CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ##### จุดด้อยของ CBR150i #####  (อ่าน 17310 ครั้ง)
Ton fashion
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #20 เมื่อ: 29, มีนาคม 2012, 08:40:55 PM »

วันนี้ผมไปไหว้พระที่วัดโสธร แปดริ้วมาครับ ทำความเร็วได้เต็มที่ๆ145ปลายๆ น้ำหนักรถเดิม130 น้ำหนักผม 103 ผมว่าก็เร็วนะครับ ไล่เกียร์ดี หมอบนิดหน่อย ไปได้สวยเลยครับ

addadx
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #21 เมื่อ: 29, มีนาคม 2012, 10:29:27 PM »

ไม่ดีเลยอ่ะ HONDA รถตลาด จะไม่ซื้ออีกแล้ว ห่วยแตก ตั้งแต่ ศูนบริการ ยันรถ

>konan แรงเกินไปป่าวครับ
  ไม่แรงคับ ผมเห็นด้วย  l12
25hours159

« ตอบ #22 เมื่อ: 29, มีนาคม 2012, 10:32:43 PM »

ไม่ดีเลยอ่ะ HONDA รถตลาด จะไม่ซื้ออีกแล้ว ห่วยแตก ตั้งแต่ ศูนบริการ ยันรถ

ไม่แรงคับ ผมเห็นด้วย  l12
l12 :fdwrt
NOKLEK

« ตอบ #23 เมื่อ: 29, มีนาคม 2012, 11:54:11 PM »

นี่รถตลาดนะครับ เกรดกลาง ๆ ไม่ใช่เกรดพรีเมียม มันก็ต้องแบบนี้แหละ ถูกแล้ว
ว่าไปแล้วก็น่าจะมีแบบว่า Version Mugen (แท้ ๆ) หรือไรพวกนี้ออกมาบ้างเนอะ (แต่ใคร ๆ ก็รู้รัฐบาลไทย ไรนักก็ไม่รุ)

ปล. ถ้ามันผลิตออกมา ผมเชื่อว่า ฮอนด้าทำรถแรงอยู่แล้ว และไม่น้อยหน้าใคร แต่คนที่ว่าฮอนด้าอ่ะ จะซื้อรึเปล่าเหอะ

ลูกผู้ชาย ถึงจะตายในท่อ ก็ต้องมุดไปตายเอาดาบหน้า
Champ
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #24 เมื่อ: 30, มีนาคม 2012, 12:52:41 AM »

สำหรับผม ซื้อมาแล้วใช้มันอย่างมีความสุขดีกว่า คุณภาพมันก็สมราคาล่ะนะ จะเอาดีกว่าแรงกว่านี้ก็ต้องมองทางเลือกอื่น ถ้ามีเงิน ;) ;) ;) ;)
Ton fashion

« ตอบ #25 เมื่อ: 30, มีนาคม 2012, 01:22:59 AM »

ผมเชื่อว่า เราซื้อเพราะความสุขของเรา ความแรงของรถมันเป็นรองคำว่ามิตรภาพของเพื่อนร่วมทางมากกว่าครับ ซื้อมาไม่ได้หวังว่าเราจะแรงเป็นที่หนึ่งเสมอไป ผมมีโอกาสขับแบบทัวริ้งแค่ครั้งแรกก็รู้สึกเลยว่าความแรงของรถไม่ได้สำคัญอะไร ถ้าเราหวังแค่ว่าเราจะต้องถึงปลายทางก่อนใครหรือให้ไวที่สุดมันจะสนุกอะไร ถ้าเราไม่มีมิตรภาพระหว่างทาง พวกเราไม่จำกัดยี่ห้อหรือรุ่นหรอกครับ ถ้าได้ร่วมทางกันแล้ว เราก็ต้องไปพร้อมๆกัน นี้หละความสนุก

jackleadguitar

« ตอบ #26 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 05:43:23 AM »

