CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเด่นตอนเที่ยงคืน  (อ่าน 9467 ครั้ง)
infernos
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ผมชื่อ เดช ครับยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนนะครับ

« เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 09:27:17 AM »

พอดีผมกับเพื่อนออกไปหาซื้อข้าวกินกันตอนเที่ยงคืน คุยกับเพื่อนว่าจองรถแล้วแต่เสียดายไม่ได้เสื้อ เพราะผมซื้อเลยพันคันแรกไปแล้ว หางตาผมก็เห็นชายคนนึงนั่งอยู่โต๊ะข้างๆจ้องมาทางผม แต่ผมก็ไม่ได้หันไปมองหน้าเค้านะครับกลัวว่าเดี๋ยวจะมีเรื่องเพราะรู้สึกเหมือนเค้ามองจะหาเรื่องหน่อยๆ หรือผมรู้สึกไปเอง พอดีร้านข้าวอยู่หน้าเซเว่นครับ อยากกินน้ำหวานๆสักหน่อยเลยเดินไปซื้อน้ำรอข้าวด้วย พอกลับมา โต๊ะชายคนดังกล่าว มีคนมานั่งด้วยผมใช้หางตาชำเลืองเห็นชายคนเดิมมองมาทางผมแล้วชี้มา ทำท่าแบบแอบชี้ด้วยนะ บอกไอเตี้ยนี่แหละ ผมสูงแค่ 160 เองครับ ผมได้ยินประมาณเนี๊ยหรือว่าผมหูหาเรื่องไม่รู้ ผมก็นั่งกินข้าวไประแวงไปคิดว่าไปมีเรื่องอะไรกับใครตอนใหนนะเรา แล้วคนที่มองหน้าผมตอนแรกก็พูดขึ้นว่า

ชายคนที่ 1 เฮ้ย กรู เห็น CBR 150 ตัวใหม่มาและ ไม่สวยเลยวะ แมร่ง ทำมาแบบ Big Bike แต่ วิ่งได้แค่ร้อยยี่กว่าๆเอง ไม่ดีเลย
ผมคิดในใจ กรูเห็นในเว็บเค้าวิ่งได้ร้อยหกสิบกว่า ไปเอาข้อมูลมาจากใหนฟะ
ชายคนที่ 2 แล้วราคาเท่าไหร่ว่ะ
ชายคนที่ 1 เจ็ดหมื่นเอง
ชายคนที่ 2 ออกโซนิคแล้วใส่ลูกร้อย อัดได้ตั้งร้อยหกสิบกว่า
ผมคิดในใจ มันขี่เดินทางออกต่างจังหวัดได้มั๊ยล่ะ อยากแรงมากแล้วทำไมมรึงไม่ซื้อ CBR 1000 RR ไปเลยเล่า ตอนนี้เริ่มโมโหและ
ชายคนที่ 1 รถแมร่งผ่อนเบ็ดเสร็จแล้วเป็นแสนสู้ออกนินจา 250 ไปเลยดีกว่า แสนห้าเองห่างกันไม่กี่หมื่น
ผมคิดในใจ ใช้คำว่าไม่กี่หมื่น แล้วรถอ่ะซื้อสดราคาที่ผมได้มาเจ็ดหมื่นเจ็ด แต่ถ้าซื้อนินจาตั้งแสนห้าห่างกันเจ็ดหมื่นกว่าลองให้นินจาผ่อนก็เพิ่มดอกไปอีกเหมือนกัน สงสัยบ้านเค้าคงจะรวยมากหรือว่าเขาขี่รถ Big Bike มา

หลังจากนั้นผมก็กินข้าวไม่พูดไม่จากับเพื่อนผมสองคนนั้นก็เงียบไปจนสองคนนั้นลุกจ่ายตังค์ผมมองตามเค้าเดินเลี้ยวเข้าไปในซอยผมได้ยินเสียงครับ เสียงของท่อไอเสียรถจักรยานยนต์ดังบรึ๊มๆ บรึ๊มๆ เบิ้ลเป็นจังหวะคำรามกึกก้อง สักครู่สองคนนั้นก็ขี่พาหนะคู่ใจออกมาคนละคัน ผมลุ้นด้วยความตื่นเต้นที่จะได้เห็นรถ Big Bike ยี่ห้ออะไรก็ได้สวยทุกคัน พอออกจากซอยเท่านั้นแหละเสียงที่ทุ๊มๆกลับเล็กลงๆดัง แป๊นซ์ๆ โธ่เอ้ย ผมผิดหวังมาก เพราะภาพที่เห็นคือ จักรยานยนต์ออโตเมติก ใส่ล้อทองขอบ17 เบาะปาดบางหนาแค่ไม่กี่เซ็นต์ ท่อไอเสียสีรุ้ง อีกต่างหาก ทั้งคู่ขี่จากไปแล้วก็ไปจอดหยุดที่หน้าร้านเกมส์ เฮ้อคิดแล้วมาว่ารถที่เราชอบซะไม่ไว้หน้ากันเลยจริงๆรู้ว่าเราชอบถ้าไม่ชอบก็ไม่หน้าพูดว่ากันอย่างนี้เลย เสียความรู้สึก นี่ก็เป็นประสบการณ์เล็กๆน้อยๆที่ผมประสบผบเจอมานำมาแบ่งปันให้พี่ๆได้อ่านกันถ้าหากผมใช้คำที่ไม่เหมาะสมต้องขออภัยด้วย ว่ากล่าวตักเตือนมาได้เลยนะครับผมจะรีบแก้ใขทันทีที่ทราบ

mandover
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 10:34:42 AM »

