CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Big Trip Phuket 2012 CbrsClub HatYai SongKhla By Levis702 (ภาค1)  (อ่าน 11029 ครั้ง)
levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« เมื่อ: 19, เมษายน 2012, 05:49:41 AM »

สวัสดีครับปีนี้ก็เป็นอีกครั้งสำหรับทริปใหญ่ประจำปีของภาคใต้ ที่ต้องออกเดินทางล่าฝันกันอีกครั้ง ปีนี้เราไปกันที่เดิมก็คือจังหวัดภูเก็ตครับ ผมจะค่อยๆเล่าภาพบรรยากาศไปเรื่อยๆนะครับ ปาดได้เต็มที่เลยครับผม รูปมีทั้งหมดสำหรับชุดนี้ 399 รูปครับจะแบ่งเป็นภาคๆเป็นวันๆกันไปนะครับ

เรานัดกันหน้าหน้าบิ๊คซีคลองแหเวลาตีห้าตรงครับ นี้ก็เป็นเวลาของช่วงเช้าที่ต้องรีบอาน้ำแต่งตัวครับ บางคนดีใจจนถึงกับนอนไม่หลับกันเลยทีเดียว

ผมจะบันทึกเลขไมล์เอาไว้เสมอเพื่อเป็นการเช็คระยะของการเดินทางทริปนั้นๆครับ

ผมกับคุณ memepoo ก็ไปด้วยกันครับสำหรับทริปนี้แต่คุณ memepoo เดินทางไปกับ กระบะ(big blue) แทนครับ

และเมื่อมาถึงที่นัดหมายผมก็เจอน้องก๊อฟมารออยู่ก่อนหน้าผมแล้ว เป็นเรื่องที่ดีสำหรับการมาก่อนการนัด เราต้องรักษาเวลาส่วนรวมเป็นหลักเสมอ

ตามมาติดๆกับคุณ สรา รนา วันนี้พากระต่ายน้อยนากาโน่ออกมายลโฉมกันแล้ว

หลักจากนั้นไม่นาน น้องปอนและน้องคีมก็ตามมาติดๆ รักษาเวลาดีมากๆ

ปลาย pai5555 ก็มาถึงไล่เลียกันครับ ท่าทางเหมือนยังไม่ได้นอน 555

ทุกคนก็เริ่มทะยอยกันมา คนนี้น้องซันไบค์เกอร์ครับ

และแล้วคุณชัย 125cc ก็พาเจ้ายักษ์มาครับสำหรับทริปนี้ เนื่องจากว่ารถcbr150 สุดที่รักมีปัญหานิดหน่อยครับ

วันนี้เราก็มีสมาชิคใหม่ 2 ท่านครับเพิ่งจะมาออกทริปกับเราเป็นคร้ังแรก คุณชัย กับคุณรงค์ ยินดีมากๆครับ

เมื่อเห็นแก่เวลาอันสมควรแกเวลานัดหมายแล้ว เราจึงออกเดินทางมาเติมน้ำมันกันจุดแรก ที่ปั้ม4แยกคูหาครับ เพื่อมุ่งหน้าไปยัง 4แยกพัทลุง

levis702
CBR Szone

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, เมษายน 2012, 06:06:51 AM »

และแล้วเราก็เดินทางมาถึง 4 แยกพัทลุงเพื่อหาอะไรกินกันมื้อเช้า

หน้าตาเหมือนยังไม่ค่อยตื่น555 

คีมทริปใหญ่ๆแบบนี้ไม่เคยพลาด

ปลายนี้เป็นครั้งแรกที่ได้เดินทางมาทริปใหญ่ประจำปีกับผม

อิอิหนีลูกเที่ยวเลยงานนี้  l11

และนี้ก็ผมเองครับตากล้องประจำทีมและประจำทริปนี้ครับ

น้องซันลังเลอยู่พักใหญ่สำหรับการมาทริปนี้แต่สุดท้ายก็ตัดสินใจเดินทางมากกับพวกเรา ผมยินดีมากๆครับคุณทำสำเร็จแล้ว  >coooool

