CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดใจเรื่อง ยาง เลือกม่ายถูกอ่ะครับขอความเห็นนิดคับ  (อ่าน 9348 ครั้ง)
Onaja
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2009, 04:02:00 AM »

คือ กำลังจะเปลี่ยนอ่ะครับ สนใจ tt900และirc wing และก็ มิชชาลิน ไพลอต รบกวนขอความเห็นหน่อยคราบ

ต่ออีก นิดครับ พอดีอยู่แถวเกษตรได้ข่าวว่ามีจุดนัดเจอกันของคนในคลับไกล้ๆเกษตร อยากไปร่วมด้วยอ่ะครับขอรายละเอียดหน่อยได้ไหมครับ
:-\

ถอยหลัง 1 ก้าวเพื่อที่จะกระโจนไปข้างหน้าดีกว่า ดันทุรังฝ่าไปโดยไม่มองสิ่งใด
หากวันหนึ่งเธอมองหารักแท้  แต่เธอมองไม่เห็น นั้นเพราะเธอมองไกลเกินไปทั้งที่จริงรักแท้อาจจะอยู่ตรงหน้าเธอเอง

icekhothai
ชอบมันนัก ไม่รักดี
I'm CBRsCLUB

sutat007_951@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2009, 05:15:06 AM »

รอท่านผู้รู้นะครับ  :D

ยังไม่เคยเปลี่ยนยางซักทีเลยครับ  ;D
tassayu
ถ้าสำนึกดี ---->>>> สังคมมันก็จะดี
CBR Commando

มหาลัยชีวิตคณะศาสตร์การดื่มสาขาเหล้าและเบียร์

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2009, 08:04:18 PM »

ยางแล้วแต่ชอบเลยครับ  ดดยส่วนตัวผมใช้ ดัลลอป tt900 อยู่ ก็ใช้ดีกว่ายางเดิมติดรถครับ   มิชลินกับ irc wing ยังไม่คยลองเลยครับ(รอท่นอื่นที่เคยใช้มาตอบอีกทีละกันครับ)   คราวหน้าว่าจะเล่น irc wing ดูมั่งครับ    ;D
เบื่อ tt900 แล้ว   ต้องลองไปเรื่อยๆแล้วแต่ว่าเราจะชอบแบบไหนครับ

ส่วนเรื่องมิตติ้งย่อย จะมีทุกวันพุธครับ ที่แมคแวลู่ เส้นนวมินทร์ โดยส่วนมากก็มานั่งคุยและก็ไปกินข้าวกันซะเป็นส่วนใหญ่ครับ

Uploaded with ImageShack.us
เรียบๆ ง่ายๆในที่แจ้ง   แต่มีเยอะมากมาย ในที่มืด
hyperpro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2009, 08:27:59 PM »

จากที่เคยลองมาทั้ง3ยี่ห้อดังกล่าว

tt900 คุ้มกว่าครับ
pilot ดี แต่ไม่นาน เสื่อมไวมาก
wing ก็ดี แต่หาซื้อยาก และเก่าเก็บซะเยอะ
poch
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2009, 08:31:00 PM »

ผมว่าขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ ถ้าใช้งานทุกวันก็ต้อง tt900 ครับเพราะเหนียวครับแต่ถ้าจอดนานและไม่ค่อยได้ใช้รถ ก็ต้อง irc wing ครับ แต่ส่วน มิสชะลิน ผมว่ายางเนื้อยางมันแข็งไปหน่อยครับไม่เหมาะกับบ้านเราผมพูดถูกเปล่าครับหรือใครที่รู้จริงตอบด้วยเพราะผมได้เคยใช้แล้ว :D
Onaja
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2009, 02:34:58 AM »

ขอบคุณครับแหะๆๆ ตกลง tt900 ท่าจะแจ่มสุดเพราะผมวิ่งงานเยอะ ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

มิตติ้งย่อย ทุกวันพุธ ที่แมคแวลู่อ่ะครับ มีเวลาแน่นอนไหมครับแล้วถ้าไปแล้วจะทักทายกันยังงัยดีหน้อ 
???

ถอยหลัง 1 ก้าวเพื่อที่จะกระโจนไปข้างหน้าดีกว่า ดันทุรังฝ่าไปโดยไม่มองสิ่งใด
หากวันหนึ่งเธอมองหารักแท้  แต่เธอมองไม่เห็น นั้นเพราะเธอมองไกลเกินไปทั้งที่จริงรักแท้อาจจะอยู่ตรงหน้าเธอเอง
NONG 278

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั่น

n-nongn@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2009, 06:01:14 PM »

!wanwan !wanwan

////////////////หนูจะเป็นลูกที่ดีของพ่อ   และผมจะเป็นพ่อที่ดีของลูก/////////////////
sorn39
CBR โรงกลั่นครับ
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #7 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 07:02:26 AM »

ใช้wing มา 24000kmเคยวิ่งที่เขาใหญ่กับไปเชียงใหม่ เข้าโค้งดีไม่มีปัญหา  ช่วง10000kmไปแล้ว ผมว่ายางมันแข็ง แต่ก็ยังเบรคได้ดีพอสมควร
ช่วยเซพแบบกดเบรคหนักๆ มาหลายครั้งมาก

