CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยากขี่ไป เชียงของ-ห้วยทราย-หลวงน้ำทา-ซือเหมา-สิบสองปันนา (จีน) บ้างเอ่ย?  (อ่าน 38365 ครั้ง)
Out_DooR
I'm CBRsCLUB

ไ ป . . . ต า ม อำ เ ภ อ ใ จ

« ตอบ #20 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2011, 11:37:02 PM »

เอามาสร้างกระแส  อีกรอบ     

ทั้งภาพ ทั้งข้อมูล  สวยๆ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10236286/V10236286.html

เวฟ 100   >>>>  ได้ใจเลยครับ  2 ล้อเหมือนกัน  หัวใจเดียวกัน   !goodjob !goodjob

austin
BIG BLOCK....BIG BIKE
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

BIG BLOCK .... BIG BIKE อยู่ในสายเลือด

phichet13@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2011, 12:06:14 AM »

เพิ่มอีกนิด  จะได้ รสชาติ เต็มๆ  ว่าใจเกิน 1000

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=takkung

Blood_Thirsty
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2011, 12:50:28 AM »

ผมอยากไปนะ ขอรายละเอียด pm ทีสิครับ ^^ หรือลงไว้หมดแล้วอ่าครับพี่ เพราะรถผมก้อกินประมาณ 35 กม. / ลิตร ถ้าไม่ได้ บิดขึ้นๆลงๆ อ่าครับ อยากรุ้วันไปคร่าวๆด้วยครับ งิงิ
austin

BIG BLOCK .... BIG BIKE อยู่ในสายเลือด

« ตอบ #23 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2011, 12:56:48 AM »

ผมอยากไปนะ ขอรายละเอียด pm ทีสิครับ ^^ หรือลงไว้หมดแล้วอ่าครับพี่ เพราะรถผมก้อกินประมาณ 35 กม. / ลิตร ถ้าไม่ได้ บิดขึ้นๆลงๆ อ่าครับ อยากรุ้วันไปคร่าวๆด้วยครับ งิงิ
เดี๋ยวเป็นพรุ่งนี้นะคับ
ผมจะส่งรายละเอียด เป็น excel  ไปให้นะคับ เพราะ มันเยอะ 
ลองศึกษาข้อมูลดูก่อนก็ได้นะคับ  เพราะต้นเดือนนี้ ผมจะขี่ไป เซอเวย์ ก่อน
หวังว่า จะได้ไปด้วยกันเน๊อะ  :-\

berserks
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2011, 01:03:34 AM »

น่าสนใจ เเต่ว่าทริปยาว ขนาดนี้คงหมดสิทธิ์ ครับ
austin

« ตอบ #25 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2011, 01:12:18 AM »

น่าสนใจ เเต่ว่าทริปยาว ขนาดนี้คงหมดสิทธิ์ ครับ
จริงๆ ผมไม่ได้ตั้งใจจะจัดยาวหรอกคับ
เพียงตอนนี้ มันเป็นการเริ่มต้นเฉยๆ 
และถ้าสมาชิกท่านใดสนใจและ มีทาง ไปกันได้จริงๆ
พวกเราจะต้องมานั่งคุยกันก่อน ว่าสะดวกกันเต็มที่กี่วัน 
เอาสัก 5 วัน ก็กำลังดี  ไม่ต้องรีบเท่าไหร่  ไม่เหนื่อยมากคับ

หรือไม่งั้น ไปแค่ชายแดนจีน  และก็กลับก็ได้ (อุ่นเครื่อง)  <%6

msgmsg

yerm.272526@gmail.com
« ตอบ #26 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2011, 04:35:34 AM »

สงการสิครับ หยุดยาว 5วัน
austin

« ตอบ #27 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2011, 05:31:38 PM »

สงการสิครับ หยุดยาว 5วัน
ถ้ารวบรวมสมาชิก และข้อมูลพร้อม   ก็เอาช่วงนั้นก็ดีคับ  เพราะ  จะไม่ร้อน โดนสาดน้ำตลอดทาง
เพราะปีที่แล้ว ผมก็ไปเชียงราย ช่วงนี้  ไม่มีคำว่าร้อน  :P

GuDezA

จาดี จาชั่ว อยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #28 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2011, 09:06:25 PM »