คุณอ๊อฟ xjapan มาคอยเราอยู่ที่จุดนี้ก่อนเราเดินทางมาถึงครับ หลังจากเมื่อปีที่แล้วนั่งดูรูปอยู่ที่บ้าน  l8

เป็นเซเว่นอีก เซเว่นที่คนที่จะเดินทางไป ตรัง กระบี่ ภูเก็ต ต้องมาแวะพัก

อาหารเช้าสำหรับผมมื้อนี้คงหนีไม่พ้นไวไวควิ๊กซะแล้ว  l10

คุณชัยเป็นบุคคลที่พูดคุยด้วยแล้วต้องมีรอยยิ้มกลับมาเสมอ

คุณกุ้งไม่บ่อยนักที่เราจะได้เดินทางร่วบกับเธอ เธอมัคจะพลอยมุขขำอยู่เสมอนั้นก็แปลว่าเราต้อง ฮากันไปยาวๆอีกนั้นเอง  >som

คุณชัยวันนี้ไม่ค่อยฮาเท่าไหร่เพราะเห็นเพื่อนเค้าขี่ cbr150 กันแต่ตัวเองต้องมาขับกระบะ  <cry

ทุกคนแจ่มใส่สำหรับวันนี้ 1 ปีเต็มๆสำหรับการรอคอย

ก่อนออกจากจุดนี้เก็บภาพความประทับใจกันอีกสักรูป
levis702
CBR Szone

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, เมษายน 2012, 06:19:01 AM »

น้องปอนกับ b&w

เป็นที่หมายปองสำหรับสาวกโมริวากิมากๆ แผงคอชุดนี้ 1 ชิ้นราคาก็ ครึ่งหมื่นไปแล้วพี่น้อง งานเทพๆสมราคาค่าตัว

ลายนากาโน่ใบนี้เข้ากับรถ แดงขาวน้ำเงินมากๆครับ

สำหรับน้องซันมาพร้อมชุดป้องกันเต็มที่

อุ้ยๆมือมันลั่น หน้าเบลอหลังชัด -*-  nooooo

:'(

จุดที่ 2 ปั้มแถวไหนไม่รู้จำไม่ได้  ???

ปลายแวะพักกินน้ำมันเครื่อง nooooo

สัมภาระส่วนใหญ่จะอยู่ในรถกระบะคุณชัยครับ

รถปลายลมอ่อนโดยหาสาเหตุไม่เจอเราก็ได้แต่เติมลมคอยสังเกตุกันต่อไปว่ายังลมอ่อนอีกหรือเปล่า

levis702
CBR Szone

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, เมษายน 2012, 06:28:37 AM »

ภาพมีชีวิต l3

และแล้วเราก็เดินทางมาถึงกระบี่ครับมาที่ร้านคุณเปิ้ลเช่นเคยครับผม

ผ่านมาทางนี้ไม่แวะร้านนี้เหมือนมาไม่ถึง

บ้างครั้งผมก็ต้องการมุมแบบนี้

แว่นกันแดดคือเสื้อเกราะของดวงตา การเดินทางกลางวันแดดแรงๆแบบนี้แว่นเป็นสิ่งจำเป็นมากๆ

ด้านหลังของร้านวิวสวยมากๆครับ

ไอ้ปอนพี่รู้นะว่าตาแกมองอะไร มีไม่กี่อย่างหรอกที่แกจะมองแบบนั้น  l11

ระบายความร้อนด้วยหม้อน้ำ >jakkkk

อร่อยมากๆซ้อน 2 กันเกือบทุกคน  <%6
bboyshadow
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, เมษายน 2012, 07:23:13 AM »

