CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับตั้งวาวไอดีไอเสียด้วยตัวเอง CBR150-250 IF  (อ่าน 13112 ครั้ง)
abigeve
หนึ่งชีวิต ForestHuman
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เฒ่าทะเล-ปากอ่าวไทย

« ตอบ #20 เมื่อ: 02, มีนาคม 2011, 08:04:18 PM »

ไปติดตามกะทุ้เก่าแล้วกันครับ...น่าจะเจ๋งกว่ากะทุ้ผม...

ขอโทดเด้อ.................

THE_MIN
THE_MIN CBR 150 R
I'm CBRsCLUB

=ชีวิตไม่สิ้นก็บิดมันเข้าไป CBR 150 R=

1118 sarawut_min@yahoo.co.th 1118 THE_MIN
« ตอบ #21 เมื่อ: 02, มีนาคม 2011, 09:46:16 PM »

ไปติดตามกะทุ้เก่าแล้วกันครับ...น่าจะเจ๋งกว่ากะทุ้ผม...

จริงๆการตั้งวาวล์ที่นี่ทำกันเป็นหลายคนครับไม่ยากแต่ต้องใช้ความละเอียดและรอบคอบครับ

ไม่งั้นจะเกิดความเสียหาย

แต่ที่คุณเอามาลงก็มีประโยชน์นะ

เพราะอย่างน้อยเราก็เอาสิ่งดีๆมาแชร์กันไง

!goodjob !goodjob !goodjob

ถ้าคิดที่จะไป...
ถ้าคิดที่จะแรง....
ถ้าคิดที่จะแซง.....
แรงที่ใจไปกับ CBR 150 R........THE_MIN
KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 02, มีนาคม 2011, 09:55:45 PM »

หมายถึงว่า รูปชัดๆ ตอนตั้งวาล์ว ไม่ได้หมายความว่ากระทู้นี้ไม่ดีครับ

กระทู้นี้ก็ได้ความรู้เรื่องถอดแฟริ่งแหละ

แต่ถ้าจะดูชัดๆ ละเอียด ตอนตั้งวาล์ว ให้ไปดูกระทู้พี่บอล หรือพี่ออฟ จะได้ทำตามได้ง่ายกว่า

arsenalamp

เทห์อย่างมีความคิด

arsenal_amp@hotmail.com
« ตอบ #23 เมื่อ: 02, มีนาคม 2011, 10:37:13 PM »

หมายถึงว่า รูปชัดๆ ตอนตั้งวาล์ว ไม่ได้หมายความว่ากระทู้นี้ไม่ดีครับ

กระทู้นี้ก็ได้ความรู้เรื่องถอดแฟริ่งแหละ

แต่ถ้าจะดูชัดๆ ละเอียด ตอนตั้งวาล์ว ให้ไปดูกระทู้พี่บอล หรือพี่ออฟ จะได้ทำตามได้ง่ายกว่า

ดีครับได้ความรู้ดี สำหรับคนที่ไม่ได้ โหลดคู่มือไปครับ

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #24 เมื่อ: 02, มีนาคม 2011, 10:47:39 PM »

มัยก็ไม่ได้ยากอย่างที่คิดหรอกครับ แค่มีความล่ะเอียด และทักษะพื้นฐานทางช่างอีกนิด หน่อยก็ทำได้แล้วครับ อีกอย่างที่รู้มาตัว 250 ตั้งวาล์วได้โดยที่ไม่ต้องถอดแคมยิ่งง่ายเลยครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

arsenalamp

เทห์อย่างมีความคิด

arsenal_amp@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: 02, มีนาคม 2011, 10:58:09 PM »

มัยก็ไม่ได้ยากอย่างที่คิดหรอกครับ แค่มีความล่ะเอียด และทักษะพื้นฐานทางช่างอีกนิด หน่อยก็ทำได้แล้วครับ อีกอย่างที่รู้มาตัว 250 ตั้งวาล์วได้โดยที่ไม่ต้องถอดแคมยิ่งง่ายเลยครับ
!pingping !pingping

abigeve

« ตอบ #26 เมื่อ: 02, มีนาคม 2011, 11:37:36 PM »

