CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังกรีนวิงสาขาประตูสลี เชียงราย หลอกไปเซ็นสัญญา  (อ่าน 12123 ครั้ง)
MAYARMY
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2010, 06:22:03 AM »

>:(เมื่อวันที่ 12 พ.ย. นี้ ได้นัดไปออกรถ cbr 150 ตัวใหม่ ที่กรีนวิงประตูสลี จังหวัดเชียงราย
กับพนักงานที่ชื่อ เอก ซึ่งก็ได้คุยกันหลายวันแล้ว เขาบอกว่า มีรถมาแล้ว 4 คัน สีดำ 3 สีแดง 1 คัน
แต่ผมเคยถามแล้วว่าไปซื้อที่สาขาป่าแดด ใกล้ๆบ้านได้ไหม ออกกถที่บ้านเลย เอกก็บอกว่าให้ออกกับสาขาใหญ่เพราะรถพึ่งมาใหม่
โทรคุยกันหลายครั้งคนที่ชื่อเอกเขาบอกว่าจะเอาคันนี้จริงๆใช่ไหม จะยักคันสีดำที่เหลือไว้ให้ มาออกรถแป๊ปเดียว คนค้ำสองคน เจ้าบ้านจะดีมาก ผมไม่ได้เอะใจเลยว่าจะโดนหลอก เพราะเห็นว่าเป็นร้านใหญ่ในจังหวัด
แถมยังเป็นสาขาใหญ่อีกด้วย ซึ่งวันนั้นยังติดสอบกลางภาค เลยไปซื้อไม่ได้จนถึงวันสอบเสร็จ
พอถึงวันที่ 13 พ.ย. ผมก็ออกเดินทางจากเชียงใหม่ ไป เชียงรายให้พ่อนั่งรถเก๋งกับเพื่อนไปส่วนผมจะขับ ว้าเหว่ (wave100s)คู่ทุกคู่ยาก กลับไปให้พี่ชายใช้ที่เชียงราย
 ซึ่งก็ได้โทรบอกกับคนชื่อเอก ตอน 9 โมงว่าออกไปแล้วนะ
แต่จะออกไปที่บ้านเลยไม่อยากเข้าไปในเมืองจะใช้เส้นทางพะเยา-แม่ขะจาน
เขาก็บอกว่าให้มาคุยกันที่ร้านก่อน ค่อยจะออกมาทำสัญญาที่บ้านให้ก็ได้ คือว่าบ้านผมอยู่อำเภอป่าแดด จังหวัดเชียงราย แล้วร้าน กรีนวิงสาขาใหญ่อยู่อำเภอเมืองห่างกันประมาณ 50 กม.
 พอเดินทางไปถึงอำเภอแม่ขะจาน ขอนอกเรื่องนิดนึง ผมก็เจอกับกลุ่ม bigbike คาดว่าเป็นกลุ่มเชียงราย นำโดยพี่ ป๊อป  จอดกันที่ปั๊มน้ำมัน ปตท. ประมาณ 10 กว่าคัน
จอดเรียงกัน แอบมองๆ มี haya สีขาว R1 3-4 คัน K7 up และตัวพันอื่นๆ พอผมออกมาสักพักถึงโค้งเยอะๆ ก็มีรถพี่เขาขี่แซงมา ตกใจอย่างแรง เข้าโค้งแซงไป
 ผมก็เลยบิดว้าเหว่สุดคันเร่งโค้งตามมาหลายโค้งประดุจตนเองขับรถตัวพันอยู่ในกลุ่มถ้าแซงรถพ่วงได้คงตามก้นไปได้แต่ก็ไม่ไหว ง่ะ แต่ประทับใจมากไม่เคยเข้าโค้งมันๆ โดยไม่คิดชีวิตเท่านี้มาก่อน
พอเข้าจังหวัดพะเยาประมาณบ่ายโมง ก็จอดพักรถโทรหานายเอกอีกที ถามว่าออกมาหรือยัง เขาก็บอกว่าขอเช็คเครดิตก่อนถึงจะออกไปได้ ผมก็เลยให้ ข้อมูลไป ชื่อ-สกุล+ระหัส 13 หลัก
ทั้งของผม และคนค้ำพ่อ+เพื่อนพ่อ ข้าราชการครูบำนาญทั้งคู่ ให้ไป เขาบอกว่าถ้าตรวจสอบเสร็จแล้ว จะโทรบอก พอถึงบ้านพี่ชายประมาณ บ่ายสอง ก็โทรไปหาอีกถามว่าออกมาหรือ เอกก็บอกว่า
ผู้จัดการไม่อยู่ออกไปส่งรถอีกเดี๋ยวคงมา ผมก็รอ และโทรไปทวงถามอีกครั้งตอนบ่ายสามว่ามายังๆ ก็ยังบอกอีกว่าผู้จัดการยังไม่มา แล้วตอนบ่ายสามโมงครึ่งผมเลย โทรไปบอกว่าจะเอาคนค้ำนั่รถเข้าเมืองไปออกรถเลย