สิ้นสุดการรอคอย กับ อภิมหาไตรภาคแห่งตำนาน ๕ ๕๕๕
LiPo

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, เมษายน 2012, 07:41:55 AM »

>coooool
keemman2
I'm CBRsCLUB

"ชีวิตที่ผ่านน้ำ"

keem_man@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 19, เมษายน 2012, 02:15:11 PM »

รอชมภาคต่อไปครับพี่อ๊อฟ :) :) ทริปนี้เป็นทริปที่ประทับใจมากก >coooool >coooool

dvt09

« ตอบ #7 เมื่อ: 19, เมษายน 2012, 03:59:49 PM »

l13 l13 l13

"ท่อสูตร" มีไว้ใช้ในสนาม  เราไม่สนับสนุนให้ใช้บนถนน
PISINEE
*.* เด็กใต้

i am cbr

jusiripp@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 20, เมษายน 2012, 02:27:54 AM »

!weedwiew
รอชมๆๆ 
ขอบคุณที่แวะมาทักทาย  กันนะคะ   ดีใจที่ได้เป้นส่วนหนึ่งของกลุ่มค่ะ
ขอบคุณ คุณอ๊อฟ levis 702  เล่าเรื่องด้วยภาพ  ชัดเจน  ถึงไม่ได้ไป  ก็ยังได้เห็นบรรยากาศ  ของพวกเราพี่น้อง ชาว s- zone  ที่นับวัน ยิ่งเน่นเฟ้นกันยิ่งขึ้น
มิตรภาพ ที่ดี  จริงๆค่ะ 

รักความเร็ว และถูกกฎจราจรด้วยจ้ะ

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 20, เมษายน 2012, 03:45:51 AM »

:) อยากไปบ้างจัง :'(

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
levis702
CBR Szone

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, เมษายน 2012, 04:21:13 AM »

แดดแรงเอามากๆเล่นเอาแต่ละคนโซมไปตามๆกัน

ถึงแม้ว่าจะไม่เคยสนิทหรือพูดคุยกัน แต่เราก็เป็นเพื่อนกันจนได้เพราะรถเล็กๆคันนึง

ก่อนออกจากจุดนี้เราก็ไม่ลืมเช่นเคยที่จะเก็บรูปสวยๆเอาไว้ย้ำเตืนความทรงจำ

จุดต่อไปที่เราเดินทางมาถึง ก็คือจุดที่กำลังมุ่งหน้าเข้าภูเก็ตอย่างเป็นทางการ เพราะแต่ลำคนเสียน้ำจากการเดินทางต้องแวะกินน้ำให้ร่างกายสดชื่นอยู่เสมอ

ถึงรถพวกเราจะไม่เร็วมากแต่เราให้ความความสำคัญไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ารถบิ๊คไบค์กันเลย

รถมันพร้อมมาแต่โรงงานแล้ว คนหละให้ความสำคัญกับมันมากแค่ไหน เราต้องยกระดับให้กับวงการ cbr

ต่างคนต่างวิ่งหาร่มไม้ทันทีที่จอดรถ >som

คุณรงค์ ถึงจะไม่เคยพูดคุยกันมาก่อน แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาเลยเพราะว่าคุณรงค์เป็นกันเองเอามากๆ

คุณนกนานๆจะผมจะได้กดชัตเตอร์เสียที เพราะเธอวิ่งหนีกล้องผมตลอด แรกๆก็แบบนี้หละครับ ต่อไปจะวิ่งเข้ากล้องเองเลย 555 l11  คนเก่าๆจะรู้ดี

รถของน้องซันคันนี้ เฉพาะของแต่งไบค์เกอร์ก็ร่วมๆ 3 หมื่นเข้าไปแล้วจัดเต็มสุดแล้วในหาดใหญ่คันนี้

บางครั้งเวลาผมตั้งกล้องเอาไว้น้องคีมหรือเพื่อนๆคนไหนว่างๆก็เอาไปกดเล่นกันไป ก็เลยได้มีภาพตัวเองหลุดเข้ามาบ้าง

