CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาออกทริปกันดีกว่าครับ ใครพร้อมนัดมาเลย  (อ่าน 5909 ครั้ง)
fhoenixer
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 05:18:36 AM »

อยากลองรถใหม่ครับ ออกมาแล้ววิ่งไปแค่ร้อยโลเอง ก็เลยอยากชวนเพื่อนๆมาออกทริปกันครับ จะไปกับคลับก็เยอะเกิน หลายวันด้วย อยากไปแบบวันเดียวกลับ ระยะทางสัก สี่ร้อยห้าร้อยโล
ใครอยากไปที่ไหนแนะนำมาเลยครับ ผมอยู่แถวเมืองทองธานี

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 05:36:17 AM »

4-500 โล วันเดียว ถ้าไปกลับ ก็ได้อยู่แต่เหนื่อยหน่อย ถ้าร่างกายไม่พร้อม ไม่แนะนำครับ แต่ถ้า ไปอย่างเดียว 4-500 โล วันเดียว ไม่รถ ก็ คน ครับ ที่จะตาย
หาทริปใกล้ๆก่อนดีไหมครับ เช่น เมืองกาญ ชะอำ หัวหิน ไรแบบนี้ครับ ก็ลองดูครับ
ด้วยความเป็นห่วง

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

Asus
ผมมันคนจรครับ
I'm CBRsCLUB

CBR แดงดำ..ขอขี่แบบเดิมๆ

ha_lovelove@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 05:41:24 AM »

อยากลองรถใหม่ครับ ออกมาแล้ววิ่งไปแค่ร้อยโลเอง ก็เลยอยากชวนเพื่อนๆมาออกทริปกันครับ จะไปกับคลับก็เยอะเกิน หลายวันด้วย อยากไปแบบวันเดียวกลับ ระยะทางสัก สี่ร้อยห้าร้อยโล
ใครอยากไปที่ไหนแนะนำมาเลยครับ ผมอยู่แถวเมืองทองธานี
อยู่แถวเมืองทองธานี......ใม่ใช้หรอครับ....จะไปกับคลับก็เยอะเกิน หลายวันด้วย........คลับของเราก็อยู่หลานหลวงอ่ะ.....ทำไม่ขี่มาที่คลับหลายวันอ่ะ..... ??? ???

"ก็แค่ต้องการชีวิตที่อิสระ แค่ต้องการออกพจญภัย และต้องการสร้างชื่อ
ฉันไม่ต้องการทำร้ายใครแต่ถ้าใครมาขวางก็แค่ต้องจมไปพร้อมกับกองเลือด"
cci17

หน้าที่ของ ข้าราชการ คือต้องรับใช้ ประชาชน

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 05:45:12 AM »

อยู่แถวเมืองทองธานี......ใม่ใช้หรอครับ....จะไปกับคลับก็เยอะเกิน หลายวันด้วย........คลับของเราก็อยู่หลานหลวงอ่ะ.....ทำไม่ขี่มาที่คลับหลายวันอ่ะ..... ??? ???
สงสัยจะหมายถึงไป กาญมั้งครับ ประมาณว่าไปทริปกับคลับอะไรประมาณนี้ หลายวัน  !wanwan

GoLf   KoRaT 081-0667778        eo_cci17@windoeslive.com

เพียวคุง
ชีวิตมันมีสเต็ปของตัวมันเอง ดังนั้นไม่ต้องรีบข้ามสเต็ป...แค่...ค่อยๆไปก็พอแล้ว

takriew@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 05:57:15 AM »

:o

We 're the touring not the racing
ART-OUTSIDER
OutSiDer Team "นักบิดทางเรียบแห่งขุนเขา ทีมงานเร็วในโค้ง"

ผู้ชายธรรมดาที่มีปีกสีแดง Art-Lockon!

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 06:04:17 AM »

ผมว่าได้รถจะจัดไม่ปาย ก็อินทนนท์ซะหน่อย อิๆ

Drira
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #6 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 06:26:24 AM »

ลองคำนวนระยะทางใน map.google.co.th ดูครับ ระยะทางไปกลับ 4-5 ร้อยกิโลมีที่เที่ยวเยอะมาก หลายจังหวัดครับ
ถ้าไม่กลัวเหงา ชอบฉายเดี่ยวก็ไปคนเดียว ได้บรรยากาศไปอีกแบบนะครับ.. แต่รถยังรันอินอยู่ และยังไม่คุ้นเคยนัก แนะนำไปใกล้ๆก่อนก็ได้สัก 200 กิโลไปกลับ เช่น ดอนหอยหลอด , ตลาดน้ำดำเนินสะดวก เพราะผมเคยขับกลับบ้านมาแล้ว 1 รอบ ภายในวันเดียว กทม.- นครศรี ร่วมๆ 900 โล (เห่อรถใหม่) ตอนแรกนึกว่าคนจะไหว