เอก ก็บอกว่าเข้ามาได้เลยไม่มีปัญหา  จะรออยู่ที่ร้านร้านปิด 5 โมง ไม่บอกด้วยว่ามันไม่ทันบอกแต่ว่าจะรอ  เลยพากันออกบ้านไปในเมือง ซึ่งก็ไม่มีทางเลือกเพราะต้องไปแล้วกลับ ตอนนั่งรถไป
 พ่อกับคนค้ำก็บ่นไปตามทางว่า ทำไมร้านแย่ขนาดนี้ บริการก็ไม่ดี ลูกไม่ต้องออกแล้วดีมั้ย เงินก็อยู่กับเรา จะไปง้อมันทำไม มันสิต้องมาง้อเรา แต่ผมก็พูดอะไรไม่ได้ก็มันอยากได้อ่ะ พอใกล้ 5 โมง เอกก็โทรมาถามว่า ถึงไหนแล้ว ผมก็บอกว่าใกล้ถึงแล้วอยู่ในเมืองแล้ว เขาก็บอกว่ารีบมานะจะรอ พอไปถึงร้าน 5 โมงเย็น หน้าร้านปิดแล้วเรียบร้อย แต่ประตูข้างๆยังเปิดอยู่ ผมเลยรีบถือเอกสารเดินเข้าไปในร้าน ผมถามพนักงานว่าคน ชื่อเอกคนไหน พนักงานบอกว่าอยู่ข้างในร้าน
แต่ไม่ออกมาแสดงตัวว่าคนไหน พนักงานสองสามคน กลับบอกว่าไม่ทันครับมาผ่อนเหรอ นึกว่าจะมาซื้อสด ถึงซื้อก็ออกไม่ทัน ผ่อนก็ต้องตรวจสอบเครดิตอีก เท่านั้นแหละ อารมณ์เสียอยากจะกระชากคอเสื้อมาฉะหน้าสักที แต่ก็ได้แต่คิด พนักงานก็บอกว่างั้นทำสัญญาก่อนไหม ให้คนค้ำเซ็นก่อนเลย จะได้ไม่ต้องให้มาอีก แล้ววันหลังก็มาเอารถได้เลย(ออกรถไม่ทันร้านปิดแล้ว แต่ยังสามารถทำสัญญาได้อีก เยี่ยมจริงๆ ไปหลอกควายเถอะ หลอกกูแค่นี้กูก็โง่พอล่ะ) แต่ผมขอเอกสารคืนเดินออกมาจากร้านทันที บอกว่าไม่เอาแล้ว พอมาบอกพ่อกับคนค้ำก็โดนบ่นอีก เซงเลยครับ เสียตังต์ค่าน้ำมัน ค่าใช้จ่ายต่างๆ เสียเวลา ที่สำคัญที่สุด เสียอารมณ์ครับ ผมเลยเดินมาถามที่ร้าน สินธานีใกล้ๆกัน กะว่าคงมีรถกะจะออกรถเลย ถามพนักงานหน้าร้าน ร้านปิด 5 โมงครึ่ง และถามว่ามี สีดำไหม พนักงานบอกว่า ต้องจองครับ ตอนนี้ในเชียงรายไม่มีตัวขาย มีแต่ตัวโชว์ เพิ่งไปประชุม มาเมื่อวาน ดอก ที่สินธานี 1.5 เหมือนกรีนวิง แต่เสียดาย ลืมถามราคารถ ด้วยความที่พ่อเร่งจะกลับเพราะเสียอารมณ์ สรุปกลับเชียงใหม่ด้วยความเสียอารมณ์  !ohno
พอกลับมาถึงเชียงใหม่ ก็ให้เพื่อนมาส่งที่หอ รถก็ไม่มีใช้ เซงๆ นอนหลับไป รุ่งเช้า มีโทรศัพท์ จากเอกโทรมา ถามว่าตกลงจะเอาอยู่มั้ย ผมอยากจะด่าจริงๆ แต่ก็บอกไปเพียงว่า ถ้าไม่ได้เมื่อวานก็ไม่เอาแล้วครับ เสียอารมณ์ เงียบสักพัก ผมไม่ได้ยินแม่แต่คำขอโทษ แล้วมันก็กดวาง ยังมีหน้าจะโทรมาอีกไอ้...สบดในใจ ลองมานึกย้อนๆดูกระทู้ที่ว่ามีคนไปจองรถแล้วโดนขึ้นราคา ถ้าไม่เอาจะยึดเงินประกัน ครึ่งหนึ่ง ผมคิดว่าถ้าผมหลงไปทำสัญญาเข้าล่ะ เห้อ เรื่องยาว เห้อๆ กลับมากะว่าจะมาออกเชียงใหม่ดีกว่า ถึงดอกจะแพง กะว่าจะออกวันจันทร์ ถ้าร้านมีรถ และหาคนค้ำเจ้าบ้านคนเชียงใหม่ได้ คงได้ขับสมใจครับ ได้ยากจริงๆ เลย CBR 150R เอ้ย

