CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: all new cbr 150 i เรียกคืนจิง เฉพาะ 1000 คัน แรกที่ออกมาครับ ภาค 2  (อ่าน 48223 ครั้ง)
Ekakachai
ขับเร็วชิดซ้าย ขับไวชิดขวา
I'm CBRsCLUB

จำกัดความเร็ว 180 กม./ 3 ชั่วโมง

ekakachai_34@windowslive.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 04:11:04 AM »

;) ;) ;)

Ekakachai  < เก่ง > @ ซอย  สุทธิพร ดินแดง  ก.ท.ม.
 แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง

Asus
ผมมันคนจรครับ

CBR แดงดำ..ขอขี่แบบเดิมๆ

ha_lovelove@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 04:13:15 AM »

:-\

"ก็แค่ต้องการชีวิตที่อิสระ แค่ต้องการออกพจญภัย และต้องการสร้างชื่อ
ฉันไม่ต้องการทำร้ายใครแต่ถ้าใครมาขวางก็แค่ต้องจมไปพร้อมกับกองเลือด"
KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 04:24:15 AM »

กระทู้ภาคแรก

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=22330.0

ขออ้างอิงหน่อยครับ

อ้างถึง
อ้างจาก: auitana ที่ 22  พฤศจิกายน , 2010, 05:40:02 PM
สาเหตุคือ
มัน เป็นระบบหัวฉีด แต่มัน กินน้ำมัน 35/ลิตร ทั้งที่ ฮอนด้า คาดว่าน่าจะได้ 50/ลิตร ทางฮอนด้า จึง เรียกคันใน 1000 คันแรก ข้อมูลอ้างอิงจาก ศูนย์ฮอนด้า สะพานใหม่
หวังดี จาก มือใหม่

และผมก็ขอยืนยันอีกครั้งครับ ไม่ได้เข้าข้างฮอนด้า และไม่ได้เข้าข้างใคร แต่ผมพูดในฐานะ การกล่าวอ้าง สิ่งต่างๆ ในการใช้บอร์ดสาธารณะ
อ้างถึง
สวัสดีครับผู้หวังดี

ด้วยความเคารพนะครับ มาโพสแรกก็กล่าวหาเลย แบบนี้ ทางฮอนด้าเค้าเอาไปเป็นหลักฐานมัดตัวได้อย่างดีเลยนะครับ

ผมเองไม่ได้จะมาลบล้างว่าคุณพูดจริงหรือไม่จริงแต่อย่างไร

แต่การกล่าวหา ควรมีหลักฐานด้วยครับ ด้วยความเคารพ

ผมอาจจะผิดก็ได้ แต่ขอให้ คิด วิเคราะห์ และแยกแยะ ก่อนโพสครับ

เอามาเป็นหลักฐานเลยครับ เป็นลายลักษณ์อักษร จะได้รู้ความจริงกันสักที ดูมีน้ำหนักกว่าคำว่า "เค้าว่ามา" ครับ

levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« ตอบ #23 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 04:25:41 AM »

เครมไว้ที่ 50โลเหรอ ทำไมผมไม่เคยเห็นทาง Honda แจ้งมาเลยครับ ไม่ทราบว่าคุณได้ข่าวแต่ใดมา  ???

ประหยัดยิ่งกว่า Honda wave ซะอีก  @#%$(
  nooooo nooooo nooooo    เห็นด้วยอย่างแรง
poramate007

FUCK IN LIFE

« ตอบ #24 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 04:29:48 AM »

ไม่รอสัก 100 กิโล ลิตรซะเลยล่ะพี่ท่าน l12 l12 l12
เอะอะก็แต่Google  l12 l12 l12 Google มันขี่โมไซไงล่ะท่าน  l12 l12 l12
auitana
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 04:38:22 AM »

งั้นลบไปเลยครับ ผมจะจบด้วยกระทุ้นี้สุดท้าย งั้นก็ตามที่พวกคุณเข้าใจกันนะ ไม่ต้องเพิ่มเติมอะไร ถ้าผม
ไม่เชื่อคนขายที่ศูนย์ฮอนด้า แล้วควรถามใครดี ทิ้งไว้แค่นี้ ผม บอกแล้วว่า คนที่ขาย พูดมาแบบนี้ แต่ถ้าคุณๆ
คิดว่าผมมากวน ก็ขอจบครับ ต่อไปคงไม่มีใครเอาสิ่งพวกนี้มาช่วยๆกับบอกต่ออีก งั้นก็จงรับสิ่งที่เค้าให้อย่างเดียว
ดีไม่ดี ให้เค้าแจ้ง แล้วค่อยบ่นกันเองแล้วกัน บายครับ อุส่าบอกว่า เป็นกระบอกเสียงแทน ผู้บริโภค จบด้วยการ มันกินน้ำมัน 35/ลิตร แล้วกันครับ ผม ได้ข้อมูลมาผิดเอง บาย
KAATO