ขอโทดคร็าบพี่น้อง.....จายเย้นๆๆครับ...
ผมเห็นว่ามันมีข้อมูลอยู่แล้ว....ก้อเลยจาไห้ไปติดตามกะทู้ของเพื่อนๆๆๆ

ส่วนตัวผมเอง..ตอนแรกคิดว่าคนเล่นซีบีอา ตัวใหม่อาจจาต้องการข้อมูลนี้

บางคนอาจจะเป็นมือใหม่ เห็นรถสวย รถในฝันว่างั้นเถอะ...ซื้อมาแล้วไม่ได้ดังใจ

เน็ตไม่แรงโหลดคู่มือไม่ได้...

คนมีตังกะคนบ้ามักจะกล้าทำไรมากกว่าคนอื่น อยากรู้แกะมันเลยดีกว่า

ผลสุดท้ายพังเสียตังเพิ่มอีก....ก้อเลยจาเอามาแบ่งปันในรูปแบบ

แบบผม ต่างคนต่างมุมมอง....ผมว่ามันแกะยาก เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ถ้าจะทำของมันเป็นของคุณม่ายช่ายของผม....เชิญนิ...

แต่ถ้าดูแล้วจะทำก้อไม่ว่านิ....

แกะยาก  ต้องหาแผ่นซีมอีก  ต้องมีเครื่องมีวัดอีก  คนส่วนใหญ่มีเหรอครับ

แน่ใจเหรอว่าแผ่นซิมมีทั่วไทย.... ช่างทุกคนที่จะทำจะรู้ดีกว่าพวกเราบางคนในเวปนี้

ยังไงขอบคูณเพื่อนๆๆทุกคน.....รักทุกคน...55555 ถึงไม่รักผมก้อช่างเถอะ....

ไปอ่านกะทู้นี้ดีกว่า....รับรองไม่น่าซ้ำ

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=25811.0

levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 03, มีนาคม 2011, 12:07:58 AM »

''คนมีตังกะคนบ้ามักจะกล้าทำไรมากกว่าคนอื่น อยากรู้แกะมันเลยดีกว่า''

อันนี้ไม่จริงขอเถียงถ้ามีเงินไปเล่นตัวพันแล้ว

''แบบผม ต่างคนต่างมุมมอง....ผมว่ามันแกะยาก เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า''

ผมก็ว่าเอาเวลามาแกะรถตัวเองดีกว่าที่จะเดินไปหาช่าง

''ถ้าจะทำของมันเป็นของคุณม่ายช่ายของผม....เชิญนิ...''

ถ้าคุณไม่แคร์สื่อก็ไม่ต้องอ่านที่ผมพิมพ์

แกะยาก  ต้องหาแผ่นซีมอีก  ต้องมีเครื่องมีวัดอีก  คนส่วนใหญ่มีเหรอครับ

ใช่ครับคนส่วนใหญ่มักไม่เข้าใจเรื่องกลไกเครื่องยนต์ กำเงินเดินไปร้านให้มันมือดำแทนดีกว่า

แน่ใจเหรอว่าแผ่นซิมมีทั่วไทย.... ช่างทุกคนที่จะทำจะรู้ดีกว่าพวกเราบางคนในเวปนี้

ส่วนใหญ่ในนี้ไม่มีใครเปลี่ยนหรอกครับเค้าฝนเอาทั้งนั้น ถ้าเปลี่ยนก็รอไป 3-4 วัน

abigeve

« ตอบ #28 เมื่อ: 03, มีนาคม 2011, 12:33:58 AM »

''คนมีตังกะคนบ้ามักจะกล้าทำไรมากกว่าคนอื่น อยากรู้แกะมันเลยดีกว่า''

อันนี้ไม่จริงขอเถียงถ้ามีเงินไปเล่นตัวพันแล้ว

''แบบผม ต่างคนต่างมุมมอง....ผมว่ามันแกะยาก เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า''

ผมก็ว่าเอาเวลามาแกะรถตัวเองดีกว่าที่จะเดินไปหาช่าง

''ถ้าจะทำของมันเป็นของคุณม่ายช่ายของผม....เชิญนิ...''

