CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บุกเขากระโจม..ปีนป่ายเก้าชั้น...ชมชีนเนอรี่..ตรงปรี่สู่บ้านหอมเทียน  (อ่าน 3787 ครั้ง)
artigonCBR
I LOVE CBR +
I'm CBRsCLUB

« เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 05:23:47 AM »

พอดีได้จังหวะว่างๆ ก็เลยเกิดไอเดียนั่งปรึกษากับแฟนว่า ไปเที่ยวไหนกันดี เอาแบบไปเช้าเย็นกลับ ชิวๆ แฟนผมก็เลยเสนอว่า อยากไปชมแกะที่ฟาร์มชีนเนอรี่ ไอ้ผมก็เลยเกิดไอเดียวขึ้นมาอีกที่ "เขากระโจมด้วยดีกว่า เห็นเค้าบอกว่าสวยนักหนา 555"

ขออนุญาตเล่าเรื่องด้วยรูปเลยนะครับ....^_^

ออกจากบ้านมาแวะปั๊มเติมพลังทั้งคนทั้งรถสักนิด ก่อนออกเดินทางยาวๆ

สีหน้าแฟนผมเธอพร้อมสุดๆ  >eiei

ออกเดินทางมาได้สักพัก จอดเอาร่มซะหน่อย แดดร้อนมากกกกกกกก

จะว่าไป CBR โดนใจผมก็อีตรงนี้ล่ะครับ ผ่านไป 76Km. น้ำมันลดไปนิดเดียวจริงๆ 55+

เข้าเขตขุนเขาแล้วครับ เป็นอะไรที่ผมชอบสุดๆครับ ซ้าย-ขวา เขียวๆแบบนี้ ขับรถแล้วมีความสุขสุดๆ

จัดแอ็คชั่นเท่ๆกับป้ายซะหน่อย 5555+

ถึงบริเวณจุดลงทะเบียนแล้วครับ พี่ๆที่นี่อัธยาศัยดีมากๆครับ ^_^ เสียค่าขึ้นไป 20 บาทเองครับ

แต่ !!! ถ้าใครคิดจะเอาน้องซีไปอย่างผม ขอเตือนว่าหยุดความคิดของท่านไว้ก่อนนะครับ 55+ ไม่งั้นจะเป็นเหมือนผม เป็นยังไงหรอ ? มาดูครับ 55555

(อธิบายจากภาพนะครับ) ทางขึ้นเมื่อไต่ขึ้นมาได้ประมาณ 5 กิโล ผมถึงกับต้องยุติความคิดไว้เท่านี้ครับ เพราะว่าเส้นทางไม่เอื้ออำนวย อีกอย่างแฟนผมไม่มั่นใจด้วยครับ เราเลยตกลงว่าหยุดรถเราไว้เท่านี้ดีกว่า 5555

สักพักพี่ๆเจ้าหน้าที่ก็ตะบึงไอ้เจ้ารถ 4X4 ขึ้นมาเจอกับเรา 2 คนสอบถามพอได้ความพี่ๆแกก็เลยชวนเราขึ้นไปด้วย แต่แฟนผมไม่ยอมไป เค้าบอกว่าสักวันเรา2คนต้องไปถึงเองให้ได้ 555+ (ขอบคุณพี่ๆเจ้าหน้าที่มากครับ ใจดีสุดๆแถมยังบอกทิ้งท้ายไว้ว่า ถ้าลงไม่ได้ให้รอแก เดี๋ยวหิ้วใส่รถกลับไปด้วย 555)
 <%6

เอาวะ ! ไฃในเมื่อขึ้นมาได้ก็ต้องลงให้ได้ !!! เสียงแฟนผมกล่าวแกมสั่งผม 5555 ผมก็เลยค่อยๆประคอง CBR คันน้อยๆลงมาถึงทางคอนกรีตได้อย่างปลอดภัย

นั่งตั้งสติ ดื่มน้ำดื่มท่ากันสักครู่ ก็ลุยกันต่อ จุดหมายต่อไปคือ น้ำตกเก้าชั้น

ใช้เวลาเดินทางประมาณ 20 นาทีเราก็มาถึง...