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

« ตอบ #26 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 04:42:05 AM »

งั้นลบไปเลยครับ ผมจะจบด้วยกระทุ้นี้สุดท้าย งั้นก็ตามที่พวกคุณเข้าใจกันนะ ไม่ต้องเพิ่มเติมอะไร ถ้าผม
ไม่เชื่อคนขายที่ศูนย์ฮอนด้า แล้วควรถามใครดี ทิ้งไว้แค่นี้ ผม บอกแล้วว่า คนที่ขาย พูดมาแบบนี้ แต่ถ้าคุณๆ
คิดว่าผมมากวน ก็ขอจบครับ ต่อไปคงไม่มีใครเอาสิ่งพวกนี้มาช่วยๆกับบอกต่ออีก งั้นก็จงรับสิ่งที่เค้าให้อย่างเดียว
ดีไม่ดี ให้เค้าแจ้ง แล้วค่อยบ่นกันเองแล้วกัน บายครับ อุส่าบอกว่า เป็นกระบอกเสียงแทน ผู้บริโภค จบด้วยการ มันกินน้ำมัน 35/ลิตร แล้วกันครับ ผม ได้ข้อมูลมาผิดเอง บาย

ยังไม่มีใครบอกว่าคุณเอาเรื่องไม่จริงมาพูดเลยนะครับ ทุกคนก็อยากเห็นหลักฐานจริง จะได้รู้แน่ชัดไปเลยว่าใช่หรือไม่ใช่

คิดมากไปแล้ว เดี๋ยวท้องผูกนะ  <%6

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 04:43:16 AM »

:-\ ง่ะ   งอลไปแล้ว

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #28 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 04:45:34 AM »

ทางเราก็ไม่ได้ห้ามน่ะครับ ว่าคุณจะมาแจ้งข่าว หรือ อะไนก็ตาม แต่ควรมีหลักฐานยืนยันชัดเจน ว่าเค้ามีจริงน่ะ เป็นจริงน่ะ

บอกตรงๆน่ะครับ สูนย์ บางศูนย์ ก็เชื่อไม่ได้ครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

auitana
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 04:48:40 AM »

ถ้าศูนย์บางศูนย์ไม่ได้ งั้นขอสรุปว่า ผมผิดเองแล้วกัน จบ ใครก็ได้นะ ไปศูนย์ฮอนด้าที่สะพานใหม่ ขอเข้าไปคุย
รอไปถามประมาณผม สิ คำตอบจะได้ สะที ถ้าเชื่อศูนย์ฮอนด้าไม่ได้เชื่อ อะไร  :fdwrt
KAATO

« ตอบ #30 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 04:59:08 AM »

ถ้าศูนย์บางศูนย์ไม่ได้ งั้นขอสรุปว่า ผมผิดเองแล้วกัน จบ ใครก็ได้นะ ไปศูนย์ฮอนด้าที่สะพานใหม่ ขอเข้าไปคุย
รอไปถามประมาณผม สิ คำตอบจะได้ สะที ถ้าเชื่อศูนย์ฮอนด้าไม่ได้เชื่อ อะไร  :fdwrt

เราต่างก็เป็นผู้ใช้งานรถของค่ายนี้ครับ

เรื่องCBR พวกเราก็ใช้กันมาหลายปีแล้ว หลายๆคนก็ใช้กันมาตั้งแต่ตัวแรก

เรียกได้ว่ารู้ไส้รู้พุงกันหมดแล้ว ทั้งอัตราการบริโภคน้ำมัน และเรื่องศูนย์บริการ

เรื่องนี้ขอไม่พูดดีกว่า เพราะเรารู้กัน ว่าศูนย์เป็นยังไง ร้านนอกเป็นยังไง

ถ้าคุณเคยขับ CBR มาก่อน ระยะเวลานานๆ หลายปี ก็จะเข้าใจครับ

และกระทู้นี้ คุณก็จะเก็ททุกสิ่งได้เอง

เพราะเหตุการณ์นี้ ทฤษฎี กับ ปฏิบัติ คนละเรื่องกันเลย

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #31 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 05:01:19 AM »

l8 l8

mayuct

« ตอบ #32 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 05:04:35 AM »

งั้นผมแนะนำน่ะครับ คุณจะเชื่อหรือไม่ก็ตาม เพราะดูท่าทางแล้ว คุณเลือกที่จะเชื่อศูนย์บริการ มากกว่า บริษัทแม่ แน่นำโทรเค้า ฮอนด้า สำโรงเลยครับ

auitana
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 05:16:56 AM »