ผมมัคจะกดชัตเตอร์ตอนยิ้มหรือแนวแอบถ่ายแบบนี้เสมอมันจะได้อารมณ์มากกว่ายืนเก็กท่ามากๆ

ปีนึงครั้งนึงจริงๆถึงจะได้จัดเต็มๆแบบนี้

คุณอ้มหรือที่เรารู้จักกันในนาม "ผู้จัดการ"

อะไรจะโหดปานนั้น 555 nooooo

"รถยนต์ไม่ ต้องมอเตอร์ไซค์เท่านั้น"

levis702
CBR Szone

« ตอบ #11 เมื่อ: 20, เมษายน 2012, 04:34:18 AM »

น้องคีมหนุ่มน้อยเจ้าของ VTR RC51 ที่สวยที่สุดติดอันดับ 1 ใน 5 ของประเทศไทยก็ว่าได้ แต่ทริปนี้ก็ควบเจ้า 150 มาร่วมทริป

คุณชัยบอกผมว่าเวลาถ่ายรูปผมจะไม่ยอมยิ้มเด็จขาด  :fdwrt กำเป็นงั้นไป ซึ่งขัดกับบุคลิกเค้าจริงๆ

ปลายบอกว่าจอดตรงไหนต้องหยอดกาวตรงนั้น  >jakkkk

และแล้วเราก็เดินทางมาถึงสะพานสารสิน l5

รถน้องปอนจุดยึดแฟริ่งหัก  l11

รถผมตัวสะท้อนไฟหน้า ร่วงลงไปกองอยู่ด้านล่าง

รถปลายไฟท้ายเพิ่งเบิคมาใหม่ๆสำหรับทริปนี้ หลุดออกมาทั้งวง l11

ทริปนี้เราขี่กันค่อนข้างจะหมดปลอกซะเป็นส่วนใหญ่ระยะทางเกือบ 1200 กิโลไปกลับ รอบเครื่องทำงาน 9000+ ตลอดเส้นทาง คือท่างตรงเมื่อไหร่ก็ใส่กัน

เมื่อนั้น แต่ก็ใช่ว่าทางโค้งจะช้านะ ถามคนขี่ 250 สิเค้ารู้ดีอิอิ ชิ้นส่วนต่างๆมันก็เลยเริ่มสละตัวเอง 555

วันที่ขี่มา cbr150i คันนี้ร้ายกาจไม่เบาจริงๆ หรือเป็นเพราะสวมวิญญาณนากาโน่ อิอิ  l13
golf23
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 20, เมษายน 2012, 04:38:04 AM »

หร๋อยๆๆๆ !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

Uploaded with ImageShack.us
levis702
CBR Szone

« ตอบ #13 เมื่อ: 20, เมษายน 2012, 05:02:32 AM »

ไฟท้ายหลุดยังไม่พอแถมยังหม้อน้ำรั่วอีกต่างหาก  nooooo

เลือดพรีเดียเตอร์  >eiei

พี่อ้มเล่าให้ฟังว่าเป็นครั้งแรกในชีวิตที่บิดเร็วขนาดนี้ กูไม่น่ามาเจอพวกนี้เลย  >som >eiei

พี่ยิ้มก็ยังยิ้มระรื่นเพราะว่าพี่แกยังไม่หิว หิวเมื่อไหร่เป็นเรื่องเมื่อนั้น  >>no

ชิวิตคนเรามันมีอะไรมากว่าอยู่หน้าคอมพ์ รถมี มีเงิน มีแรง ก็ออกมาหาอะไรแปลกใหม่เสียบ้าง

ชีวิตนี้นับรูปคู่ได้เลยตามนั้นs์

คุณกุ้งเป็นคนที่โพสท่าได้ดี เป็นแบบที่มืออาชีพจริงๆ ภาพนี้ให้เธอหันมาแล้วกดถ่ายนะครับ อารมณ์ภาพมันจะต่างกับที่หันหน้าค้างแล้วถ่าย เพราะเราจะไม่ได้ฟิลลิ่งของเส้นผมสะบัด

