CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 12/12/11 เป็นอะไรที่ซวยจริงๆ  (อ่าน 4391 ครั้ง)
louis0005
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #20 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2011, 02:03:32 PM »

วันนั้นเวลา17.45น.
เป็นวันที่ออกไปซื้อของกับเพื่อนที่ตลาดเจอรถตัดหน้าประมาน2-3คัน  l3 และก็จอดรถไวแถวๆนั้น แล้วดันมองหน้าคนคนหนึ่ง แล้วเหมือนเค้าจะบ่นว่า "มองทำซากมืงหรอ" แล้วคนนั้นก็เดินต่อไปแต่ยังมองหน้าผมต่อเหมือนจะเคลือง
แล้วผมก็ออกไปหาซื้อของพอกลับมาเห็นสภาพล้อรถของมันแฟบอย่างมาก ก็เลยบอกเพื่อนให้่รออยู่ที่นี้แปปนึง ส่วนผมก็ปไปปั้ม เติมลม แล้วก็รู้ว่ายางตัวเองมันรั่ว ก็เลยเติมลมแล้วกลับไปหาเพื่อนแล้วบอกว่ายางรั่ว !sadsad
เดียวเรารีบไปส่งบ้าน ตอนกำลังไปส่ง ยางมันรั่วจนเหมือนยางจะแบ่ออกมา @#%$( เลยไปเรียกวินให้ส่งเพื่อนกลับบ้้้้านไปก่อน :'( ส่วนผมก็เดินแถวๆนั้นหาร้านปะยางมอไซค์ ระยะหางแต่ร้านตกอยู่ที่ 1 กิโลกว่าๆ
ก็เลยเขนรถไปแต่ละร้าน เนื่องจากการที่ใส่ Pro Arm ด้่วยขนาดล้อที่ใหญ่จึงทำให้เขนไปด้วยความยากลำบาก ลมยางก็ไม่มี รถก็หนัก ยางก็แบ่ ทางเขนก็เป็นทางเนนขึ้นจึงทำให้ใช้แรงอย่างมากในการเขน !ohno
ไปร้านที่1เค้าบอกทำไม่ได้รอใหญ่ไปและมันเย็๋นแล้วด้วย เลยเขนไปต่ออีกกิโล ไปถึงร้านที่2 เคาก็บอกทำไม่ได้อีก จะตายแล้ว !eurkพอไปถึงร้านที่3 ก็บอกว่าทำไม่ได้ ให้ลองไปทำที่ร้านรถยนต์ดูดิ ที่อยู่ระหว่างกลางทาง
พอไปถึงเคาก็บอกว่าอาการหนัก แล้วยางมันแบ่ เค้่าเลยอัดลมยางก็กลับสภาพเดิม แล้วเค้าเอานํ้ายามาชีดว่ามีรั่วตรงไหนบ้าง สรุปคือมีเกือบทุกทีเพราะยางมันเสื่อมสภาพ เค้่าเลยแค่อัดลมแล้ @#%$(ว แล้วบอกว่าให้ไปทางท่าใหม่แล้วจะเจอร้าน
ก่อนที่ลมยางจะหมด ผมเลยบิดมิดไป !wanwan !wanwan แต่ไม่ได้ไป ไปทางกลับบ้านแทน ขี่ไปเลื่อยๆ ลมยางหมดไปเจอร้านคอมบอกให้เค้าช่วยหน่อย เค้าก็ไปเรียกช่างมา ช่างก็บอกทำไม่ได้ ผมก็เลยบอกว่า ขอแค่เติมลมก็พอ
พอเติมลมเสจปับ ช่างบอกว่าบิกมิดเลย เลย !wanwan !wanwan แข่งกับยางลม เจอไฟแดงอีกสุดท้ายก็ลมยางหมด เลยเอารถไปจอดบ้านเพื่อน:-\ ฝากไว ต่อจากนั้นผมก็ไปกับเพื่อนกลับบ้านผมเพื่อจะเอารถใหม่ที่บ้านผม
เลยเอารถเพื่อนรุ่น Neo110 ของ Tigerไปขี่ไปสักพักนํ้ามันหมดก่อนถึงปั้มประมาณ 4 กิโลเลยเขนสะหรับกับเพื่อนจนถึงปั้มแล้วก็เติมนํ้ามัน แล้วก็ที่เหลือก็เดินทางโดยสบาย จบแล้วครับ  ขอบคุณสำหรับคนอ่านจนจบนะคับ :-\

เสริมนิดนึงนะครับผม อาการที่ท่านว่าน่าจะเป็นอาร บวม ของยางครับผม ปะไปก็ไม่อยู่ครับ เพราะว่าชั้นโครงยางด้านในที่เก็บลมมันเสื่อมสภาพหรืออีกสาเหตุหนึ่งก็คือยางเส้นนี้ได้วิ่งลมอ่อนมากๆ มาเป็นระยะเวลานานครับ  >konan

แต่ผมก็เติมลมประจำนะ สงสัยเจ้าของคนเก่าดูแลไม่ค่ิอยดี

kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #21 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2011, 01:06:45 AM »

อาจจะรั่วเพราะโดนเจาะก็ได้ครับ
แล้วก็ยางเสียรูปตอนที่เข็นอีก
งานนี้เจ้าของรถเหนื่อย
แต่ผมก็เหนื่อยครับ
กว่าจะอ่านกระทู้จบ
ลายตามาก -*-

vipu
ไม่ว่ารถกี่ CC ก็ตามจะไปยันเมืองจีนก็ได้ถ้า"ใจเราถึง"พอ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เฟอร์รารี่ก็เคยแซงมาแล้ว!!!

mai_2531@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2011, 06:24:27 AM »

ถ้ายางรัวล้อหน้า ไม่ต้องเข็นให้เหนื่อยละครับ

ลุยทุกที่ ไปกับเพื่อนคู่ใจ เพราะเรา คือ CBRสปอร์ตทัวร์ริ่ง
louis0005

« ตอบ #23 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2011, 07:20:31 AM »

อาจจะรั่วเพราะโดนเจาะก็ได้ครับ
แล้วก็ยางเสียรูปตอนที่เข็นอีก
งานนี้เจ้าของรถเหนื่อย
แต่ผมก็เหนื่อยครับ
กว่าจะอ่านกระทู้จบ
ลายตามาก -*-

ผมก็ว่ายังงั้นแหละคับ :-\
mike_za555
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #24 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2011, 12:27:13 AM »

ถ้ายางมานเก่าแล้วเปงผมขี่บดไปถึงบ้านเลยแหละคับ ยิ่งเจอรั่วหลายที่งี้ไม่อยากเข็นให้เหนื่อยเลยอ่า พวกเจอะยางชาวบ้านนี่มานชั่งพยายามจริงๆ เนอะ

machanic_ssk
ALL BLACK

ขับ CBR150I ก็ถึงเหมือนกัน..........

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #25 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2011, 02:54:42 AM »

@#%$( @#%$( @#%$(

เบาๆ เพราะเราไม่แรง
louis0005

« ตอบ #26 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2011, 07:34:06 AM »

ถ้ายางมานเก่าแล้วเปงผมขี่บดไปถึงบ้านเลยแหละคับ ยิ่งเจอรั่วหลายที่งี้ไม่อยากเข็นให้เหนื่อยเลยอ่า พวกเจอะยางชาวบ้านนี่มานชั่งพยายามจริงๆ เนอะ

ที่ผมไม่ยอมขี่บด เพราะสงสาร รถ กลัวล้อหลังมันสบัด

แต่พวกเจายากเช้าบ้านพยายามจริงๆนะ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์