CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขี่bigbikeให้สนุกและปลอดภัย  (อ่าน 12760 ครั้ง)
Kachi
ขับช้าๆ แต่อย่าให้ใครแซง
I'm CBRsCLUB

CBR มือใหม่ อามี่ 101 (สาเกตนคร) มมส.

« ตอบ #20 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2009, 09:15:19 AM »

หมวกดีๆนี้ real นี้จะดีพอมั้ยอะพี่ถ้าใบเป็นหมื่นคงอดข้าวเป็นปี

แล้วrealกะ index นี้อันไหนดีกว่ากันอะคับ

Real แน่นอนครับ คอนเฟิร์ม   !goodjob !goodjob !goodjob

หาเพื่อนๆสมาชิก ร้อยเอ็ด คับ หรือ จ. ใกล้เคียง และทั้งภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ของเราครับ เอาไว้พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันคับไป ทริป กัน  083-3510-109 อามี่ คับผม

moodood

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« ตอบ #21 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2009, 02:25:13 AM »

ยอดเยี่ยม กระเทียมหวาน
EYE_SUKSAWAT42
ถึงจะเก่า แต่ก็เก๋านะเฟ้ย
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2009, 08:03:59 PM »

ขอบคุณพี่ๆจาก 59ไบท์ด้วยครับ ;)
NUENG
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2009, 06:09:13 AM »

>coooool เห็นด้วยครับมิ้ง จากประสบการณ์วันอาทิตย์ที่ 14 มิ.ย.2552 ผมก็ประสบอุบัติเหตุ
ชนหลังรถกระบะ ด้วยความเร็วที่มากพอสมควรที่ 120 กม./ชม. (ไมล์ค้าง) ผลที่ออกมา ตัวผม
ไม่มีส่วนไหนหัก แค่เป็นแผลถลอกที่ขา และที่นิ้วมือเล็กน้อย และช้ำนิดหน่อย
แต่โชคดีที่ผมไปซื้อแจ็กเก็ตแบบมีเซฟตี้ที่ไหล่ หลัง ศอก ของscoyco และใส่ถุงมือหนังของ scorpion หมวกกันน็อตของ Real Stealth สีดำด้าน ใส่กางเกงยีนต์ รองเท้าหุ้มส้นของ Hi-Tec
(ไม่ได้มาโฆษณานะครับ) ถ้าผมไม่มีอุปกรณ์เหล่านี้ผมคงตายไปแล้วละ หรือนอนเจ็บยาวแน่ครับ
อย่างที่มิ้งบอกมานะถูกต้องครับ ผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง เราไม่ต้องกลัวคนอื่นเขามาว่าเราหรอกครับ
ว่า เวอร์ไปขับรถแค่ 150 CC ใส่ซะเต็มตัวเลย คิดเอาครับถ้าเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้นมา
วินาทีนั้นคุณคงบอกกับตัวเอง รู้งี้ใส่ให้ครบที่ดี แต่ถ้าตายขึ้นมาจะซวยนะครับ
ออ...และฝากไว้นะครับคนที่ยังไม่ได้เรียนขับขี่ปลอดภัยก็ไปเรียนกันนะครับ
ที่รอดมาได้ก็เพราะเรียนขับขี่ปลอดภัยมาด้วยครับ  ก่อนชนผมไม่ตกใจมีสติเตรียมตัวที่จะชน
ผมเอาไหล่ขึ้นมาแนบคอ ขาผมยันที่ท้ายรถกระบะ เอี้ยวตัวเอาด้านไหล่ชนที่ตู้รถกระบะ
เอาด้านที่หนาที่สุดของร่างกายเข้าเพื่อรับแรงกระแทก เพื่อที่จะได้เจ็บน้อยที่สุด
ผลก็คือกระเด้งไปชนตู้ท้ายกระบะ แล้วร่วงมากลิ้งกับพื้นครับ
พอร่างกายหยุดกลิ้งแล้ว ผมก็นอนกดตามตัว แล้วค่อยๆ ขยับแขนขาดูอาการตามร่างกาย
และค่อยคลานไปข้างฟุตบาท ครับ ไม่ต้องห่วงรถนะครับช่างมันเอาตัวเองให้รอดก่อนครับ
สุดท้ายนี้ผมขอฝากไว้นะครับ เรียนขับขี่ปลอดภัยกันนะครับสำหรับคนที่ยังไม่เรียน หรือหาความรู้
ในการขับขี่กันนะครับ และตั้งสติไว้ เพราะการมีสติทำให้เราอาจจะบาดเจ็บน้อยที่สุดได้ครับ
และขับขี่ระมัดระวังให้มากๆนะครับ โชคดีทุกท่านครับ  ;)

