CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Mini Trip : นครนายก น้ำตกสาริกา นางรอง วังตะไคร้ พร้อมเปิดตัวลูกชายคันใหม่ ( แต่เก่าแล้ว )  (อ่าน 5266 ครั้ง)
Daeng_Mistine
ผมรักเมียครับ
I'm CBRsCLUB

« เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2013, 07:00:09 AM »

สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆ สมาชิกทุกๆท่านครับ กระผม แดง มิสทีน ครับผม   ;)

สืบเนื่องจากกระทู้นี้นะครับ  http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=58470.0   :D

เนื่องจากเมื่อวันที่ 5 /11 /56 เกิดเรื่องไม่คาดคิดขึ้น เส้นทางที่ผมไม่ค่อยได้ผ่าน ไม่ค่อยได้ไป แต่วันนั้นเกิดอะไรไม่รู้ ไปทางนั้นพอดี  l4

ทางที่ผมว่าคือ แยกลำสาลีเลี้ยวซ้ายมุ่งหน้าเส้นศรีนครินทร์ แต่เลี้ยวไปได้แค่นิดเดียว หางตาซ้ายผมก็ดันไปเหลือบเห็นอะไรแว๊บๆ  >jakkkk

หน้าศูนย์ฮอนด้านั่นเอง เห็นเจ้าอ้วนขาวอวบคันนึงจอดอยู่หน้าร้าน เหมือนรอใครซักคน ( อารมณ์เหมือนเอี้ยก้วยยืนอยู่หน้าผารอเซียวเหล่งนึ้งกลับมา จากทะเลจีนใต้ ) ว่าไปนั่น  l11

จึงได้สะกิดทาง ผบ. ว่าถ้าขากลับจากไปธุระแถวอโศกแวะดูกันมั้ยจ้ะ  เทอสวนกลับมาว่า เอาสิ ( โอ้ววววว โหววว  ผบ. เปนไงน่ารักมั้ยครับ อิอิ )  !pingping

หลังจากนั้นก็รีบแวะมาถามไถ่ราคา เหมาะสมรึปล่าว ไม่รู้ครับ อยากบอกว่า อารมณ์ล้วนๆ ไม่มีเหตุผลใดๆทั้งสิ้น อารมณ์หน้ามืดมากกกก ไม่โทรหาใคร ไม่ปรึกษาใคร  l6 l6 l6

จัดการเซ็นสัญญา เอารถมาควบเจ้าอ้วนกลับบ้านซะเลย โดยให้ ผบ.ขี่ฟีโน่คุมท้ายให้ 5555+ ( โคตรแมนเลยเรา )  !wanwan  l3

หลักจากรับมาแล้วก็เปลี่ยนอะไรๆ ไปหลายๆอย่างตามความเหมาะสมที่จะสามารถกลับมาให้ดีได้ เนื่องจากรถ 3 ปี วิ่งมา 45,000 โล ผมถือว่าหนักไปนิดนึง อิอิ  >A@$%^^

และแล้วจึงเป็นที่มาของ " เจ้าอ้วน " หรือ " ไอ่อ้วน " ที่น่ารักคันนี้ของผมครับ เย้!!!!  ( ความสุขของผมอยู่ที่ความพอดี    CC ไม่สำคัญ ) จริงๆแล้วมีปัญญาแค่นี้ อย่าเว่อร์ 5555  >:(

และมาถึงวันนี้ 26/11 /56 จึงอยากพา ผบ. ที่ใจดีและน่ารักของผมไปนวดก้นเล่นบ้าง หลังจากห่างหายการนั่งรถออกทริปไปนาน จึงไปเที่ยวกันขำๆ พักผ่อน วันหยุดงานแบบเบาๆ ใกล้ๆเมือง  l3

แต่เต็มไปด้วยสิ่งแวดล้อมธรรมชาติ สมกับการเมื่อยดากกกกก  ถ้าพร้อมแล้ว เชิญเข้ามาทัศนา มโหรี ดีด สี ตีเป่า กินตับ โซเดมาคอม กันได้เลยคร้าบบบบบ  handsom >SAFE$#