คุณออฟบอกผมว่าของแบบหันหน้ามาแล้วถ่ายแบบคุณกุ้งบ้าง  l12  มันก็เลยออกมาแบบที่เห็น  :-\ 555

แล้วก็ไม่พลาดที่จะลงไปเก็บภาพจากข้างล่าง

เช่นเคยก่อนลาจากจุดนี้เราก็ต้องเก็บไว้เป็นที่ระลึกก่อน
levis702
CBR Szone

« ตอบ #14 เมื่อ: 20, เมษายน 2012, 05:16:30 AM »

เราก็ได้มาถึงที่พักคุณตี๋ต้อนรับเราดีมากๆไม่เปลี่ยนเลย

ส้มดำ  :-*

เจ้าบ้านกับรถคันเก่งคุณตี๋บอกมาว่าตลอด 1 ปีที่ผ่านมาไม่ได้ตัดผมเลย โอ้วไปดูทรงผมได้เลยจากปีที่แล้วกับปีนี้ครับ ยาวมากๆ

พี่บิ๊คบลูมาถึงแล้วตามมาติดๆ

เราจะพักกันที่นี้ 2 คืนครับ

น้องปอนหมดสภาพจริงๆ 555

หล่อนยังหัวเราะกับเรื่องอะไรอีกอันนี้ไม่ทราบ >eiei >som

คุณชัยทริปนี้ดูเศร้าๆไปนะผมว่า  >som

ที่พักเราราคาไม่แพง 600-800 แถมมีสระน้ำให้เล่นอีกต่างหาก

คนที่มาพักที่นี้ส่วนใหญ่จะเป็นขาประจำกันแล้วทั้งนั้น

chutipong304
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #15 เมื่อ: 20, เมษายน 2012, 05:44:58 AM »

ภาพถึงจะเล็ก แต่อัดแน่นด้วยคุณภาพ คมชัดถึงรูขุมขน แม้กระทั่งเหงื่อ
ทุกคนแสดงอารมณ์ได้ถึงความสุขที่ได้ออกทริป :) :) อยากออกทริปบ้าง  :'(
noietalent
(-_-) v (*_*)

แรงได้ถ้าใจพอ

n_talent@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 20, เมษายน 2012, 05:48:12 AM »

ภาพสวยตลอดกาลเลยนะตาอ๊อฟฟฟฟฟ

>coooool >coooool >coooool >coooool

By noietalent at 2010-09-01
darkX

-`• dX •`-

satterlight_t@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 20, เมษายน 2012, 05:56:52 AM »

ไหนรูปเค้าอ่าาาาาาาาาาาาา >%REDD >%REDD >%REDD

Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 20, เมษายน 2012, 06:03:19 AM »

ภาพสวยทุกทริปเลยพี่ สีสดๆ ฉ่ำๆ......ชอบมาก ดูแล้วเพลินตา  :-*

levis702
CBR Szone

« ตอบ #19 เมื่อ: 20, เมษายน 2012, 06:05:32 AM »

ตาเอกจอมทะเล้น มาคอยเราอยู่แล้วที่ 12ไม้เท้า12 นาง12 เค้าเรียกอะไรแล้วจำไม่ได้  :-\

.

ทางโคตรชันเอามากๆ

เมืองนอกชัดๆ

ภาพแบบนี้จะไม่ให้อยากมาได้อย่างไรเล่า

ฝนตั้งเค้าไล่หลังมาติดแต่เราก็ไม่หวั่น

กล้องตัวต่ำๆไล่ไดนามิคเร้นจ์ได้เท่านี้หละครับ

แล้วก็ตามธรรมเนียมไม่พลาดที่จะกระโดดเช่นเคยครับ

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์