CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องถ่ายน้ำมันัครื่องครับ  (อ่าน 10125 ครั้ง)
150RPGMFI
SERVICE MIND.....
I'm CBRsCLUB

ขับขี่ปลอดภัยคือหัวใจของผม

J.Surachai@hotmail.com
« เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 06:36:23 PM »

ตอนนี้วิ่งมาประมาณ 550 โลเเล้ว กะจะไปถ่ายน้ำมันเครื่องซักครั้ง
ไปถึงศูนย์ ช่างบอกว่าให้มาตอน 1000 โลเลย เอ๊ะ ตกลง 500 โลแรก
จำเป็นต้องถ่ายน้ำมันเครื่องมั้ยเนี่ย งง  ??? ก็เลยขี่รถกลับอีกอย่างลูกค้าเพียบเลย
ขี่เข้าไปจอด เหมือนพระเอกหนังเลยครับ มามุงเพียบ ถามนู้นถามนี่
เฮ้อ.. รถสวยคนหล่อก็เงี่ยะ handsom

jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++

ppk_jf@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 06:39:42 PM »

1000กิโลก็ได้คับ  ไม่เปลือง  l11   อีก500กิโลแป๊บๆก็เปลี่ยนแล้วคับ 

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

ppk_jf@hotmail.com
http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
150RPGMFI

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 06:43:25 PM »

1000กิโลก็ได้คับ  ไม่เปลือง  l11   อีก500กิโลแป๊บๆก็เปลี่ยนแล้วคับ 
งั้นอีก 500 โล จัดของ Shell หรือ PTT ดีครับ
Thammarat
-

i มดดำ

song.na.lux@hotmail.com - -
« ตอบ #3 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 07:08:09 PM »

1000กิโลก็ได้คับ  ไม่เปลือง  l11   อีก500กิโลแป๊บๆก็เปลี่ยนแล้วคับ 
งั้นอีก 500 โล จัดของ Shell หรือ PTT ดีครับ

ผมก็ขอรอคำตอบจากผู้รู้เหมือนกันนะครับ ไม่แน่ใจเลบลยว่าจะเปลี่ยนของไร ดี

1. sell  2. ptt 3.motul

ช่วยชี้แนะทีครับ เอา ที่ดีที่สุด ใน3อย่างที่ผมกล่าวนะครับๆ
Chanutpong
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 07:11:21 PM »

Shell เลยครับ..ผม recommend   >coooool >coooool >coooool
poipoi
ไปตามทุกที่ ที่มีทาง

shogun_b1@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 07:13:01 PM »

บางศุนย์ ถ้าไม่ใช้ของ honda ประกันก็จะหมด -,-

ผมเลยไม่กล้าเปลี่ยนไปใช้ แบบ semi หรือ full
Thammarat
-

i มดดำ

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 07:17:40 PM »

บางศุนย์ ถ้าไม่ใช้ของ honda ประกันก็จะหมด -,-

ผมเลยไม่กล้าเปลี่ยนไปใช้ แบบ semi หรือ full

ไม่ครับไม่เกี่ยวเลย ช่างบอกอย่างนั้นเหรอครับ

ของผมถามช่างเลยว่าได้มั้ย ช่างบอกว่าเอามาเลย

ลองถามเค้าดูดีๆๆอีกทีครับ ช่างศูนย์นะครับ
poipoi

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 07:22:38 PM »

ผมถามจาก ช่างจากศุนย์ที่ผมซื้อนะครับ world s...d

เค๊าบอกอย่างนี้อ่ะ  cryyyyy
musashi15
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

bosskwang.love@windowslive.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 07:27:54 PM »

ผมก็อยากจะเปลี่ยนจริงๆ เพิ่งวิ่งไป300โลเอง ตบเกียยากมาก <cry

ผมอยู่แถว สาธร พระราม3 หาคนไป คลับด้วยกันครับ แหะๆ
walkmanuser
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ความรับผิดชอบ สำคัญกว่าความกล้า

treamforce@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 07:35:59 PM »

ตามเงื้อนไขการรับประกัน ระยะเวลาที่รับประกันเครื่องยนต์ 3 ปี หรือ 30000 กิโลเมตร ต้องใช้น้ำมันเครื่อง ของฮอนด้าเท่านั้น ถึงจะรับประกันให้(ในคู่มือมีครับ) >konan

