CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ..สงสัยงานจะเข้า(รึป่าว)  (อ่าน 1961 ครั้ง)
ZuPeRbEtA
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

jet_eark1993@hotmail.com
« เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2009, 05:12:46 AM »

คือว่าอยากจะถามพี่ๆหน่อยครับ>>>เรื่องมีอยู่ว่า

..วันที่ 29 ม.ค ผมได้ออก cbr มา ก้อได้ใช้งานเล็กๆน่อยๆวันนึงไม่เกิน 5 ก.ม พอวันที่3หลังจากที่ออกรถมามันมีน้ำหยดออกมาจากท่อ(ตรงที่เป็นปลายท่ออ่ะครับจะมีไอ้แผ่นสีเงินๆลองนึกภาพนะครับ คอท่อ>>ช่วงคอท่อที่ต่อกับปลายท่อยังเป็นสีดำอยู่>>เลยมาอีกนิดที่เป็นช่วงระหว่างไอ้สีดำกับสำเงินๆ มันจาหยดมาจากตรงนั้นเป็นตอนเวลาติดเครื่องตอนเช้าหรือติดเครื่องครั้งแรก จะกระเด็นเยอะตอนเร่งเครื่อง แต่พอสตาร์ดทิ้งไว้หั้ยเครื่องอุ่นมันก้อจาหาย เลยโทรไปถามช่างที่ 0 ที่ออกรถมาเค้าบอกว่าถ้าเป็นอีกก้อหั้ยเอาเข้ามาที่ 0 หลังจากวันนั้นมันก้อไม่เป็นอีกก้อได้ใช้งานตามเดิมจนได้ทะเบียนก้อเลยขี่ไป รร วันพฤหัสที่ 12 กับศุกร์ 13 ไปกลับวันละประมาณ 100 ก.ม แล้วพอเช้าวันเสาร์ที่14 อาการเดิมมาอีกแล้วครับไอ้น้ำหยดเนี่ยเลยโทรไปหาช่าง เค้าบอกหั้ยเอารถเข้ามาที่ 0 เลย พอเอาไปที่ 0 ช่างก้อติดๆดับๆเครื่องเพื่อดูอาการแต่น้ำมันก้อไม่ยอมหยด(เพราะผมบอกแล้วมันเป็นแต่ตอนเครื่องเย็น)เห็นเค้าถอดท่อแล้วดูตรงช่องไอเสียที่เสื้อสูบแล้วเค้าก้อมาเปิดฝาหม้อน้ำดูแล้วบอกว่าน้ำในหม้อน้ำมีน้ำแค่ครึ่งเดียวประเก็นฝาสูบอาจจะรั่วเค้าก้อเติมน้ำมาหั้ยแล้วบอกว่าหั้ยขี่ไปอีก   500 ก.ม  แล้วหั้ยเปิดฝาหม้อน้ำดูถ้าน้ำยุบก้อหั้ยเอามาเปลี่ยนประเก็นฝาสูบใหม่ 

>>ผมเลยอยากจะถามว่า1.คัยเคยเป็นแบบผมมั่งมั้ยครับ
ข้อนี้ผมลืมถามช่าง    2.แล้วถ้าน้ำที่หยดออกมาที่ท่อมันเป็นน้ำในหม้อน้ำทำหั้ยน้ำในหม้อน้ำยุบเนื่องจากประเก็นฝาสูบรั่วแล้วอย่างงี้น้ำมันจาเข้าไปในกระบอกสูบมั้ยครับน้ำถึงได้ออกมาจากช่องไอเสียแล้วมาหยดที่ท่อ

(ยาวไปหน่อยครับ !eurk)  >>ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านและเข้ามาตอบครับ ;) ;) ;)!!!!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15, กุมภาพันธ์ 2009, 06:21:29 AM โดย ZuPeRbEtA » บันทึกการเข้า

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2009, 06:47:40 AM »

ถ้าประเก็นฝามันรั่วแล้วออกท่อจิงๆ กระบอกสูบก็ไม่น่าเหลือครับ
แต่ถ้าคิดในทางที่ดี เครื่องอาจจะจุดระเบิดได้หมดจดมาก ก้คือเครื่องฟิตมาก จึงจุดระเบิดออกมาเป็นไอน้ำได้ครับ อิอิ อย่างรถยนต์สังเกตุดูได้ครับ ถ้าคันไหนสตาร์ทแล้วมีน้ำหยดออกจากท่อ แสดงว่ารถคันนั้นเครื่องยังฟิตอยู่คับ อิอิ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

icekhothai
ชอบมันนัก ไม่รักดี
I'm CBRsCLUB

sutat007_951@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2009, 07:02:22 AM »