เรื่องความร้อนครับผมว่ามันร้อนเร็วไป nova Dash ผมขับอยู่ตั้งนานกว่าจะร้อน ถึงระดับกลางหรือ 3 ขีดบนจอ นอกนั้นก็เหมือนๆรถอื่นๆเครื่องกลางร้อนกลางเย็นจะแตะปุ่มสตาร์ทเป๊ะเดียวเดินเครื่องติดให้เหมือนตอนเครื่องเย็นไม่ได้ บางครั้งรอบเครื่องไม่ถึงสัมพันกับเกียร์ก็ดับเหมือนรถอื่น ๆ ความร้อนกับการจ่ายน้ำมันเชื้อเพลิง ทีรถคาบูร์เป็นไง หัวฉีดก็เหมือนกัน ความร้อนก็มีผลต่อการจ่ายน้ำมันเหมือนกัน
ส่วนพักเท้าหลังนี่บอกตามตรงเลยตัวคาบูร์ดูดีกว่า
อีกเรื่องคงเป็นเรื่องสี สีที่ล้อนั้นพ่นบางมาก โดนอะไรนิดหน่อยเป็นรอยได้ง่ายมาก

สำหรับผมก็คงมีแค่นี้มั๊งเพราะไม่เคยได้ทดสอบรถอะไรมากมาย แค่ลูบ ๆ คลำ ๆเช็ดถูนั่งๆ ดู ๆไปขับแถว ๆบ้าน  4 เดือนแล้วพึ่งวิ่งได้ 200 กว่าโล

Lom
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

sine-doraemon@hotmail.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 05:57:45 AM »

มันก้อเป็นบางที่ละคับอย่าเหมารวม ถ้าไม่ดีจริงคงไม่ขี่กันทั้งประเทศหรอกคับ l6 l6 l6 l6 l6
vipu
ไม่ว่ารถกี่ CC ก็ตามจะไปยันเมืองจีนก็ได้ถ้า"ใจเราถึง"พอ

เฟอร์รารี่ก็เคยแซงมาแล้ว!!!

mai_2531@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 06:12:48 AM »

เดียวต้มน้ำร้อนกับปูเสื่อรอครับ

ลุยทุกที่ ไปกับเพื่อนคู่ใจ เพราะเรา คือ CBRสปอร์ตทัวร์ริ่ง
NOKLEK

« ตอบ #29 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 06:32:08 AM »

เรื่องความร้อน ผมว่าทางฮอนด้าเค้าจงใจนะครับ ดูได้อย่างรถยนต์ใหม่ ๆ ก็เป็นเหมือนกันครับ เครื่องจะเร่งความร้อนจนได้ขีดกลางมาตรวัดอ่ะครับ
ถึงเราจะมองว่าขีดกลาง แต่จริง ๆ ควรมองว่า มันแสดงให้เห็นว่าเครื่องอยู่ในอุณหภูมิที่เหมาะสม (ไม่ร้อน ไม่เย็น) น่าจะเหาะสมกว่านะครับ

ลูกผู้ชาย ถึงจะตายในท่อ ก็ต้องมุดไปตายเอาดาบหน้า
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #30 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 04:31:39 PM »

เรื่องความร้อน ผมว่าทางฮอนด้าเค้าจงใจนะครับ ดูได้อย่างรถยนต์ใหม่ ๆ ก็เป็นเหมือนกันครับ เครื่องจะเร่งความร้อนจนได้ขีดกลางมาตรวัดอ่ะครับ
ถึงเราจะมองว่าขีดกลาง แต่จริง ๆ ควรมองว่า มันแสดงให้เห็นว่าเครื่องอยู่ในอุณหภูมิที่เหมาะสม (ไม่ร้อน ไม่เย็น) น่าจะเหาะสมกว่านะครับ
  อื้มก้อคิดว่าเป็นเช่นนั้นครับ  >yes
FELL007
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 05:18:54 PM »

แค่นี้น้อยไปครับ ผมเสียตังซื้อรถมันไม่ไม่ไช่ บาท สองบาท ศูนมันก็โดนแค่คำด่า มันยังน้อยไป สำหรับเรา เสียทั้งตัง เสียทั้งความรู้สึก ซื้ออะไรก็ต้องอยากได้ของดีๆเป็นธรรมดา ทำมาห่วยแบบนี้ ศุนฮอนด้าห่วย มาก >:( >:(