ตอนนี้ใช้ tt900 ความรู้สึกแรกที่ใช้คือเหมือนหน้ายางมันแบนกว่าwing เวลาเข้าโค้งมันจะดูดโค้งกว่า เรื่องลุยฝน เปลี่ยนมา 3วัน เจอเลยฝนแรก วันที่ในเมืองน้ำท่วม
ผมใช้เส้นเกษตร นวมินทร์ วิ่ง100ขึ้น รู้สึกดีครับรีดน้ำได้ดี ยอมอยู่โค้งเดียว ตรงแยกที่ตัดพระรามเก้าไปลาดพร้าวช่วงโค้งที่มีสะพานข้ามคลอง ต้องเบา

ส่วนpilot ต้องรอคราวหน้าแล้วละครับ สั่งซื้อในนี้ไว้รอไม่ไหวเพราะมีเหตุการณ์เฉียด เลยต้องเปลี่ยนก่อน

ราคาที่เปลี่ยนมา 1820
 ถาม wing 1900 ร้านที่วงเวียน22

ว่างๆ ก็มาแถวmaxได้ครับ ปากซอยบ้านผมเอง แต่ไม่ได้เจอผมหรอก ทำงานไม่เป็นเวลา
แต่เห็นมีเพื่อนในคลับอยู่ 3คัน ยังไม่ได้เข้าไปทักเลย ที่อยู่ร้านขายไก่ย่าง (ไว้ว่างๆจะเข้าไปอุดหนุน)
 !wanwan

Ravy 9
Electrical Engineer

โ X u' J

keratiwut@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 10:16:08 AM »

;D ;D......ร้านเฮียกริชกะพี่ฝนนี่เอง

สงสัยรวยแล้วมั้งตอนนี้ต้องไปกินฟรีซ่ะหน่อย

:P :P :P :P :P :P

tonkissme
อยากแรงต้องแซงทางโค้ง

รักทุกคน รัก CBR

tonkissme@hotmail.com tonkissme00@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 02:50:13 PM »

;) ;)

*-* tonspeedking.hi5.com  ???

CBR CLUB

ผู้หญิง ชอบคนดี    รักคนเลว  แต่แต่งกับคนรวย   
naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #10 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 05:51:33 PM »

แล้วราคา tt900 หน้า-หลัง ราคาเท่าไหร่ คับ
 ???

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

NongBank

เศษแก้วมันบาดคน แต่คำพูดของเศษคนมันบาดใจ . . .

« ตอบ #11 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 06:17:20 PM »

นั่นจิ tt900 หน้า - ราคาเท่าไหร่ครับ  ???

hyperpro
Ubuntu Club

บ้าทุกโค้ง

nah_kub@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 08:25:15 PM »

แล้วราคา tt900 หน้า-หลัง ราคาเท่าไหร่ คับ
 ???

ประมาณ 1800 +- นิดหน่อยครับ ยางTL นะครับ

Onaja
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 08:55:04 PM »

อิอิ ซื้อมาแว้ว แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ รอว่างก่อน งานเข้าเลยช่วงนี้ แล้วที่ max นี่อยู่กันถึงกี่โมงครับเนี้ย
ผมมานงานเลิก ตั้ง 1 ทุ่ม อ่ะดิ กว่าจะถึงบ้านอีก 3 ทุ่มเลิกกันหมดยังงับ

tassayu
ถ้าสำนึกดี ---->>>> สังคมมันก็จะดี

มหาลัยชีวิตคณะศาสตร์การดื่มสาขาเหล้าและเบียร์

« ตอบ #14 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 11:34:03 PM »

ก็ 2 ทุ่ม เป็นต้นไปครับ จะเลิกนั้นเวลาประมาณ 4 ทุ่มได้มั้งครับ  :-[ :-[                ไปหาข้าวกินกัน  !>>)

เรียบๆ ง่ายๆในที่แจ้ง   แต่มีเยอะมากมาย ในที่มืด
fair
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2009, 03:35:26 AM »

กำลังจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ คิดไปคิดมา TT900 น่าจะลงตัวกว่า Pilot นะ แต่ราคามาใกล้ๆกันเลย
lady_man777
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2009, 11:55:08 PM »

???อ้าว แล้วยางติดรถมันไม่ดียังงัยคับ เพราะผมเพิ่งสั่งให้ร้านเค้าซื้อมาเปลี่ยนให้ จะเปลี่ยนเสาร์นี้แล้ว :-\
tassayu

« ตอบ #17 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2009, 12:26:58 AM »

ยางติดรถมันก็ดีในระดับของมัน    :-\

แต่ถ้าลอง tt900 หรือ irc wing  แล้วจะรู้ถึงความแตกต่าง ;D

แล้วทีนี้จะรู้ว่า รู้งี้เปลี่ยนตั้งนานแล้ว  !hoehoe

lady_man777
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2009, 11:29:27 PM »

;) ;)ขอบคุณคับแล้วจะลองดู ;)
ao09
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2009, 07:43:05 PM »

ผมไปเปลี่ยนยางเมื่อวันอังคารที่ผ่านมาที่ร้านเอกไพบูรณ์มาคับของ   irc  wing1900คับเค้าเปลี่ยนให้ด้วยพร้อมจุ๊บด้วย :D
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์