Candymothh
Bluemothh cbr

Every Step Freedom : อิสระทุกท่วงท่า

« ตอบ #24 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2009, 10:19:53 PM »

สุดยอดครับผม ได้ความรู้มากมาย

>coooool

เดี๋ยวอีก 2 เดือน จะถอย CBR 150 แล้ววุ้ย 555+  !hoehoe

>som ติดต่อผมได้ที่ lfc_atom2@hotmail.com

หรือ Liverpool-1.hi5.com  >som

hi5  นะครับผม  http://Liverpool-1.hi5.com

E-mail : mothh_linkinpark@hotmail.com
Pochcbrclub
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2009, 11:52:50 PM »

พี่หมวกเรียววัสดุเป็น พลาสติก หรือ ไฟเบอร์
Arunthorn
**

The Dark Knight

« ตอบ #26 เมื่อ: 12, มกราคม 2010, 06:36:50 AM »

!hoehoe !hoehoe !hoehoe >coooool >coooool >coooool l13 l13 l13
เพียวคุง
ชีวิตมันมีสเต็ปของตัวมันเอง ดังนั้นไม่ต้องรีบข้ามสเต็ป...แค่...ค่อยๆไปก็พอแล้ว

takriew@hotmail.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 13, มกราคม 2010, 05:12:30 AM »

>konan >konan >konanความรู้ดีจิงๆ ขอบคุณครับ l4 l4 l4

We 're the touring not the racing
icefoyomay
STUNT BIKE 100%
**

!!_ ยกล้อจนเย็นไปทั้งคัน_!!

ICE_Gen4@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 17, มกราคม 2010, 03:26:58 AM »

!goodjob

MidnightX
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 30, เมษายน 2010, 07:43:05 AM »

_______?$$$$`_______________________________,,,__
________?$$$$`_______________________________,,,__
_______?$$$$$$$`_________________________?$$$`_
________`$$$$$$$`______,,________,,_______?$$$$?_
_________`$$$$$$$`____?$$`_____?$$`____?$$$$$?_
__________`$$$$$$$`_?$$$$$`_?$$$$$`__?$$$$$$$?_
___________`$$$$$$$_$$$$$$$_$$$$$$$_?$$$$$$$?_
____________`$$$$$$_$$$$$$$_$$$$$$$`?$$$$$$?_
___,,,,,,______`$$$$$$_$$$$$$$_$$$$$$$_$$$$$$?_
_?$$$$$`____`$$$$$$_$$$$$$$_$$$$$$$_$$$$$$?_
?$$$$$$$$$`?$$$$$$$_$$$$$$$_$$$$$$$_$$$$$?_
?$$$$$$$$$$$$$$$$$$_$$$$$$$_$$$$$$$_$$$$$?_
___`$$$$$$$$$$$$$$$_$$$$$$$_$$$$$$_$$$$$$?_
______`$$$$$$$$$$$$$_$$$$$__$$_$$$$$$_$$?_
_______`$$$$$$$$$$$$,___,$$$$,_____,$$$$$?_
_________`$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$?_
__________`$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$?_
____________`$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$?_
_______________`$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$
___________________________________$$$$$$$$$ 
___________________________________$$$___$ 
___________________________$$$____$$$$ 
_________________________$$$$$$$__$$$$$$$$$$$ 
_______________________$$$$$$$$$___$$$$$$$$$$$ 
_______________________$$$___$______$$$$$$$$$$ 
________________$$$$__$$$$_________________$$$ 
_____________$__$$$$__$$$$$$$$$$$_____$____$$$ 
__________$$$___$$$$___$$$$$$$$$$$__$$$$__$$$$ 
_________$$$$___$$$$$___$$$$$$$$$$__$$$$$$$$$ 
____$____$$$_____$$$$__________$$$___$$$$$$$ 
__$$$$__$$$$_____$$$$_____$____$$$_____$ 
__$$$$__$$$_______$$$$__$$$$$$$$$$ 
___$$$$$$$$$______$$$$__$$$$$$$$$ 
___$$$$$$$$$$_____$$$$___$$$$$$ 
___$$$$$$$$$$$_____$$$ 
____$$$$$$$$$$$____$$$$ 
____$$$$$__$$$$$___$$$ 
____$$$$$___$$$$$$ 
____$$$$$____$$$ 
_____$$$$ 
_____$$$$

kitthana
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #30 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2010, 03:17:40 AM »

ขอบคุณอย่างเรงครับ กำลังจะหาความรู้อยู่จะซื้อนินจา แต่ไม่เคยเล่นรถเกิน115 cc พี่ๆที่บอร์ดนินจาแนะให้มาหา 150 ก่อนน่ะ โดนถีบมาหัดว่าง้านนนน
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์