CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอกระทู้นึงครับ เจ้าเสียงแกร๊กๆๆเนี่ย  (อ่าน 1031 ครั้ง)
666Panithan
I ♥ Death MetaL
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

I ♥ Death MetaL

« เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2013, 11:37:10 PM »

โมโหมันมากเลยครับ เสียงแกร๊กๆ เนี่ย

รถผมประมาณ 27xxx โล อายุ 1 ปีครึ่ง เกิดเสียงแกร๊กๆ (หลายเดือนแล้ว) อาการคือ ตอนลากรอบเครื่องช่วง 8500 รอบ ดังทุกเกียร์ครับ

เว้นเกียร์ 1 (จะเป็นเสียงเอี๊ยดๆ สลับแกร๊กๆ นิดหน่อย)

ผมเอาเข้าศูนย์ เพราะใจนึกว่า รถยังไม่หมดประกัน วันนี้ 11-05-56 ไปลองซ่อมมาครับ ศูนย์นี้ เค้าช่วยซ่อมให้ฟรี เคยคุยกับช่าง

เมื่อซ่อมเสร็จแล้ว ผมก็ลองขับไปที่ 8500 รอบ ..

เหมือนกับว่า ..เงียบไปแล้ว

สักพักนึง.. เอ๊ะ ๆ ๆ ๆ >jakkkk มันมาอีกแล้ว โอ้วๆๆๆ แบบว่า ใจสลายเลยครับ

คือผมอยากทราบครับว่า อาการนี้เป็นที่ตัวดันโซ่จริงไหมครับ  (8500 รอบ ดังทุกเกียร์ ไม่ว่าเครื่องจะร้อนหรือเย็นครับ)

จริงก็อยากให้ภาพมันอยู่ตรงกลางนะครับ

darkkorpong
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2013, 11:58:06 PM »

เข้าไปหาพี่ต้น จอมทอง19เลยคราบจบทุกอาการ ราคาย่อมเยาคราบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์