หวังว่าคงจะนำไปเตือนตัวเองว่าอย่าอยากได้จนหน้ามืดตามัว อาจโดนหลอก เสียหลายๆอย่าง อย่างผม   @#%$(

Uploaded with ImageShack.us

sangthong09

sang_thong@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2010, 06:42:14 AM »

>coooool >coooool >coooool ของผมดีหน่อยไปตอนมีรถโชว์คันเดียว แต่เค้าก็ขายให้เลยนะครับ ได้มาตั้งแต่วันที่ 3พ.ย.

ยังไงขอได้ได้รถไวไวนะครับ เอาใจช่วย  !wanwan !wanwan !wanwan

Ekakachai
ขับเร็วชิดซ้าย ขับไวชิดขวา
I'm CBRsCLUB

จำกัดความเร็ว 180 กม./ 3 ชั่วโมง

ekakachai_34@windowslive.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2010, 08:17:49 AM »

:-* >eiei บริการแบบนี้เหมือนไม่อยากขายเลยนะครับ เห็นด้วยอย่างที่พ่อคุณบอกเลยครับ ไม่ต้องไปง้อ... :P
 งั้นลงมา กทม เลยดีไหมน้า ;D !wanwan

Ekakachai  < เก่ง > @ ซอย  สุทธิพร ดินแดง  ก.ท.ม.
 แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
OffZaa
CBR อาจขาดคนขี่ได้...แต่คนขี่ขาดCBR..ไม่ได้นะ

ขับขี่ด้วยความปลอดภัยโปรด..สวมถุงยางอนามัยทุกครั้งครับ!!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2010, 11:29:26 AM »

คันเก่าผมนิมีหน้าร้านคันเดียวเขาก็ยังขายเลยครับ ไม่เห็นต้องโชว์ไรนักหนา...ถามสิครับว่าอยากแค่โชว์รึว่าอยากขาย :P

รถคันนี้สีแดง

085-5585005

เลขบัญชี...PM บอกเท่านั้น!!

cat_kapong@hotmail.com

http://www.facebook.com/sweetoffzaa

http://sweetoffzaa.hi5.com

ชื่ออ๊อฟ.....ครับ
cci17

หน้าที่ของ ข้าราชการ คือต้องรับใช้ ประชาชน

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2010, 02:13:39 PM »

เสียใจด้วยครับ ของผมก็ได้รถวันที่ 3 เหมือนกัน แถมรถอยู่ในโกดังด้วย แต่ก็ยอมขาย ไปซื้อในตัวเมืองวันที่ 2 ไม่ขาย ไม่ง้อครับ มีตังค์ใครขายก็ซื้อร้านนั้นละครับ ลองไปหาดูครับ ร้านดีๆคงจะมีอยู่
ของผมเจอแบบขายทุกเงื่อนไข มีบัตรใบเดียวก็ยังขายให้ผมบอกวันหลังค่อยเอามาให้ 

GoLf   KoRaT 081-0667778        eo_cci17@windoeslive.com

MAYARMY

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2010, 05:38:41 PM »

l8 ผมก็ว่าทำไมราคารถที่กรีนวิงมันถูจัง   วันนี้ 10.30น. ผมโทรไปถามที่สินธานีสาขาใหญ่ จังหวัดเชียงราย CBR 150 ใหม่ ราคา 79000 คร๊าบ ว้าวๆๆๆๆๆ
ดาวน์ 30000 ดอก 1.5 ส่ง 24=2780 และ 36=2100 ครับ ถ้าสั่ง แล้วรถได้ประมาณสิ้นเดือน  ราคาเชียงรายประมาณนี้หมดเลย เขาบอกมางั้น
ผมฟันธงได้เลยว่า GREEN WING สาขาประตูสลี หลอกไปอะไรสักอย่างแน่ๆเยครับ    !give !give !give !give !give !give !give
 >jakkkk เกือบไปแล้วเรา  :-\

doddtv
แซงได้แซงไป ปลอดภัยไว้ก่อน
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2010, 05:46:56 PM »

>coooool >coooool >coooool ของผมดีหน่อยไปตอนมีรถโชว์คันเดียว แต่เค้าก็ขายให้เลยนะครับ ได้มาตั้งแต่วันที่ 3พ.ย.