แต่ถ้าหากรู้จักช่างที่รับเคลม เราก็โมเมได้โดยที่ช่างรับเคลมจะเป็นคนระบุอาการเสีย ว่าสาเหตุไม่ได้เกิดจากการใช้น้ำมันเครื่องที่ไม่ตรงตามมาตราฐานที่ฮอนด้ากำหนด เอาง่ายๆ เส้นไง >@#%GD

Uploaded with ImageShack.us
poipoi

« ตอบ #10 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 07:38:07 PM »

อ่ออออออ ขอบคุณมากครับ

กระจ่างละ  l13
150RPGMFI

« ตอบ #11 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 08:26:53 PM »

ผมถามช่างมาล่ะ เขาบอกเอามาได้เลย เพราะทางฮอนด้าจะประกันเครื่องยนต์กับหัวฉีดให้ครับ
ช่างบอกว่า ถ้าพี่เอาน้ำมันมาเองผมจะลงในเล่มว่าเอาน้ำมันมาเองครับ แกบอกแบบนี้อ่ะ >yes
Drira
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #12 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 08:31:19 PM »

พนันได้เลยว่าไม่มีใครใช้ นมค. ของ 0 ถึงระยะหมดประกัน
เพราะ ฉะนั้น ปล่อยใจให้สบายและเลือกสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับรถที่ท่านรัก ครับ >%^SR
THE_MIN
THE_MIN CBR 150 R

=ชีวิตไม่สิ้นก็บิดมันเข้าไป CBR 150 R=

1118 sarawut_min@yahoo.co.th 1118 THE_MIN
« ตอบ #13 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 08:35:30 PM »

ตามเงื้อนไขการรับประกัน ระยะเวลาที่รับประกันเครื่องยนต์ 3 ปี หรือ 30000 กิโลเมตร ต้องใช้น้ำมันเครื่อง ของฮอนด้าเท่านั้น ถึงจะรับประกันให้(ในคู่มือมีครับ) >konan

แต่ถ้าหากรู้จักช่างที่รับเคลม เราก็โมเมได้โดยที่ช่างรับเคลมจะเป็นคนระบุอาการเสีย ว่าสาเหตุไม่ได้เกิดจากการใช้น้ำมันเครื่องที่ไม่ตรงตามมาตราฐานที่ฮอนด้ากำหนด เอาง่ายๆ เส้นไง >@#%GD

ถ้าใช้น้ำมันเครื่องศูนย์ รับประกัน 3 ปี 30000 โล

พอเลยแล้วเครื่องหลวมเลือกเอาเองครับ

สำหรับผมเปลี่ยนครั้งแรกที่ 500 โล

แล้วใช้น้ำมันเครื่องศูนย์อีก 500 โล รันินขั้นที่ 2 ขับลากรอบบ้าง แต่ไม่เค้นไม่แช่

หลัง 1000 โล PTT Fully Synetic ทันที

ถ้าคิดที่จะไป...
ถ้าคิดที่จะแรง....
ถ้าคิดที่จะแซง.....
แรงที่ใจไปกับ CBR 150 R........THE_MIN
THE_MIN
THE_MIN CBR 150 R

=ชีวิตไม่สิ้นก็บิดมันเข้าไป CBR 150 R=

1118 sarawut_min@yahoo.co.th 1118 THE_MIN
« ตอบ #14 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 08:40:38 PM »

ประสบการณ์ตรงครับ

เรื่องน้ำมันเครื่อง รถผม ใช้ PTT สังเคราะห์มาตลอด (คันเก่า)

วิ่งไป 50000 โล ถอดลูกสูบมาวัดระยะปากแหวนยังไม่ห่างเลยครับ

ท่อนบนชุดวาวล์+แคมก็สะอาด

เพราะน้ำมันเครื่องที่มีค่า มาตรฐานสูงย่อมมีฟิลมส์น้ำมันที่แข็งแรง

และทนทานต่อการเปลี่ยนแปลงคุณสมบัติ

เพราะคุณสมบัติที่ดีของน้ำมันเครื่องจะเปลี่ยนไปเมื่อถูกความร้อน ในกรณีนี้เอง

น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ที่ดี จะทนการเปลี่ยนแปลงคุณสมบัติหรือใช้สามารถคงคุณสมบัติที่ดีไว้นานกว่าน้ำมันเครื่องแบบธรรมดา

