CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ใกล้ขอบทางเดินรถด้านซ้าย  (อ่าน 6469 ครั้ง)
naraton
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 31, สิงหาคม 2011, 11:23:17 PM »

สอบถามหน่อยครับ ไม่ใกล้ขอบทางเดินรถด้านซ้าย โดนใบสั่งเสียเท่าไหร่ หรอครับแล้วขอบ่นนิดนึงนะครับ เป็นเส้นวิภาวดีรังสิต เส้นก่อนถึงปั้ม ปตท บอกแค่นี้แหละน้าจะรู้ว่าสน.ไหน เป็นถนน สองเลนติดกับถนนใหญ่ เลนซ้าย จะมีหลุมฟ่าท่อระบายน้ำเพียบเลย ผมเลยต้องขับหลบ เจอเลยโดนข้อหา หลบหลุมโดยไม่ได้รับอนุญาต เห้ยไม่ใช้ ไม่ใกล้ขอบทางเดินรถด้านซ้าย ( ยอมโดนครับรักลูกชายมากกลัวโช้คพัง ) เจอใบสั่งไปตามระเบียบ แล้วพี่แกก็รู้วิธีทำมาหากินนะครับ มาตั้งด่านหลังหลุม ใครลงหลุมก็รอดไป ใครหลบหลุมก็โดน แล้วเป็นถนนสองเลนอีก รถติดยาว โดนกันเพียบ ใครวิ่งเส้นนี้วันที่ 31 สค 54 โดนเกือบทุกราย ด่านไม่ได้ตั้งบ่อยครับ 4 เดือนผมจะเห็นทีนึง รถเก๋ง กระบะขนของโดนหมด ทั้งๆที่เป็นแค่ถนนเส้นเล็กๆรถก็ไม่มาก พอตำรวจตั้งด่าน ติดยาวเลย ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องกฎหมายหลอกครับแต่ดูแล้วมันไม่ถูกต้องถนนก็ไม่ค่อยจะดียังมาตั้งด่านตรงนี้อีก แถมเป็นถนนแค่ สองเลน ยังไงก็ไม่รู้นะครับ ผิดประการใดก็ขออภัยด้วย     ( ใบสั่งใบแรกของลูกชาย โดนเปิดซิงเลยลูกสุดที่รัก อุส่าชิดซ้ายตลอดทาง ลูกชายเสียความบริสุทธิ์เพราะหลุมแท้ๆ พ่อขอโทษด้วย )  :-X :-X :-X :-X :-X

Uploaded with ImageShack.us

ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 01, กันยายน 2011, 12:13:08 AM »

400 บาทครับ แต่ถ้ามีแฟน หรือคนรู้จักเป็นผู้หญิง แนะนำให้เธอเป็นคนไปติดต่อเปรียเทียบปรับให้แทนครับ คุยดีๆแบบฉบับของผู้หญิงอาจลดลงมาเป็น 100 บาท
TheGame
Certified Trader
*

กลิ้งๆๆๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, กันยายน 2011, 01:18:19 AM »

ขอเพิ่มหน่อยครับ ตรงจุดที่จะขึ้นทางด่วนประชาชื่นถ้ามาจากหมอชิต และ งามวงศ์วานครับถ้ามาจากเดอมอล์ โดนประจำ ไอ้เราหลบรถขึ้นทางด่วน(เนื่องจากรถยนต์ชอบปาดหน้าแล้วเลี้ยวเข้าทางด่วน) เซ็งจริงๆ
 l15 l15 l15 l15 l15

naraton
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, กันยายน 2011, 01:27:43 AM »

ผมว่าตำรวจหน้าจะสนใจความปลอดภัยของเราเป็นหลักนะครับ ไม่ใช้ไม่สนใจ สนแต่แจกใบสั่ง แล้วบอกไว้ก่อนเถียงไม่เคยชนะเลยครับ ท่าเราโดนรถชนตายต่อหน้าเค้า เค้าคงจะเชยๆ เนอะ  :-X

