CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะใส่หลอดไฟ Osram เลยโดนตำรวจเรียก ?????????  (อ่าน 12017 ครั้ง)
PIPE RM2
PIPRE RM2
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

PIPE RM2

thanet76@hotmail.co.th
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 04:05:13 AM »

!cry! พอดีช่วงเย็น ขับรถกลับจากที่ทำงานปกติครับ !wanwan..........เจอด่าน!!! @#%$((เถื่อน) มีกัน3ตัว...อุ๊ย 3 นายครับ >eiei ตอนแรกกะว่าจะไม่จอด(ไม่ค่อยชอบด่านแบบนี้) คงไม่มีอะไรมั้ง???
 เลยจอดตามระเบียบ คำพูดแรกที่คุณตำรวจพูด "ขอดูใบอนุญาติ ขับขี่หน่อย"ทำเสียงเข้มๆ :fdwrt เราก็เตรียมไว้อยู่แล้ว แต่พอได้ใบขับขี่เราไป ก็แจ้งข้อหาทันที "คุณใช้หลอดไฟผิดประเภท" @#%$( ซวย แล้ว ไม่เคยรู้มาก่อนว่า หลอดไฟ Osram มันผิดกฏหมาย สุดท้ายต้องเสียค่า มาม่าไป 80 บาท l10(แอบๆจ่าย มันก็เอาครับ)
 ผมเลยสงสัยครับ ว่า หลอดไฟ Osram  มันผิดกฎหมายจริงอะเปล่า(ไม่ทราบจริงๆ) เอ๊ะรึว่า มันเป็นช่วงสิ้นเดือน เงินเดือนออก (ตำรวจชุมม๊ากกกกกกกกกกกกกกกก)
รบกวนผู้รู้หน่อยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ อาจเจอไอ้ 3 ตัวนี้อีก ขอบคุณล่วงหน้าครับ :-\

Uploaded with ImageShack.us >eiei

Uploaded with ImageShack.us

happycom
I'm CBRsCLUB

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 04:10:18 AM »

ไฟสีอะไร

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/
CBR 150 VTEC TYPE-R
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก รักกันไว้เถิดพี่น้อง

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 04:11:39 AM »

ถ้าเป็นพวกสี ๆ แบบcool blue สีฟ้า all seasonสี รุ้งไรแบบนี้  มีโดนครับ ผมโดนมาและหัวส้ม 400 โรงพักเท่านั้นไม่มีลด
แต่ถ้าเป็น silver star ไม่โดนครับ เพราะมันจะออกส้มเหมือนของเดิมแต่สว่างกว่า
ตอนนี้ผมก็ใส่อยู่แต่เป็นแบบ 25w กล้องกระดาษใส่คู่ผ่านมาหลายด่านและไม่มีปัญหา  l9

" อยากให้คนไทยรักกัน แตกต่างแต่ไม่แตกแยก "

" คำพูดก่อนพูดเราเป็นนายมัน หลังพูดคำพูดมันเป็นนายเรา"

" ถึงท้อแท้ แต่อย่าท้อถอย "
PIPE RM2
PIPRE RM2

PIPE RM2

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 04:15:26 AM »

ไฟสีอะไร
  <cry ออกสี ???จะขาวก็ไม่ขาว จะฟ้าก็ไม่ฟ้า ครับ แต่ผมว่า สีขาวครับ ร้านอะไหล่ หยิบให้ :-X

Uploaded with ImageShack.us >eiei

PIPE RM2
PIPRE RM2

PIPE RM2

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 04:17:27 AM »

ถ้าเป็นพวกสี ๆ แบบcool blue สีฟ้า all seasonสี รุ้งไรแบบนี้  มีโดนครับ ผมโดนมาและหัวส้ม 400 โรงพักเท่านั้นไม่มีลด
แต่ถ้าเป็น silver star ไม่โดนครับ เพราะมันจะออกส้มเหมือนของเดิมแต่สว่างกว่า
ตอนนี้ผมก็ใส่อยู่แต่เป็นแบบ 25w กล้องกระดาษใส่คู่ผ่านมาหลายด่านและไม่มีปัญหา  l9
  <cry สงสัยต้องเปลี่ยน :-X

EK[postman]

« ตอบ #5 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 04:53:44 AM »

