CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3 ... 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลสาวก ท่อนินจา ครับ  (อ่าน 38278 ครั้ง)
Suddteen
ขับรถยนต์สบายตัวแต่ไม่สบายใจ ขี่มอไซต์สบายใจแต่ไม่สบายตัว
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

เสียเงินแต่งรถ ดีกว่าเสียดายไม่ได้แต่ง

tor_phong@hotmail.com
« เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 02:57:04 AM »

>SAFE$#
เรียนเชิญ พี่ๆน้องๆ สาวกท่อนินจาทั้งเก่าทั้งใหม่ มาแชร์รูปรถคู่กาย กับท่อนู่นิน พร้อมแชร์ประสปการณ์กันครับ
จะได้เป็นศูนย์ กลางแลกเปลี่ยนข้อมูลดัน และจะได้เป็นประโยชน์กับผู้ที่กำลังคิดจะเปลี่ยนมาใส่ ครับ

เริ่มที่ผมเลยแล้วกันครับ
ท่อตัว 2013
ทำคอท่อไว้ สองอัน
อันแรก คอท่อเดิมๆ ตัดคอทำแบบสวมเลยครับ
ข้อดี : รอบต้นยังมาแน่นเหมือนเดิม อัดขึ้นดอยดีกว่าเดิม รอบปลายไม่ค่อยอั้น ลากยาวได้มากกว่าเดิม เครื่องสั่นน้อยลงนิดครับ
ผมทดเสตอร์ 13/40 เกียรหก รอบ 9000 ยังบิดติดมืออยู่เลยครับ แรงดึงยังดีอยู่ ปลายดีกว่าท่อเดิมอีกนิด หมอบลากสุดได้ 143 ครับ
ปล. คนขี่หนัก 92 ล้อโตยางหน้า 110/70  ยางหลัง 150/60 ครับ

ข้อเสีย : เลาลากรอบสูงมากๆ ยังมีอาการ เครื่องสั่นอยู่บ้างแต่น้อยกว่าปลายเดิม และ นำ้หนักรวม เพิ่มขึ้นอีกหน่อย เพราะปลายตัวใหม่ ค่อนข้างหนักครับ

คอท่ออันที่สอง
เป็น คอท่อสูตร HRC ของตัว คารบูร ครับ เดิมใส่ ปลาย DBS 2 นิ้ว ไว้แรงปลายดีมากแต่ต้น อึดไปหน่อย แถมเรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึงครับ แต่ ออกทุ้มๆ นุ่มๆ นะครับ เพราะคอท่อตัวนี้ มีท่อพักคล้ายๆกับ ของเดิม แต่ คอใหญ่กว่าช่วงคอสั้นกว่า

ข้อดี : ต้นหายไปหน่อยครับ แรงบิดลดลงไปนิด ไม่กระชากเหมือนคอเดิม แต่เครื่องไม่สั่นมากแล้วเวลาลากรอบสูงๆ
บวกกับ กลางจนถึงปลาย มาดีมาก แต่ต้องลากรอบขึ้นไวมาก เกียรหก ถึงรอบตัด ไวกว่าท่อเดิมเห็นๆ ปลายไหลมาก
มอบ ไหลๆ หน่อย 150 ครับ
ถ้าขี่แบบ ทางไกลรอบสูงๆ เหมือนเครื่องไม่ค่อยสั่น และความร้อนน่าจะระบายดีกว่า เพราะคอท่อใหญ่กว่า ไหลโล่งกว่า ไม่ติดแคต

ข้อเสีย : ถ้าขี่ในเมือง แรงบิดสู้ คอเดิมไม่ได้ครับ บิดไม่พุ่ง ที่เกียรหก ถ้ารอบ เกิน 8000 ไปแล้วยกคันเร่งลง แล้ว จะดึงกลับอีกทีไม่ดึงเหมือน คอท่อเดิมๆ อาจจะต้องลดเกียร ลงหน่อย ถ้าอยากแซงแบบ ขาดๆทันใจ ไม่ต้องลุ้น

ผลทดสอบทิ้งสอง แบบด้านบนนี้ ยังไม่ได้ผ่าปลายท่อนะครับ
ท่อเพิ่งผ่าปลายมายังไม่ได้เทสมากนัก แต่ แรงกว่าเดิมแน่นอน เสียงก็เพราะด้วยครับ

