CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเหตุการณระทึกมาเล่าให้ฟังครับ  (อ่าน 7767 ครั้ง)
nekoicll
I'm CBRsCLUB

neko_himavari@hotmail.com
« เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 09:14:37 AM »

รถออกมาตั้งแต่วันที่ 5 ครับ เคยบิดสุดแค่ 110 แปลกใจอยู่ว่าทำไม รอพ้นรันอินก่อน ถ้าบิดไม่เกิน 110 จะต้องเครีย l6

เข้าเรื่องดีกว่า
เรื่องของเรื่องคือ ผมขับรถจากออฟิตกลับบ้านจาก พระราม9 สู่ จอมทองเป็นที่หมาย
เหตุคือ
เมื่อมาถึง4แยกถนนตก (มาจากพระราม3จะขึ้นสะพานกรุงเทพ) ไฟแดงเราก็จอดรถอยู่ คนก็มองเป็นเรื่องแปลกอยู่ว่ารถไรใหญ่จัง มีคนถามก็มี
จากนั้นผมก็มองกระจกหลัง ได้เจอ pcx 2 คันจอดหลังผม แหมะ ผมก็มองรอบๆตามภาษาอยากรู้อยากเห็น(มองหาสาวๆ):-[ :-[
พอไฟแดง ขอสักทีละฟระ กดแหลก กะไม่ให้ใครตาม  !wanwan !wanwan
พอถึงตินสะพานกรุงเทพ ความเร็วก็ 100 พอดีแล้ว ก็เพิ่มให้สุดที่ทำได้คือ 110  !sadsad
พอกลางสะพานมองกระจกหลัง ทันใดนั้น
ไฟใหญ่ๆ สว่างๆ ตามหลังมาแต่ไกล  nooooo เวรระครับ ออโต้ตามจี้ก้นมา  เราก็ใส่เร่งต่อเอาให้แบบตามไม่ทัน  !wanwan !wanwan
ความเร็วเขาก็เข้าใกล้มาเรื่อยๆ ถ้าถนนโล่งก็คงแซงตรงแยกมไหสวรรคแน่ๆ แต่ รถติดครับ
ทันใดนั้น ชลอดีกว่า กันเขิล อิอิ :P :P ให้เขาผ่านไป
 >som >som
เราก็มองว่า ทามมายรถฉานมันเน่าแบบนี้โดนออโต้แซง
ผลคือ   คันนั้นนะ  รุ่นพี่เรานี่เอง  CBR150R ตัวเก่า   :-X :-X ส่วน pcx ที่บอก ตามหลัง cbr ตัวพี่มาแต่ไกล
ผลคือ บ้าไปเอง  :-\ :-\
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ตามีดูให้ดีก่อน มิงั้นจะเขิลแบบผม อิอิอิ :( :(

MoteClashCBR
รักได้เพียง สิ่งเดียว ฮอนด้า cbr 150 r ที่ร๊ากกก
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

มุ่งทะยานให้สุดแรง บิดไปให้สุดใจ ด้วยใจอันร้อนแรง!

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 09:49:30 AM »

l11 l11 l11

พุ่งตรงให้สุดแรง บิดไปให้สุดใจ ด้วยใจอันร้อนแรง!!!
sangthong09

sang_thong@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 09:53:10 AM »

เอิ้ก ๆ ๆ  >som  >som  >som

number11pyx
รถแรงไม่เท่าไหร่ แต่ใจแรงเกินไมด์ รถครับพี่น้อง

We're the new tranning

number11-us@hotmail.com number11-us@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 09:55:37 AM »

l11 l11

Uploaded with ImageShack.us
fimmaster

Let's Me Go,too ไป ไหน ไป ด้วย ก้น ครับ

gu18law@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 10:12:16 AM »

>som

aon1611

บินๆไปให้ไกล

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 02:47:25 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob

หมูคร๊าบ
akekung
โค๊ด:

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 03:34:56 PM »

ถ้าผมเจอผมก็คงทำแบบนั้น   ลองซะหน่อยตัวใหม่เนี่ย ;D ;D

Little Elp
การสิ้นสุดคือจุดเริ่มต้น
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Black Angle

C@hotmail.com C@yahoo.com C@yahoo.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 03:49:21 PM »

l11 l11
noietalent
(-_-) v (*_*)

แรงได้ถ้าใจพอ

n_talent@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 04:02:30 PM »

;D l11

By noietalent at 2010-09-01
aon1611

บินๆไปให้ไกล

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 04:08:05 PM »

หลังจากพ้นรันอิน ลากรอบให้สุดทุกเกียร์ ดูซิจะ110อีกไหม !wanwan !wanwan !wanwan

หมูคร๊าบ
Gu_tono
CBR 150 R(Black) "PIRELLI EDITION"

อินดี้คืออะไร...

tist_3@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 04:20:15 PM »

ฮาครับฮา555 :P :P :P

Asus
ผมมันคนจรครับ

CBR แดงดำ..ขอขี่แบบเดิมๆ

ha_lovelove@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 05:14:20 PM »