Osram  ตอนนี้มี3สีครับ
-หลอดสีเหลืองสีโคตรเหลืองเลยเคยใช้มาแล้ว
-หลอดสีฟ้า สีที่ออกมาก็จะเป็นสีออกขาวๆ
-หลอดใส สีที่ได้สีเดิมๆเลยครับ
น้องที่ทำงานเคยโดนมาทีขับนูโวมีอยู่รุ่นนึงที่โคมสีฟ้าไฟขาวเดิมๆจากโรงงานขับมาโดนจับซะงั้น สรุปคือจะเอาอ่ะมีไรเปล่า ;D ;D ;D
PIPE RM2
PIPRE RM2

PIPE RM2

« ตอบ #6 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 05:09:26 AM »

Osram  ตอนนี้มี3สีครับ
-หลอดสีเหลืองสีโคตรเหลืองเลยเคยใช้มาแล้ว
-หลอดสีฟ้า สีที่ออกมาก็จะเป็นสีออกขาวๆ
-หลอดใส สีที่ได้สีเดิมๆเลยครับ
น้องที่ทำงานเคยโดนมาทีขับนูโวมีอยู่รุ่นนึงที่โคมสีฟ้าไฟขาวเดิมๆจากโรงงานขับมาโดนจับซะงั้น สรุปคือจะเอาอ่ะมีไรเปล่า ;D ;D ;D
  l8 ทำใจ สิ้นเดือน คุณตำรวจ ต้องเร่งหาเงิน........ l11

เป้าใหญ่

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #7 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 03:48:52 PM »

อะไรที่ไม่เดิม ตร. จับหมดครับ  >konan

CBRsCLUB+
darkjinz

ความแรงไม่เคยปราณีใคร------------> 7/1/11 กทม181

evil_deviljin@hotmail.com 0907236724
« ตอบ #8 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 03:53:30 PM »

ถ้าคิดว่าไม่ผิดก็ขอใบสั่ง แล้วไปคุยที่โรงพัก เคลียร์เลย ว่าผิิดได้ยังไง     ไอ้ที่ไม่เดิมแล้วจับหมดมันก็ไม่น่าจะได้ เพราะที่กฏหมายกำหนอดก็แค่ บางรายการที่มีการจดทะเบียนไม่ไช่เหรอครับ  noooooทำไมไม่เรียนกฏหมายฟ๊ะกรู

http://www.facebook.com/pages/Cbr_Raider-18/368194506593930?ref=hl เพื่อนไม่ได้คบกันแค่วันเดียว แต่มันมีไว้คอยเก็บรองเท้าไห้ http://www.facebook.com/pages/Cbr_Raider-18/368194506593930?ref=hl
mangkazai
Champkung

« ตอบ #9 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 05:09:02 PM »

ไฟหน้าควรเป็นสีนวลสว่างอ่ะครับ หลอดสีๆส่วนใหญ่โดนหมด สีขาวด้วย

"การที่จะนอกกรอบนั้น จะต้องรู้ก่อนว่ากรอบอยู่ตรงไหน"
darkjinz

ความแรงไม่เคยปราณีใคร------------> 7/1/11 กทม181

evil_deviljin@hotmail.com 0907236724
« ตอบ #10 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 10:13:32 PM »

ไม่รู้ว่าผิดไหม ช่วง2ทุ่มไปรับแฟน เจอฟีโน่ย้อนศร มาไฟนี่ เหมือนอยู่ใน ฉาก ที่จะโดนมนุษย์ต่างด่าวลักพาตัว ไม่รู้จะสว่างไปไหน :-\

http://www.facebook.com/pages/Cbr_Raider-18/368194506593930?ref=hl เพื่อนไม่ได้คบกันแค่วันเดียว แต่มันมีไว้คอยเก็บรองเท้าไห้ http://www.facebook.com/pages/Cbr_Raider-18/368194506593930?ref=hl
artit3651
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #11 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2012, 02:22:16 AM »

ที่ไม่ใช่ของเดิม จับไม่หมดนะครับ    หลอดสีจับครับ   ถ้าเป็นแสงเหมือนเดิมๆ ไม่จับครับ
poomalee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

poomalee@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2012, 02:24:41 AM »

