CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอีกรอบคำผมๆ  (อ่าน 861 ครั้ง)
happy007
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 06, เมษายน 2013, 04:10:53 AM »

ผมอยู่อยุธยาครับจะไปเที่ยวน้ำตกเอราวัณต้องใช้เส้นทางไหนครับ ใครร่วมเดินไปด้วยก้ได้น่ะครับ

ต้น นครปฐม
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

มาร่วมกันสร้างครอบครัวที่อบอุ่นกันเถอะ

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, เมษายน 2013, 04:28:54 AM »

อยากใ้ช้เส้นทางไหนอะคับ  ถ้าผมแนะนำไปมันจะยากไปป่าวไม่รุ้นะคับ
อยุธยามาสุพรรณบุรี ใช้เส้นทางอ.ท่าเรือก้อได้คับไม่ยาก
พอมาถึงสุพรรณแล้วเข้าเมืองวิ่งไปอ.อู่ทอง  วิ่งสุดอู่ทองจะมี3แยกหอนาฬิกาเลี้ยวซ้าย
วิ่งตรงมา5แยกจรเข้สามพัน วิ่งเส้นนี้ตรงยาวมาเข้าเมืองกาญจนบุรี
ก่อนถึงตัวเมืองมี4แยก เลี้ยวขวาเส้นเลี่ยงเมืองไปทางไทรโยค
วิ่งตามทางมาเจอสีแยกเลี้ยวขวาอีกทีไปอ.ศรีสวัสดิ์ วิ่งตรงยาวผ่านลาดหญ้า
ไปจนถึงเขื่อนศรีนครินทร์ นั่นแหละคับถึงน้ำตกเอราวัณแล้วคับ 
ถ้ากลัวหลงทางก้อหาแผนทีติดตัวไว้ด้วยคับ ลองลากเส้นทางตามที่ผมบอกก่อน
ส่วนใหญ่จะเป้นทาง4เลนคับ จะมีทางรถสวนช่วงอำเภอท่าเรือแหละคับที่แคบหน่อย
ยังไงขอให้ท่องเที่ยวโดยสวัสดิภาพปลอดภัยด้วยนะคับ

จุดมุ่งหมายครั้งแรกของการมาคลับคืออะไร
จงจำไว้ให้มั่นแล้วอย่าลืมเมื่อท่านอยู่นานๆ
และคอยเป้นตัวอย่างให้น้องใหม่ๆด้วยคับ
sokuji
ทำไปเถอะถ้า...มีความสุข
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, เมษายน 2013, 05:36:31 PM »

ออกรังสิตยิงยาวครับแล้วค่อยเลี้ยวซ้ายเข้าตัวเมือง สำหรับผมสะดวกทางนี้นะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์