CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องราว........... จาก CBR 150 i จนเติบโตมาเป็น Ninja 650 +++!!  (อ่าน 8169 ครั้ง)
Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 24, ตุลาคม 2014, 06:26:58 PM »

;) สวัสดีครับครับผม แนะนำตัวกันก่อน ผม ชื่อ ปิ๊ก นะครับ ปัจจุบันขับ Ninja650 สีดำ ครับ  ;)

ต่อด้วยเรื่องราวความเป็นมาของ ผม นะครับ  <%6

ก่อนหน้านี้ ผมก็ขับ Cbr150i สีดำ  เหมือนกันครับ.... แต่รดน้ำบ่อยๆ มันเลยโตขึ้นมาอีกนิด  :P

เข้ามาเป็นสมาชิก เมื่อวันที่ 19 มิถุนายน , 2013 เวลา 03:23:33 AM คือ วันที่สมัครสมาชิกเว็บบอร์ดนั้นละครับ  <%6

หลังจากนั้น ก็ไปเข้าคลับเลยที่ปั้มปิโตรนาส ถนนหลานหลวง (ปัจจุบันกลายเป็นปั้มซัสโก้แล้วครับ) อาทิตย์แรกไป ไม่เจอใครเลย.... กำๆ สงสัยมาช้าไป ก็เลยขับกลับบ้าน  :-X

อาทิตย์ต่อไป ขับไปถึง.... โอ้โห..... คนเพียบเลย... แล้วจู่ๆ ก็เกิดอาการ หนาวๆ วูบๆ ยังไงก็ไม่รู้บอกไม่ถูก ตื่นเต้นฝุดๆ ก็ยัง งงๆ
จนถึงทุกวันนี้... ก็ยังสงสัยว่า ที่คลับอาจมีพลังงานบางอย่างก็เป็นได้ 55555

ต่อๆ "คิดในใจ... จะเข้าไปดีปะวะ" --------- เอาวะ ไหนๆ ก็มาละ จอดรถ ถอดหมวก เดินเข้าไป แล้วพูดว่า "ผมมาใหม่ครับ".............................. !!

มีเสียงตอบกลับมาหนึ่งเสียง อ๋อ.... สวัสดีครับ มานั่งนี่ก็ได้... (ใครก็ไม่รู้จำไม่ได้ละ 5555) ก็ถาม ชื่ออะไร ขับอะไรมา มาจากไหน บลา ๆ ๆ แล้วก็ไม่มีอะไรจะคุยละ เดินดูรถคนอื่นๆ

ง๊อววววว อย่างเท่..... ท่อก็สวย น่าทำมั่งๆ

สักพัก.... ก็มีผู้หญิงคนนึง ขับ CBR150 คาร์บู สีน้ำเงินเข้ามา... ทุกคนพร้อมกันพูดว่า.... " สวัสดีครับเจ๊ !! "

((คิดในใจ สงสัยจะเป็นหัวหน้าแก๊งอะป่าววะ..... อะๆ สวัสดีด้วย.... สวัสดีครับ)) แล้วเจ๊ของเรา ก็เรียกประชุม.... คุยเรื่องอะไรก็ไม่รู้ จำไม่ได้ละ......  :P

แต่พอจะจับใจความได้คร่าวๆ ว่า... ไอเ-ี้ย , -วย , มึงนั้นละ , กวน-ีนหรอมึง , ไอ-าดดด ประมาณนี้ละครับ....................  (คิดในใจ เจ๊แมร่งเถื่อนวะ 55555)    nooooo
(ขออภัยคำหยาบ แต่มันคือเรื่องจริง.... จนกลายเป็นเรื่องปกติไปแล้ว 5555)

หลังจากไปวันแรก ที่ไม่ค่อยได้คุยกับใครเลย.... ก็รู้สึกอยากไปอีก...  l5  อาทิตย์ต่อมาก็ไปอีก ก็เหมือนเดิมครับ ไม่ค่อยได้คุยกับใคร เพราะไม่รู้จักใคร แล้วก็ไม่รู้จะคุยอะไร

ก็ไปอีกเรื่อยๆ ก็ไม่รู้ว่าไปทำไม...... แต่ก็ยังจะไป  :-\ จนแฟนผมถาม ไปทำไมหนักหนา มันมีอะไรห้ะ.... มีผู้หญิงสวยๆ หรือไง  l8

และสุดท้ายก็ยอมมาคลับจนได้...... แล้วก็เริ่มได้เพื่อน รู้จักเพื่อนๆ สมาชิกมากขึ้น  !hoehoe

ชับๆๆๆ .........ตัดข้ามไปตอนออกทริปแรกกับ CBRsCLUB ที่แก่งกระจาน สนุกมว๊ากๆ อยากไปอีกๆ  !wanwan !wanwan