แต่ละทริปนี้ ได้ใจจิงๆเลยครับ

>coooool >coooool
msgmsg

« ตอบ #29 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2011, 07:18:15 AM »

ถ้าได้ 250 ทันนะน่าไปมาก l11
austin

« ตอบ #30 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2011, 06:22:30 PM »

แต่ละทริปนี้ ได้ใจจิงๆเลยครับ

>coooool >coooool
เห็นคนทั่วไป เค้ามี รีวิว ในประเทศเยอะแล้ว 
ผมก็เลย อยากลองทำที่เค้าไม่ค่อยทำกันจะดีกว่า 
เพื่อนๆ จะได้มีข้อมูลเพิ่ม ไม่มาก ก็น้อย

austin

« ตอบ #31 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2011, 06:23:35 PM »

ไม่ต้อง 250 ก็ได้คับ  เพราะ เราไม่ได้ไปแข่งกับใคร
ผมก็ไปเรื่อยๆ วันละ 2 - 3 ร้อยกิโลเมตร ก็พอ  เน้นชมวิวคับ  l3

msgmsg

« ตอบ #32 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2011, 04:37:03 PM »

ไม่ต้อง 250 ก็ได้คับ  เพราะ เราไม่ได้ไปแข่งกับใคร
ผมก็ไปเรื่อยๆ วันละ 2 - 3 ร้อยกิโลเมตร ก็พอ  เน้นชมวิวคับ  l3
คันนี้มันเน่ามากละ อิอิไม่อยากไปซ่อม ต่างประเทศ 555555555 l11
silvers9784
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #33 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2011, 04:48:23 PM »

อยากไปด้วยครับ ถ้าเป็นช่วงสงกรานต์เหมาะเลย

แต่ผมคงออกจากเชียงใหม่ครับ
austin

« ตอบ #34 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2011, 05:35:09 PM »

คันนี้มันเน่ามากละ อิอิไม่อยากไปซ่อม ต่างประเทศ 555555555 l11
5 5 5 งั้นผมรอ  250 ก่อนก็ได้  เอาแบบชัวร์ๆ ไปเลย  ซัดระดับ 150 ไม่ต้องกลัวน๊อตหลุด  >SAFE$#

austin

« ตอบ #35 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2011, 05:37:14 PM »

อยากไปด้วยครับ ถ้าเป็นช่วงสงกรานต์เหมาะเลย

แต่ผมคงออกจากเชียงใหม่ครับ

ก็ดีคับ ใครจะไปก็ได้เน๊อะ  แต่ให้ไปเจอที่เชียงราย  และรวมตัวกันอีกที 
ช่วงนี้ ก็ทำความรู้จักกันไปเรื่อยๆ ก่อนนะคับ l11

austin

« ตอบ #36 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2011, 08:54:32 PM »

อันนี้เอามาปั่นกระแสอีกนิด  สำหรับ คนขี่ KSR  เดี่ยวๆ ลุยโลด

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=33&topic_no=121287&topic_id=122723

!wanwan

austin

« ตอบ #37 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2011, 11:00:12 PM »

ขอ UP  DATE  โปรแกรมหน่อยนะคับ   

สำหรับผู้อยากเดินทางไกลในต่างแดน  ครั้งแรกในชีวิต     กรุงเทพฯ(ประเทศไทย)  -  ห้วยทราย (สปป.ลาว) - เชียงรุ้ง (สิบสองปันนา(จีน) ) 
เกือบ 3 พันกิโลเมตร

วันแรกของการเดินทาง    (กรุงเทพฯ - เชียงราย - เชียงของ )    905 กิโลเมตร   -- 8 - 10  ชั่วโมง
ใช้เส้นทาง  กรุงเทพฯ - สุพรรณบุรี - ชัยนาท - นครสวรรค์ - พิษณุโลก - อุตรดิตถ์ - แพร่ - พะเยา - เชียงราย - สุดท้ายปลายทางที่เชียงของ

ใช้เส้นทาง  ข้ามเรือบั๊ค  (แพขนานยนต์)  มอไซค์ คันละ 500 บาท   ทำเอกสารผ่านแดนที่ห้วยทราย เสร็จ ออกเดินทางต่อ