ที่นี่อากาศร้อนมากครับ สังเกตุจากสีหน้า 5555

นั่งพักสักครู่เรา 2 คนก็ลุยกันต่อ ( ในใจคิดว่าไปชั้นที่ 5 ก็พอ แต่เอาเเข้าจริงๆชั้นที่ 2 ยังไม่เห้นเลย Sheเมื่อยขาซะก่อนผมเลยต้องพาเธอลงมา555)

พอลงมาได้เธอก็บอกว่าเริ่มหิวละ ? (อาจเป็นเพราะมื้อเช้าเรายังไม่ได้กินอะไรหนักๆมาเลย 555) ก็เลยตกลงกันว่าจะมุ่งหน้าไปหาของกินที่ The Scenery Farmmmmmm 555
ใช้เวลาเดินทางไม่นาน เรา 2 คนก็มาถึงจุดหมายครับ

...เบรคสักครู่นะครับ เดี๋ยวมาต่อ  <%6

@ มาเป็นเพื่อนกันได้ครับผม https://www.facebook.com/artigonclb

ReeNZeeD
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2013, 03:03:16 AM »

55+ สวยดีครับ  ผมก็ไปมาละน้ำตก เก้าชั้น  ไปถึงประมานชั้น6เองมั้ง ก็ลงละ เหนื่อยเกิน ร้อนด้วย
artigonCBR

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 04:56:23 AM »

....มาต่อแล้วครับผม เชิญรับชมต่อได้ ณ บัดนี้  ;)

พอดีวันนี้เป็นวันเสาร์ครับ คนเลยเยอะพอสมควร อิอิ

มาถึงแล้วก็จัดแจงซื้อตั๋วกันก่อนเลยครับ ค่าชมแกะคนละ 40 บาทเองครับ เอาคูปองไปแลกหญ้ามากิน เอ้่ย !!! มาให้แกะกินได้คูปองละ 1 กำครับ

เห็นแกะตัวเป็นๆแล้ว 5555

มีม้าให้ทดลองขับด้วยนะ จะบอกให้ อิอิ

ส่วนอันนี้ม้าของเจ้าของฟาร์มครับ 55 ขาวสวยเลยครับ

หลังจากที่ได้เดินชมแกะจนเหนื่อยกันแล้ว เราก็มาลองลิ้ม ชิมรส ไอติมนมแกะกันครับ

ต้องขอบอกเลยครับว่าอร่อยมากกกกกกกก แต่มันละลายเร็วไปนิด 555
...เอาละพออิ่มแล้วเธอก็จัดการเลือกซื้อของฝากใหญ่เลย อิอิ

ได้ของฝากติดไม้ติดมือแล้วก็เดินทางออกจากฟาร์ม จุดหมายต่อไปของเราก็คือ บ้านหอมเทียน น น นนนน

มาถึงก็ถ่ายรูปเลย 55555

คนเยอะมากกกก แต่บรรยากาศข้างในเปิดโล่ง เลยไม่ร้อนมากครับ

ของฝากน่ารักๆเยอะมาก มุมถ่ายรูปก็เยอะครับ ลองไปดูครับ รับรองไม่ผิดหวังเลย

หลังจากเดินเล่น ถ่ายรูปกันจนหนำใจแล้ว เราก็มุ่งหน้าสู่จุดหมายต่อไปทันที นั่นคือ ฟาร์มโคนมหนองโพ
อากาศร้อนสุดๆ ระหว่างทางที่ขับรถมา พอมาถึงแฟนผมเลยออกอาการบ้าอย่างที่เห็นในภาพครับ 5555

จัดการ ! ส่งไอติมไป 555555

หลังจากที่พักร้อนกินไอติมกันจนอิ่มแล้วก็ยิงยาวกลับสมุทรสงครามกันเลยครับ กว่าจะถึงบ้านก็เย็นพอดี สนุกสุดๆครับทริปนี้ พอถึงบ้านก็อาบน้ำอาบท่า นอน หมดสาพทั้งคู่ครับ 5555

(ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับกับกระทู้ท่องเที่ยวกระทู้แรกของเราทั้ง 2 คน ไว้วันหลังจะมารบกวนอีกทีนะครับ คิดก่อนว่าไปไหนดี 555)

สุดท้ายนี้ครับ ผมอยากจะบอกว่า ... ผมรักทุกสิ่งในภาพนี้ครับ ...

