CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถอดกระจกบังลมหน้า มันต้องเริ่มตรงไหนก่อนครับ  (อ่าน 5033 ครั้ง)
gum GT
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 09, มิถุนายน 2011, 12:15:33 AM »

อยากถอดกระจกบังลมหน้า มันต้องเริ่มตรงไหนก่อนครับ

พอดีจะถอดออกมาบัดเงา พอดีมันเป็นรอยมาก
โทรไปถามศูนย์ บอกอันละ 590.-
ก็เลยอยากถอดออกมาทำดูก่อน
รบกวนบอกเป็นขั้นตอนนิดนึงนะครับ
หรือถ้าใครมีคู่มือ ก็รบกวนลงให้ชมหน่อยครับ...ขอบคุณมาล่วงหน้าครับผม

postmaster61
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2011, 04:34:06 AM »

???

/
Boy Design
รับออกแบบสติกเกอร์ตกแต่งรถ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2011, 05:02:38 AM »

ถ้าจำไม่ผิดต้องอดหน้ากากออกครับ เพราะมันมีน็อตยึดอยู่แล้วมันก็เข้าล็อกกับตรงที่ยึดขากระจกมองข้างอยู่ครับ  l13

paulhack
อิสระอยู๋ในใจ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

็Hack Bilmola

absolut_hack@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2011, 05:25:20 AM »

การ ถอด  กระจก บังไมล์  ที่ผมเคย ถอด คือใช้ คีม ค่อยๆ คีบออกมาคับ
คือตัวที่ใส่กระจก มัน จะเป็น ปุ๊กก   ถอดแล้ว เสีย เลย คับ ผม

ถอด ระวังๆ นะ เด่ว รถเป็นรอ ยย!! 
ของผม เปลี่ยน   บังลม ใส่ เปลี่ยนเป็น ของ nsr  ไป ตัดตามรอย ของcb  ก็สวยอีกแบบ

ลองดูครับ!!   

Hacker Bilmola !! ^^ ใครๆก็เรียก อากู๋   555
clashlove
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2011, 05:38:53 AM »

ใจจริงผมไม่อยากให้ถอดเลยครับ เพระ ก่อนหน้าถอดชุดหน้าออก ไฟเรือนไมค์ปกติ พอถอดมาเปลียนไฟหน้า ไฟเรือนไมค์กระพิบเลย

ใส่ใหม่ให้แน่ยังไงก็กระพิบอยู่  <cry
150RPGMFI
SERVICE MIND.....
I'm CBRsCLUB

ขับขี่ปลอดภัยคือหัวใจของผม

J.Surachai@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2011, 04:57:06 PM »

ถ้าเป็นตัวเก่าไม่น่ายากเท่าไร แต่ถ้าเป็นตัวใหม่ต้องถอดยกหัวเลยครับ ยุ่งยากมาก ๆ ผมจะถอดออกมาพ่นสโม๊กเลยต้อฝยอมแพ้เลยครับ ติเคฟล่าแทนดีกว่า
NRdM
"ถนนไม่ใช่ครู อย่าเรียนรู้ด้วยชีวิต"
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

c_narodom@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2011, 05:50:36 PM »

สำหรับตัวใหม่ ก็เริ่มจาก ถอดแฟริ่งข้าง ชุดแฟริ่งดำด้าน หน้าซ้ายและขวา แล้วก็ถอดเรือนไมล์ ถอดแฟริ่งหน้า แล้วก็โคมไฟหน้า แล้วก็ถอดน๊อตที่ยึดบังลมหน้ากับแฟริ่งหน้า รวมๆคือถอดข้างหน้าทั้งหมดเลย คับ
 :-\ :-\
SkyNakarate
กล้าล้มเหลวมากก็สำเร็จมาก

EntaneerGear43

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2011, 12:40:07 AM »

ผมอยากเคลือบพวกปรอทให้เป็นสีบรอนซ์นี่ต้องทำยังไงอะครับ

NRdM
"ถนนไม่ใช่ครู อย่าเรียนรู้ด้วยชีวิต"

c_narodom@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2011, 04:55:02 PM »

ลองติดสติ๊กเกอร์โปร่งแสงดูสิครับ แต่ รื้อบังลมหน้ามาติดด้านในนะ มองจากด้านนอกเราจะเห็นความเงาของบังลม ถ้าติดข้างนอกมันจะด้านๆ สวยต่างกันราวฟ้ากับดินเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์