CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องท่อสูตร  (อ่าน 948 ครั้ง)
pk_bon
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ดีครัฐ

ww-pk1@hotmail.com
« เมื่อ: 08, สิงหาคม 2013, 06:24:05 PM »

มีคำถามหลายข้อเลยครับสงสัยมานานแล้ว

1.ถ้าใส่ท่อสูตร ผลระยะยาวจะมีผลเสียต่อเครื่องยนต์ไหมครับ (โดยส่วนตัวขับช้า ๆ อยู่แล้วครับ)

2. ท่อสูตรที่ผมสนใจคือรุ่นนี้ในภาพครับ เป็นของแท้ อิตาลี ยี่ห้อนี้ดีไหมครับ       ใจก็อยากจะได้พวก akrapovic หรือ termignoni แต่ทรัพย์คงไม่ไหว

3.ท่อสูตรใส่วิ่งได้ประมาณกี่ กิโลครับ กว่าจะเปลี่ยนใยแก้วใหม่

4.ผมคิดว่าท่อสูตรของแท้แบบนี้ ต้องดีกว่างานพวกไต้หวัน หรือจีน ที่เขาขายก็อป ๆ กันแพง ๆ ใช่ไหมครับ

paladincyber
Part of me !
I'm CBRsCLUB

Part of me !!~

paladincyber@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2013, 09:16:31 PM »

จากประสบการณ์ การทัด ทาน ของช่างรอบข้างตัวผม......... คำตอบคือมีครับ เขาบอกว่าว วาวไอดีไอเสีย จะเสื่อมไว 
ใส่ไหม่ๆ รอบมาไว ปลายจัดจ้าน หลังๆ เน่า
ปล. ผิดขออภัย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์