CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสติ๊กเกอร์ขอบล้อครับๆ  (อ่าน 3166 ครั้ง)
myngwieneo
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

Someday At Horizon

« เมื่อ: 13, มีนาคม 2013, 09:29:56 AM »

อยากถามพวกพี่ ๆ ว่า ผมซื้อ สติ๊กเกอร์ขอบล้อ 3m ของ monster สีแดงมาอ่าครับๆ แต่พอติดเรียบร้อยแล้ว ทำไมไม่เห็น มันเรืองแสงแบบพี่ ๆๆ กันเลยอ่ะครับๆ ที่มืดๆๆแล้วมีไฟส่องมันก็ไม่ยอม เรืองแสงอ่ะครับๆ ผมอยากทราบว่า สติ๊กเกอร์แบบนี้นี่ มีของปลอมรึแป่าวครับๆ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุนครับๆ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 13, มีนาคม 2013, 12:20:49 PM »

แล้วซื้อที่ไหนมาครับ <%6 <%6 <%6

Suppanuttapon
Certified Trader
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, มีนาคม 2013, 06:44:26 PM »

ราคาเท่าไหร่ กล่องลักษณะอย่างไร ร้านไหน  :-\

myngwieneo

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, มีนาคม 2013, 09:59:16 PM »

ผมซื้อร้านแถวบ้านครับ ที่ดอนเมืองครับผม กล่อง เป็น Monster แบบในรูปที่ผมเคยเห็น เด๊ะเลยครับ ราคา 80 บาทครับ
myngwieneo

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, มีนาคม 2013, 10:05:40 PM »

ลักษณะกล่อง เป็นนกล่องพพลาสติก ละก็พื้นเป็นสีดำครับ เขียน คำว่า monster ละก็ ขีดสัญลักษณ์ ของ monster มี 3 อันครับๆ
kingryu
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, มีนาคม 2013, 10:58:58 PM »

สะท้อนแสงหรือไม่
ดูที่หน้าสติ๊กเกอร์ก็รู้ครับ
ถ้าดูแล้วสีมีลักษณะเป็นเกร็ด
มันจะสะท้อนแสงได้ครับ
ถ้าเป็นสีพื้นเรียบ ๆ เลย
ส่วนใหญ่จะไม่สะท้อนแสงครับ

fernando

มองต่ำเราเหลือ มองเหนือเราขาด""

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, มีนาคม 2013, 11:27:09 PM »

!wanwan
myngwieneo

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, มีนาคม 2013, 11:49:33 PM »

ขอบคุณครัผมๆๆ เท่าที่ดูมา มันเป็นเกร็ดๆๆ ครับ แต่ก่อนผมติดอ่าครับ ผมเอาน้ำยาล้างจานผสมน้ำ แล้วก็ ชโลมที่ ขอบล้อหน่อยๆๆ อ่าครับ ไม่รุ้ว่าทำถูกป่าว มันจะมีผล กับสติ๊กเกอร์รึป่าวครับๆ ^^
บอม ยอดชาย
เพื่อชีวิต~มันอยู่ที่ใจ!!!
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 12:06:01 AM »

สะท้อนแสงหรือไม่
ดูที่หน้าสติ๊กเกอร์ก็รู้ครับ
ถ้าดูแล้วสีมีลักษณะเป็นเกร็ด
มันจะสะท้อนแสงได้ครับ
ถ้าเป็นสีพื้นเรียบ ๆ เลย
ส่วนใหญ่จะไม่สะท้อนแสงครับ
!goodjob

รถพัง...ก็ตังค์กู ~ อยากสวยอย่ากลัวแพง...อยากแรงอย่ากลัวพัง!!!~
+อย่าเปลี่ยนไป...จนไม่เหลือตัวของตนเอง+ @ตัวเล็กรถใหญ่...ตัวใหญ่รถเล็ก@
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 12:22:47 AM »

ขอบคุณครัผมๆๆ เท่าที่ดูมา มันเป็นเกร็ดๆๆ ครับ แต่ก่อนผมติดอ่าครับ ผมเอาน้ำยาล้างจานผสมน้ำ แล้วก็ ชโลมที่ ขอบล้อหน่อยๆๆ อ่าครับ ไม่รุ้ว่าทำถูกป่าว มันจะมีผล กับสติ๊กเกอร์รึป่าวครับๆ ^^
ไม่มีผลครับ แต่ผมว่ามันสะท้อนเเสงนะไม่งั้นก็ลองเอากล้องที่มีเฟรชถ่ายรูปที่ล้อตอนมืดๆดูสิครับเดี๋ยวก็รู้ <%6 <%6 <%6

myngwieneo

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 02:07:56 AM »

โอเครครับพี่ๆ ขอบคุนมากๆๆสำหรับคำแนะนำครัลๆ
comboo
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 05:00:10 AM »

ถ้าไม่เรืองแสงจิงๆก็ไปซื้อที่ office depot ครับ มีขาย3m เรืองแสงเป็นม้วนๆ เผื่อแปะพลาด >coooool

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์