Songklod

t_throngklod@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 04, กันยายน 2011, 05:44:34 AM »

อีกจุดหนึ่งที่ต้องระวังครับเส้นวิภาเหมือนกันครับก่อนขึ้นสะพานข้ามแยกสุธิสาร พยายามชิดซ้ายไว้นะครับ

kao_ku69
จะแรงแค่ไหน ก็เจอกันที่ไฟแดงอยู่ดี
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 04:36:06 AM »

อีกจุดหนึ่งที่ต้องระวังครับเส้นวิภาเหมือนกันครับก่อนขึ้นสะพานข้ามแยกสุธิสาร พยายามชิดซ้ายไว้นะครับ
ณ จุดนี้ผมโดนไป2ใบแล้ว !hoehoe
POPZA_20
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 07:22:25 PM »

ข้อหานี้ผมก็เคยโดนมาแล้วครับเมื่อปลายเดือนที่แล้วนี่เอง เจอใบสั่งไป 400 บาท ผมเลยลอกพูดแบบอ่อนสุดๆๆ เท่าที่ทำได้ ขอลดได้ 200 ครับ ก็ยังดีครับ
pumpui
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 12, กันยายน 2011, 07:40:15 PM »

nooooo 400ครับไปขอกับร้อยเวรตอนเสียค่าปรับอาจจะเหลือ200ถ้าเขาใจดีนะครับ อีกจุดหนึ่งที่เจอก็คือก่อนถึงปั้มเจ็ตก่อนถึงตลาดสีมุมเมืองแทบทุกวันคอยจับวิ่งขวาเพราะมีฝาท่อเป็นหลุมเยอะมากตรงฝั่งซ้ายโดนกันประจำเล่นตั้งกันแต่เช้าเลย8.30มันก็เอากันแล้ว ใครไปทางนั้นระวังนะครับ  l3
PezZiie
-.Best Bike,Best Life.-

« ตอบ #8 เมื่อ: 18, มกราคม 2012, 07:10:41 AM »

อันนี้จากประสบการณ์ส่วนตัว ทำยังไงก็ได้ให้เรื่องจบที่ด่านเลย

คือใบขับขี่ยังอยู่ในกระเป๋าแต่เป็นแบงค์ที่ออกไปแทน

ขี่มาทั้งชีวิตโดนสูงสุด 400 บาทครั้งเดียวคับ อันนั้นไปแหกด่านใหญ่  l4

หาข้ออ้างไปครับ ลูกเรียน ญาติป่วย รีบไปทำงาน ฯลฯ

คุยให้เหมือนเพื่อนแล้วจะง่ายดี อิอิ  :-[

-..ไม่หล่อ ไม่เท่ห์ แต่จน..-
yutsoisu
นิ่ง ขรึ๋ม เงียบ เข้ม โหด ติ้งต้อง ตอแหล๋ เด็กแนว ไม่แว๊น LOVE CBR 150

ชีวิตมัน ๆ ยังไม่สิ้น ก็ซิ่งกันต่อไป

yutsoisu@windowslive.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 19, มกราคม 2012, 04:30:52 AM »

จริงแล้วกฎหมายก็บอกแล้วว่า ให้วิ่งซ้ายสุดเท่าที่วิ่งได้ ไม่ใช่ให้ลุยทุกสถานะ ไม่ใช่ Dtracker นี่จะลงท่อก็ได้

