CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 150i ของเรา วิ่งทริปกับพวกนิน จา จะพอไหวไหมเนี๊ยะ  (อ่าน 11696 ครั้ง)
clashlove
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #20 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 11:50:47 PM »

ออกทริป คือ ไปด้วยกันเป็นหมู่คณะ ยังไงก็ไปด้วยกัน ต่อให้ขี่ตัว1000ก็ต้องไปด้วยกัน เพราะฉะนั้นยังไงก็ไปด้วยกันได้ครับ

มิตรภาพระหว่างการเดินทาง คือเสน่ห์ของการออกทริปครับ "เราไม่ทิ้งกัน"

ถ้าบิดใส่กันจริงๆดูที่CC.ก็รู้ครับ สู้ไม่ได้หรอก แต่ถ้าออกทริปเป็นกลุ่มใหญ่ๆ มักจะใช้ความเร็วไม่สูงครับ ได้ด้วยกันสบาย

แต่ถ้าออกทริปกันชิวๆไปกับเพื่อนที่รู้จักกันไม่กี่คัน ก็ต้องคุยกันให้ดีครับ ถ้ารถที่CC.สูงกว่าบิดเพลิน เราเหนื่อยครับ ไล่ไม่ทัน
!goodjob
ออกทริป ยังไงก็ต้องรอกันครับ ผมเคยออกทริปกับ t max 500 gsxr ยังไงก็ต้องรอกันครับ วิ่ง 100เขา ก็ประมาณ 120เราแหละครับ

komsan
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ถึงจะแว้น แต่ผมไม่ใช่เด็กแว้นกะเลกะลาดนะ

« ตอบ #21 เมื่อ: 27, มีนาคม 2012, 02:00:01 AM »

:( เอาแค่ทริปล่าสุดของผม CBR150iของผมวิ่ง140-150 ผมยังตาม CBR150R ตัวคาบูร ของพวกพี่ผมยังไม่ทันเลย :-\ เห็นพี่เขาไปกัน150-160 ผมละลาก140-150ยาวๆจากลำปางยันตาก สงสารรถจิงๆ
พี่กับพวกพี่ชาญใช่ป่ะครับ  >SAFE$#

ไม่สวย ไม่แรง แต่งไม่เป็น (ขายชุดไฟวงแหนวใส่้ CBR ตัวคาบู) http://www.facebook.com/komnaja
เป้าใหญ่
I'm CBRsCLUB

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #22 เมื่อ: 27, มีนาคม 2012, 02:07:17 AM »

!goodjob

CBRsCLUB+
atthaphon_s
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #23 เมื่อ: 27, มีนาคม 2012, 04:18:52 AM »

ไปนะไปได้ แต่รถ cc สูง จะต้องเข้าใจรถ cc น้อยๆ ด้วย ต้องหาจุดลงตัว ไม่งั้นคนขับรถเล็กจะพาลเหนื่อยเอา

ปกติเวลาผมออก ตจว. ผมจะตกลงกับเพื่อนก่อน โดยดูรถแต่ละคันว่า ขีดจำกัด ของแต่ละคัน ต่ำสุด-สูงสุด ได้ที่ความเร็วเท่าไร  แต่คันที่ cc น้อยๆ จะเหนื่อยกว่าชาวบ้านหน่อย หรือไม่ก็ กำหนดจุดนัดพบเอาครับ

ปล.. ส่วนใหญ่ผมจะชอบบินเดี่ยวมากกว่า นานๆ จะไปกับคนอื่นสักครั้ง
OามากิJ
アマギン
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

รับบทตัวร้าย เป็นได้แค่ตัวโกง

« ตอบ #24 เมื่อ: 27, มีนาคม 2012, 05:43:20 AM »

เคยออกทริปแบบว่า พัทยา - ชะอำ กัน ไป 4 คน รถ 2 คัน honda wave125s ทั้งคู่ คันผมมีแฟนซ้อนท้าย ส่วนอีกคันเป็นน้องชายของแฟนทั้งสองคน

ด้วยความที่น้องแฟนเค้าชำนาญเส้นทาง ก็เลยให้เค้าขี่นำ และเค้าก็นำจริงๆ ไปแบบไม่รอเลย

รถผมดันเหยียบตะปู ต้องลากจูงไปหาร้านปะยาง ( 5ทุ่มกว่าๆ ) กว่าน้องแฟนจะรู้ว่ารถผมไม่ได้ตามหลังมา ยางผมก็ปะเกือบเสร็จพอดี ( หาร้านปะร่วมๆ ครึ่ง ชม. )

สมัยนั้นยังไม่ค่อยมีมือถือกัน เลยติดต่อกันลำบากมาก

แต่เดี๋ยวนี้ รถใครจะแรง หรือจะรีบแค่ไหน ก็นำไปก่อนเลย

ผมขอเก็บบรรยากาศไปเรื่อยๆ ชิลๆ ดีกว่า...
Therock_CBR

รถคันนี้สีดำ

« ตอบ #25 เมื่อ: 27, มีนาคม 2012, 06:08:10 AM »

ออกทริป ไม่ใช่เอารถมาวิ่งแข่งกันสักหน่อย ไปหลายคนแน่นอนว่าต้องวางแผนกันล่วงหน้าไม่มีทิ้งกันอยู่แล้ว  handsom

Boy Design
รับออกแบบสติกเกอร์ตกแต่งรถ

« ตอบ #26 เมื่อ: 27, มีนาคม 2012, 07:38:51 AM »

ผมยังไปกับคันนี้ได้เลยครับ หนักกว่านินจาอีก อย่าไปกลัวครับ   :P :P :P

John Nest Tea
รักที่จะเร็ว. . .แต่ก็รักที่จะปลอดภัย

bazooga_h2@hotmail.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 27, มีนาคม 2012, 07:49:04 AM »

ผมยังไปกับคันนี้ได้เลยครับ หนักกว่านินจาอีก อย่าไปกลัวครับ   :P :P :P

เหมือนพ่อกับลูกเลยครับ :P :P :P

25hours159
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #28 เมื่อ: 27, มีนาคม 2012, 08:03:58 AM »

นี้มัน NC  ใช่ป่ะครับ
Boy Design
รับออกแบบสติกเกอร์ตกแต่งรถ

« ตอบ #29 เมื่อ: 27, มีนาคม 2012, 09:38:51 AM »

นี้มัน NC  ใช่ป่ะครับ

VFR 1200 ครับ กับ CBR 150  :P :P :P

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์