CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CBR 150 ตัวเก่า ปรับโช๊คยังไงครับ  (อ่าน 1151 ครั้ง)
VERYLOVEIT
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2012, 06:23:51 AM »

ผมเองก็ใช้มันมาเป็นปีละ เห็นพี่ๆในคลับโพสว่า รุ่นเก่า มันเปลี่ยนระดับโช๊คได้ ผมไม่เคยเปลี่ยนเลย
1 ผมอยากรู้ว่าเปลี่ยนระดับทำยังไง ทำเองได้มั้ย
2 มันมีกี่ระดับ แต่ละระดับ เอาไว้ขับขี่แนวไหน
3 ถ้ามีคนซ้อนประจำ(แฟนซ้อนไปเรียน)ควรปรับระดับไหน ออกทริปไกบ ไปคนเดียว ปรับระดับไหน

อาจจะถามยาวไปหน่อย แต่ก็ช่วยตอบ คนไม่รู้อย่างผมด้วยนะครับ l5

KRIT_GTR
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2012, 06:39:28 AM »

โช๊คหลังใช่หรือเปล่า สามารถทำได้เอง มันจะมีที่ปรับเป็นรูปโค้งๆคล้ายๆเคียวให้มาตอนซื้อรถ

2.  ไม่แน่ใจมีกี่ระดับ
3.  ถ้ามีคนซ้อนประจำ ให้ปรับแข็งๆๆหน่อย  มันจะได้ไม่โหน  หรือถ้าเน้นเล่นโค้งเป็นหลังก็ให้ปรับแข็งๆ  (แต่ต้องไม่แข็งจนเกินไป)
  ส่วนถ้าเน้นขี่สบายชิวๆคนเดียว  ก็ปรับนิ่มๆลงมาอีกนิด สักระดับ1หรือ2  ขึ้นยู่นํ้าหนักคุณเอง

นักขับ อิสระ
VERYLOVEIT
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2012, 02:14:43 AM »

ผม ชื้อมือสองมาแล้ว อุปกรต่างๆไม่มี ควรทำยังไงอะครับ มันนานมากแล้วครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์