ผมไม่ได้ยุให้ทำผิด แต่กฎหมายมันอรุ่มอร่วยในตัวอยู่แล้ว

อ้างอิงตามนี้
พล.ต.ต.มนตรี จำรูญ รองผู้บัญชาการตำรวจนครบาล
นครบาลสมานฉันท์ ผู้ใช้รถใช้ถนนในเขต กทม.งดออกใบสั่ง 8 ข้อหา เปลี่ยนเป็นออกใบเตือน และ ว่ากล่าวตักเตือนแทน
ส่วนมาตราการ ( 3 ม.2ข.1ร. ) ไม่มียกเว้นตรวจจับเข้ม
พล.ต.ต.มนตรี จำรูญ รองผู้บัญชาการตำรวจนครบาล
กล่าว ถึงความคืบหน้ากรณีคณะทำงานการศึกษาเพื่อออกใบเตือนแทนใบสั่งว่า หลังจาก พล.ต.ท.ปานศิริ ประภาวัต ผู้บัญชาการตำรวจนครบาล แต่งตั้งคณะทำงานเพื่อศึกษาการออกใบเตือนเเทนใบสั่งของเจ้าหน้าที่ตำรวจ จราจรโดยได้ข้อสรุปว่า
การออกใบเตือนแทนใบสั่งมีข้อดีมากกว่าข้อเสีย ในการสร้างความสัมพันธ์และความเข้าใจระหว่างเจ้าหน้าที่ตำรวจกับประชาชน ที่ใช้รถใช้ถนน
จึงได้พิจารณาถึงข้อหาที่จะให้ตำรวจจรจรว่ากล่าวตักเตือน และวิธีปฏิบัติอย่างไร
โดยที่ประชุมได้ข้อสรุปว่าจะให้มีการออกเป็น บันทึก
โดยใช้เป็นแบบฟอร์มสำหรับข้อหาที่ออกใบเตือนหรือว่ากล่าวจะเป็น ข้อหาที่ไม่กระทบต่อปัญหาจราจร
และไม่เป็นข้อหาที่จะเป็นสาเหตุของการ เกิดอุบัติเหตุ

ทั้งนี้ การพิจารณาแล้วจะมีอยู่ 8 ข้อหา คือ

1.ข้อ หาเกี่ยวกับการขับขี่รถยนต์ป้ายแดงในเวลาที่กฏหมายไม่อนุญาต เป็นการขับรถป้ายแดงในเวลาห้าม
2.หยุดรถล้ำเส้น ซึ่งบางครั้งผู้ขับขี่หยุดรถไม่ทันก็จะล้ำเส้นไปนิดหน่อย อาจจะใช้วิธี ว่ากล่าวออกใบเตือน แล้วให้รถถอยกลับไป
3.รถจักรยานยนต์วิ่งไม่ชิด ขอบทางด้านซ้าย บางครั้งรถจักรยานยนต์จะวิ่งชิดด้านซ้ายโดยตลอดเป็นไปไม่ได้เช่น มีรถเมล์จอดรับ   
   ผู้โดยสาร
4.ผู้ขับขี่แท็กซี่แต่งกายไม่เรียบร้อย ข้อหานี้เป็นการช่วยเหลือคนจน เพราะผู้ขับรถแท็กซี่บางคนไม่มีชุดตามที่ กฏหมายกำหนด
5.หยุดรถในเขตปลอดภัย ที่ชาวบ้านเรียกว่าเกาะกลางถนนเทียม
6.วัสดุสะท้อนแสง(ไม่ใช้ฟิล์ม กรองเเสง) หรือที่เรียกกันว่ากระจกฉาบปรอท ซึ่งอยู่ระหว่างเสนอพิจารณาใน การวัดระดับ แต่ถ้า
   พิสูจน์ว่าเป็นการเจตนากระทำผิดจริงๆ เช่น สะท้อนไป รบกวนรถอื่น
7.บรรทุกสิ่งของเกินกว่าตัวรถโดยไม่ติดไฟแดง หรือสัญญาณแดง เพราะผู้ประกอบการบางครั้งรับว่าจ้างให้ประกอบเพื่อติด ตั้ง
   บางครั้งจะเป็นวัสดุที่บรรทุกไปล้ำตัวรถออกมาแล้วลืมให้สัญญาณไฟ หรือธงแดง
8.รถยนต์ขับช้าไม่ชิดด้านซ้าย