ปล.ภาพที่ท่านจะได้เห็นต่อไปนี้ มาจากมือถือล้วนๆ เนื่องจากตัวกระผมเองไม่มีความรู้เรื่องกล้องและไม่มีตังค์ซื้อกล้องดีๆ จึงขอกราบอภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

เนื่องจาก วันนี้ตื่นสาย ด้วยความที่ตั้งใจจะไปมากเลยตื่นสายเลย 55555+ ( จริงๆแล้ว ซักผ้าอยู่ครับ จะได้มีเวลาไปเที่ยวเยอะๆ )  ออกจากบ้านเลยปาไป เกือบ 11 โมง  l12

ยิงยาวๆ ข้าวปลายังไม่ได้ทันได้กินเลย มาถึง ป้ายนครนายก อย่างรวดเร็วครับ เย้ๆๆ  >SAFE$#

นี่งายยยยย  ทางเข้า เขื่อนขุนด่านปราการชล มุ่งหน้าไปกันโล้ดดดดดด   :oiui

ตรงมาได้อีกซักพักก็ถึง ตลาดโรงเกลือ เหมาะแก่การแวะไปช๊อปปิ้งจริงๆ มาตรงนี้เราก็ได้รู้เลยว่าประเทศเราเตรียมพร้อมกับการเข้ามาของ AEC ดีแค่ไหน

ได้พบครบหมด ทั้งพม่า ลาว กัมพูชา เหอๆๆ  nooooo

หลังจากออกมาหน้าตลาดก็พบกับทางเข้าไปกราบไหว้ หลวงพ่อปากแดง พอดีเลยครับ เลยแวะเข้าไปไหว้เพื่อศิริมงคลแก่ชีวิตซะหน่อย  ;)

ตามมาชมบรรยากาศภายในวัดกันนะครับ  :-*

เลยมาอีกหน่อย แวะมาไหว้พระพิฆเนศ องค์ใหญ่มว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก   >coooool

มุ่งหน้าสู่น้ำตกที่แรกกันเลยครับ  น้ำตกสาริกา   :-[

และก้อมาถึงที่ต่อไปครับ น้ำตกวังตะไคร้ ( เอาแค่ข้างหน้าพอเวลาไม่อำนวย )  l11

พบกันต่อกับทางเข้า น้ำตกนางรอง 55555+  >eiei

และที่สุดท้าบกับเขื่อขุนด่านปรากาลชล แต่เนื่องจากตอนนี้มีการก่อสร้าทางอยู่จึงไม่สามารถมองเห็นอะไรได้เท่าไหร่ เอาเป็นว่าผมเก็บบรรยากาศมาให้ชมแล้วกันนะครับ  !ohno :-X

ก่อนกลับก็เริ่มหิว ฝนก็เริ่มจะตก เลยแวะเติมพลังนิดนึง อาหารอร่อย แต่ราคาก็....ใช้ได้เลยครับ  :o

และแล้วก็ถึงเวลากลับบ้านโดยสวัสดิภาพครับ เย้ๆๆ  :)

เอ๊ะ! กลับมาเหมือนขาดอะไรไปอย่าง มีแต่คาว หวานไปไหน เลยแวะไปจัดของหวานไปเดอะมอลล์ บางกะปิ ซะหน่อย จัดปายยย ( จิงๆ แล้ว ผบ. มันหาเรื่องอยากกิน  >%REDD )

จบแย้วคร้าบบบบบ  สหรับทริปนี้ ใกล้ๆบ้าน เบ็ดเสร็จที่ 273 กิโล เท่านั้นเองครับ แต่เมื่อยอยู่เหมือนกัน 555

สำหรับกระทู้ ทริปนี้หากมีอะไรขาดตกบกพร่องไป กระผมใคร่ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ แล้วพบกันใหม่ในโอกาสหน้าคร้าบบบบ  พี่ๆเพื่อนๆ ชาว CBR150i  <%6

ถนนไม่ใช่สนามแข่ง...ไม่ต้องแรงก็ได้มั้ง !!!