ปัจจุบันติดใจคอท่อเดิมเพราะขี่สนุกขึ้นครับ
อาจจะเหมือนกับบางท่านเอาปลายเดิมไปผ่าเป็น ออก 2 นิ้วครับ แต่ ปลายตัวใหม่ นี้ไม่มีแคตนะครับ แคต ของนินจาตัวใหม่นี่ไปอยู่ตรงคอท่อแล้วครับ
ในปลายตัวใหม่นี้ แบ่งเป็นห้องๆ สามห้องครับ

ปล. ผ่าปลายท่อแล้วจะติดใจครับ เสียงเพราะดี วิ่งดีกว่าเดิมครับ

areeya
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 03:02:28 AM »

!pingping !pingping !pingping
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 03:50:55 AM »

เสือสุ่ม เผลอแป็บเดียวมีของใหม่มาอีกแระ l12 l12 l12

clashlove
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 04:06:40 AM »

!pingping โอ้ๆกำลังอยากได้อยู่พอดี
Suddteen
ขับรถยนต์สบายตัวแต่ไม่สบายใจ ขี่มอไซต์สบายใจแต่ไม่สบายตัว

เสียเงินแต่งรถ ดีกว่าเสียดายไม่ได้แต่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 04:13:48 AM »

เสือสุ่ม เผลอแป็บเดียวมีของใหม่มาอีกแระ l12 l12 l12

ผมคงไม่ซุ่มเท่าท่านหรอก ครับ
แอบเก็บ USD ไว้ชุดนึงแล้ว ฮ่าๆ รอใส่เท่านั้นเองมั้ง

!pingping โอ้ๆกำลังอยากได้อยู่พอดี

จัดเลยครับผมรับรอง ถึงผ่าปลายก็ยังไม่ดังมาก ไม่เป็นที่เพ่งเล็งของพี่จ่า หุหุ
สวยด้วย ราคาจับต้องได้

kongpob001
ต่างคน ต่างความคิด
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 04:19:54 AM »

มีคำถามครับ
ทำไมรูปมีแต่มุมเดียว อ่าาา  :-\

Suddteen

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 04:29:50 AM »

มีคำถามครับ
ทำไมรูปมีแต่มุมเดียว อ่าาา  :-\

ฮ่าๆ ถ่ายตอนมืดครับ ไฟไม่พอครับ ไว้ถ่ายกลางวัน จะเอามาโชวมุมอื่น ครับ
 :-\ :-\

BF4EVER

ยกก็แพ้...แช่ก็พัง

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 04:35:54 AM »

สวยลงตัวกว่าท่อนินตัวเก่าเยอะมาก  !goodjob

นินตัวใหม่เขายังเอาแฮน cbr 250 ไปใส่เลยถือว่ารถสองค่ายนี้เกิดมาคู่กันจริงๆ

141-0-20020-5 นาย ยศนันท์ บุญเที่ยง ธ.กรุงไทย

SzAVowY
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

The HardCore For Life!!!

« ตอบ #8 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 04:55:05 AM »

ว้าว ว้าว ว้าว  >coooool

bananagreen

« ตอบ #9 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 05:00:35 AM »

>coooool ใส่แล้วหล่อเข้ากับรถดีครับ  >coooool

theblackpig

สายลม แสงแดด ยังไม่สุขเท่าเธอข้างกาย กับ รถคู่กาย

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 05:05:49 AM »

เพิ่งไปใส่มาวันนี้ครับ ที่ร้านพิน ไปได้คิวที่4 ไปตั้งแต่ 7.30แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปอะไว้วันหลัง

อยากแรงแต่กลัว จะพัง อยากท่อดังๆ แต่กลัวตำรวจ อยากให้มันวิ่งเร็วเหมือนจรวด แต่กรูไม่มีตังค์
nawaphonfew

P_few@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 05:06:25 AM »

ขอโชว์มั่งละกันครับ ^^
Kaleidoscope
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 05:09:12 AM »