อย่าไปใส่ใจ
navsliptos
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

navs_slipto@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 10:37:35 AM »

แหม เค้าก็แค่อิจฉา <%6    ;D

ก็แค่เด็ก Condom Racing (แหม มันบางเฉี๊ยบ!) >%REDD
Blueline
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 12:11:09 PM »

อย่าไปใส่ใจพวกนี้เลยครับ "ในโลกนี้ไม่มีรถที่เจ๋งที่สุดแต่รถที่ดีที่สุดคือรถที่เรารักและสนุกกับมันมากที่สุดต่างหาก"

ความเร็วไม่ใช่ทุกอย่างสำหรับสองล้อครับ
navsliptos

navs_slipto@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 12:13:27 PM »

อย่าไปใส่ใจพวกนี้เลยครับ "ในโลกนี้ไม่มีรถที่เจ๋งที่สุดแต่รถที่ดีที่สุดคือรถที่เรารักและสนุกกับมันมากที่สุดต่างหาก"

ความเร็วไม่ใช่ทุกอย่างสำหรับสองล้อครับ
!goodjob
infernos
**

ผมชื่อ เดช ครับยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนนะครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 12:32:46 PM »

!hoehoeซาบซึ้งกินใจ
boxserxl
BADANGBESAR๛
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

BADANGBESAR๛

« ตอบ #6 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 02:12:13 PM »

เล่าได้ฮามาก

เด็กแว้นขี้อิจฉาจริงๆๆ :oiui
cci17
I'm CBRsCLUB

หน้าที่ของ ข้าราชการ คือต้องรับใช้ ประชาชน

« ตอบ #7 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 02:16:26 PM »

น่าอุ้มเอาไปโยนทิ้งแถวทางรถไฟเนอะ  :-X

GoLf   KoRaT 081-0667778        eo_cci17@windoeslive.com

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 02:29:34 PM »

5555+ อีเด็กแว้น :P คุยซะไฮโซเลย :P

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 03:00:51 PM »

เปลี่ยนเป็น " เรื่องตลกยามดึก " ได้ม๊ะ ?.......ขำๆ ครับ อย่าซีเรียส  >som

Gu_tono
CBR 150 R(Black) "PIRELLI EDITION"

อินดี้คืออะไร...

tist_3@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 03:58:40 PM »

อ่านแล้วน้ำตาแทบไหล
 !hoehoe !hoehoe !hoehoe !hoehoe !hoehoe

Uploaded with ImageShack.us
หมาดำ
"มิตรภาพที่ดี มีอยู่ในจิตสำนึก"

"เราจะเป็น...ตำนาน..และอมตะ555"

nat_wave125@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 04:03:32 PM »

:-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

"เพื่อชีวิตติดล้อ..ขอแค่เศษสตางค์..เติมน้ำมัน น้ำเมาาาาาาาา..."
noniboy
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 04:03:52 PM »

นักซิ่งรายวัน
KAATO

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 04:29:04 PM »

อย่าเอาสมองเราไปคิดเรื่องไอพวกยางหนังกะติ๊กเรนเจอร์เลยครับ

ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #14 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 05:06:16 PM »

:P :P :P :P

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
puk/love/cbr

« ตอบ #15 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 05:27:07 PM »

เท่ๆอย่างเราอย่าไปสนมันเลย >>no

มันก็ป่วนเมืองไปวันๆแหละอีพวกเด็กแว้น
jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++

ppk_jf@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 05:45:48 PM »

บอกมัน หมดปลอกก่ะตรู ไปเชียงใหม่มั๊ยแสรดดดดด    ใครรถน๊อคก่อนเผารถ   l11 l11 l11

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

ppk_jf@hotmail.com
http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
virusnum
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 05:53:01 PM »

อย่าคิดมากครับ :P :P
Bob150
นักขี่ ไม่มีประสบการณ์ครับ

สวัสดีครับ Bobby ครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 05:53:29 PM »

อย่าเอาสมองเราไปคิดเรื่องไอพวกยางหนังกะติ๊กเรนเจอร์เลยครับ

เจ็บ  <pig
clashlove

« ตอบ #19 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 07:00:45 PM »

บอกมัน หมดปลอกก่ะตรู ไปเชียงใหม่มั๊ยแสรดดดดด    ใครรถน๊อคก่อนเผารถ   l11 l11 l11
  !sadsad
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์