CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องจากช่างศูนย์บริการ จะเล่าให้ฟัง  (อ่าน 4137 ครั้ง)
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"
I'm CBRsCLUB

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #20 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2012, 05:29:32 AM »

คำเดียวครับ มันขี่เกรียจ เปลี่ยนศูนย์ดีก่า ถ้าให้ดีเปลี่ยนเองดีกว่าครับ ส่วนมากไปศูนย์จะได้ของแถมกลับมา คือรอยถลอก

ผมเห็นด้วยอ่ะ ไปทีไรได้รอยกลับมาตลอด  เพราะเหตุนี้ผมจึงต้องศึกษา เพื่อที่จะทำอะไรให้รถตัวเองเป็น ถ้าไม่จำเป็นจริงๆไม่เข้าศูนย์เลย  >yes

Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2012, 07:54:21 AM »

เอยชื่อได้ป่ะ 0บริการอ่ะ ผมโคดอยากแฉ ได้ไม่ได้บอกที ใบ้ให้ก่อน กทม.ฝั่งธน คือรถผมหมื่นโลละนะ ปัจจุบัน แต่เรื่องมันก่อนหน้านี้ ตอนนั้นรถผม 3000โล ผมเอาไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใช้ของ 0 ก็ปกติคับ พอได้6500โล ผมไปเปลี่ยนอีก ช่างบอกว่า ไม่ต้องเปลี่ยน เปลี่ยนอีกที7000 หรือมากกว่านั้นก็ได้ ผมก็บอกจะเปลี่ยน ผมพูดดีนะคับ พูดน้ำเสียงดีด้วย แล้วจู่ๆ เค้าก็ทำหน้าเซ็งอย่างเห็นได้ชัด แล้วบอกว่า "กลับไปก่อนครับ เชื่อผม 7000ค่อยมา ตอนนี้คิวนานด้วยครับ" ผมก็ไม่อยากมีปัญหา เพราะตอนนั้นเริ่มยั๊วะๆ เลยกลับมาที่บ้าน เปิด DIY แมงเลย เปลี่ยนเอง จบ (ต้องไปหาที่ขันน็อตเบอ12อีก) ตอนนี้ผมเลยใช้บริการ DIY ละเบื่อช่าง0 สะเด๊ยมาก ตูเป็นลูกค้า มันมาทำพฤติกรรมแบบนี้ได้เนอะ ผมเลยไม่กล้าไป0นี้ละ กลัวมันแกล้งวางยา
ปล.โทดที ระบายหน่อย เซ็ง 555 DIY จงเจริญ

Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2012, 07:57:42 AM »

เพิ่มหน่อย มี0แถวฝั่งธนที่ดีๆ ก็แนะนำผมด้วยนะครับ เพราะตัวผมเองก็ไม่ได้มีหัวด้านนี้มากครับ ตอนนี้หมื่นกว่าละ อยากหา0เช็คละเอียดมากเลย ผมรักรถมาก มันคือเหงื่อของผม (รถผมชื่ออีฝนครับ55เกี่ยวไรวะ)

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #23 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2012, 08:07:56 AM »

เอยชื่อได้ป่ะ 0บริการอ่ะ ผมโคดอยากแฉ ได้ไม่ได้บอกที ใบ้ให้ก่อน กทม.ฝั่งธน คือรถผมหมื่นโลละนะ ปัจจุบัน แต่เรื่องมันก่อนหน้านี้ ตอนนั้นรถผม 3000โล ผมเอาไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใช้ของ 0 ก็ปกติคับ พอได้6500โล ผมไปเปลี่ยนอีก ช่างบอกว่า ไม่ต้องเปลี่ยน เปลี่ยนอีกที7000 หรือมากกว่านั้นก็ได้ ผมก็บอกจะเปลี่ยน ผมพูดดีนะคับ พูดน้ำเสียงดีด้วย แล้วจู่ๆ เค้าก็ทำหน้าเซ็งอย่างเห็นได้ชัด แล้วบอกว่า "กลับไปก่อนครับ เชื่อผม 7000ค่อยมา ตอนนี้คิวนานด้วยครับ" ผมก็ไม่อยากมีปัญหา เพราะตอนนั้นเริ่มยั๊วะๆ เลยกลับมาที่บ้าน เปิด DIY แมงเลย เปลี่ยนเอง จบ (ต้องไปหาที่ขันน็อตเบอ12อีก) ตอนนี้ผมเลยใช้บริการ DIY ละเบื่อช่าง0 สะเด๊ยมาก ตูเป็นลูกค้า มันมาทำพฤติกรรมแบบนี้ได้เนอะ ผมเลยไม่กล้าไป0นี้ละ กลัวมันแกล้งวางยา
ปล.โทดที ระบายหน่อย เซ็ง 555 DIY จงเจริญ
ยังไงซะ ช่างศูนย์ก็เป็นลูกจ้างครับกินเงินเดือน ไม่ว่าเค้าจะบริการลูกค้าดีแค่ไหน ก็ได้ค่าแรงเท่าเดิม
 จึงไม่ต้องแปลกใจถ้าช่างเค้าจะขี้เกียจทำให้ในกรณีอย่างนี้ แก้ไม่ยากครับ ถ้าช่างมันไม่ทำ
 ก็เดินไปบอกผู้จัดการศูนย์ รับรองได้เรื่องแน่ครับ
 <%6 <%6 <%6

Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #24 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2012, 08:17:26 AM »

ท่าน thanandon buchaboon พูดโดนใจผมมากเลยอ่ะ สุดยอดครับ  !goodjob
kennobe
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

black_lable_ya@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2012, 06:07:56 PM »

แนะนำหน่อย เห็นบอกว่าถ่ายน้ำมัน ออกมาแล้วมันดำ และ เหลว
น้ำมันเครื่องทั่วไป วิ่ง 500 โล ก็ดำแล้วคับ ยกเว้นอยู่ 1 ยี่ห้อ 1 ชนิด แพงมาก ลิตรละ 1000 บาท
ส่วนความเหลวนั้น รถเรายังเป็นรถใหม่อยู่ควรใช้น้ำมันที่เหลวคับ ไม่ควรเกิน 10-40w
อีกอย่างถ่ายน้ำมันเครื่องต้องถ่ายตอนเครื่องร้อนๆ ทำให้น้ำมันเหลวอยู่แล้วคับ

อีกอย่างคับ ถ่ายน้ำมันเครื่องถ้าไม่เหนือบ่ากว่าแรง ถ่ายเองดีกว่าคับ ช่าง 0 เขาไม่เอียงรถเราให้น้ำมันไหลออกมาหมดหลอก
ตั้งรถตะเครงขาตั้งไว้ พอน้ำมันหยุด หยด มันก็ใส่ แล้ว
เราต้องไปคอยตั้งรถ แล้วเขย่าๆ หน่อย จะได้ออกให้หมด
ถ่ายเองซื้ออุปกรณ์ดีๆ หน่อยคับ ไม่เกิน 350 บาท บล๊อก เบอร์ 17 แบบยาว ราคา 120+
ที่ขันบล็อกแบบธรรมดา 120+ แค่นี้เองคับ ยิ่งถ้าใส่ท่อเดิม ถ่ายง่ายเลย ท่อไม่บังรู
jackleadguitar

« ตอบ #26 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2012, 07:03:23 PM »

l11 น็อตมันขันยากเพราะไม่ใช้น้ำมันเครื่องของเขา

trem2012

หัวใจ ยังไง ก็ แรง ^^

« ตอบ #27 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2012, 07:36:29 PM »

ผมชอบดิสเพล จขกท. อ่ะ (ไม่ได้เกี่ยวกะเขาเล้ย)    !pingping

iceswat
Difficult But Not Impossible

จะช้าหรือเร็วก็ถึงเหมือนกัน

« ตอบ #28 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2012, 03:39:28 AM »

สงสัยเค้ากลัวน็อตเสียครับ ตอนผมไปเปลี่ยน นมค. ช่างบอกรอแปบนึงนะครับให้รถเย็นก่อนไขเลยเดียวหัวน็อตเสีย  :D

mike_za555

« ตอบ #29 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2012, 03:33:26 AM »

ช่างเค้าคงกลัวขันเกลียวลูทมั้ง อิอิ ผมก้เคยโดนมาแต่เป็นเวฟไออ่ะคับ ไปเปลี่ยนศูนย์ประจำพอไปเปลี่่ยนครั้งสุดท้ายบอกเกลียวน็อตถ่ายน้ำมันเครื่องลูท
ต้องไปต๊าบใหม่ งงสิคับ บอกผมหมดเลยทำไง ถ้าตอนนั้นผมรู้เรื่องรถอย่างทุกวันนี้ มันคงไม่ได้อยู่ 0 นั้นแระ แล้วเช็คระยะทางอีก
ในใบบอกเช็คหลายจุดนะ แต่ช่างมานแค่ เปลี่ยนกรองอากาศ ถ่าย นมค. แค่เนี๊ยเองงะ  โครงรถสาิมแดรกอีก อออกกมาไม่ถึงเดือน
ไปบอกมันมันไม่รับประกันอ่ะ สนิมกินโครง โคตรเซงอ่ะ
  l6 l6

Beam_40

« ตอบ #30 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2012, 05:46:18 PM »

มีครั้งนึงรถผมช่างศูนย์Hondaหาน็อตถ่ายน้ำมันเครื่องไม่เจอครับ..... !hoehoe

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์