@ มาเป็นเพื่อนกันได้ครับผม https://www.facebook.com/artigonclb
Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 10:51:50 PM »

นี่แหละครับเขากระโจม
ผมยังอยากไปเลย ยิ่งช่วงหน้าฝน ถ้าได้ตัววิบากไปลุยนะ
ไม่ลำบาก เหมือนน้อง CBR ที่เราๆใช้กันอยู่แน่ๆ

แล้วที่บ้านหอมเทียนก็ยังมีสินค้าที่ระลึก ที่ผลิตจากบริษัทที่พี่ทำงานอยู่อีกด้วย
ขออนุญาติยืมรูปนะครับ

ทางขวามือด้านหลังแฟนของน้องอะครับ
จะเป็นเซรามิค รูปผึ้งน้อยตัวโตๆปีกเล็กๆ
แล้วก็แก้วเซรามิคสวยๆ

ขอบคุณที่มาแบ่งปันรูปสวยๆจากการออกทริปนะครับ

ปล.แอบโฆษณาเล็กๆน้อยๆ ไม่ว่ากันนะ อีก1ความภาคภูมิใจจากบริษัทเรา อินทราเซรามิคลำปาง
Pik-CBR

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 11:12:55 PM »

อยากไปจุงเบยยย  :'( ภาพสวยงามมากครับบ
หนทางจะลำบากเพียงไหนขอแค่ใจเรามุ่งมั้น ยังไงก็ไปถึง.  !goodjob

artigonCBR

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2013, 02:37:48 AM »

นี่แหละครับเขากระโจม
ผมยังอยากไปเลย ยิ่งช่วงหน้าฝน ถ้าได้ตัววิบากไปลุยนะ
ไม่ลำบาก เหมือนน้อง CBR ที่เราๆใช้กันอยู่แน่ๆ

แล้วที่บ้านหอมเทียนก็ยังมีสินค้าที่ระลึก ที่ผลิตจากบริษัทที่พี่ทำงานอยู่อีกด้วย
ขออนุญาติยืมรูปนะครับ

ทางขวามือด้านหลังแฟนของน้องอะครับ
จะเป็นเซรามิค รูปผึ้งน้อยตัวโตๆปีกเล็กๆ
แล้วก็แก้วเซรามิคสวยๆ

ขอบคุณที่มาแบ่งปันรูปสวยๆจากการออกทริปนะครับ

ปล.แอบโฆษณาเล็กๆน้อยๆ ไม่ว่ากันนะ อีก1ความภาคภูมิใจจากบริษัทเรา อินทราเซรามิคลำปาง

ใช่เลยครับพี่ ถ้าได้พวกตัววิบากไปลุยนะผมว่ามันสุดๆครับ แต่น้องซีเราลำบากสุดๆ 555 ว่าแต่สินค้าเซรามิคมาไกลจากลำปางเลยหรอนี่ 555 (สินค้าเซรามิคของที่นี่น่ารักหลายมากๆเลยครับว่าไปแล้วผมก็อุดหนุนมาหลายใบอยู่เหมือนกันนะ อิอิ)

artigonCBR

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2013, 02:38:43 AM »

อยากไปจุงเบยยย  :'( ภาพสวยงามมากครับบ
หนทางจะลำบากเพียงไหนขอแค่ใจเรามุ่งมั้น ยังไงก็ไปถึง.  !goodjob

ลองไปดูสักครั้งซิครับ บรรยากาศดีสุดๆครับ แต่หนทางที่จะขึ้นไปสุดเขานั้นลำบากที่ซู๊ดดดดดดดดด 55555  >eiei

vocado11
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2013, 06:49:00 AM »

!goodjob
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์