CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดห็นครับ  (อ่าน 2544 ครั้ง)
mewza_cbr
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2013, 06:24:31 AM »

พี่ๆๆเพื่อน ที่ใช้ cbr 250 ส่วนมากจะเปลี่ยนท่อเป็นท่อแต่งหรือใช้ท่อเดิมครับ

แล้วข้อดีท่อแต่งข้อเสียของท่อแต่งมีมั้ยครับ

ข้อดีท่อเดิมข้อเสียท่อเดิมด้วย

ส่วนตัวผมชอบหมดทั้ง2แบบเลยครับ

เลยมาขอความคิดเห็นได้เป็นการตัดสินใจ เพราะท่อแต่งไม่ใช่ถูกๆเลยครับ

:) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)

cbrRedPredator

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2013, 06:49:41 AM »

ข้อดีท่อเดิม เงียบ ไม่รบกวนชาวบ้าน รอดจากพวกหมาซุ่มตามเสาไฟ

ข้อดีท่อแต่ง เพิ่มฟีลการขับขี่ สมรรถนะดีขึ้นนิดหน่อย
ข้อเสีย หากไปอยู่ในรถของผู้ที่ขี่แบบไม่เกรงใจชาวบ้าน ดัง หนวกหู น่ารำคาญครับ
type96
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2013, 06:21:18 PM »

ชอบท่อเดิมครับ เพราะเงียบกับไม่โดนไถครับ  ;D
PezZiie
-.Best Bike,Best Life.-
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 06:31:39 AM »

ผมชอบท่อแต่งครับ แต่ผมว่ามันหนวกหู  !>>)

-..ไม่หล่อ ไม่เท่ห์ แต่จน..-
atfeel13

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 06:44:53 AM »

ผมชอบท่อแต่ง  แต่ใส่ท่อเงียบ   ;D
รอจนเมียเงียบ ค่อยเอาเงินเมียไปซื้อท่อแต่ง *^%#
แต่จะไม่ใส่ท่อแต่ง เพราะเดียวเมืยรู้  :o
รอจนมันไม่รู้ ค่อยเอามาใส่ท่อแต่ง   :P
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 02:12:25 PM »

ท่อเดิมอีกหนึ่งเสียงครับ <%6 <%6 <%6

SzAVowY

The HardCore For Life!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 03:52:16 PM »

ผมชอบท่อแต่ง  แต่ใส่ท่อเงียบ   ;D
รอจนเมียเงียบ ค่อยเอาเงินเมียไปซื้อท่อแต่ง *^%#
แต่จะไม่ใส่ท่อแต่ง เพราะเดียวเมืยรู้  :o
รอจนมันไม่รู้ ค่อยเอามาใส่ท่อแต่ง   :P

แวะมาฮาครับ  >som
ส่วนตัวผมชอบท่อเงียบนะครับ แต่ท่อแต่งก็สวย ถ้าไม่คิดมากก็สลับกันใส่คงไม่เสียหายอะไรครับ  l13

timotooo

เท่กว่าเรา มีอีกเป็นล้าน ...

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 05:00:31 PM »

... ผมเลือกท่อเดิมครับ .. ถ้าเป็นรถใช้งานในชีวิตประจำวัน ท่อเดิมก็พอแล้วสำหรับผม ...

... เวลาออกทริปแบบยาวๆขึ้นเหนือหลายวัน ผมก็คิดนะว่าถ้าได้ท่อแต่ง ทางตรงคงสบายกว่าท่อเดิม .. แต่ผมคิดต่อจากนั้นก็คือ ถ้าใช้ท่อเดิม กลับมาเครื่อง ลูก แหวน ก็คงจะยังอยู่ในสภาพ
ดีกว่าใส่ท่อแต่งไป โดยที่ความเร็วหรืออัตราเร่งที่ได้ก็ต่างกันไม่มากมาย ... ท่อแต่งถ้าดีก็ดีไป วิ่งสั้นๆมันไม่รู้สึกถึงความเสียหายหรอกครับ ลองเอาไปวิ่งไกลๆติดกันสัก 3-4 วันโดยมีช่วงที่ต้องแช่ยาวๆ 4-500 กม.ดู
สิครับ กำลังเครื่องจะเปลี่ยนไปจนรู้สึกได้เลย เพราะรถสูบเดียว เวลามันหลวมนิดเดียว จะเห็นผลง่ายมาก ...

... แต่ถ้าขี่ไม่บ่อย ไม่ได้ขี่ไปทำงานทุกวัน ไม่เสี่ยงด่านจราจร และท้ายที่สุดคือชอบ ใส่ได้เลยครับ มันให้สมรรถนะที่สูงกว่าท่อเดิมแน่นอนถ้าได้ท่อดีๆ ...

