CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถCBR ที่เพิ่งออกพอครบ1000 Kg แล้วมีปัญหาแล้วมีบางคันที่ใช้งานได้ปกติบ้างไหมคับ  (อ่าน 2896 ครั้ง)
angerra
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2014, 09:29:30 PM »

ตามหัวข้อเลยครับ

." รถCBR ที่เพิ่งออกพอครบ1000 Kg แล้วมีปัญหาแล้วมีบางคันที่ใช้งานได้ปกติบ้างไหมคับ" 

ผมก็เพิ่งออกรถ ยังไม่ถึงพันกิโล แต่ได้อ่านกระทู้ เพื่อน ๆและพี่ ๆหลายท่าน มีปัญหาต่างๆกัน ตอนถ่ายน้ำมันเครื่อง 1 พันกิโลแรก แล้วสอบถาม คนที่เปลี่ยนถ่าย แล้วใช้งานได้ตามปกติ วิ่งเป็นหมื่น ๆโล มีบ้างไหมคับ ที่ไม่ต้องเข้าศูนย์ซ่อมบ่อยๆ หรือว่าเป็นปี พศ ที่ผลิตแล้วมีปัญหา เป็น ล๊อต ที่ออกมาปล่อยตลาดบ้านเรา ครับ

ใครที่ความเห็นอย่างไร ก็แจ้งผมทีนะคับ รับฟังทุกความคิดเห็นครับ

U เด็กใหม่หลักสี่ครับ

Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2014, 11:41:07 PM »

" คนที่เปลี่ยนถ่าย แล้วใช้งานได้ตามปกติ วิ่งเป็นหมื่น ๆโล มีบ้างไหมคับ ที่ไม่ต้องเข้าศูนย์ซ่อมบ่อยๆ "

คือจะถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งเดียว แล้วใช้เป็นหมื่นๆ โล เลยหรอครับ  :o

Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2014, 03:42:06 AM »

มันเป็นบางคันจริงๆนะครับ ส่วนน้อยเท่านั้นที่จะเจอแจ๊คพ็อตแบบว่า รันอินเสร็จแล้ว โน่นนี่ดัง รึไม่ก็เสียหาย อย่าเพิ่งกังวลครับ ให้ปัญหามันเกิดก่อนครับ แล้วค่อยแก้ไข ค่อยๆหาปัญหาไปว่ามันเกิดจากอะไร ใจเย็นๆครับ รถดูแลไม่ยากครับ หลายคันในกลุ่มนี้ ก็4-5หมื่นโลแล้ว ยังวิ่งกันสบายๆครับ มีอะไรเสียก็ค่อยๆซ่อมไปครับ

NickRaTed
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2014, 07:21:41 AM »

ของผมไม่เป็นอ่ะไรเลยครับ ตอนนี้ 5000+ โลแล้ววว ยังปกติอยู่ อิอิ
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2014, 07:32:38 AM »

ปัญหานี้คงอยู่ที่ดวงของแต่ละครับ ว่าจะได้คันที่มีปัญหามาหรือเปล่า แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีหรอก รถผมก็หลายปีแล้วยังปกติเลยครับ
 <%6 <%6 <%6

Mick 116
"ผมขับช้านะ เพียงแต่ไม่ให้ใครแซง"

เจอกัน ทักกันได้นะครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2014, 03:07:24 AM »

ไปทำอะไร น้ำหนักรถ ถึงเพิ่มได้ขนาดนั้น หนักเป็นตันเลย !!!   >%REDD

GuNnM99

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2014, 04:11:24 AM »

kg = กิโลกรัม /km = กิโลเมตร   :-\

EmGee

CBR White

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2014, 04:49:49 AM »

ปัญหาที่ผมเจอมีแค่หาเกียร์ว่างยาก กับโซ่ดัง นอกนั้นปกติดี
ถึงแม้ว่าจะเอาไปวัดถนนมาแล้ว1รอบ(ขับ35หมาวิ่งตัดหน้า ชนเต็มๆ แฮนด์พับลงฝั่งซ้าย ไถลยาวไปกับถนนซีเมนต์3เมตร ถ้าไม่มีหมวก=หน้าแหก ไม่มีเสื้อแขนยาว=แขน หัวไหล่ ไปหมด)
แต่ช่วงล่าง ขาหัก1ข้าง ตรงส่วนนี้ไม่ได้ป้องกันเลย เพราะใส่กางเกงนักเรียน รองเท้านักเรียนจะไปเรียน...

ปล. น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ศูนย์ ควรเปลี่ยนทุกๆ 2000 โล ส่วนน้ำมันเครื่องสังเคราะห์100%ราคาแพงๆ ใช้ยาวๆครับ 5000โลเปลี่ยนครั้งนึง  >yes
bangrol
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2014, 12:07:22 PM »

โฮ้ รถท่านหนักมาก1000kg (ขำๆครับอย่าคิดมาก)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์