CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวประวัติตัวข้าพเจ้าและรถแสนรักครับ 150 คาบูร์ (รูปเยอะอภัย)  (อ่าน 3885 ครั้ง)
supermanoil
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

supermanoil@hotmail.com
« เมื่อ: 04, มกราคม 2015, 06:07:57 AM »

ขอเปิดก่อนว่าเป็นโพสแรกที่โพสเยอะจริงๆจังๆขนาดนี้ขอเล่าความปรทับใจใน 2 ล้อตั้งแต่ขับขี่มาเลยนะครับรักจริงๆขี่มาตั้งแต่ขออนุญาติเล่าตั้งแต่ออกทริปรวมทั้งวิวัฒนาการรถผมเลยนะครับ รูปเยอะก็ขออภัยครับ

เริ่มแรกมาได้เลยรถโล่งๆเปล่า เลยเอามาติดสติ๊กเกอร์เพิ่มหน่อย  (สมัยนั้นสติ๊กเกอร์)กำลังฮิต อิอิอิ  kikiki

สาดแสงแฟลชหน่อยซิ!!

ไม่ได้แต่งอะไรอีกยาวเลยย

แล้วก็ขึ้นปี2012ฟาดเคราะห์กันต้นปีไปกับขับชนท้ายกระบะ เครื่องป้องกันไม่ได้ใส่สักอย่างไม่รู้ว่ารอดมาได้ไงไมีแค่แผลถลอกหน้าแข้ง ขหลังจากนั้นมาไม่ว่าไปไหนผมก็ใส่หมวกกันน๊อคไว้ตลอดเลย

แล้วก็ไปออกทริปกันมั่งทริปเล็กๆดอยสุเทพ สมัยนั้นปี 2012 ยังยู่ ม.ปลายกันทุกคนไม่ถึง20 สักคน (แต่อุปกรณ์ใบขับขี่ครบกันทุกคนนะคร้าบบเห็นเสื้อขาวๆนั่นเค้าถอดะนครับบ่นร้อนเลยถอดซะ555)

.
.
.
แล้วก็ทิ้งช่วงยาวไปจนถึงหน้าร้อนไม่ได้แต่งไรเพิ่มเลย แต่ขอเอาภาพออกทริปมาให้ดูนะครับ หน้าร้อนไปทริปน้ำตกคลายร้อนกันซะหน่อย กับกลุ่มเดิมรักกันจิงกลุ่มนี้
ต้นปีฟาดเคราะห์ชนท้ายกระบะตอนปีใหม่ ไม่ได้ใส่หมว๊กันน๊อคเครื่องป้องกันไม่มีด้วย

แล้วเดือนพฤษภาก่อนเปิดเทอมเอ๊าา จัดไปพะเยาทริปต้อนรับเพื่อนใหม่Ducati 848 หน่อยเร๊วทริปนี้ จขกท.ไม่ได้ไปรถตามไม่ทันจริงๆเลยนั่งรถเซอวิสไปครับ 555 (ปัจจุบัน848 อัพเป็น 1199ไปแล้ว  eiei )

เห็นหน้าแก่ๆกันที่จริงยังไม่ถึงแต่ลุงคนกลางไม่แน่ใจเพราะขอแจมทริปด้วย  ที่เหลือหน้าแก่แดดกันทั้งนั้น 5555

แล้วทิ้งช่วงยาวมาถึง 2013 
ใส่ท่อแต่งหน่อยเร๊วขอข้ามรูปนะครับกลัวเยอะเดี๋ยวเบื่อกันก่อน ไปลำปางกันเถอะะกับกลุ่มเดิมเพิ่มเติมจำนวนคนและขนาดกลุ่มที่ใหญ่กับหลายๆคนที่อัพ CC. ที่เคยๆอยู่ก็อายุอานามเลข 2กันแล้วเกือบทั้งหมดเหลือ จขกท.กับเพื่อนรุ่นเดียวกันอีกไม่กี่คนที่ยัง 18 กันอยู่ 555+
อ่าาาห์นี่ครับรูปตอนขับรถรูปแรกในชีวิตมีคนถ่ายให้ 

อ่าววว เฮ้ยยย!! ผิดรูปนี่หว่าา ขออภัยครับ  oh no รูปจริงอยู่นี่ แฮ่ๆ สุดท้ายวาวยันเพราะความชุ่ยของช่างที่บอกว่าทำมาหมดแล้วแต่ไม่ได้เช็คอะไรให้เลย อดขี่ตลอดทริป   nooooooo

อร่าาแถวตรง จัดแถวจะถ่ายรูป!! คันขาวแดงซ้ายมือนั่นเปลี่ยนเจ้าของครับ เจ้าของคันขาวแดงไปขี่ตัวพันสีแดงๆนั่นแทน  kikiki

