CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไมล์วัดความเร็วตัวคาร์บูเสีย  (อ่าน 2252 ครั้ง)
nekki
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 21, มิถุนายน 2012, 02:24:17 PM »

พอดีไมล์วัดความเร็ว(ตัวคาร์บูสีเหลือง) ของผมมันแน่นิ่งไม่กระดิกแล้ว !dead
วนรอบไปแล้วรอบนึง วิ่งไปเกือบ  130000 โล

ก็เลยอยากสอบถามเพื่อนๆว่า   อาการไมล์วัดความเร็วแน่นิ่งแบบนี้ คือไมล์เสียใช้ไหม  หรือไม่ก็กระปุกไมล์เสีย   (เช็คสายไมล์แล้วไม่ขาด)

แล้วราคาไมล์วัดความเร็ว กับ กระปุกไมล์ เบิกศูนย์  ราคาเท่าไรครับ
ตอนแรกว่าจะรอบหาจับมือ 2 ในบอร์ดซื้อขาย แต่ดูแล้วไม่มีวี่แวว  เลยลองมาถามราคาก่อน เผื่อจะกัดฟังสั่งจากศูนย์ไหว

พอดีช่วงนี้งานยุ่งมากไม่มีเวลาออกไปสั่งอะไหล่ จากศูนย์เลย  :-\

เป้าใหญ่
I'm CBRsCLUB

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2012, 03:31:24 PM »

อาการเดียวกันกับผมเลย ใส้ไมล์ขาด ครับแบบนี้ เบิกศูนย์ รับรองได้ครับว่าจุกแน่ ๆ ผมแนะนำให้หาจับมือสองสภาพสวยๆ ดีกว่าครับอยู่ ประมาณ 1000-1500 บาท ได้  >konan

CBRsCLUB+
KRIT_GTR
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2012, 06:46:52 PM »

เห็นมีขายอยู่เว๊บๆในเว๊บนี้แหละ. 800ถ้าจำไม่ผิด ตัวเรือนไมล์ขาว.  หรือถ้าไม่ซีเรียสลงไมล์ดิจิตอลของจักรยาน อันล่ะ600ก็ได้ครับ
ไมล์เดิมผมขึ้น100km/h ไมจักรยาน 84km/h. เหอะๆ. แต่มันแข็งกว่า GPS ประมาณ2-4 ถ้าสนใจสอบถามวิธีตั้งค่าวงล้อ หรือวิธีติดตั้งได้ครับ

นักขับ อิสระ
HUTCH_CHIW
HuTcH_ChiW CBR 250
CBR Commando

ถ้ามี CBR คู่ใจ จะไปที่ไหนก็ได้ทั่วโลก ^^

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2012, 06:20:21 AM »

ลองดูที่กระปุกไมล์ตัวล่างก่อนก้อได้ครับ เพราะรถผมก้อวิ่งมาเยอะเหมือนกัน เจ้าของเก่า+ผม วิ่งมารวมๆปะมานเกือบ170000โลแล้ว กระปุกไมล์ตัวล่าง ตรงจุดที่เสียบสายไมล์ มันอาจจะพังก็ได้ครับ  ของผมแทบจะไม่เป็นสี่เปลี่ยมเลย  :-\  ตอนนี้เอาของโซนิคมาใช้แทนกันได้ครับ ไม่ต้องแปลงอะไรเลย ประมาณ100กว่าบาทครับผม ลองดูก่อนครับ จะได้ไม่ต้องเสียตังเยอะ  :D :D

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์