CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเลี้ยว ไม่กระพริบ  (อ่าน 3017 ครั้ง)
Romdon
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 12, มกราคม 2014, 01:10:01 AM »

สวัสดีครับ พอดีผมเปลี่ยนไฟเลี้ยวที่ร้าน ของเดิมทีสายอยู่2เส้น แดง ดำ ส่วนอันใหม่เป็นไฟเลี้ยวแต่งทีอยู่3เส้นแดง ดำ เหลือง
ปันหาอยู่ที่ว่าสายมันเหหลืออยู่1เส้นคือสีเหลือง  !ohno !ohnoแล้วทีนี้ไม่รู้จะไปใส่ที่ไหนแล้วตอนนี้ไฟเลี้ยวก้ไม่กระพริบด้วย
พี่ๆคนไหนพอรู้วิธีมั่งครับว่าจะเอาไปใส่ไว้ตรงไหน แล้วทำไมไฟเลี้ยวมันไม่กระพริบ รบกวนด้วยนะครับ ;)

CBRNOI
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

รถมีไว้ขับถ้าไม่ขับจะซื้อมาทำไม

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, มกราคม 2014, 04:44:57 AM »

มันต้องใช้ดีเลหรรือเปล่าครับของผมไฟแต่งเหมือนกันแต่มี2สายไม่ไช้ดีเลครับ <%6
Romdon
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, มกราคม 2014, 05:50:04 AM »

มันต้องใช้ดีเลหรรือเปล่าครับของผมไฟแต่งเหมือนกันแต่มี2สายไม่ไช้ดีเลครับ <%6

ไม่แ่น่ใจเหมือนกันครับ แต่ผมก็คิดอย่างนั้นนะว่าจะไปถามร้านที่ซื้อมาซะหน่อย ของผมมันเหลือสายเหลืออยู่เส้นนึงน่ะ :D :D
obelixz
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, มกราคม 2014, 08:37:27 AM »

ถ้าเปลี่ยน ไฟเลี้ยวเป็นไฟแต่ง  LED มันจะกินไฟน้อยครับ  ถ้ากินไฟระดับกลาง จะกระพริบแบบ รัวโคตรๆ  ถ้ากินไฟน้อยๆ จะไฟค้างไปเลยครับ  แก้ปัญหาด้วยกันติดตั้ง ดีเลย์ ครับ
ถ้าใช้ไฟ เดิมๆ ทั้งระบบ แล้วไฟค้าง อันนี้ เข้าศูนย์เถอะครับ

ข้อควรระวัง  หาก เปลี่ยนเป็นไฟแต่ง ที่ เป็นLED กินไฟน้อย เวลาเปิดไฟเลี้ยว แล้วเริ่งเครื่อง  ฟิวอาจจะ ขาดได้ครับ  เพราะ ไฟเกินกำลัง

Romdon
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, มกราคม 2014, 04:20:30 PM »

ถ้าเปลี่ยน ไฟเลี้ยวเป็นไฟแต่ง  LED มันจะกินไฟน้อยครับ  ถ้ากินไฟระดับกลาง จะกระพริบแบบ รัวโคตรๆ  ถ้ากินไฟน้อยๆ จะไฟค้างไปเลยครับ  แก้ปัญหาด้วยกันติดตั้ง ดีเลย์ ครับ
ถ้าใช้ไฟ เดิมๆ ทั้งระบบ แล้วไฟค้าง อันนี้ เข้าศูนย์เถอะครับ

ข้อควรระวัง  หาก เปลี่ยนเป็นไฟแต่ง ที่ เป็นLED กินไฟน้อย เวลาเปิดไฟเลี้ยว แล้วเริ่งเครื่อง  ฟิวอาจจะ ขาดได้ครับ  เพราะ ไฟเกินกำลัง

ขอบคุนมากครับพี่  ;) ;) :D :D
Romdon
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, มกราคม 2014, 04:29:56 AM »

ตอนนี้แก้ปันหาได้แล้วขอบคุนพี่ๆมากนะคับ  ;) ;) ;)
chairat
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Rotary Rocket

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, มกราคม 2014, 07:03:44 PM »

เพิ่มเติมให้ครับ เคยรื้อมาดู ในการณีไฟเลี้ยวแต่ง LED ที่มีมี 3 สาย สายสีดำ จะเป็นสายต่อเข้าขั้วลบของสายไฟเลี้ยวเดิมครับ ส่วน สี แดง กับเหลือง เลือกเอาสายใดสายหนึ่ง ต่อเข้าขั้ว + ครับ ต่างกันที่ความเข้มของแสง เพราะ ค่าต้านทานที่สายทั้ง 2 เส่นไม่เท่ากัน ส่วนเรื่อง ไม่กระพริบ  เกิดจาก ไฟ LED ไม่สามารถใช้งานร่วมกับ relay ไฟเลี้ยวเดิมได้ครับ ต้องเปลี่ยน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์