CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอา Pirelli Diablo Rosso II หรือ bridgestone battlax ดีครับ  (อ่าน 9553 ครั้ง)
5150
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

อาเฮียหลี อาหลีเฮีย

« เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2013, 08:09:46 PM »

2รุ่นนี้รุ่นไหนดีกว่า( battlax ผทไม่รู้ว่าต้องเป็นตัวไหนนะ) ทั้ง2ตัวนี้อายุวิ่งได้กี่โลครับ ถึง10000โลป่าว.... ขอบคุณครับ  *^%#

5150

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2013, 08:13:44 PM »

ขอถามอีกนิด..... แล้วอยากทราบว่า โช็ค YSS ตัวรองท๊อบ ใน กทม มีร้านไหนมีของเลยไหมครับ ผมเห็นแต่ต้องสั่ง.... ขอบคุณครับ l13
pee-cbr
I'm CBRsCLUB

Do the good thing for the social

mbkpit@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2013, 08:56:09 PM »

ต้องสั่งเข้าใจถูกต้องแล้วครับ น้อยร้านที่เค้าจะมาสต็อกของไว้ครับ
เรื่องยางไม่รู้จริงๆครับ งบไม่ถึงใส่แต่พิราลี่เดมอนครับ

Herulaya

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2013, 09:12:49 PM »

battlax ตัวไหนครับ มันมีหลายตัว
ลองบอกงบประมาณลักษณะการใช้งานมาหน่อยเดี๋ยวแนะนำให้ครับ
แต่ตัวในรูปนี่คงไม่ถึง500โลแน่

Rosso 2 ถึงครับ10000โล สบาย
YSSผมไม่รู้ครับ แต่Gazi ผมแนะนำให้ได้ตัวท็อป รอง สั่งตามสเปคได้เลย ราคารุ่นธรรมดาก็มีให้เลือกรุ่นที่ไม่มีขายเป็นรุ่นพิเศษก็มีให้เลือกครับ

5150

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2013, 10:47:28 PM »

งบยาง7500ครับ ไม่รู้ได้ battlex รุ่นไหน
Beam_40

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 12:33:51 AM »

ขอถามอีกนิด..... แล้วอยากทราบว่า โช็ค YSS ตัวรองท๊อบ ใน กทม มีร้านไหนมีของเลยไหมครับ ผมเห็นแต่ต้องสั่ง.... ขอบคุณครับ l13

ร้านโอ๋เอ่พระราม2 มีของเลยครับ ทั้งYSSตัวรองtopและไฮบริดซ์

bankdog
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ทุกเส้นทางมีไว้ลุย และเมาๆๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 12:44:51 AM »

ไปร้านดำรงการยางสิครับได้คำตอบแน่ๆ วงเวียน22มีทุกยี่ห้อ และที่สำคัญ เฮียบริการดีมาก  ส่วนผมใส่ยาง metzeler me speed ครับ         ล้อ100\80  ล้อหลัง140\70 ราคารวมคู่4พันกว่าบาทครับ  หนึบดีครับ และใช้ได้เกิน20000kแน่ครับ  l13
Herulaya

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 02:25:04 AM »

Pirelli มีที่ อ่อนนุชครับ

5150

« ตอบ #8 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 08:10:11 AM »

ไปร้านดำรงการยางสิครับได้คำตอบแน่ๆ วงเวียน22มีทุกยี่ห้อ และที่สำคัญ เฮียบริการดีมาก  ส่วนผมใส่ยาง metzeler me speed ครับ         ล้อ100\80  ล้อหลัง140\70 ราคารวมคู่4พันกว่าบาทครับ  หนึบดีครับ และใช้ได้เกิน20000kแน่ครับ  l13

.metzeler me speed ใช้อยู่เลยครับ เปลี่ยนเมื่อ เม.ย55 ยางเมื่ออทิตย์ที่5ปี55 แรกๆก็ดีครับ วิ่งได้หมื่นโลแล้วไม่ไหวแล้ว แปรดๆๆๆๆๆ งบหมดไม่มีเงินเปลี่ยนเลยลากมาถึง16000โล ไม่ไหว จากที่ขี่อัด หลังๆขี่ช้าลง เพราะกลัวเอาไม่อยู่ ยางแรกๆช่วง5000โลแรกเยี่ยมโอเคเลย แต่พอเข้า6000โล รู้สึกเวลาเข้าโค้ง จากที่เคยไม่แฉลบ มีแอบแฉลบ ทั้งๆที่โค้งเดิม เส้นเดิม ความเร็วเท่าเดิม
phalanx
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2013, 02:01:35 AM »

ราคาตามที่บอก7,500 สามารถจัด Battlax BT039 ไซส์เดิมได้ครับ เหลือตังอีกพันนึง (ผมเปลี่ยนที่ร้านดำรงมาเมื่อกลางปีที่แล้ว หน้าไซส์ 100/80 ราคา 2,900 หลังไซส์ 130/70 ราคา 3,500 ครับไม่รู้ตอนนี้ราคาเปลี่ยนหรือเปล่า)

ยี่ห้ออื่นไม่เคยใช้ครับ นอกจากตัวนี้กับยางติดรถ เลยบอกไม่ได้ว่่าถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นแล้วตัวไหนน่าใช้กว่า

แต่ถ้าจะให้เทียบกับยางติดรถแล้ว ตัวนี้ให้ความมั่นใจได้มากกว่าเยอะครับ วิ่งใช้งานทั่วไปบนถนนแห้งให้ความรู้สึกใกล้เคียงกับยางเดิม แต่เวลาเหยียบเส้นแบ่งช่องจราจรมันไม่แฉลบเส้นครับ ยางเก่านี่รู้สึกชัดเจนเลยว่ามันจะปัดๆ แฉลบๆ

ใช้งานทั่วไปบนถนนเปียก อันนี้เห็นความต่างชัดเจนครับ เกาะถนนกว่ายางเดิมเยอะ อาการร่อน แฉลบมีน้อยกว่า เบรกได้ดีกว่าพอสมควร ยางเดิมถ้าเบรกในระดับเดียวกันเกิดอาการล้อหลังปัดบ่อยๆ แต่ตัวนี้อาการไม่ออกเลย

การขี่ในสนาม ช่วงแรกๆที่เปลี่ยนมารู้สึกว่ายาง Battlax จะวิ่งได้ดีกว่า เข้าโค้งง่าย(ยางมันดูดโค้ง ดึงเข้าโค้งเองเลยไม่เปลืองแรงโหน ^^) แต่พอช่วงหลังๆนี่รู้สึกว่าเนื้อยางเริ่มแข็ง ถ้าเข้าโค้งหนักๆเริ่มมีอาการท้ายสไลด์บ้างแล้วครับ (อายุยางตอนนี้ใช้งานมาแล้ว 7 เดือน วิ่งไป 5xxx โล)

สรุป ผมว่ายางตัวนี้ถือว่าเหลือเฟือในการใช้งานทั่วไปบนถนนบ้านเราครับ ถ้าเอาลงสนามก็ใช้ได้ แต่ใช้งานไปสักพักเนื้อยางอาจจะไม่หนึบเท่าเดิมทำให้ในการใช้งานในสนามทำได้ไม่เต็มประสิทธิภาพนัก แต่บนถนนธรรมดาคงลุยได้อีกนานครับ (เท่าที่เคยอ่านรีวิวเห็นบอกว่าใช้ยันหมื่นห้าก็ยังได้เลยทีเดียว)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์