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2013, 09:18:16 AM »

ภาพสวยงามมากครับคุณแดง  !goodjob !goodjob !goodjob

Pik-CBR

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2013, 04:36:51 PM »

สวยงามครับ  !goodjob ของหวานน่ากินจุง  *^%#

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2013, 04:39:41 PM »

ภาพสวยงามมากครับคุณแดง  !goodjob !goodjob !goodjob

ขอบคุณมากเลยครับพี่เดย์ กล้องมือถืือคงได้แค่นี้ล่ะครับ อิอิ  <%6

สวยงามครับ  !goodjob ของหวานน่ากินจุง  *^%#

ไว้คราวหน้ามีโอกาสไปด้วยกันนะครับท่าน  !give

ถนนไม่ใช่สนามแข่ง...ไม่ต้องแรงก็ได้มั้ง !!!
channaronk

« ตอบ #4 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2013, 01:37:30 AM »

สุดยอดเลยพี่  l13

Mini ne
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2013, 02:03:29 AM »

พระพิฆเนศองค์ใหญ่มว๊ากกก นี่อยู่วัดไหนหรอคะ  ???
dobenoo
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ต้อม NKR (นินจาคลองรังสิต)

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2013, 04:27:42 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob  ผบ.   ใจกว้างม๊วกกกๆ   :P :P

สิ่งใดกันเล่า...ที่ทำให้เราเป็นมนุษย์ "

Uploaded with ImageShack.us

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2013, 05:50:39 AM »

สุดยอดเลยพี่  l13

ขอบคุณมากๆเลยนะคร้าบบบบ  <%6

พระพิฆเนศองค์ใหญ่มว๊ากกก นี่อยู่วัดไหนหรอคะ  ???

พระพิฆคเนศอยู่ จ.นครนายก แถวๆวัดหลวงพ่อปากแดง

ส่วนผมอยู่กรุงเทพ แถวๆมีนบุรีครับผม  >SAFE$#

!goodjob !goodjob !goodjob  ผบ.   ใจกว้างม๊วกกกๆ   :P :P

โชคดีมากครับที่ ผบ. ผมมีนิสัยแบบนี้ ผมกล่อมเกลาจนตอนนี้เอะ อะ อะไรมานจาเอา จิ๊กเซอร์ GSXR-1000 อย่างเดียวเลยครับ อิอิ  l11

fernando

มองต่ำเราเหลือ มองเหนือเราขาด""

« ตอบ #8 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2013, 07:15:46 AM »

!goodjob
porama01

จะขับจนกว่าจะไม่มีแรงขับ

911185379 porama_cabal@hotmail.co.th
« ตอบ #9 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2013, 05:49:01 PM »

สวยครับ  บรรยากาสดีเนอะ  อิอิ   !goodjob !goodjob !goodjob

« ตอบ #10 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2013, 05:43:35 AM »

!goodjob

ขอบคุณคร้าบ  :)

สวยครับ  บรรยากาสดีเนอะ  อิอิ   !goodjob !goodjob !goodjob

บรรยากาศดีมากๆเลยครับ ถนนก็เรียบเนียนดี หลุมบ่อแบบในกรุงเทพแทบจะไม่มีเลย

หลงรักนครนายกเข้าให้ซะแล้วววววว  !hoehoe

-2edSty1e

« ตอบ #11 เมื่อ: 28, ธันวาคม 2013, 02:53:34 AM »

อาหาร เห็นแล้วหิวเลยครับ อิอิ   l5

« ตอบ #12 เมื่อ: 28, ธันวาคม 2013, 07:14:59 AM »

อาหาร เห็นแล้วหิวเลยครับ อิอิ   l5

สนใจอยากแวะไปลองชิมหลังไมค์มนะครับ เดี๋ยวผมบอกกกกกิกัดให้   >coooool

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์