CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 150Rคาร์บูลสตาร์ดแล้วรีเลย์ดังเก็กๆ  (อ่าน 1438 ครั้ง)
CG.Joe
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 23, เมษายน 2013, 03:29:23 PM »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ CBR150R คาร์บูลสตาร์ไม่ติดจะมีเสียงรีเลย์ดัง แล้วต้องเคาะไดร์สตาร์ถึงจะสตาร์ดติด แต่บางครั้งก็สตาร์ดไม่ติด  เคยเอาเข้าช่อมเปลี่ยนถ่านไดร์ 2 ครั้งล่าสุด  ครั้งแรกกลางปีที่แล้ว ล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว ตอนนี้รถยังไม่ได้เอาไปซ่อมคาดว่าเอาเข้าศูนย์ ช่างคงบอกว่าถ่านไดร์หมด เลยอยากขอรบกวนพี่ๆช่วยหาคำตอบให้ผมหน่อยครับว่า เพราะอะไรถ่านไดร์จึงหมดไวขนาดนี้ และอยากมันจะดีกว่าไหมถ้าหากผมเปลี่ยนไดร์สตาร์ด อาการลักษณะนี้จะเกิดขึ้นอีกไหม ขอบคุณมากครับ ^ ^

happycom
I'm CBRsCLUB

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 23, เมษายน 2013, 04:01:22 PM »

เคยเปลี่ยนแบตบ้างไหมครับ

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/
KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 23, เมษายน 2013, 04:49:23 PM »

อาการนี้ก็เป็นอยู่เหมือนกัน ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้แบตเทียม

เปลี่ยนถ่านไดหลายรอบเหมือนกันครับ หมดไวมาก

ทั้งๆที่เปลี่ยนมัดข้าวต้มแล้ว ไดชาร์จก็ทำงานปกติ ชาร์จคงที่

ว่าจะลองเปลี่ยนแบตเอาดีๆหน่อยนึง

CG.Joe
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, เมษายน 2013, 10:29:16 PM »

แบตเตอรร๊่เปลี่ยนเมื่อปีที่แล้วครับยี่ห้อ FB และแบตก็เพิ่งเอาไปซาร์จเมื่อสัปดาหร์ที่แล้วด้วยครับ  cryyyyy
Moo

ใครๆก็ว่าผมโรตจิต!

BiT-SpideR_7@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 23, เมษายน 2013, 11:37:16 PM »

กำคลัชเเล้วสตาสติดป่าวครับ l11

bongza
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 23, เมษายน 2013, 11:45:05 PM »

ถ่านหมด

CG.Joe
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, เมษายน 2013, 02:29:38 AM »

ครับผมก็คิดว่าถ่านหมดแต่จริงๆแล้ว  คือผมอยากทราบว่าเพราะอะไรถ่านจึงหมดไวทั้งๆที่ผมเพิ่งจะเปลี่ยน  ถ่านมาไม่กี่เดือนเอง  และแบตเปลี่ยนเมื่อต้นปีที่แล้ว  และเพิ่งไปซาร์จมาด้วยอะครับ เปลี่ยนถ่านเหมือนแก้ปัญหาที่ปลายเหตุอะครับ  nooooo ไม่ทราบว่าพอจะวิธีอื่นอีกไหมนอกจากเปลี่ยนถ่าน  <cry
bongza

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 24, เมษายน 2013, 02:37:48 AM »

ถ่านกากครับ แบตกากไฟจะวูบ

Jao n. P:ple

siam_praisan@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 24, เมษายน 2013, 03:46:18 AM »

น้ำเข้าหรือเปล่าครับ    สายไฟอาจจะไม่แน่น   ลองถอดมาแล้วเอาน้ำมันเบนซินล้างให้หมดเลยครับ

น่าจะหายครับ  ผมเคยทำอยู่ครับ  ผิดถูกยังไง ขออภัยด้วยครับ
CG.Joe
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, เมษายน 2013, 05:39:39 AM »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำเดียวผมจะลองดูอีกที  l13  ขอต่ออีกนิดนะครับแบตควรใช้ยี่ห้อไหนดีอะครับ ตอนนี้ผมใช้ FB7แอมป์อยู่ครับ
Step-Klak
CBR150 REPSOL

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2013, 05:33:37 AM »

ลองทำความสะอาดพวกขั้วไฟต่างๆ และถอดไดร์ออกมาทำความสะอาดใช้ได้อีกยาวๆ

น่าจะใช้โซแน็กช่วยทำความสะอาดได้

REPSOL จงเจริญ  55

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์