... สุดท้ายถ้าเปลี่ยนแล้ว อยากให้ลองเปรียบเทียบท่อเดิมท่อแต่งกับประโยชน์ในการใช้งานอย่างเปิดใจ แล้วจะพบคำตอบที่เหมาะกับตัวเองครับ ...

;) ;) ;)

จำหน่ายกระจกแต่งทรงเหลี่ยมฐานยึดตรงรุ่น CBR150/250 เป๊ะๆ ไม่ต้องเจาะแปลง .. http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=49639.0 .. ร้านค้าสปอนเซอร์เว๊ปจ้า
aum
อั้ม
Certified Trader
*

ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

pongsuk-aum@msn.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2013, 10:49:56 PM »

ท่อเดิม 1 เสียงครับ

pongsuk-aum@msn.com
facebook.com/pongsuk.lekmee
08-4642-4036
mewza_cbr

« ตอบ #9 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2013, 08:53:23 PM »

... ผมเลือกท่อเดิมครับ .. ถ้าเป็นรถใช้งานในชีวิตประจำวัน ท่อเดิมก็พอแล้วสำหรับผม ...

... เวลาออกทริปแบบยาวๆขึ้นเหนือหลายวัน ผมก็คิดนะว่าถ้าได้ท่อแต่ง ทางตรงคงสบายกว่าท่อเดิม .. แต่ผมคิดต่อจากนั้นก็คือ ถ้าใช้ท่อเดิม กลับมาเครื่อง ลูก แหวน ก็คงจะยังอยู่ในสภาพ
ดีกว่าใส่ท่อแต่งไป โดยที่ความเร็วหรืออัตราเร่งที่ได้ก็ต่างกันไม่มากมาย ... ท่อแต่งถ้าดีก็ดีไป วิ่งสั้นๆมันไม่รู้สึกถึงความเสียหายหรอกครับ ลองเอาไปวิ่งไกลๆติดกันสัก 3-4 วันโดยมีช่วงที่ต้องแช่ยาวๆ 4-500 กม.ดู
สิครับ กำลังเครื่องจะเปลี่ยนไปจนรู้สึกได้เลย เพราะรถสูบเดียว เวลามันหลวมนิดเดียว จะเห็นผลง่ายมาก ...

... แต่ถ้าขี่ไม่บ่อย ไม่ได้ขี่ไปทำงานทุกวัน ไม่เสี่ยงด่านจราจร และท้ายที่สุดคือชอบ ใส่ได้เลยครับ มันให้สมรรถนะที่สูงกว่าท่อเดิมแน่นอนถ้าได้ท่อดีๆ ...

... สุดท้ายถ้าเปลี่ยนแล้ว อยากให้ลองเปรียบเทียบท่อเดิมท่อแต่งกับประโยชน์ในการใช้งานอย่างเปิดใจ แล้วจะพบคำตอบที่เหมาะกับตัวเองครับ ...

;) ;) ;)

ได้ความรู้เยอะมากเลยครับ ขอบคุณครับผม  ;) ;) ;) ;)

varit2525
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2013, 07:06:09 PM »

ท่อเดิมรอดจากพี่หนวด ท่อแต่งรอบมาไวบิดมันกว่า สรุปผมขายท่อแต่งแล้วใส่ท่อเดิมผ่าครับ ไม่อยากเจอพี่หนวดปรับ แต่ผมผ่าไม่ดังมาก เอาแบบนุ่มๆที่ร้านพิน ออเงิน500บ.
index_v3
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #11 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2013, 10:06:27 PM »

ท่อเดิมๆครับ
mewza_cbr

« ตอบ #12 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2013, 05:20:05 AM »

ท่อเดิมรอดจากพี่หนวด ท่อแต่งรอบมาไวบิดมันกว่า สรุปผมขายท่อแต่งแล้วใส่ท่อเดิมผ่าครับ ไม่อยากเจอพี่หนวดปรับ แต่ผมผ่าไม่ดังมาก เอาแบบนุ่มๆที่ร้านพิน ออเงิน500บ.
ผมก็ไปผ่ามาแล้วว แต่ก็อยากได้ท่อแต่งอีก โลภจังเลยน่ะเรา

!dead !dead !dead !dead !dead !dead

Figure
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2013, 03:50:39 PM »

ผมชอบท่อแต่งทรง Aka แต่ขอแบบเสียงเงียบๆนะครับใส่แล้วหล่อกว่าท่อเดิมเยอะ ผมว่าท่อเดิม CBR มี่มันทุเรศจิง คหสต.นะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์