ยังไงขอได้ได้รถไวไวนะครับ เอาใจช่วย  !wanwan !wanwan !wanwan

เหมือนกันเลยครับมีตัวเดียวในร้านแต่ผมก็สอยมาได้  !wanwan

MAYARMY

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2010, 05:50:34 PM »

ข่าว ร้ายเลยครับ ตอนนี้รถในเชียใหม่ไม่มีไว้ขายเลยสักคัน ซวยแล้วเรา จะใช้อะไรล่ะทีนี้ จะได้ต้องรอสิ้นเดืนหมด ทำไมมันช้าอย่างงี้ๆๆๆๆๆ

aon1611

บินๆไปให้ไกล

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2010, 06:08:58 PM »

สู้ต่อไปครับ ที่ฝันไว้ต้องเป็นจริง  !goodjob !goodjob
     สนับสนุนโดย แป้งกล้อยทอด ตราห่านดำ  ;D

หมูคร๊าบ
raymetal
เมี้ยววววววววววว

ถึงรถจะแก่ ((แต่ไม่กาก))

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2010, 04:00:50 AM »

ที่ระนอง  หจก. อันดามันกรุ๊ป  75000  รวมทะเบียน พ.ร.บ.   ถูกโครตๆๆๆๆ  เจ้าของร้านยิ้มแย้มแจ่มใส ใจดีมากๆเลย :) :) :)

ขับไปเห้อ ถึงจะรุ่นเก่า ยังไงก็รถเรา
longshun
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2010, 04:45:02 AM »

ใช้ครับเเถว เชียงราย 79000หมดเลย ผมรอตัว 250อยู่อะไม่รู้ราคาจะเท่าไหร
nickname2529
รองเท้ายังมีคู่ แต่กูไม่มีใคร

nickname2529@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2010, 05:46:22 AM »

l3 l3 l3

คิดจะเป็นดาว...ต้องก้าวมาจากดิน  หากเดินตามรอยเท้าคนอื่น  และยืนที่ที่มีคนพิชิต  ก็อย่าคิดจะมีรอยเท้าของตัวเอง

nickname2529@hotmail.com
nickname252986@hotmail.com
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003505247040
fimmaster

Let's Me Go,too ไป ไหน ไป ด้วย ก้น ครับ

gu18law@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2010, 06:42:18 AM »

:D :D

kajejitcbr
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2010, 05:08:07 PM »

ผมก็ไปถามมาที่ประตูสลีอ่ะ 150สด 79000 ออกมาโชว์ตอนแรกบอกขาย 75000 ขึ้นมาทำงานอาทิตย์เดียวเตรียมเงินไปดาวน์เอา แม่มขึ้นมา4000 เฉย ถ้างั้นตัว 250 เบรกธรรมดา ก็100000+4000 ตัวเบรก เอบีเอี๊ยด คง 115000+4000 แง๋ม(ข้อมูลจากThairidersclub) เซ็งเจงๆ แต่ก็ไปจองล่ะ สาขาแม่จัน ตอนนี้ก็รอรถมา อย่างเดียวก็ต้องรอกานต่อไป @#%$( @#%$( <cry <cry
timezxzx
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2010, 07:51:04 PM »

ดีคับ ผมก็อยากได้เหมือนคับแต่ก่อนจาได้อะ มันต้องดู แบ็คลิส ก่อนอะต้องรอธนาคารอนุมัดก่อนอะ หลายอย่างไปเสียหมดไม่รู้จะขายหรือป่าวผมจองที่หาดใหญ่คับเรื่องมากจิงๆ >:(
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
CBR Commando

-
« ตอบ #15 เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2010, 07:58:20 PM »

ดีแล้วล่ะครับที่ไม่หลวมตัวไปทำสัญญากับเค้าก่อน ไม่งั้นมีหวังจะโดนเอาเปรียบหลายๆทางเลย

เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
wiskasCM
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #16 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2010, 10:49:45 PM »

สู้ต่อไปครับ

แต่ว่าคุนอยู่เชียงใหม่ใช่ไหมครับ   จองเชียงใหม่เลยครับ   l1 l1 l1 l1
GoooBIRDoooM
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #17 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2010, 02:12:19 AM »

ผมทามงานอยู่ฮอน ด้า สุราด เมื่อวานมี พี่จากพังงา มาถามหา150ตัวใหม่ เค้าบอกว่าจะออกเงินสด (อิจฉาจัง l8)เค้าบอกว่า ถามตามร้านที่ ผ่านทางมา เค้าบอก ไม่มีซักร้านเลยอะ ครับ >yes เค้าเลยมาที่สุราดพี่เค้าบอก ถ้าไม่มี จาตีตรงขึ้นกรุงเทพเลย l13ความอยากได้นี้สุดยอดเลยเจ้าของสวนยาง จะขับ 150 ตังเค้าขับพวกสี่สูบสบายๆ !goodjob นี้ละครับความสุดยอดของตัวใหม่ :-[
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์