นอกจากนั้นข้อหาอื่น ที่ตกไป ไม่ให้ออกใบเตือนแทนใบสั่งเพราะเป็นข้อหาที่กระทบต่อข้อห้าม 3 ม. 2 ข.
1 ร.(เมาแล้วขับ ไม่สวมหมวกกันน็อก อุปกรณ์มอเตอร์ไซค์ไม่ครบ ไม่คาดเข็มขัดนิรภัย ขับขี่เร็วเกินกำหนด)และข้อหาที่ต้องบันทึกคะเเนน ตลอดจนข้อหา ที่ทำให้เกิดปัญหาจราจรคณะทำงานจะพิจารณา สรุปรายงานให้ผู้บัญชาการฯทราบเพื่ออนุมัติต่อไป หลังจากนั้นจะพิมพ์แบบ ฟอร์มบันทึกใบเตือนซึ่ง ผู้กำกับการจราจร แจ้งว่าหลังจากผู้บัญชาการตำรวจนครบาล อนุมัติ แล้วสามารถจัดพิมพ์เสร็จภายใน 15 วัน

knotcbr

« ตอบ #10 เมื่อ: 24, มกราคม 2012, 05:21:04 PM »

!sadsad เส้นเอกชัย-บางบอนครับ  ฝั่งขาเข้า ตอนค่ำ วันดีคืนดีจะโดนแบบผมนะ 2ด่านซ้อนกันเลย วิ่งไม่ชิดขอบทางด้านซ้าย จราจรกลาง สน.คู่ขนานลอยฟ้า กับสน.พื้นที่  >%REDD ตั้งห่างกันไม่ถึง 3กม. ฝั่งเดียวกัน

lookkieza
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

http://www.facebook.com/lkslexrce

lookkieza@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 25, มกราคม 2012, 09:20:55 PM »

ผมก้โดนคับ เมื่อ2 อาทิตก่อน ยังไม่ได้ไปจ่ายค่าปรับเลยคับ เค้าก้ยึดไบขับขี่ไปด้วย แบบนี้จะเปนรัยในอนาคตรึป่าวค้าบ แล้วไบสั่งเดิมไช้แทนไบขับขี่ได้ไหมเวลาเข้าด่าน ตรวจ

Songklod

t_throngklod@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 26, มกราคม 2012, 03:24:10 PM »

ผมก้โดนคับ เมื่อ2 อาทิตก่อน ยังไม่ได้ไปจ่ายค่าปรับเลยคับ เค้าก้ยึดไบขับขี่ไปด้วย แบบนี้จะเปนรัยในอนาคตรึป่าวค้าบ แล้วไบสั่งเดิมไช้แทนไบขับขี่ได้ไหมเวลาเข้าด่าน ตรวจ

อ่านในใบสั่งเลยครับมันจะเขียนว่าใบนี้ใช้แทนใบขับขี่ได้ 7วัน ครับ แล้วตอนไปเสียค่าปรับลองพูดจาเพราะๆขอต่อราคาหน่อยก็ได้ครับ สัก 1-200 ก็ยังดี :-\

unsensor
ไปที่ไหนๆ ก็ไปกับ CBR
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ไปที่ไหนๆ ก็ไปกับ CBR

« ตอบ #13 เมื่อ: 28, มกราคม 2012, 04:42:00 PM »

จ่ายใบขับขี่สีแดง(แบงค์ร้อย)
ใบเดียวจบ....ถ้ามันจับไม่ต้องเถียงหรอก.....
สู้ไม่ได้...มันเป็นช่องว่างทางกฎหมายให้พวกนี้กินกัน
เคยเห็นตั้งด่านเสร็จแล้วมานั่งแบ่งตังกันด้วย.....
.....

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์