(ในภาพ จริงๆ เป็นทริปวันเกิดคลับ.... ครบรอบ 7 ปี ที่แก่งกระจานเหมือนกันครับ)
(ใครอยากดูรูป ไปย้อนดูได้ใน.... ห้องรวมภาพ ทริปของคลับ นะครับ)  :D

ได้ไปอบรบเซฟตี้..... ฝึกฝนเพิ่มทักษะ... เป็นไงมั่งครับเพื่อนๆ พอได้ไหมครับ อิอิ

ออกทริปเดี่ยวบ้างอะไร บ้าง  l3

และแล้วก็ถึงเวลา ต้องจากกัน.... เพราะจะซื้อคันใหม่ ต้องตัดใจขายยย......... ลาก่อนนนน  :'(

!cry! !cry! !cry! !cry! !cry! !cry! !cry!
แล้วผมก็ไป จับม้าศึก คันใหม่มา.... สวย ดุดัน ร่างใหญ่ มีน้ำหนักตัวถึง 211 กิโล  (ไม่รวมของเหลว)  l6
ได้มาปุ๊บ ก็ไม่รอช้า จับลงเซฟตี้..... ฝึกๆๆๆๆๆ

ไม่ๆ อย่าถ่ายสิ...... เขาเขิลนะตัวเอง  555555555  :P

และฝึกฝนจน เข้าที่.... ก็เริ่มมองมาที่รถ เอ๊ะ..... มันดูโล่งๆ นะ.... เอาไงดีน้ออออออ
พี่ต้นขนส่ง ก็เลย เสนอมาว่า.... กระทิงแดง จัดไป !!!

ลองจินตนาการ ภาพในสมอง.... อื้มมม คงออกมาเื่น่าดู โอเคจัดไปปป
แล้วก็โทรไปถาม พี่ต้น อาร์-วัน ที่พึ่งไปติด กระทิงแดง มาเหมือนกัน.... พี่ๆ ติดร้านไหนมาครับ  ???

มาๆ ร้านนี้ๆ แล้วก็มาถึงจนได้ "เตรียมตัวแปลงร่าง 5555"

แล้วก็รอ ๆ รอ รอออออ มาตั้งแต่ 11 โมง.... ออกแบบนู้นนี้นั้น มีลูกค้าอื่นเข้ามาอีก (คิดในใจจะเสร็จไม่วะเนี่ย วันนี้  :-\)
และแล้ว เวลา บ่าย 2 ก็เริ่มเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมา อิอิ

ก็ติดไปเรื่อยๆ ยาวไปๆ หลับไปรอบนึง...... ตื่นมานั่งดูต่อ ติดๆๆๆ ตัดๆๆๆ แปะๆๆๆ และเวลา 6 โมงเย็น ก็เสร็ตสักที  >SAFE$# >SAFE$# >SAFE$# >SAFE$#
เอาไปรับชม รับชิมกันได้เบยยยยย  l5 l5 l5 l5 l5

อันนี้แถมครับ เวอร์ชั่น กลางคืน ครับบบ  >@#%GD

ไหนๆ ลเองเอากระทิงมาชนก้ดูสิ อิอิ  >som

>%^SR >%^SR จบแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม มากๆ นะครับ รักทุกค๊นนน จุ๊บๆ >%^SR >%^SR
ปล. ขออภัย... เขียนผิด... พิมพ์ตก และอื่นๆ ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2014, 06:37:19 PM »

ไม่เขียนพ็อกเก็ตบุ๊คขายซะเลยล่ะ ยาวซะขนาดนี้เนาะ
แต่รถสวยเนอะ        !goodjob

jamesgot
not the best but also not the worst

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2014, 06:44:45 PM »

แต่พอจะจับใจความได้คร่าวๆ ว่า... ไอเ-ี้ย , -วย , มึงนั้นละ , กวน-ีนหรอมึง , ไอ-าดดด ประมาณนี้ละครับ....................  (คิดในใจ เจ๊แมร่งเถื่อนวะ 55555)

ผมขำตอนนี้สุดๆ  :P :P

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^
gongto
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2014, 06:53:13 PM »

อืออออออออ.
Mini ne
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2014, 07:00:33 PM »

;D สรุปคลับนี้ไม่เถื่อนอยู่ไม่ได้นะคะ 5555555 อยู่คลับนี้สนุกดีบ้าๆบอๆ กร๊ากกกก กิจกรรมเยอะหนุกๆ  !goodjob
เหน่ง
อยากได้คันนี้แต่ม่ายมีตัง
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ใช้ชีวิตให้สุดๆไปกับ cbr 150

neng_lover@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2014, 07:06:44 PM »

แถวนี้มันเถื่อน ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้ กร๊ากกกกกก

MollzCBRs
ตรงนั้น..คือ"หน้าที่"....ตรงนี้..คือ"หัวใจ"
*

-Airpoliceman-

alfa_vizky@hotmail.co.th
« ตอบ #6 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2014, 07:26:13 PM »

handsom  หล่อ เข้ม โดนจายยยยยย  เอาเขากระทิงมาติดหมวกกันน๊อกด้วย
๐ก๊อบทูโก๐
อีกประเดี๋ยว ก็ เฟี้ยวแล้ว ^^
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

แล้วเจอกัน Coming Soon???