บอกได้คำเดียวว่า โค-ตะ-ระ เหนื่อยครับ
บอกได้ไม่อายว่า อยากจะหันกลับ กทม. ตั้งแต่เข้าจ.เพชรบุรีแล้วครับ 555  @#%$( @#%$(
number11pyx
รถแรงไม่เท่าไหร่ แต่ใจแรงเกินไมด์ รถครับพี่น้อง

We're the new tranning

number11-us@hotmail.com number11-us@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 06:41:33 AM »

มือใหม่จาออกปริบ     :oiui :oiui :oiui                           จัดไปครับ เด๋วผมไปด้วยนะ

Uploaded with ImageShack.us
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 06:52:14 AM »

ออกทริปชิวๆแบบไม่ไกลจากกรุงเทพฯมากนัก ก็บางแสน พัทยา ชะอำ หัวหิน ราชบุรี อยุธยา ใกล้ๆ ไปเช้าเย็นกลับ สบายครับ  :D

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
Asus
ผมมันคนจรครับ

CBR แดงดำ..ขอขี่แบบเดิมๆ

ha_lovelove@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 06:55:14 AM »

สงสัยจะหมายถึงไป กาญมั้งครับ ประมาณว่าไปทริปกับคลับอะไรประมาณนี้ หลายวัน  !wanwan
ใช้ครับ......ผมอ่านผิด...คำว่า กับ ไม่ใช้ กลับ ครับตาลายครับ

"ก็แค่ต้องการชีวิตที่อิสระ แค่ต้องการออกพจญภัย และต้องการสร้างชื่อ
ฉันไม่ต้องการทำร้ายใครแต่ถ้าใครมาขวางก็แค่ต้องจมไปพร้อมกับกองเลือด"
number11pyx
รถแรงไม่เท่าไหร่ แต่ใจแรงเกินไมด์ รถครับพี่น้อง

We're the new tranning

number11-us@hotmail.com number11-us@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 07:00:38 AM »

อย่างนี้ต้องหาหัวดจก เอ๊ย! ขอโทษครับ ผมหมายถึง หาแกนนำครับ l11 l11 l11
ออกทริปชิวๆแบบไม่ไกลจากกรุงเทพฯมากนัก ก็บางแสน พัทยา ชะอำ หัวหิน ราชบุรี อยุธยา ใกล้ๆ ไปเช้าเย็นกลับ สบายครับ  :D

Ekakachai
ขับเร็วชิดซ้าย ขับไวชิดขวา

จำกัดความเร็ว 180 กม./ 3 ชั่วโมง

ekakachai_34@windowslive.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 07:19:35 AM »

4-500 โล วันเดียว ถ้าไปกลับ ก็ได้อยู่แต่เหนื่อยหน่อย ถ้าร่างกายไม่พร้อม ไม่แนะนำครับ แต่ถ้า ไปอย่างเดียว 4-500 โล วันเดียว ไม่รถ ก็ คน ครับ ที่จะตาย
หาทริปใกล้ๆก่อนดีไหมครับ เช่น เมืองกาญ ชะอำ หัวหิน ไรแบบนี้ครับ ก็ลองดูครับ
ด้วยความเป็นห่วง

>konan >konan

Ekakachai  < เก่ง > @ ซอย  สุทธิพร ดินแดง  ก.ท.ม.
 แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
xlimited
STILL STANDING CBR150

maybe think but don't sale sure

« ตอบ #12 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 05:43:54 PM »

มาที่คลับกันก่อนดีไหมเอ่ยแล้วค่อยว่ากัน  ปั้มปิโตรนาส หลานหลวง  แถว สะพานผ่านฟ้าลีลาศ   ใกล้แค่นี้ เองครับ ถ้าจะออกทริปอยากขี่ไกล ซักเชียงใหม่ไหมครับ หรือ เชียงรายเลย   ไปไหนเราไปกัน  ผมอยู่แถวเกษตร เมืองทองก้อใกล้ๆกัน ไปที่คลับกันครับ แล้วคุยกัน ปรึกษาหารือกัน ครับ  จริงๆๆ ไปเจอที่คลับก่อนเถอะ ครับผม

mbkpit
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 07:43:09 PM »