HONDA  บริการไม่ดี   รถห่วยแตก  ราคา มั่วแหลกเลย  ขายของอย่างกะขายตลา่ด นัด  ศูนโน้นราคา่นี้ศุนนี้ราคาโน้น  บอกได้คำเดียวว่า ห่วย แตกมาก  >:( >:(
Beam_40

« ตอบ #32 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 05:32:06 PM »

^
^
ถ้ามันเป็นอย่างที่ว่ามาจริง แล้วท่านซื้อมาใช้ทำไมอะครับ... ???
รถมีตั้งหลายยี่ห้อ ไม่พอใจยี่ห้อนี้ก็ไปซื้อยี่ห้ออื่นก็ได้นิครับ

เรื่องศูนย์บริการ อันนี้ยอมรับว่ามันห่วยมากๆ เพราะเคยเจอกับตัวมาแล้ว !hoehoe
ส่วนตัวรถ ท่านจอดรถติดไฟแดงที่แยกเคยสังเกตไหม จักรยานยนต์สัก10คัน มีของยี่ห้อไหนบ้าง
แล้วยี่ห้อไหมที่มีมากที่สุด? แค่นี้คงเป็นการการันตีในระดับนึงว่า ถ้ามันไม่ดีจริง คงไม่มีใครเอาเงินไปแลกมาหรอกครับ

CBR 150 VTEC TYPE-R
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก รักกันไว้เถิดพี่น้อง

« ตอบ #33 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 05:42:49 PM »

ตัวคาบูขอแจม คิดว่าตัวใหม่น่าจะเป็นเหมือนกันคือ สั่นรอบสูง แต่คงบ้างคันเนอะ กะ ไม่มีขาตั้งคู่ และก็ไม่มีที่สตาร์เท้า
ขำ ๆ นะครับ อย่างหลังผมคิดว่าเป็นจุดด้อยเลยอ่ะ ไม่มีขาตั้งคู่กะสตาร์เท้า  nooooo nooooo nooooo

" อยากให้คนไทยรักกัน แตกต่างแต่ไม่แตกแยก "

" คำพูดก่อนพูดเราเป็นนายมัน หลังพูดคำพูดมันเป็นนายเรา"

" ถึงท้อแท้ แต่อย่าท้อถอย "
FELL007
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 06:14:35 PM »

^
^
ถ้ามันเป็นอย่างที่ว่ามาจริง แล้วท่านซื้อมาใช้ทำไมอะครับ... ???
รถมีตั้งหลายยี่ห้อ ไม่พอใจยี่ห้อนี้ก็ไปซื้อยี่ห้ออื่นก็ได้นิครับ

เรื่องศูนย์บริการ อันนี้ยอมรับว่ามันห่วยมากๆ เพราะเคยเจอกับตัวมาแล้ว !hoehoe
ส่วนตัวรถ ท่านจอดรถติดไฟแดงที่แยกเคยสังเกตไหม จักรยานยนต์สัก10คัน มีของยี่ห้อไหนบ้าง
แล้วยี่ห้อไหมที่มีมากที่สุด? แค่นี้คงเป็นการการันตีในระดับนึงว่า ถ้ามันไม่ดีจริง คงไม่มีใครเอาเงินไปแลกมาหรอกครับ

สำหรับคนที่ไม่เคยใช้รถ 150 CC ก็เป็นแบบนี้แหละครับ คุณอย่าเอาตัวคุณมาเปรียบกับคนที่เขา ไม่รู้เรื่องรถเลย ซื้อรถ 150 CC มาคันแรกก็ผิดหวัง ซะแล้ว  คุุณอาจจะมีรถรุ่นนี้หลายคันนั้นก็เรื่องของคุณแต่สำหรับคนที่ คิดจะ ขี่รถ 150 CC ซื้อของฮอนด้ามาก็ผิดหวังซะแล้ว ก็รถมันห่วยจริงอ่ะ ถ้ารู้ก็ไม่ซื้อหรอก  (แล้วดูกระทู้ด้วยนะว่าผม พูดถึง CBR 150  ไม่ได้คุยเรื่องรถรุ่นอื่น รถมันห่วยจริงๆ ห่วยทุกอย่าง
GOGO
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #35 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 06:30:49 PM »