ถ้าคุณไม่แคร์สื่อก็ไม่ต้องอ่านที่ผมพิมพ์

ใช่ครับคนส่วนใหญ่มักไม่เข้าใจเรื่องกลไกเครื่องยนต์ กำเงินเดินไปร้านให้มันมือดำแทนดีกว่า

ส่วนใหญ่ในนี้ไม่มีใครเปลี่ยนหรอกครับเค้าฝนเอาทั้งนั้น ถ้าเปลี่ยนก็รอไป 3-4 วัน

ตามบายคร๊าบท่านๆๆๆๆๆๆๆๆ

THE_MIN
THE_MIN CBR 150 R

=ชีวิตไม่สิ้นก็บิดมันเข้าไป CBR 150 R=

1118 sarawut_min@yahoo.co.th 1118 THE_MIN
« ตอบ #29 เมื่อ: 03, มีนาคม 2011, 12:56:45 AM »

ขอโทดคร็าบพี่น้อง.....จายเย้นๆๆครับ...
ผมเห็นว่ามันมีข้อมูลอยู่แล้ว....ก้อเลยจาไห้ไปติดตามกะทู้ของเพื่อนๆๆๆ

ส่วนตัวผมเอง..ตอนแรกคิดว่าคนเล่นซีบีอา ตัวใหม่อาจจาต้องการข้อมูลนี้

บางคนอาจจะเป็นมือใหม่ เห็นรถสวย รถในฝันว่างั้นเถอะ...ซื้อมาแล้วไม่ได้ดังใจ

เน็ตไม่แรงโหลดคู่มือไม่ได้...

คนมีตังกะคนบ้ามักจะกล้าทำไรมากกว่าคนอื่น อยากรู้แกะมันเลยดีกว่า

ผลสุดท้ายพังเสียตังเพิ่มอีก....ก้อเลยจาเอามาแบ่งปันในรูปแบบ

แบบผม ต่างคนต่างมุมมอง....ผมว่ามันแกะยาก เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ถ้าจะทำของมันเป็นของคุณม่ายช่ายของผม....เชิญนิ...

แต่ถ้าดูแล้วจะทำก้อไม่ว่านิ....

ยังไงขอบคูณเพื่อนๆๆทุกคน.....รักทุกคน...55555 ถึงไม่รักผมก้อช่างเถอะ....

ไปอ่านกะทู้นี้ดีกว่า....รับรองไม่น่าซ้ำ

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=25811.0

งงครับ ??? ??? ???

อันที่จริงผมขอเล่าประสบการณ์ตรงนะครับ

ผมครังแรกที่เล่น CBR 150 R ก็คิดแบบคุณครับ

หลงเชื่อคนที่มีฟามรู้ในเว๊บที่ตั้งตนเป็นอาจารย์

แต่ที่ไหนได้ละหลอกให้เรางงไปงงมา+สับสน

เอาไปเอามาก็กลับมาเรีนรู้เอง+ลองถอดจากง่ายไปหายาก

ไปๆมาๆก็ลองถอดตั้งวาวล์+เปลี่ยนเสื้อสูบ+ลูกสูบ

ทำระบบครัชช์เอง

ทุกสิ่งทุกอย่างเริ่มจาก ไม่รู้อะไร+แค้นเพราะโดนหลอก+ช่างที่จะทำรถ 4 วาวล์ก็ไม่มีความรู้(หาได้เลยว่ามีกี่ที่ใน กทม.)