เอ๊าา ถึงลำปางฟาร์มแกะแล้วถ่ายรูปหมู ..เอ๊ยถ่ายรูปหมู่กันหน่อยย   scream

กลางปีถ่ายรูปหมู่กันอีกครับเพราะมีคนมาติดต่อลงหนังสือ

รอ..ร๊ออรอจนกระทั่ง เจอในห้าง!! .. เย่!! หนังสือออกแล้วโว๊ยยย  love love

จากนั้นทิ้งช่วงยาวจนถึงปี 2014  อายุ 18ปีบริบูรณ์พร้อมไม่โดนพรากผู้เยาว์แล้วคร้าบบบส 555+  sam sam
ขอข้ามตอนใส่ชิวแต่งขอข้ามใส่ชิวแต่งนะครับรูปน้อยไม่สวยด้วย
ปีนี่ไม่ได้ไปไปไหนเพราะดรอปเรียนมาทำงานเลยไม่มีเวลาเจอเพื่อนครับ แต่เก็บเงินแต่งล้อโตแทนเพราะโดนแรงยุไม่ไหว   oh no
เอาล่ะะ วัดขนาดกันหน่อย (ให้ร้านที่ไว้ใจทำนะครับ จขกท.ไม่ค่อยมีเวลามาทำเลยรูปอาจไม่เยอะเท่าไหร่

อิอิอิ ว่างแล้ววววว ว ขอวิ่งไปหาอะไหล่ก่อนชะแว๊บบ!!

นี่คือโฉมหน้าจอมยุที่ยุให้ผมทำ ถึงกับพามาหาอะไหล่เอง

แล้วก็รอ ...ร๊ออออรอออ...ไปจนกระทั่ง!!
เย่ เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้วอีกสามวันเสร็จแน่ๆ หึหึหึ

หุหุหุ ชอบจิงๆ

และแล้วก็เสร็จแล้วเย่ ของแต่งชิ้นใหญ่ที่สุดในรถผมรู้สึกดีใจและภูมิใจจริงครับเงินทุกบาททุกสตางค์แต่งหามาด้วยตัวเองทางบ้านไม่ค่อยสนับสนุนให้แต่งแล้วก็ไม่อยากรบกวนเงินทางบ้านด้วย

ออกมาแรดหน่อยพอดีไม่มีปัญหาซื้อกล้องโปรเลยเอากล้องคอมแพคถ่ายอ่ะ ิออิิอ

ขอจบการนำเสนอแต่เพียงเท่านี้ครับ ชีวประวัติบนทางสองล้อของผมและเพื่อนๆจริงๆยังมีอีกหลายเรื่องหลายทริปหลายเหตุการณ์ครับแต่คัดเอาเฉพาะที่เด่นๆ และชอบมากที่สุดมาครับ
หลายคนอาจเห็นว่าเป็นเด็กตัวแค่นีขอเงินพ่อเงินแม่มาล่ะสิ เปล่าเลยครับส่วนตัวผมนั้นรถคันนี้ตริงๆทางบ้นซื้อให้พี่ชายแต่พี่ชายไม่ชอบเลยตกมาเป็นของผมแบบงงๆไปเลย
ส่วนของแต่งนั้นผมเงินผมหามาเองทุกบาททุกสตางค์ครับตั้งแต่สต๊กเกอร์จนถึงการทำล้อโต ล้วนแต่เป็นเงินที่ผมทำงานสุจริตหามาด้วยตัวเองทั้งนั้นครับ ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาเข้ามาอ่านนนะครับรูปเยอะจริงขออภัยคร้าบบ ขอให้ทุกท่านได้อัพซีซี ได้มีรถรักไดด้แต่งรถตามที่ฝันนะครับ  good good good thankyou thankyou
โปรเจคหน้ายังเหลือ เบาะแต่งพี่จ๊อด เกียโยง ล้อหน้า แฮนด์จับโช๊คสัญญาว่าจะพอแล้วจริงๆ  kikiki )

No Sign !!!

supermanoil

supermanoil@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 04, มกราคม 2015, 06:10:47 AM »

อ่าวรูปใหญ่ไป ขออภัยแอดมินบอร์ดคราบบบบ  thankyou

No Sign !!!
บอม ยอดชาย
เพื่อชีวิต~มันอยู่ที่ใจ!!!
Certified Trader
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, มกราคม 2015, 05:17:04 AM »

อ่านแล้วสนุกดีครับ ชอบๆ  good good

รถพัง...ก็ตังค์กู ~ อยากสวยอย่ากลัวแพง...อยากแรงอย่ากลัวพัง!!!~
+อย่าเปลี่ยนไป...จนไม่เหลือตัวของตนเอง+ @ตัวเล็กรถใหญ่...ตัวใหญ่รถเล็ก@
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 06, มกราคม 2015, 04:01:17 AM »

good good good

phaiboon
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

boonphai111@hotmail.co.th
« ตอบ #4 เมื่อ: 09, มกราคม 2015, 06:26:36 AM »

drunk drunk drunk สวยจัง
tepmorana30
ไปเรื่อยๆ....เหนื่อยก็แวะปั้ม
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, มกราคม 2015, 05:08:31 AM »

รักที่จะขี่ รักที่จะขับ รักที่จะไปด้วยกัน...... i love love 150
murasamekyo

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2015, 04:32:21 PM »

good good good

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์