^
^

สำหรับคนที่ไม่เคยใช้รถ 150 CC ก็เป็นแบบนี้แหละครับ คุณอย่าเอาตัวคุณมาเปรียบกับคนที่เขา ไม่รู้เรื่องรถเลย ซื้อรถ 150 CC มาคันแรกก็ผิดหวัง ซะแล้ว  คุุณอาจจะมีรถรุ่นนี้หลายคันนั้นก็เรื่องของคุณแต่สำหรับคนที่ คิดจะ ขี่รถ 150 CC ซื้อของฮอนด้ามาก็ผิดหวังซะแล้ว ก็รถมันห่วยจริงอ่ะ ถ้ารู้ก็ไม่ซื้อหรอก  (แล้วดูกระทู้ด้วยนะว่าผม พูดถึง CBR 150  ไม่ได้คุยเรื่องรถรุ่นอื่น รถมันห่วยจริงๆ ห่วยทุกอย่าง
เปนไรมากปะถ้าไม่ชอบก็เอาไปเผาทิ้ง ก็ไม่ต้องขี่ ตอนซื้อทำไมไม่ศึกษาละ ซื้อแล้วก็มาบ่น ไปขี่"""""""""ไป

จะรีบไปไหนกันยังไงก็ถึงงะ
FELL007
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 06:40:50 PM »

^
^

เปนไรมากปะถ้าไม่ชอบก็เอาไปเผาทิ้ง ก็ไม่ต้องขี่ ตอนซื้อทำไมไม่ศึกษาละ ซื้อแล้วก็มาบ่น ไปขี่"""""""""ไป

เผาพร้อมความ.คุณเลยแล้วกัน   รถขายไปตั้งแต่  2 เดือนแล้ว  ตอนไม่มีรถศึกษาจากคนที่ซื้อมาไงต้อนนั้นมันไม่มีรถไห้รองเว้ย  คุณอยากขับเฟอรารี่ คุณก็ศึกษาว่ามันดี แต่คุณไม่มีไห้รองกับตัวศึกษาไปก๋็เท่านั้น เรื่องแค่นี้ก็ไม่รู้ ถ้าเป็นคุณ แถวบ้านผมเรียก อุปกรณการเกษตร ผมอ่ะศึกษา แต่ไม่ได้ลอง ขี่แค่นั้นเอง ถ้าลองขี่ มีหรอ เขาจะไห้รถมารองขี่ เป็น 5000-10000 โลอ่ะ มีหรอถามหน่อย ??? ??? มีไห้ลองขี่ยังไม่ถึง 5 กิโลเลย จะรู้ได้ไงว่ามันดีหรือไม่ดี :-\ :-\
acdc
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 06:50:08 PM »