คือ แบบว่า อยากให้ใช้สีที่มันเดิม ๆ จะดีที่สุดครับ อย่างน้อยมันก็สว่างเห็นในที่มืด ๆ ได้ดี มีมิติ แล้วไม่แยงตาชาวบ้านด้วย
ไอ้พวกขาว ๆ นี่แสบแยงตาชาวบ้านไปทั่ว แต่คนขี่เองคิดว่ามันสว่าง อย่าให้เจอพวกสิ่งกีดขวางบนถนนเชียวครับ มองอะไรก็มองไม่ออกว่ามันคืออะไร
คือแบบว่า สว่าง แต่มันเป็นเงา ๆ มองไม่ออก  :D

สรุป ใช้สีเดิม ๆ ดีแล้วครับ ถึงจะสว่าง มันก็ยังไม่แยงตาชาวบ้านเหมือนพวกสีขาว ๆ (คือมันแยง แต่มันไม่แสบเท่าไงครับ)  :P
OามากิJ
アマギン
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

รับบทตัวร้าย เป็นได้แค่ตัวโกง

« ตอบ #13 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2012, 03:24:32 AM »

ขอถามเพิ่มครับ ไหนๆ ก็คุยเรื่องหลอดไฟกับกฎหมายกันแล้ว

ไฟเลี้ยวแบบ LED หรือไฟท้่ายแบบ LED โดนมั้ยครับ ?? ???

ท่านใดมีประสบการณ์ รบกวน แชร์กันหน่อยครับ >konan

ขอบคุณครับ ;)
Sunii
104 Wing Fighter

« ตอบ #14 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2012, 04:58:57 AM »

ขอถามเพิ่มครับ ไหนๆ ก็คุยเรื่องหลอดไฟกับกฎหมายกันแล้ว

ไฟเลี้ยวแบบ LED หรือไฟท้่ายแบบ LED โดนมั้ยครับ ?? ???

ท่านใดมีประสบการณ์ รบกวน แชร์กันหน่อยครับ >konan

ขอบคุณครับ ;)

ไฟเลี้ยว LED ไม่โดนครับเเต่ต้องเป็นสีส้มเท่านั้น ส่วนไฟหน้าตามกฎหมายต้องเป็น สีเหลือง หรือขาวนวล เท่านั้น สีออกฟ้าๆขาวๆเนี่ยผิดนะครับ  :-\

catcbr
ไม่รู้จะเขียนอะไร
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

รถชน เซ็ง

« ตอบ #15 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2012, 10:04:52 AM »

ทำไมรถ 4 ล้อใส่ซีนอนแยงตากว่าอีก ไม่เห็นโดน บางคันเปิดไฟตัดหมอกด้วย(ซีนอนเหมือนกัน)  >:(
kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #16 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2012, 09:35:08 PM »

ทำไมรถ 4 ล้อใส่ซีนอนแยงตากว่าอีก ไม่เห็นโดน บางคันเปิดไฟตัดหมอกด้วย(ซีนอนเหมือนกัน)  >:(
รถใหญ่จับมั่วซั่วไม่ได้ครับ
เดี๋ยวเจอตอ
เจ้าพนักงานกลัวใส้แตก

PIPE RM2
PIPRE RM2

PIPE RM2

« ตอบ #17 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2012, 01:30:41 AM »

รถใหญ่จับมั่วซั่วไม่ได้ครับ
เดี๋ยวเจอตอ
เจ้าพนักงานกลัวใส้แตก
l11

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2012, 01:52:25 AM »

ใช้ผิดประเภทกันเอง หลอดธรรมดาสว่าง ๆ สีเดิม ๆ ใช้กันไม่ค่อยจะเป็น ต้องให้เด่นแล้วมันจะดูเท่ห์  l12

เห็นหลอดพวกนี้ละเซ็ง

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

hellseedx

อ้วนกลม อารมณ์ดี

« ตอบ #19 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2012, 07:27:41 AM »

อะไรที่ไม่เดิม ตร. จับหมดครับ  >konan
ผมติดสติกเกอร์ ที่สั่งตัดมาเอง ไม่ใช่ของเดิม จะรอดไหมคับ  >eiei

เราตัดแล้วซึ่งกิเลส เหลือแต่ตัญหา ราคะ และความอยาก
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์