CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหมวกสำหรับคนมีสิวทีครับ  (อ่าน 6456 ครั้ง)
Bob150
นักขี่ ไม่มีประสบการณ์ครับ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

สวัสดีครับ Bobby ครับ

« เมื่อ: 07, พฤศจิกายน 2010, 03:39:05 AM »

ตอนนี้แบบ full face บุด้านในมันแนบแก้มครับ สิวเห่ออ่ะครับ

มียี่ห้อไหน รุ่นไหนที่แนบแก้ม มันเล็กๆ ไม่โอบแก้มมีมั้ยครับ?? 

nekoicll
I'm CBRsCLUB

neko_himavari@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 07, พฤศจิกายน 2010, 04:47:14 PM »

ของ index ก็พอได้นะครับ แต่ว่า ต้องใส่นานๆ ไม่ก็ สเปสคราวด์
แต่ว่า จะโทษหมวกก็ไม่ได้นะ เรื่องสิวๆเนี่ย เพราะผมก็เปน  :-[
หมาดำ
"มิตรภาพที่ดี มีอยู่ในจิตสำนึก"
CBR Commando

"เราจะเป็น...ตำนาน..และอมตะ555"

nat_wave125@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 07, พฤศจิกายน 2010, 05:04:05 PM »

:P :P :P
 :-\ :-\ :-\ :-\ :-\
 :Dอาการนี้น่าจะแพ้ฟองน้ำอ่ะนะ ลองหาแบบเปิดคางใส่ดูซิครับ แล้วก้อหมั่นล้างหน้าบ่อยๆ :D

"เพื่อชีวิตติดล้อ..ขอแค่เศษสตางค์..เติมน้ำมัน น้ำเมาาาาาาาา..."
Chaiyatus
Kim Lubricants Shop

chaiyatus@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 07, พฤศจิกายน 2010, 06:14:39 PM »

แนะนำหมวกแบบที่ถอดฟองน้ำออกมาซักได้ดีกว่าครับ แล้วก็หมั่นถอดออกมาซักและผึ่งแดดบ่อยๆ
อาการน่าจะดีขึ้นครับ !wanwan !wanwan !wanwan !wanwan !wanwan

Kim Lubricants Shop จำหน่ายน้ำมันเครื่องสังเคราะห์100% Ptt , Shell , Valvoline , Motul , Gulf , Sunoco , ผลิตภัณฑ์หล่อลื่นโซ่และล้างโซ่ ราคาพิเศษ สนใจสั่งซื้อสินค้าหรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ 086-335-8330 คิม ขอบคุณครับ
cci17

หน้าที่ของ ข้าราชการ คือต้องรับใช้ ประชาชน

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, พฤศจิกายน 2010, 06:24:51 PM »

ลองใส่หมวกโม่งซับข้างในดูครับ ซักง่ายแค่ร้อยกว่าบาทมีทั้งแบบบาง และซับตรงจมูกกับปาก ผมใช้อยู่ยิ่งหน้าหนาวยิ่งดีครับลมไม่ค่อยโดนหน้า :D

GoLf   KoRaT 081-0667778        eo_cci17@windoeslive.com

ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 07, พฤศจิกายน 2010, 06:32:02 PM »

ลองหาหมวกซัพพอต ( ไอ้โหม่ง ) อย่างเกรดดีๆมาใส่อาจจะช่วยได้ครับ ยิ่งถ้าได้เป็นผ้า คูลแม๊กซ์ ยิ่งระบายอากาศได้ดี ส่วนหมวกถ้าขับขี่
ในเมืองลองเป็นพวก เปิดหน้า ที่สำคัญลองส่วมใส่ให้พอดีก่อนซื้อ

Hayabusa
ซักวันฝันจะเป็นจริง

เน Electrical Engineering KMUTNB

12312414 nnn@hotmail.com xxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
« ตอบ #6 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2010, 03:26:03 AM »

สงสัยต้องรุ่นนี้แล้วมั่งครับ >som

ล้อเล่นครับ ลองใส่โม่งดูครับน่าจะช่วยได้

Panadda Racing
patskon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

BENZ

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2010, 07:10:09 PM »

สงสัยต้องรุ่นนี้แล้วมั่งครับ >som

ล้อเล่นครับ ลองใส่โม่งดูครับน่าจะช่วยได้

:P :P

สถานีรถไฟท่าเรือน้อย อ.ท่ามะกา จ.กาญจนบุรี

Uploaded with ImageShack.us
ขายบังโคลนหน้าแต่งhttp://www.cbrclubthailand.com/parts-for-salewanted/cbr-4963/msg85337
akekung
โค๊ด:

« ตอบ #8 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2010, 07:52:19 PM »

ชอบๆๆๆ  >som >som >som >som

Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2010, 08:12:48 PM »

สาเหตุมันคงไม่ใช่แค่หมวกแน่ครับ  >>no

ความสะอาด แบคทีเรีย ฝุ่น ทุกวันสิ่งเหล่านี้สัมผัสเนื้อกายเราหมด

หมวกก็เช่นกัน ลักษณะอวบกลมขนาดนั้น จะไม่มีสิ่งเหล่านี้ได้อย่างไร .........