ขอบ้างครับ สวยลงตัวจริง ยิ่งถ้าไม่หุ้มเคฟล่านะ ไม่อยากจะเปลี่ยนเลย <%6

พอดีกล้องกาก ภาพเลยไม่สวยเลยไว้ละมาอัพใหม่ครับ

darkslapz

« ตอบ #13 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 05:23:01 AM »

ผมใส่ท่อนินตัวเก่าอยู่ครับ
เห็นท่อ2013 แล้วอยากได้เหมือนกัน ใส่แล้วเข้ากับรถดี  l11
Suddteen

« ตอบ #14 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 06:30:23 AM »

สวยลงตัวกว่าท่อนินตัวเก่าเยอะมาก  !goodjob

นินตัวใหม่เขายังเอาแฮน cbr 250 ไปใส่เลยถือว่ารถสองค่ายนี้เกิดมาคู่กันจริงๆ
ขอบคุณครับผม ท่อนินจาสวยทุกคันครับ

ว้าว ว้าว ว้าว  >coooool

ขอบคุณครับ

>coooool ใส่แล้วหล่อเข้ากับรถดีครับ  >coooool

ขอบ้างครับ สวยลงตัวจริง ยิ่งถ้าไม่หุ้มเคฟล่านะ ไม่อยากจะเปลี่ยนเลย <%6

พอดีกล้องกาก ภาพเลยไม่สวยเลยไว้ละมาอัพใหม่ครับ

ขอโชว์มั่งละกันครับ ^^

สวย !pingping dance ทุกคันเลยครับ
ดำแดงเข้ากันมากครับ หุ้มเคฟล่าก็สวยครับ

รอชมของท่านอื่นๆอีกนะครับ

kongpob001
ต่างคน ต่างความคิด

« ตอบ #15 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 08:06:19 AM »

มีคำถามครับ

ฮ่าๆ ถ่ายตอนมืดครับ ไฟไม่พอครับ ไว้ถ่ายกลางวัน จะเอามาโชวมุมอื่น ครับ
 :-\ :-\

รอชมอยู่นะ อิอิ >%^SR

Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #16 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 09:03:52 AM »

ไม่ว่าจะท่อนินใหม่ นินเก่า ก็หล่อทั้งนั้นเลย ^^  !goodjob
digimon
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #17 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 04:01:04 PM »

:'( เห็นท่อเวอร์ชั่น 2013 แล้วโดนใจมากเลยครับ ขอปรึกษาเรื่องคอท่อได้ไหมครับว่าจะหาได้จากที่ไหนอ่ะครับ เพราะว่าผมอยู่จังหวัดลำพูนครับ T-T

sell2toner
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 11:22:43 PM »

:'( เห็นท่อเวอร์ชั่น 2013 แล้วโดนใจมากเลยครับ ขอปรึกษาเรื่องคอท่อได้ไหมครับว่าจะหาได้จากที่ไหนอ่ะครับ เพราะว่าผมอยู่จังหวัดลำพูนครับ T-T

พี่ที่ทำงานผมขับนิน 2013 เขาบอกว่าแสงชัยคาวา เบิกใหม่พร้อม กันร้อนที่ ประมาณ 3 พันครับ กะลังเก็บตังไปถอยเหมือนกัน  !>>) !>>) !>>)
Suddteen

« ตอบ #19 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 12:01:23 AM »

พี่ที่ทำงานผมขับนิน 2013 เขาบอกว่าแสงชัยคาวา เบิกใหม่พร้อม กันร้อนที่ ประมาณ 3 พันครับ กะลังเก็บตังไปถอยเหมือนกัน  !>>) !>>) !>>)

ผมไปถามมาก่อนหน้านี้ รวมๆ เกือบ 4000 นะครับ
แล้วตอนนี้ แผ่นเหล็กกันความร้อน ส่วนปลายกับ ฝาครอบกันร้อนอันใหญ่ ยังไม่มีของนะครับ
ต้องสั่ง รอของประมาณ เกือบเดือนครับ
แต่ผมถามเมื่อเดือน ที่แล้วนะครับ
รายละเอียดผมโพสไว้ที่ บอรด์ ninja250thailand แล้วครับ

หน้า: [1] 2 3 ... 7   ขึ้นบน
  พิมพ์