CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเบรค หน้า-หลัง ไม่ติดครับ  (อ่าน 1615 ครั้ง)
yakyaizuza
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 16, ธันวาคม 2013, 04:46:19 AM »

รบกวนผู้รู้ที่ครับ รถผม CBR150i เพิ่งไปเปลี่ยนใส่ท้ายสั้นมา  ได้ 5 วันละ>SAFE$# >SAFE$# >SAFE$# ไฟเลี้ยวไฟเบรคปกติทุกอย่าง แต่เมื่อวาน ขี่ไปขี่มาเพิ่งรู้ว่ารถตัวเองไฟเบรคไม่ติด แต่ไฟท้ายติด  l15 l15 เช็คสวิทย์ ทุกอย่างปกติหมด ฟิวส์ก็ไม่ขาด อยากทราบว่าต้องเช็คทีี่ไหนได้บ้างครับ l8 l8 l8 l8 l8

Moo
I'm CBRsCLUB

ใครๆก็ว่าผมโรตจิต!

BiT-SpideR_7@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2013, 07:21:30 AM »

รบกวนผู้รู้ที่ครับ รถผม CBR150i เพิ่งไปเปลี่ยนใส่ท้ายสั้นมา  ได้ 5 วันละ>SAFE$# >SAFE$# >SAFE$# ไฟเลี้ยวไฟเบรคปกติทุกอย่าง แต่เมื่อวาน ขี่ไปขี่มาเพิ่งรู้ว่ารถตัวเองไฟเบรคไม่ติด แต่ไฟท้ายติด  l15 l15 เช็คสวิทย์ ทุกอย่างปกติหมด ฟิวส์ก็ไม่ขาด อยากทราบว่าต้องเช็คทีี่ไหนได้บ้างครับ l8 l8 l8 l8 l8
เเล้ว หลอดไฟหล่ะครับ ขาดหรือเปล่า l11 l11

obelixz
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2013, 09:07:07 AM »

ถ้าไฟเบรกหลัง  สงสัยได้2อย่างครับ 

1.ไฟเบรก ตัวใหม่ กินไฟน้อยจัด  เวลาบัดรถแรงๆแล้วไฟเกินฟิวขาด

2. สปริงด้านล่าง มีปัญหา(ลองถอดออกเช็คดู)

ที่เหลืองรอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบครับ

yakyaizuza
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2013, 02:21:30 PM »

เเล้ว หลอดไฟหล่ะครับ ขาดหรือเปล่า l11 l11

หลอดไฟท้าย กับไฟเบรคตัวเดียวกันไหมครับ เพราะตอนเปิดเครื่องไฟท้ายติดอยู่ >%REDD >%REDD
chairat
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Rotary Rocket

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2013, 09:21:47 PM »

หลอดไฟท้าย ถ้าเดิม แบบหลอดไส้ จะมีหลอดเด๊ยว แต่ทำงานได้ 2 ระดับ เหมือนไฟหน้าครับ มีโอกาสขาดแค่ฝั่งเดียวครับ ต้องถอดออกมาเชคเลย เพราะถ้าถามความเห็นส่วนตัว ไฟเบรค ไม่ติด ทั้งเบรคมือ และเบรคเท้า ให้สงสัยหลอดไฟก่อนครับ คุณคงไม่โชคดีขนาดสวิตช์เสีย 2 ตัวพร้อมกันนะครับ   :fdwrt

yakyaizuza
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2013, 03:47:31 AM »

หลอดไฟท้าย ถ้าเดิม แบบหลอดไส้ จะมีหลอดเด๊ยว แต่ทำงานได้ 2 ระดับ เหมือนไฟหน้าครับ มีโอกาสขาดแค่ฝั่งเดียวครับ ต้องถอดออกมาเชคเลย เพราะถ้าถามความเห็นส่วนตัว ไฟเบรค ไม่ติด ทั้งเบรคมือ และเบรคเท้า ให้สงสัยหลอดไฟก่อนครับ คุณคงไม่โชคดีขนาดสวิตช์เสีย 2 ตัวพร้อมกันนะครับ   :fdwrt

น่าคิดครับ เดี่ยวลองดู ขอบคุณมากครับ  l13 l13 >konan
channaronk
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2013, 05:21:08 AM »

หลอดไฟท้ายมีสองไส้นะครับ ลองถอดออกมาส่องๆดูครับว่ามีไส้ไหนขาดหรือเปล่า  :-\

ถ้าขาดก็เปลี่ยนหลอดครับ  :-\

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์