เลยกลายมาเป็นเรื่องราวของการค้นคว้า+การแสวงหาความรู้และการทดลองทำชนเกิดความชำนาญ

รถไครๆก็รักแต่เราไม่คิดที่จะทำอะไรให้กับมันเลยเหรอหรือว่ารอขี่ให้พังไปข้างหรือข้างทาง

สรุปนะครับ

เรื่องซ่อม CBR 150 มันไม่ได้ยากมากและก็ไม่ได้ง่ายมาก

เพียงแต่เราต้องมีความอดทน+ค้นคว้า+วิเคราะห์+ละเอียดปราณีต

และที่สำคัญความเอาใจใส่ เพราะถ้าเราลงมือเองแล้วมันต้องไม่พังด้วยมือเราแน่

ลองคิดเล่นๆละกันครับ

>konan >konan >konan >konan

ถ้าคิดที่จะไป...
ถ้าคิดที่จะแรง....
ถ้าคิดที่จะแซง.....
แรงที่ใจไปกับ CBR 150 R........THE_MIN
RACEDEE

« ตอบ #30 เมื่อ: 03, มีนาคม 2011, 01:21:27 AM »

l10 l10 l10  ไม่รุจะเถียงกันไปทำไมแต่ละคนล้วน ประสบการณ์ ต่างกัน รับรู้  รับเห็น  รับฟัง  แล้วก็ เปิด ใจให้กว้างๆๆๆๆเอาไว้ครับแล้ว จะมี ความสุขกันทุกคน ครับ  >%^SR
supasak_a
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #31 เมื่อ: 04, มีนาคม 2011, 12:37:35 AM »

>coooool >coooool >coooool
Tana CBR
จะช้าหรึอไว ก็ไปให้ถึงจุดหมาย

« ตอบ #32 เมื่อ: 04, มีนาคม 2011, 02:48:43 AM »

??? l8

abigeve

« ตอบ #33 เมื่อ: 04, มีนาคม 2011, 02:54:49 AM »

ผมขอต่อกะทู้ให้จบนะครับ...เผื่อคนที่รอโหลดคู่มือ ยังโหลดไม่ได้

คู่มือตัวเต้มไปที่กะทู้นี้ครับ

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=24905.40

abigeve

« ตอบ #34 เมื่อ: 04, มีนาคม 2011, 02:56:28 AM »

...เผื่อคนที่รอโหลดคู่มือ ยังโหลดไม่ได้

คู่มือตัวเต้มไปที่กะทู้นี้ครับ

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=24905.40

abigeve

« ตอบ #35 เมื่อ: 04, มีนาคม 2011, 02:58:07 AM »

...เผื่อคนที่รอโหลดคู่มือ ยังโหลดไม่ได้

abigeve

« ตอบ #36 เมื่อ: 04, มีนาคม 2011, 03:01:01 AM »

Tana CBR
จะช้าหรึอไว ก็ไปให้ถึงจุดหมาย

« ตอบ #37 เมื่อ: 04, มีนาคม 2011, 03:02:00 AM »

ถึงผมจะไม่เป็น แต่ก็ขอขอบคุณที่มีน้ำใจเอาความรู้มาแบ่งปันกัน !goodjob !goodjob

abigeve

« ตอบ #38 เมื่อ: 04, มีนาคม 2011, 03:11:00 AM »

อย่าไปใส่ใจกับข้อความของผม   ว่าควรหรือไม่ควร  เป็นความเห็นส่วนตัวครับ

ถ้าเพื่อนๆๆทำก้อเอารูปมาแบ่งปันกันดูนะครับ ไอ้ตัวใหม่เนี่ย....

สำหรับผมบอกตรงๆๆจายยังม่ายกล้า  ภายนอกบ่อยั่น...

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมา......

abigeve

« ตอบ #39 เมื่อ: 04, มีนาคม 2011, 03:15:32 AM »

รูปไม่ขึ้นแถมอีกรูปแล้วกัน 

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์