ผมมีออกทริปกลุ่มผมเองครับวันที่11-12ขึ้นเขาใหญ่อิอิ  แต่ไม่ใช่ขบวนใหญ่นะครับยี่ห้ออื่นรุ่นอื่นก็แจมด้วย  ไปกันกับเพื่อนเป็นหมู่คณะครับอิอิ

แวะสี่จุด จุดรวมพลมีแค่สองจุดที่พระประแดงที่นึง ตรงข้ามซีคอนป้ายรถเมล์ที่นึงจุดแรก6.00จุดสอง6.40 วิ่งออกไปสักการะหลวงพ่อโสธรที่แรก
ตัดเข้าตลาดใหม่100ปี   ผ่านกองถ่ายทำวนิดา ขึ้นเขาใหญ่ (เขาอีโต้ฝั่งปราจีน ) ค่าใช้จ่ายตัวใครตัวมันอิอิ
สนใจไหมครับแต่ผมไปกับกุ่มของผมเองนะครับคงทำเสื้อและสติ๊กเกอร์  ด้วย 555+
onekun
ลุยไปด้วยกัน สองล้อเพื่อนยาก
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ถึงรถจะเป็นสปอร์ แต่หัวใจผมเป็นเอ็นดูโร่

onekun@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 07:49:43 PM »

มาที่คลับกันก่อนดีไหมเอ่ยแล้วค่อยว่ากัน  ปั้มปิโตรนาส หลานหลวง  แถว สะพานผ่านฟ้าลีลาศ   ใกล้แค่นี้ เองครับ ถ้าจะออกทริปอยากขี่ไกล ซักเชียงใหม่ไหมครับ หรือ เชียงรายเลย   ไปไหนเราไปกัน  ผมอยู่แถวเกษตร เมืองทองก้อใกล้ๆกัน ไปที่คลับกันครับ แล้วคุยกัน ปรึกษาหารือกัน ครับ  จริงๆๆ ไปเจอที่คลับก่อนเถอะ ครับผม

ผมว่าเราไปเป็นกลุ่มปลอกภัยกว่าคนเดียวแต่ถ้า ชอบแบบไปเช้าเย็นกลับ ทรมานสุดๆๆ ผมแนะนำที่สังขะ แล้วจะรู้ว่านรกมีลิง ว่าปวดตูดเป็นอนิจัง

Uploaded with
fhoenixer
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 07:54:06 PM »

ไปที่ไปนก็ได้ครับ ระยะทางไม่มีเกี่ยง ผมแค่อยากลองรถ เมื่อก่อนก็ขับ Bandit 400 อยู่(เสียบ่อยเหลือเกิน) ตอนนี้ขายมาออก CBR 150i อยากรู้ว่าอารมเดียวกันป่าว
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 07:58:32 PM »

ตามที่พี่เอ็กว่าครับ มาที่กลุ่มก่อน ผู้มีประสบการณ์เยอะครับ มาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันก่อน  !goodjob แล้วจะได้สิ่งดีๆอีกเยอะครับ ถ้ามาที่กลุ่ม :D

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #17 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 08:06:57 PM »

รถใหม่วิ่งไกลๆระวังจะกินข้างลิงนะครับ แทนที่จะได้ไปวันเดียวกลับ เกิดรถมีปัญหาขึ้นมา
แล้วช่างแถว ต.จ.ว. เค้าจะซ่อมไม่ได้ เดี๋ยวงานจะงอกเอาได้นะครับ แค่เป็นห่วงนะครับ หุหุ

เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
หมาดำ
"มิตรภาพที่ดี มีอยู่ในจิตสำนึก"

"เราจะเป็น...ตำนาน..และอมตะ555"

nat_wave125@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 08:11:15 PM »

>%REDDผ่านมาเยอะะะะะะ  เจ็บมาเยอะะะะะะ มาคลับแล้วปรึกษากับพี่ๆ พี่เค้าเจอมากันเยอะะะะะะะ >%REDD
 :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

"เพื่อชีวิตติดล้อ..ขอแค่เศษสตางค์..เติมน้ำมัน น้ำเมาาาาาาาา..."
onekun
ลุยไปด้วยกัน สองล้อเพื่อนยาก
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ถึงรถจะเป็นสปอร์ แต่หัวใจผมเป็นเอ็นดูโร่

onekun@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 08:36:03 PM »

Bandit    400 อันนันขับไม่เหนื่อย เพราะอัตราการเร่งมันแรงกว่า แต่ cbr 150 นะ มันสูบเดียวนะคับ  เพราะฉะนันกว่าจะถึงก็เหนื่อยแล้วยังไงลองมาที่ คลับเรามีแต่มิตรภาพ  และมีคนที่ชอบเทียว

Uploaded with
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์