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2014, 07:54:41 PM »

>coooool แค่รถน้ำก็โตได้ เดี๋ยวทำมั่งจะใส่ปุ๋ยเร่งโตด้วย l13

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2014, 07:59:24 PM »

>%REDD >%REDD >%REDD

*อยากขยับCCกะเค้าบ้าง เชอะ
Bond_PCC
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2014, 08:12:21 PM »

ปุ๋ยสูตรไหนหว่า อยากได้มั่ง   l11 l11

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2014, 09:44:09 PM »

!goodjob l13 >coooool

Pik-CBR

« ตอบ #11 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2014, 10:31:44 PM »

ไม่เขียนพ็อกเก็ตบุ๊คขายซะเลยล่ะ ยาวซะขนาดนี้เนาะ
แต่รถสวยเนอะ        !goodjob
!goodjob l13 >coooool

ขอบคุณครับ

Bond_PCC  <<< สูตรน้ำยาล้างรถครับพี่ 5555  :P
Pongpang <<< สู้ๆ ครับ พี่ปอง..... ผมเป็นกำลังใจให้  !goodjob
๐ก๊อบทูโก๐ <<< ใกล้จะโตเหมือนกันแล้วนิน่า อิอิ  >som
MollzCBRs <<< ที่หมวกติดแล้วครับพี่มร.... มาทั้งตัวเลย  ;D
เหน่ง <<< ใช่พี่..... เถื่อนมาก 5555  :P
jamesgot <<< ว่างๆ มารับชมบรรยากาศจริงได้นะครับ ฮากว่า... อ่านจากผมเยอะ  :P
ขี้เมาใจดี <<< เนอะๆ พี่ต้น.... รถสวยมว๊ากกกก  l5

mangkazai
Champkung

« ตอบ #12 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2014, 11:58:57 PM »

ใช้ปุ๋ยยี่ห้ออะไรอ่ะปิ๊ก  ;D

"การที่จะนอกกรอบนั้น จะต้องรู้ก่อนว่ากรอบอยู่ตรงไหน"
Pik-CBR

« ตอบ #13 เมื่อ: 25, ตุลาคม 2014, 12:05:05 AM »

ยี่ห้อขยัน... เก็บตังค์ครับพี่แชมป์  <%6

CBRuk
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 25, ตุลาคม 2014, 05:26:19 PM »

รถสวยมากครับ  !goodjob
บอม ยอดชาย
เพื่อชีวิต~มันอยู่ที่ใจ!!!
Certified Trader
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2014, 06:30:30 AM »

555+ สุดยอดเลยปิ๊ก รถสวยด้วย
 >coooool

รถพัง...ก็ตังค์กู ~ อยากสวยอย่ากลัวแพง...อยากแรงอย่ากลัวพัง!!!~
+อย่าเปลี่ยนไป...จนไม่เหลือตัวของตนเอง+ @ตัวเล็กรถใหญ่...ตัวใหญ่รถเล็ก@
Pik-CBR

« ตอบ #16 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2014, 05:10:12 PM »

รถสวยมากครับ  !goodjob
555+ สุดยอดเลยปิ๊ก รถสวยด้วย
 >coooool

ขอบคุณครับ  ;)

mangkazai
Champkung

« ตอบ #17 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2014, 07:27:09 PM »

ยี่ห้อขยัน... เก็บตังค์ครับพี่แชมป์  <%6

ยี่ห้อนี้แฟนพี่ใช้  !cry! :'(

"การที่จะนอกกรอบนั้น จะต้องรู้ก่อนว่ากรอบอยู่ตรงไหน"
channaronk

« ตอบ #18 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2014, 02:53:38 AM »

ไม่ได้เข้าบอร์ดนานจนพี่ปิ้กเปลี่ยนรถซะแล้ว  :( :(

ปล.อ่านเพลินดีครับพี่  >coooool

Pik-CBR

« ตอบ #19 เมื่อ: 25, พฤศจิกายน 2014, 09:05:39 PM »

ไม่ได้เข้าบอร์ดนานจนพี่ปิ้กเปลี่ยนรถซะแล้ว  :( :(

ปล.อ่านเพลินดีครับพี่  >coooool

ขอบคุณครับ  ;)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์