CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อัตราการกินน้ำมัน  (อ่าน 3691 ครั้ง)
cci17
I'm CBRsCLUB

หน้าที่ของ ข้าราชการ คือต้องรับใช้ ประชาชน

« เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 12:06:19 AM »

หลังจากที่ ผ่านมา 1000 โล สดๆ ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องมาแล้ว  แล้วก็หลังจากที่จะจับหลายครั้ง โดนพ่อขโมยน้ำมันไปตัดหญ้าซะงั้น :-X ก็ได้ลองจริงๆสักที ลองโดยการ เติมเต็มถัง ขี่ไปกลับ 80.5 กิโลเมตร ครึ่งแรกใช้ความเร็วที่ 120-130 โดยประมาณ  ขากลับใช้ความเร็วที่ 90 โดยประมาณ ตั้งใจที่จะใช้ความเร็วให้เป็นแบบนี้ครับ จะได้สมจริงใช้งานจริง ขากลับเติมน้ำมันเต็มถังคืน อายเด็กปั้มมาก :-[   เติมไป 56 บาท ประมาณ 1.68 ลิตร (เติม 95)   จับหารกันแล้วอยู่ที่ 47.91 กิโลเมตร / ลิตร  ครับ(ผมคงคิดถูก)
ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่พอใจมาก มากกว่าที่ศูนย์แจ้งไว้ 35-40 กิโลเมตร/ลิตร ที่ความเร็ว 90 ซะอีก   :)
      ปัญหาที่เจอคือ เข้าเกียร์ 2 ยาก เกียร์6 หลุดบ่อย รอหัวหน้าช่างมาดูพรุ่งนี้ครับ 
      ความเร็วทำได้ทุกวิถีทาง 137 ประมาณนี้ครับ
      การทรงดีเยี่ยม ปาดซ้ายขวาถือว่าใช้ได้ปลอดภัย
      เบรกหลังออกจะลึกหน่อยแต่กดจริง ก็เอาอยู่ ลองโดยไม่ตั้งใจเฉียดตายมาเหมือนกันครับ อาจจะเป็นที่ยางที่มีขนาดใหญ่ด้วย 
      ความร้อนจะขึ้นเฉลี่ยที่ 3 ขีดเพราะใช้วันละไม่เกิน 100กิโลเมตร
      ส่วนการทดสอบจริงจังคงต้องรอสักพักครับจะไปหาเส้นทางที่เหมาะสมทดสอบให้แล้วจะมารายงานให้ทราบ ส่วนเส้นทางที่เลือกไว้ตอนนี้มี 2 เส้นทางครับ คือ โคราช - อ.วังน้ำเขียว สวิสเซอร์แลนด์ แดนไทย กับ อีกที่ คือ โคราช -ปากช่องครับ  ได้ผลประการใดจะมาเล่าให้ฟังภายหลังนะครับ
      นอกเรื่องนิดนึงครับ เมื่อวานเจอพี่คนนึง ขับตัวเก่าสีแดง โปรอาร์ม ทะเบียน กรุงเทพ 999 ตัวสูงๆ ไปกดเงิน ATM ในปั้ม PTT แถวเทคโนโคราช  !wanwan !wanwan ไม่ทราบว่าพี่อยู่แถวนี้หรือว่าผ่านมาครับ กำลังจะไปขอคำแนะนำ แต่ไม่ทันไปซะก่อน รถพี่ใส่ท่ออะไรไม่รู้ใหญ่ๆยาวๆ เหมือนพวกตัว 1000 เลย อยากได้ๆ   วันหลังเจอกันทักหน่อยนะครับ อยากได้ความรู้ครับ  ;) ;) ;)

GoLf   KoRaT 081-0667778        eo_cci17@windoeslive.com

Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 12:48:20 AM »

" วังน้ำเขียว " สวิสเซอร์แลนด์ แดนไทย.......สุโค่ย !  >coooool >coooool

cci17

หน้าที่ของ ข้าราชการ คือต้องรับใช้ ประชาชน

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 12:50:20 AM »