ขอให้ควารู้นิสนึงมีคนไม่รู้แต่ได้ต่อว่าผมเรียบร้อยแล้วในกระทู้แรก  บอร์ดเชื่อครับว่ามีคนดีเยอะแต่ที่เหลือขอไม่พูดต่อนะ

อ้างอิงจากคุณ  mayuct
35โล/ลิตร ก็ปกติดีน่ะ เครื่องระดับ SPORT ใส่หัวฉีด จะเอา 50โล/ลิตร เลยหรอ คาดหวังไรมากไปเปล่า 40กว่าๆก็หรูแล้ว ผมใช้ PCX โรงงานเคลมมา 52โล/ลิตร ใช้จริงยังทำไม่ได้เล้ยยยยยยยยยย ทุกวันนี้ PCX ได้ 45โล/ลิตร ก็ดีใจล่ะ เพราะ CBRกินอยู่30โล/ลิตร

อ้างอิงจากคุณ   chutipong304
ไม่ใช่แค่น้ำหนักเพิ่มอย่างเดียว ล้อที่ใหญ่ขึ้นด้วย 35 โล/ลิตรก็เยี่ยมแล้ว
ถ้าจะเอาประหยัดก็ไปขับ wave นะครับ แต่ถ้าต้องการความ sport ค่อยมาขับ CBR

ลองหาที่ google ดูนะแล้ว ฟังตาม ขอเปรียบเทียบเพื่อได้เห็นภาพที่ชัดเจน
cbr 400 r เครื่องยนต์ 400 cc 4 สูบ น้ำหนัก ขนาดล้อ ระบบคาบู พูดง่ายนะ อายุ 18 ผมให้เป็นปี 92 เลยเอา
ขับขี่ความเร็วไม่เกิน 100 จะใช้ น้ำมัน 20 - 25 /ลิตร  ถ้าเกิน ใช้ 15-20 /ลิตร ประมาณการนะ

คุณคิดว่า รถห่างกัน 18 ปี เครื่องยนต์ใหม่กว่า cc น้อยกว่า น้ำหนักน้อยกว่า ล้อเล็กกว่า เอาเป็นว่าทุกๆอย่างอ่ะ
cbr 150i ระบบหัวฉีด ที่ฮอนด้าภูมิใจเสนอเนี่ย ลองมาดูๆจากที่ คนข้างอ้างอิงมา มันพัฒนาให้ประหยัดกว่าแค่
10 /ลิตร เองหรอ cc ห่างเป็น ฟ้ากะดิน เลยนะ แล้วอีกอย่างไม่อยากให้เข้าใจผิด cbr 150i เป็นสปอร์จิง แต่การ
ดีไดนะ เครื่องยนต์ 150cc สูบเดียวนะครับ อย่าเข้าใจผิด ออกแบบ ตัวถังและล้อให้เป็นรถสปอร์มากขึ้นครับ
งั้นฝากไว้แค่นี้ ทุกๆอย่างที่ผมได้มากล้วนแล้วมาจาก google ครับ ขอบคุณ

หมายเหตุ 2 คนที่ผมอ้างอิงถึง ผมให้อภัยนะ แค่คำว่าขอบโทษเท่านั้น เพราะในกระทู้มีคนแรงกว่า คุณอีก

จาก คนๆนี้

รถ150 ประหยัดกว่ารถ 400  แค่10/ลิตรเองหรอ ไม่เถียงแทนใครและ เอาเป็นว่าผมมันผิดมนุษย์เองอยากรู้
เรื่องรถมากไปอย่างที่คุณว่าคุณเป็นผู้ใช้ย่อมรู้ดีกว่าศูนย์ฮอนด้าอยู่แล้วเค้าแค่ขายมีแต่ทฤษฎี  ผมควรจะซื้อรถขับๆ ไป
เดี๋ยวก็รู้เองว่ากี่กิโล ลิตร ถ้ามัน ดีกว่าเดิมไม่มากเท่าไหร่ก็ชั่ง ไหนๆ ก็ซื้อมาแล้วนิ พอและ ปวดหัว อุส่ามานั่งเขียน
กลับโดน แอนตี๋ สะงั้น อีกอย่างนะ ผมแค่มาบอกให้รับรู้และนำไปทดลองหรือสืบดูว่าจิงไหม จะให้ไปถ่าย vdo
กลับมาให้ก็ใช่เรื่องอยู่ วันนี้นผมก็เหมือนคนที่จะซื้อรถคนนึงจะไปซื้อรถไม่ได้ไปเป็นนักข่าวแต่ที่เอามาพิมเพราะ
ได้ข้อมูลไรที่เป็นประโยชน์กับพวกคุณๆ พวกคุณๆ จะได้ไปแย้งได้ ไม่ใช่มาเป็นโล่แทนเค้า จบไม่เขียนต่อ จาก คนๆนี้
KAATO