ข้อด้อยก็คือ ไปไหนมาไหนก็มักจะโดนรถที่ cc มากกว่าข่ม เบิ้ลท่อใส่ เหมือนอยากชวนหาเรื่อง
เชื่อไหมพวก cc สูงเนี้ย มาเป็นเเก้ง10กว่าคัน พอพวกเขาเจอผม ผมอยู่เลนซ้ายสุดวิ่งต้อกๆอยู่ พวกนั้นขับเปลี่ยนเลนมาซ้ายสุดเลย
มาชิดใกล้เเล้วก็เบิ้ลท่อเสียงดังพุ่งออกไป  ทำเเบบนี้ตั้งเเต่คันเเรกนำขบวนยันคันสุดท้ายเลย 555555555
(เมื่อไหร่ที่ผมมีรถเเบบพวกเขา ผมจะไม่ทำน่าเกลียดเเบบนั้นอ่ะ)
เมื่อก่อนเป็นสาวกคาวา 2T น่ะ พอจะมาเริ่มใหม่กับ 4T ก็เลยลอง HONDA ดู
ก็เหมือนทุกท่านๆ ถ้าหาข้อมูลในเน็ตก็จะเจอเเต่กระทู้คนด่ามอไซ HONDA
ตั้งเเต่ตัวรถ ศูนย์ให้บริการ ช่างศูนย์ ยันโรงงานประกอบ คงจะโดนด่ายันผู้บริหารเลยมั้ง  :P
โดนด่ากันหมด....  ทำให้ไม่อยากซื้อรถมอไซของ HONDA เกิดเเอนตี้ร่วมไปกับเขาด้วยทั้งที่ยังไม่เคยได้ขี่  >%REDD
จนวันนึงหาข้อมูลมาเยอะพอดูล่ะ เงินก็เก็บมามากพอที่จะออกนิน250สดได้ เเต่มันก็มีเหตุบังเอิญที่ต้องใช้เงินก้อนนั้น
ช่วยเหลือคนในครอบครัว เงินก้อนนั้นก็ถูกเเบ่งครึ่ง ดังนั้นตัวเลือกสุดท้ายก็คือเจ้า 150 ของ HONDA ที่มีทั้งคนด่าคนชม
ผมเองก็จำเป็น เพราะต้องใช้ทำงานหาเงินเลี้ยงคนในครอบครัว ให้ไปขับเเนวสกู้ตเตอร์มันก็ไม่ไหว จะตายก็เพราะมันนี่เเหละ
พอได้ลองดูก็ไม่เห็นจะเป็นอย่างที่คนในเว็ปเขาบ่นๆกันเลยนี่หว่า ตอนนี้3เดือนผ่านไป จะเลย5000โลเเล้ว
ส่วนมากผมจะซ่อมเองทั้งหมด ดูเเลเองอย่างดี เหมือนมีช่างศูนย์ทำให้ทุกวันเลย  !pingping  
โดยรวมทนมือทนเท้าแบบนี้ค่อยคบได้หน่อย ประหยัดดี
ก็เท่านี้เเหละครับ  l3
FELL007
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 07:47:24 PM »

5000 โลยังไม่รู้เรื่องหรอกครับ   เดวได้รู้ แน่ๆครับว่ามันห่วยยังไง :-[ :-[
Nine_am
CBR Moderator

ทำต่อไป ถ้าใจรัก

watjipong21@hotmail.com
« ตอบ #39 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 08:39:14 PM »

อ่านมานานและ คันว่ะ 
มันห่วยยังๆงครับช่วยอธิบายให้ฟังหน่อย
จากประสบการการใช้ CBR 150 ของผม 7 ปี (ตัวคาร์บูนะ) ถามหน่อยว่า มีรถค่ายไหน 4 จังหวะ 150 CC  ทำความเร็วได้ สูงสุด 150-160 ในรถเดิมๆ นี่ยังไม่รวมถึง สมถรรนะของรถ  ความคล่องตัว หลักกลศาสตร์ ซึ่งพูดได้เต็มปากเลยว่าไม่มีรถ 150 CC ค่ายไหนเทียบได้  แล้วมาพูดถึง ตัว 150i  ความเร็วพอกันกับตัวคาร์บู  ประหยัดกว่า ดีไซน์สวยกว่า สมถรรนะ ดีกว่าหลายเท่า  แล้วมันห่วยตรงไหน 
ส่วนเรื่องที่มันจุกจิกเช่น โซ่ สเตอร์ดัง  ก็แก้ไขง่ายๆเลยครับ ใช้โซ่สเตอร์ตลาดบ้านเรานี่แหละ หมดปัญหาเรื่องเสียงดัง คุณภาพก็อยู่ที่ราคาแตกต่างกันไป
การเข้าเกียร์เสียงดัง อันนี้เป็นทุกคันครับ  แก้ไขได้โดย  ซื้อเกียร์โยงมาใส่ซะ แล้วจะรู้สึกถึงความนุ่มนวล  และสวยกว่า 
เรื่องศูนย์บริการ อันนี้ไม่เถียงครับ เพราะ ศูนย์บ้านเรา ช่างที่ได้รับการอบรมเรื่องหัวฉีดมีน้อยมาก แล้วจะไปง้อมันทำไมล่ะครับ  ร้านซ่อมมีเยอะแยะ ถ้าไม่รู้ก็ตั้งกระทู้ถามก็ได้ว่า ร้านในกลุ่มที่ไหนสามารถเซอร์วิสรถให้คุณได้

หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์