เอาแค่นี้ก่อนละกัน

l12 l12 l12 l12 l12

ถ้าคิดที่จะไป...
ถ้าคิดที่จะแรง....
ถ้าคิดที่จะแซง.....
แรงที่ใจไปกับ CBR 150 R........THE_MIN
Thammarat
-

i มดดำ

« ตอบ #15 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 08:53:53 PM »

ถ้าใช้น้ำมันเครื่องศูนย์ รับประกัน 3 ปี 30000 โล

พอเลยแล้วเครื่องหลวมเลือกเอาเองครับ

สำหรับผมเปลี่ยนครั้งแรกที่ 500 โล

แล้วใช้น้ำมันเครื่องศูนย์อีก 500 โล รันินขั้นที่ 2 ขับลากรอบบ้าง แต่ไม่เค้นไม่แช่

หลัง 1000 โล PTT Fully Synetic ทันที

ประสบการณ์ตรงครับ

เรื่องน้ำมันเครื่อง รถผม ใช้ PTT สังเคราะห์มาตลอด (คันเก่า)

วิ่งไป 50000 โล ถอดลูกสูบมาวัดระยะปากแหวนยังไม่ห่างเลยครับ

ท่อนบนชุดวาวล์+แคมก็สะอาด

เพราะน้ำมันเครื่องที่มีค่า มาตรฐานสูงย่อมมีฟิลมส์น้ำมันที่แข็งแรง

และทนทานต่อการเปลี่ยนแปลงคุณสมบัติ

เพราะคุณสมบัติที่ดีของน้ำมันเครื่องจะเปลี่ยนไปเมื่อถูกความร้อน ในกรณีนี้เอง

น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ที่ดี จะทนการเปลี่ยนแปลงคุณสมบัติหรือใช้สามารถคงคุณสมบัติที่ดีไว้นานกว่าน้ำมันเครื่องแบบธรรมดา

เอาแค่นี้ก่อนละกัน

l12 l12 l12 l12 l12

>yes >yes

cci17

หน้าที่ของ ข้าราชการ คือต้องรับใช้ ประชาชน

« ตอบ #16 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 09:19:35 PM »

>yes >yes

GoLf   KoRaT 081-0667778        eo_cci17@windoeslive.com

AOF-CBR-150
"อยากแรง ก็แซงไปก่อน"
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

"ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก"

aof_onnut33@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 09:55:22 PM »

PTT ก็อยากใช้นะพี่ แต่มันไม่หอม เหมือน วาโอลิง อ่ะพี่     >SAFE$#     >SAFE$#     >SAFE$#

"ศูนย์" ไม่ได้หมายความว่าล้มเหลว หรือไร้ค่า แต่มันหมายความว่า "จุดเริ่มต้น"
Chaiyatus
Kim Lubricants Shop

chaiyatus@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2010, 10:26:07 PM »

น้ำมันเครื่องศูนย์ ถ้าไม่จำเป็นอย่าใช้เลยครับ คุณภาพมันไม่ได้เรื่องเลย
ส่วนเวลาที่คุณเอารถไปเช็คที่ศูนย์ คุณก็เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเองไปก่อน
แล้วบอกช่างว่าเช็คตามระยะ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องมาแล้ว ให้เค้าเช็คที่เหลือ
ครับ ผมก็ทำแบบนี้มาตลอดครับ

Kim Lubricants Shop จำหน่ายน้ำมันเครื่องสังเคราะห์100% Ptt , Shell , Valvoline , Motul , Gulf , Sunoco , ผลิตภัณฑ์หล่อลื่นโซ่และล้างโซ่ ราคาพิเศษ สนใจสั่งซื้อสินค้าหรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ 086-335-8330 คิม ขอบคุณครับ
Bob150
นักขี่ ไม่มีประสบการณ์ครับ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

สวัสดีครับ Bobby ครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: 26, ธันวาคม 2010, 12:18:25 AM »

เปลี่ยนเองเลยครับ แล้วอีก 500 โล พอครบพันก็ไปเปลี่ยนที่ศูนย์

ผมซื้อ Shell AX7 มาเตรียมรอแล้วครับ ป๋องละ 110 บาท

กะว่าวิ่งครบร้อยเปลี่ยนเป็น shell (เปลี่ยนเอง) แล้ว พอวิ่งได้พันโลก็เข้าศูนย์โดยเอา shell ไปให้ศูนย์เปลี่ยน
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์