ผู้ที่อยู่ต่างจังหวัด  ให้รวบตัวกันที่  อำเภอเมือง  จังหวัดเชียงรายก่อน แล้วค่อยออกเดินทางพร้อมกัน เข้า  อำเภอ เชียงของ

วันสองของการเดินทาง   (เชียงของ-ห้วยทราย(สปป.ลาว) - หลวงน้ำทา  )    190 กิโลเมตร  - -  4  ชั่วโมง

เดินทางบน เส้นทาง R3A  ขี่ ชื่นชมความงดงามของธรรมชาติ สองข้างทาง เต็มไปด้วยภูเขา - สายน้ำ ที่อุดมสมบูรณ์ไปด้วยป่าไม้เขียวขจี ผ่านหมู่บ้านของชาวลาว
และเวียงภูคา 
ถึงหลวงน้ำทา    -   บ่อเต็น  (ด่าน สปป.ลาว)    ระยะทาง 60 กิโลเมตร  - - 1.30 ชั่วโมง (โดยประมาณ)

พักค้างคืนที่บ่อเต็น  หรือใครเสี่ยงโชคที่ บ่อนคาสิโนก็ตามอัธยาศัย

วันที่สามของการเดินทาง   (บ่อเต็น - บ่อหาญ (ด่าน ตม. จีน)  - เชียงรุ้ง  (สิบสองปันนา)   160  กิโลเมตร - -  3  ชั่วโมง(โดยประมาณ)

ทำพิธีการผ่าน ตม. เสร็จ  ก็ออกเดินทาง

พักที่ สิบสองปันนา พร้อมฉลองการเดินทางมาถึงเป้าหมายที่ตั้งไว้   

**ปล.ในกรณีติดปัญหาระหว่างการข้ามแดนเพื่อเข้าประเทศจีน  อาจจะเปลี่ยนโปรแกรมจากการเดินทางด้วยมอเตอร์ไซค์ มาใช้รถเมล์ของท้องถิ่นแทน
ข้อนี้ยังไง จะขอตรวจสอบข้อมูลก่อนนะคับ

วันที่ สี่ ของการเดินทาง  (กลับ)    สิบสองปันนา - บ่อหาญ  (160 กม.)  -    บ่อเต็น - หลวงน้ำทา  (60  กม.)     ใช้เวลาเดินทาง 5  ชั่วโมง

มุ่งหน้า  สู่ หลวงน้ำทา  (พักค้างคืน)

วันที่ ห้า  ของการเดินทาง (กลับ)  หลวงน้ำทา - ห้วยทราย  (190 กม.) 3.30 ชั่วโมง    - - - -  เชียงของ - เชียงราย  (130 กม.)  1.30 ชั่วโมง 
พักค้างคืนในตัวจังหวัดเชียงราย  ปาร์ตี้  สรุปงานของการเดินทางทั้งหมด  อำลาทริปนี้ก่อนแยกย้ายตัวในรุ่งเช้าของวันถัดไป

วันที่ หก    (สลายโต๋)  จบการเดินทาง แยกย้ายกลับบ้าน ด้วยความสนุก  สุดเหวี่ยง  และความประทับใจที่ยากจะลืม ว่า ในครั้งนึงที่ สามารถทำได้ 3 พันกิโลเมตร

ต้องขอโทษและขอบคุณเจ้าของภาพทุกๆ ภาพด้วยนะคับ ที่อาจจะนำรูปมาประกอบ โดยไม่ได้ขออนุญาติ

Sharkcoolbike
เพราะรักที่จะไปตามทางของเรา

"ใช้ในราชการ(ก้อ)เท่านั้น"

« ตอบ #38 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2011, 06:06:19 AM »

ผมยุอรัญประเทศคับ..ต้นเดือนมีนาว่าจะบินเดี่ยวไปเชียงคาน
พอดีเข้ามาอ่านดูก้อสนใจคับ  ตกลงวันไหนนะคับ...ขอไปด้วยคน ;)

silvers9784
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #39 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2011, 06:38:42 AM »

วันไหนพี่ จัดมาเลย อยากไป ขอรายละเอียดค่าใช้จ่าย ว่าประมาณเท่าไร
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์