CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ รถผมฟิวขาดบ่อยมาก เป็นเพราะอะไรครับ  (อ่าน 1333 ครั้ง)
5150
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

อาเฮียหลี อาหลีเฮีย

« เมื่อ: 06, มิถุนายน 2013, 04:18:04 AM »

รถผมเปลี่ยนหลอดosram night breaker+มาอย่างเดียว ช่วง2-3เดือนแรกไม่มีปัญหา สักพักฟิวมันก็เริ่มขาดบ่อยขึ้น จากเดือนละครั้ง เป็นเดือนละ2ครัง ล่าสุดนี่ อาทิตย์นี้รถผมฟิวขาดไป3ครังแล้ว เป็นเพราะหลอดที่เปลี่ยนหรือเปล่าครับ เพื่อนๆที่เปลี่ยนหลอด ฟิวขาดกันบ่อยไหม  :(

watt
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2013, 05:06:42 AM »

ลองเอาหลอดของเดิมติดรถมาเปลี่ยนกลับ แล้วดูอาการ :D
konraikar01
I'm CBRsCLUB

konraikar_raikar@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2013, 05:42:54 AM »

ฟิวตัวไหนครับ มันมีหลายตัว
ถ้าขาดแล้วไฟดับ ก็เป็นที่หลอด

มีวิธแก้ คือ ไม่ถอดออก ใส่หลอดเดิม ก็เปลี่ยน ฟิว ใหม่ ให้แอมป์ มากขึ้น

แต่!!!!!! :D สายไฟจะมีความเสี่ยงที่จะละลาย ครับผม

5150
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

อาเฮียหลี อาหลีเฮีย

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2013, 05:57:06 AM »

ถ้ายืนข้างซ้ายรถ(ฝั่งเกียร์) เปิดกระเปาะมา ตัวบนสุดครับ ขาดแล้วไมล์ดับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์