" วังน้ำเขียว " สวิสเซอร์แลนด์ แดนไทย.......สุโค่ย !  >coooool >coooool
รอพี่แช็ค ไปร่วมด้วยครับ ดีมั้ยพี่  :P :P :P

GoLf   KoRaT 081-0667778        eo_cci17@windoeslive.com

aon1611

บินๆไปให้ไกล

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 01:10:48 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob เยี่ยมมาก

หมูคร๊าบ
rogerover3
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 03:36:04 AM »

สังเกตุนะครับ เวลาขับรถช้าๆเราต้องกดเบรคหลังลงลึกพอควรกว่าจะห้ามล้อให้อยู่สนิทได้ แต่เวลาขับเร็วๆเรากดเบรดนิดหน่อยมันก็ลากล้ออาจะทำให้เกิดอุบัติเหตุได้
แต่เบรคหน้าจะขับข้าๆจะห้ามล้อง่าย แต่ขับเร็วๆเราก็ต้องออกแรงมากหน่อย

เพราะผมก็เคยเกือบตายเพราะเบรคหลังมากครั้งหนึ่ง เดียวนี้เวลาขับเร็วแถบจะไม่ออกแรงกดเบรคหลังเท่าไหร่ แน่นเบรคหน้าเป็นหลัก
Bob150
นักขี่ ไม่มีประสบการณ์ครับ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

สวัสดีครับ Bobby ครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 03:51:54 AM »

ลองแบบนี้ไม่รู้ว่าเที่ยงมั้ยนะครับ

รบกวนลองจับตอนใช้หมดถังดูครับ

แต่สรุป CBR150R วิ่งได้ประมาณ 140 km/h เองหรอครับ  !sadsad

sad นะเนี่ย
Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 05:16:29 AM »

รอพี่แช็ค ไปร่วมด้วยครับ ดีมั้ยพี่  :P :P :P

ไปด้วยได้ ก็ดีครับ แต่..........แฟนดุ ดุชิ_หาย ต้องกราบไว้ทุกเช้า-เย็น :fdwrt

cci17

« ตอบ #7 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 05:28:57 AM »

ไปด้วยได้ ก็ดีครับ แต่..........แฟนดุ ดุชิ_หาย ต้องกราบไว้ทุกเช้า-เย็น :fdwrt
งั้นก็เอาไปด้วยพี่คนละคู่ ของผมก็ไม่ต่างจากพี่หรอก ไม่ด่าไม่ว่า >:( >:( >:( แต่! ไปไหน SHE ไปด้วย เค้าพูดไว้แค่นี้ จบ... :-X
ได้รถมาแล้วเราไปหาที่นอนแถววังน้ำเขียวสักคืนมั้ยพี่ หรือไปเช้าเย็นกลับก็ได้ไม่ไกลด้วย วังน้ำเขียววันที่ 26-27 นี้มีดนตรีเพื่อชีวิต งานโลกร้อน  ถือโอกาสเทสรถในตัว ทั้งรถเก่า-รถใหม่ :P :P

!wanwan  !wanwan  !wanwan

nickname2529
รองเท้ายังมีคู่ แต่กูไม่มีใคร

nickname2529@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2010, 07:36:00 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob

คิดจะเป็นดาว...ต้องก้าวมาจากดิน  หากเดินตามรอยเท้าคนอื่น  และยืนที่ที่มีคนพิชิต  ก็อย่าคิดจะมีรอยเท้าของตัวเอง

nickname2529@hotmail.com
nickname252986@hotmail.com
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003505247040
Ekakachai
ขับเร็วชิดซ้าย ขับไวชิดขวา

จำกัดความเร็ว 180 กม./ 3 ชั่วโมง

ekakachai_34@windowslive.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2010, 09:11:31 AM »

>yes >yes >yes

Ekakachai  < เก่ง > @ ซอย  สุทธิพร ดินแดง  ก.ท.ม.
 แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์