ถ้าประเก็นฝามันรั่วแล้วออกท่อจิงๆ กระบอกสูบก็ไม่น่าเหลือครับ
แต่ถ้าคิดในทางที่ดี เครื่องอาจจะจุดระเบิดได้หมดจดมาก ก้คือเครื่องฟิตมาก จึงจุดระเบิดออกมาเป็นไอน้ำได้ครับ อิอิ อย่างรถยนต์สังเกตุดูได้ครับ ถ้าคันไหนสตาร์ทแล้วมีน้ำหยดออกจากท่อ แสดงว่ารถคันนั้นเครื่องยังฟิตอยู่คับ อิอิ

แล้วจาเปนไปได้ไม๊ครับว่ามีใส้กรองอะไรซักอย่างตรงคอท่อทำให้ไอน้ำไม่ออกมา เพราะเคยถอดดูแล้วเหนอะไรคล้ายๆใยแก้วหรืออะไรนี่อ่าคับ :-\
MODEL
มันอยู่ที่ใจ...ไม่ใช่วัย

เส้นทางลูกผู้ชาย...

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2009, 07:16:32 AM »

เลยมาอีกนิดที่เป็นช่วงระหว่างไอ้สีดำกับสำเงินๆ ...ลองถอดปลายมาดูหงายขึ้นจะเห็นรู้เล็กๆ...รูระบายน้ำท่อไอเสียคับ...สังเกตจากตอนล้างรถแล้วน้ำเข้าท่อไอเสีย..มานจามาหยดตรงนั้นละครับ....ผมว่าเป็นอย่างพี่เมย์ว่าคือ
อ้างถึง
เครื่องอาจจะจุดระเบิดได้หมดจดมาก ก้คือเครื่องฟิตมาก จึงจุดระเบิดออกมาเป็นไอน้ำได้ครับ
...หรือไอน้ำจากความชื้นในตอนเช้า...สังเกตเวลาเราจอดรถนอกบ้านตอยกลางคืน..อากาศเย็นๆ..หน่อยจะมีไอน้ำเกาะที่เบาะจนเปียก....แต่อย่าพึ่งนิ่งนอนใจละครับลองวิ่งดูถ้าน้ำรั่วที่ฝาจริง 100 โลก็ลดไปเยอะแล้วครับ
แต่ขี่นานๆน้ำก็มีการระเหยไปบ้างแต่นิดเดียว..เมื่อ4ปีที่แล้วออกรถใหม่ๆผมก็เป็นเลยถามช่างที่ศูนย์เข้าบอกรู้ระบายน้ำผมดูก็เออเป็นรู้เขาเจาะไวจิงๆๆ
แต่แปลกแหะช่างศูนย์นี้ตอบไม่เหมือนกันสักที่...ผมก็เลยไม่ซีเรียส...จนขับมา5ปีแล้วก็ไม่มีปัญหาใดๆกับฝาและหม้อน้ำเลย....
ตอบจากประสบการณ์ของผมนะ...ถูกผิดไงพี่ๆ...ก็มาเสริมให้หน่อยนะครับ

Candymothh
Bluemothh cbr

Every Step Freedom : อิสระทุกท่วงท่า

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2009, 06:45:38 AM »

ลองรูปทีครับผม

hi5  นะครับผม  http://Liverpool-1.hi5.com

E-mail : mothh_linkinpark@hotmail.com
THE_MIN
THE_MIN CBR 150 R

=ชีวิตไม่สิ้นก็บิดมันเข้าไป CBR 150 R=

1118 sarawut_min@yahoo.co.th 1118 THE_MIN
« ตอบ #5 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2009, 03:41:28 PM »

อิจฉารถใหม่จัง

ถ้าคิดที่จะไป...
ถ้าคิดที่จะแรง....
ถ้าคิดที่จะแซง.....
แรงที่ใจไปกับ CBR 150 R........THE_MIN
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์