« ตอบ #34 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 05:21:53 AM »

ไม่ได้เป็นโล่ครับ อย่าเข้าใจผิด

ไม่เคยเห็นด้วยกะศูนย์เลยนะ

เพราะโดนมากับตัวเยอะหลายครั้งหลายคราว

อ่ะ ข้อมูลจากผู้ใช้ 150i จริง
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=21974.msg313975;topicseen#msg313975

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
« ตอบ #35 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 05:23:16 AM »

heuurrrr

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
auitana
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 05:34:45 AM »

ไม่ได้เป็นโล่ครับ อย่าเข้าใจผิด

ไม่เคยเห็นด้วยกะศูนย์เลยนะ

เพราะโดนมากับตัวเยอะหลายครั้งหลายคราว

อ่ะ ข้อมูลจากผู้ใช้ 150i จริง
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=21974.msg313975;topicseen#msg313975

แล้วผมบอกว่า 50/ลิตร มันผิดตรงไหน แต่ที่มาบอกว่าให้รู้ไว้ว่าไอล็อกแรก พัน คันอ่ะ มันมีปัญหาหรือเปล่า ให้ไปลอง
วิ่งดู จะเข้าใจกันได้ยัง แล้วไปที่เถียงกะผม อ่ะ ว่า 35 ลิตร ก็ เหมาะสมแล้วกับรถสปอร์ อ่ะ สรุปไงกันแน่ เห็นมีแต่คนบอก 40 +
KAATO

« ตอบ #37 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 05:42:10 AM »

เรื่อง 50 35 40 อะไรนั่น ไม่ใช่ประเด็นของเรื่องทั้งหมดใน2กระทู้ครับ

แต่ประเด็นคือ เรื่องที่คุณบอกว่าฮอนด้าเรียกคืนรถ เพราะว่ากินน้ำมันไม่ตรงสเป็ค นั่นแหละ

และคุณก็เชื่อศูนย์นั้น ผมก็คิดว่า เป็นเรื่องที่คุณเชื่อ ผมไม่ลบหลู่ละกัน

ของแบบนี้ ประสบการณ์จะบอกคุณเองในภายภาคหน้าครับ

ผมพูดในฐานะคนโดนมาก่อน เจ็บมาก่อน

โอเคๆ ผมไม่เถียงเรื่องทฤษฎีดีกว่า

ไว้ออกรถแล้วไปออกทริปกันครับ

วัดตอนใช้งานจริง ดีกว่า 55++

cbr150club
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

Champ@BadBoys

« ตอบ #38 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 05:45:29 AM »

ขอแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ

พอดีร้านที่ผมออกรถมา พรุ่งนี้จะส่งรถไปเครม เนื่องจากระบบไฟเลี้ยวมีปัญหา (ไฟเลี้ยวข้างซ้ายติด แต่ไม่กระพริบ โดนรื้อหาสาเหตุทั้งคัน)

ซึ่งคันนั้นเป็นรถคันที่ผมจะเอา (คันสีxxx เลขตัวถัง 00015xx )

ผมเลยต้องเปลี่ยนคันกระทันหัน ได้สีดำมาแทน

ขอแนะนำเพื่อนๆ ว่า ก่อนรับรถ ขอให้รอบครอบ และตรวจเช็คกันให้ละเอียดนะครับ

แชมป์ 08-1939-7251

วัฒนชัย สมบัติพูนทรัพย์
247/13 หมู่ 2 ต.ในคลองบางปลากด อ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการ 10290
plo
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #39 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 07:03:33 AM »

ไปรับฟังคำพูดของเซลล์มาแล้วเชื่ออย่างสนิทใจ........พอมีคนทั้กท้วงหาหลักฐานก็หาไม่ได้   แล้วมาพาลงอนใส่คนอื่นอีก 

หลักฐานการเรียกคืนนะ่..........ถ้าหามาได้ก็เอามาลงเลยครับเพราะดูๆแล้วท่าน จขกท. ก็ไม่ค่อยจะยอมใคร....ก็เอาให้ถึงที่สุดไปเลย       

หาหลักฐานมายืนยันคำพูดตัวเองหน่อยครับ l12 l12 l12.........จะได้จบอย่างที่ท่านว่า l8 l8

มึน....งง
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9   ขึ้นบน
  พิมพ์