CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 150 คาร์บู บิดเกิน 100 แล้วเครื่องกระตุก  (อ่าน 2481 ครั้ง)
poomalee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

poomalee@hotmail.com
« เมื่อ: 30, มกราคม 2013, 07:10:27 PM »

สวัสดีครับ

ผมใช้ CBR150 ตัวคาร์บูครับ อาการคือบิดถึง 100 หรือบางทีเกินนิดหน่อย เครื่องจะกระตุก ๆ สำลัก ๆ ครับ
ก่อนหน้านี้กล่องกันขโมยเพี้ยนเลยเอาออก พอเอาออกก็เริ่มมีอาการ วิ่งอืด ๆ เครื่องไม่ค่อยนิ่ง บิดถึง 100 ก็ออกจะวอด ๆ ก็เลยเข้าร้านเปลี่ยนสายน้ำมัน ก็วิ่งดีขึ้น แต่อาการกระตุกก็มีให้เห็นแต่น้อยกว่าเดิมนิดหน่อย
ไม่ทราบว่ามันจะเป็นตรงไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ  ;)

p_com
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, มกราคม 2013, 08:06:11 PM »

ถ้าระบบน้ำมันดีแล้ว ก็มาไล่ระบบไฟครับ สายไฟของระบบกันขโมย ตัดต่อดีไหม มีอันไหน หลวมคลอน ไหม  กล่องซีดีไอมี อะไรเสียไหม ลองหาของเพื่อนมาลองเสียบดู 
p_com

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, มกราคม 2013, 08:08:26 PM »

ถ้าระบบน้ำมันดีแล้ว ก็มาไล่ระบบไฟครับ สายไฟของระบบกันขโมย ตัดต่อดีไหม มีอันไหน หลวมคลอน ไหม  กล่องซีดีไอมี อะไรเสียไหม ลองหาของเพื่อนมาลองเสียบดู 

ล้างคาร์บู ด้วย เท่าที่อ่านบอก เปลี่ยนท่อน้ำมันแล้วดีขึ้นแสดงว่า มันจะเกี่ยวกับระบบน้ำมันไหม  น้องสนิมในถังมีไหม ตอบเร็วไปหน่อย เอะใจได้
warakorn3221
ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, มกราคม 2013, 08:27:18 PM »

ตามนี้เลย  นมหนูเท่าไรหว่า

"ทำผิด" ครั้งที่ 1 แล้วให้อภัย! .. เรียกว่า "คนดี" ..
"ทำผิด" ครั้งที่ 2 แล้วให้อภัย! .. เรียกว่า "คนให้โอกาสคน" ..
"ทำผิด" ครั้งที่ 3 แล้วให้อภัย! .. เรียกว่า "คนโง่" ..
แต่! อีกมากมาย .. ที่เขาทำผิด เป็นสิบๆครั้ง! , แล้วเรายัง ให้อภัย! ..
เรา "ไม่ได้โง่" .. แต่ ที่ให้อภัย! "ก็เพราะรัก" ♥ ..
poomalee

« ตอบ #4 เมื่อ: 30, มกราคม 2013, 09:25:14 PM »

เด่วยังไงขอลอง ๑๒๐ ยาว ๆ แล้วจะมารายงานผลอีกทีครับ
เพราะเมื่อกี๊ก็ลอง ๑๒๐ สั้น ๆ ก็ไม่เป็นไร

;)
kubrod
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 30, มกราคม 2013, 09:27:27 PM »

อาการเเบบนี้เปลี่ยนเข็มเร่งที่คาร์บูเลยครับของผมเคยเป็น(อย่าลืมเปลี่ยนให้ตรงรุ่น)
poomalee

« ตอบ #6 เมื่อ: 31, มกราคม 2013, 09:00:14 AM »

มารายงานผลครับ

เมื่อกี๊ช่วงแรกวิ่ง ๑๒๐ สั้น ๆ ก็ปกติ กดได้ถึง ๑๓๐ (จะเอา ๑๔๐ ใจไม่กล้าพอ)
แล้วพอมาวิ่ง ๑๒๐ ยาว ๆ ช่วงที่ ๒ พบว่าเริ่มออกอาการตั้งแต่ประมาณ ๑๑๐ กระตุกงึด ๆ ๆ ๆ แต่ไม่ดับครับ พอทำความเร็วลงมาที่ประมาณ ๑๐๐ ก็ปกติครับ

ถ้าจอดเฉย ๆ แล้วเร่งเครื่องก็ไม่มีอาการนะครับ กดไป ๑๒๐๐๐๐ ก็ไม่เป็น สรุปเป็นอะไรครับ ส่วนเข็งเร่ง ช่างก็ดูให้แล้วก็ปกติดี คาร์บู กะกรองอากาศก็พึ่งล้างไปไม่นาน นมหนูนี่ผมก็ไม่ทราบว่าช่างเขาดูให้หรือเปล่า

??? !sadsad !ohno

เฮ้อ...
PezZiie
-.Best Bike,Best Life.-

« ตอบ #7 เมื่อ: 31, มกราคม 2013, 10:05:44 PM »

Wave100 ผมเคยเป็น แต่ล้างคาบูก็หายนะ

-..ไม่หล่อ ไม่เท่ห์ แต่จน..-
Prasertpor
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

Prasertpor@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2013, 03:55:35 AM »

ล้างคาบูร์ครับผม แล้วอาการของรถท่านจะดีขึ้น ครับ dance
poomalee

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2013, 04:00:06 AM »

วันนี้ให้ร้านล้างคาร์บูแล้ว แล้วจะมารายงานให้ทราบครับ  ;)
Step-Klak
CBR150 REPSOL

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2013, 05:00:56 AM »

ต้องดูรวมๆอ่ะครับ

ระบบน้ำมัน วาล์ว หัวเทียน แรกๆก็ประมาณนี้ละน่อ

REPSOL จงเจริญ  55

Uploaded with ImageShack.us
poomalee

« ตอบ #11 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2013, 09:24:44 PM »

เมื่อเช้ามาทำงาน ๑๓๐ ก็ไม่มีอาการ สรุปว่าคาร์บูสกปรกครับ แต่ก็จำได้ว่าล้างมา ๒ เดือนเอง เดี๋ยวจะลองใช้สักวันสองวัน  :-[ :-\
dd tattoo
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ตกหลุมรัก cbr ซะแหล่ว

« ตอบ #12 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2013, 06:03:05 PM »

ของผมแต่ก่อนวิ่งออก ตจว ลากยาวตลอดมีกระตุ๊ก ที่ไหนได้
น้ำมันเครื่องแห้ง งานเกือบเข้า l8

ทุกอย่างคือศิลปะ  แต่ศีลปะไม่ไช่ทุกอย่าง
                  สูงสุด สู่สามัญ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์