ผมว่าพึ่งแดดก็เป็นเบื้องต้นที่ดีวิธีหนึ่ง เพราะแสงแดดสามารถฆ่าเชื้อจำพวกแบคทีเรียได้  แต่ถอดเนื้อในออกมาซักเนี่ย ผมว่าน้อยคนนะที่ทำ ( ผมก็ไม่ทำ ขี้เกียจ -_-" )

ยังไงก็ตัวเรานี่แหละครับ สำคัญที่สุด ล้างหน้าทุกครั้งหลังจากการออกรอบ คงเป็นวิธีรักษาที่ดีที่สุดแล้วล่ะคร๊าบบบ~  >coooool

yutsoisu
นิ่ง ขรึ๋ม เงียบ เข้ม โหด ติ้งต้อง ตอแหล๋ เด็กแนว ไม่แว๊น LOVE CBR 150

ชีวิตมัน ๆ ยังไม่สิ้น ก็ซิ่งกันต่อไป

yutsoisu@windowslive.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2010, 11:02:58 PM »

ทางแก้ที่ดีที่สุด...ผมเองก็ใส่หมวกทั้งวัน "ขับส่งเอกสาร" ผมเป็นคนหน้ามัน ย่อมเป็นเหตุแห่งสิว...และยิ่งใช้นานๆ ในหมวกย่อมสะสมแบ็คทีเรีย

วิธีที่ดีที่สุด ให้ใช้ผ้าคุมหน้าครับ คุมทั้งหัวเลยนะ

1.ตัวผ้าจะช่วยซับเหงื่อ ไม่ให้ไปโดนฟองน้ำหมวกกันน็อค และกันฝุ่นโดนใบหน้า และขยันเปลี่ยนผ้าคุมหน้า วันละใบ เท่านี้ก็ใช้หมวกได้ทุกรุ้นแล้วครับ

2. ลดการเหม็นของหมวกกันน็อค อย่างถาวร นานกว่าจะซักอีกที

3. ลดการสูดดมควันพิษจากไอเสียรถ ได้อีก 50% เป็นประโยชน์มากมาย

4. คำเตือน...เวลาเป็นหวัด อย่าใส่ครับ รอจนกว่าจะหายหวัดแล้วค่อยใส่ เพราะมันเป็นการหมักหมม

ต่อให้หมวก แบบไหนยังไงมันก็ต้องสัมผัสใบหน้า หรือว่าจะใส่ครึ่งใบขับ CBR ก็ดูพิลึก ไม่เท่ห์เอาซะเลยนะคุณ...

ใส่ไปเถอะครับ ใบละ 50 บาท เอง ตามแยกไฟแดงต่างๆ อย่าไปซื้อที่ร้านอะไหล่ต่างๆ ไม่มีดีซักอัน ราคาก็แพงกว่า แถมย้วยง่าย ใส่ไม่พอดีหน้า

ใส่ครั้งแรกๆ อาจจะไม่ชิน อึดอัด จนตอนนี้ ผมขาดไม่ได้ ใส่ทุกเวลาที่ขับรถมอไซค์ ทั้งกลางวันกลางคืน ผมใส่หมด ลองดูครับ ลดการเป็นสิวลงได้แน่นอน l13

Boonchai
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2010, 04:13:19 AM »

ผมว่าอย่าลองหมวกเลยคับ ลองใช้โฟมล้างหน้า Eucerin ดูแพงหน่อยแต่ได้ผล
ราคาน่าจะพอๆกับน้ำมันเครื่องสังเคราะห์สัก 2 ขวด ลองดูลองดู >yes
Boonchai
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2010, 04:15:31 AM »

หมวกแพงแค่ไหนจะหุ้มหรือไม่หุ้มแก้ม หากขับรถมาแล้วไม่ล้างหน้า
ก็เป็นสิวอยุ่ดี cryyyyy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์