<pig <pig

"ก็แค่ต้องการชีวิตที่อิสระ แค่ต้องการออกพจญภัย และต้องการสร้างชื่อ
ฉันไม่ต้องการทำร้ายใครแต่ถ้าใครมาขวางก็แค่ต้องจมไปพร้อมกับกองเลือด"
Drira
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #12 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 05:44:57 PM »

หา นม. เครื่อง สังเคราะห์ 100 มาใช้ดูสิครับ ของผมตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ วิ่งเกือบ 140 km/h ตอนแรกๆก็ไม่แตกจากคุณครับ กว่าจะถึง 120 เนี่ย โครตเหนื่อย ตาม Sonic เดิมๆ แทบไม่ทันด้วยซ้ำ หลังเปลี่ยนมาใช้สักระยะ มีแรงดึงมากขึ้น นม.เครื่อง 0 อย่างว่าครับ เอาไว้รันอินจบ... ก็อย่าใช้ต่อเลยพูดกันตรงๆ  l12
nekoicll

neko_himavari@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 06:02:52 PM »

หา นม. เครื่อง สังเคราะห์ 100 มาใช้ดูสิครับ ของผมตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ วิ่งเกือบ 140 km/h ตอนแรกๆก็ไม่แตกจากคุณครับ กว่าจะถึง 120 เนี่ย โครตเหนื่อย ตาม Sonic เดิมๆ แทบไม่ทันด้วยซ้ำ หลังเปลี่ยนมาใช้สักระยะ มีแรงดึงมากขึ้น นม.เครื่อง 0 อย่างว่าครับ เอาไว้รันอินจบ... ก็อย่าใช้ต่อเลยพูดกันตรงๆ  l12
ขอบคุณมากครับ ผมคิดว่าจะเปลี่ยนตอน 3000 โล (ผมไปลอกคำแนะนำป๋าอิริคจากเวปนินจามา)
อาจจะเป็นที่น้ำมันเครื่องด้วยแหละ ตอนนี้รอพ้น 1000 แล้วขยับน้ำมันเครื่องให้ดีกว่านี้หน่อย ตอนนี้ใช้ ptt ราคา 90 บาทอยู่
DOGPiLE

ชีวิตไม่ใช่เกมพลาดแล้วไม่สามารถเริ่มใหม่หรือกดโหลด

DOGPiLE3@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 07:15:41 PM »

เป็นผมเจอผมก็อยากลองนะ ???

Uploaded with ImageShack.us[/URL
doddtv
แซงได้แซงไป ปลอดภัยไว้ก่อน
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #15 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 09:00:58 PM »

:-\ :P :P

paripat
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 10:44:05 PM »

สงสัยพี่ที่ขับคันเก่า เค้าอยากดูรุ่นใหม่ใกล้ๆ อะครับ  >SAFE$#
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2010, 12:01:52 AM »

นมค. Syn 1000 โลแรกก็เปลี่ยนไปเลยครับ ดีกับรถ ดีกับเครื่อง ให้คุณสมบัติที่ดีของ นมค. รักษาสภาพเครื่องใหม่ จะดีกว่า

ขี่รถทั้งวัน เคยเจอแค่คันเดียวเอง ขี่แถวไหนอ่ะ ผมจะได้ตามไปดูเสียหน่อย อิอิ

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

enee9

« ตอบ #18 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2010, 12:27:42 AM »

แยกเกษตร  ตอนเที่ยงคืน มุ่งหน้าฝั่งพหลขาออก  กลับมาจากที่ทำงาน  เขียวปุ้ปกดปั้ป  มาเรื่อยๆ

มองจกหลังครั้งที่ 1.....หึหึ(อารมณ์น่าจะเหมือนรอสซี่ก่อนเข้าวินแล้วจะมองหลังนิดนึง) มืดจัง  น่ากลัว  กระเทยกรมป่าไม้เยอะด้วย  เบี่ยงขวาหน่อยดีกว่ากันมันโดดตัดหน้ารถเรา
ออกขวา มองจกหลังอีกครั้ง ....เฮ้ย  อะไรมันตามมาว่ะ  ออกขวาแป็ปเดียวมันจี้มาขนาดนี้แล้วเหรอ
มองจกหลังแช่  ไฟหน้าแบบนี้มัน....มัน....มันรุ้นไรว่ะ  นึกไม่ออก  อยากรู้ต้องให้มันแซง  :-X

และพี่คันนั้นก็ผ่านไป  มองไวๆคือ er6n สีฟ้า จานดิสคู่ด้วยนะ  ผ่านไปแบบไม่ใยดี  แบบฉีกกระดาษ  bra
หลังจากนั้นก็งึมงำกับตัวเอง  ขี่เร็วแบบนี้ระวังอดดูของดีช่วงราบ 11 นะพี่....

เลิกงานและ  กลับบ้านดีกว่าครับ  !wanwan

GoooBIRDoooM

« ตอบ #19 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2010, 01:20:32 AM »

:P นึกว่า pcx จี้ตูด คิดได้ไง ช่างแถวบ้านผมยังบอกเลย ไค ซื้อ 2 รุ่นนี้ คิดผิด 1air blade 2 PCX >som ไม่ได้ว่าฮอนด้าไม่ดีครับ นี้จากปากของช่างฮออนด้าเองเรย @#%$(
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์