CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ---เเจ้งข่าวสำหรับผู้ที่รถจักยานยนต์หายครับ---  (อ่าน 4016 ครั้ง)
JOJO
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2011, 12:24:48 PM »

เมื่อวันพุธที่6กรกฏาคม   สน.พญาไทสามรถจับเเก็งลักรถได้รถของกลางจำนวนเกือบ20คัน     ตัวผมเองรถเพิ่งหายไปเมื่อวันที่26มิถุนา  รายละเอียดอยู่ในนี้http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10738310/V10738310.html

ผมเลยไปดูของกลางเเต่ปรากฏว่าไม่มีรถผม   เเต่ผมเห็นว่ายังมีรถอีกหลายคันที่ยังหาเจ้าของไม่ได้   จึงอยากฝากมาบอกว่าใครรถมอเตอร์ไซด์หายให้ลองไปดูของกลางได้ที่สน.พญาไทครับ     เท่าที่ผมจำได้   มีCBR150รุ่นเก่าสีเทาเดิมๆ1คัน   มีเเฟนทอมลายไฟเดิมๆ1คัน   โซนิคเเต่งเยอะๆ1คัน   มอเตอร์ไซด์ชอปเปอร์ไม่ทราบรุ่น1คัน    เเล้วก็น่าจะเป็นฮอนด้าซุเปอร์4อีก1คัน    นอกนั้นเป็นรถทรงผู้หญิงอีกประมาณ5-6คัน   

เท่าที่ได้ไปดูรถของกลางที่สน.นี้  ผมรู้สึกอุ่นใจเเทนคนที่อยู่ในเขตสน.พญาไทครับ    เพราะตำรวจสน.นี้ดูกระตือรืล้นในการทำงานมาก     ตอนผมไปขอดูรถที่ห้องสืบฯของสน.     ผมเห็นตำรวจสืบสวนสน.นี้เดินไปเดินมาทำงานตลอด   พอผมบอกมาขอดูรถก็พูดต้อนรับอย่างดี    บอกน้องๆรอเเปปนึงนะ   ผมนั่งรอเขาเเค่ไม่ถึง10นาที   เเต่ตำรวจที่เดินผ่านไปมาพูดกับผมว่าน้องๆรอพี่เเปปนะเดี๋ยวพาไปดุรถเกือบ10ครั้ง    มีผุ้หญิงคนนึงมาเเจ้งความโทรศัพย์หาย   เอากล้องวงจรปิดมาเปิดดู    พลางก็พูดไปว่าไม่รู้ว่าจะได้โทรศัพย์คืนรึเปล่า     ตำรวจที่พญาไทก็พูดอย่างดีว่าไม่เป็นไรครับเห็นหน้าขนาดนี้เดี๋ยวไปพี่ขอหมายจับเเล้วไปค้นบ้านมันเดี๋ยวก็เจอ     น้องไม่ต้องกลัวจับได้เเน่    เทียบกับท้องที่ที่ผมอยู่สน.พลับพลาไชย1เเล้วคนละเรื่องสุดๆ     รถผมหายตี1.50ผมไปเเจ้งความตอนตี2    พนง.สอบสวนเเกถาม2-3คำ เเล้วก็ไล่ให้ไปลงบันทึกประจำวัน    ตำรวจที่เขียนบันทึกประจำวันก็เขียนเหมือนๆเบื่อๆที่เราไปรบกวนเวลาดูทีวีของเขา    เขียนเสร็จก็ไล่ให้เรากลับบ้านไปจะดูทีวีต่อ     ไม่มีการสือบสวน  ไม่มีการสกัดจับ  ไม่มีการไปดูที่เกิดเหตุ(สุดท้ายหลังรถผมหาย20กว่านาทีก็มีคนมาเเจ้งความรถหายอีกคัน  ถ้าสน.นี้ตั้งด่านสกัดจับซะตั้งเเต่ผมเเจ้งความรถคันที่2ก็ไม่น่าจะโดนขโมย)    ผมบอกกล้องวงจรปิดเพื่อนบ้านถ่ายน่าจะถ่ายภาพไว้ได้    ตำรวจสน.นี้บอกคำเดียว   "คุณก็ไปเอามาเองสิ"     วันต่อมาผมเอาภาพจากกล้องวงจรปิดไปให้เป็นซีดี   พนง.สอบสวนก็รับไว้เเบบตัดรำคาญบอกจะเอาไปให้สืบสวนให้เเต่ไม่ถามเลยว่าในนั้นมีรายละเอียดอะไรบ้าง   สงสัยพอผมกลับซีดีก็คงลงถังขยะตามระเบียบ    ไปติดต่อถามความคืบหน้า   ถามว่าใครเป็นคนรับผิดชอบสืบคดี   ตำรวจบอกไม่มีครับ   ไม่ได้สืบครับ    ตอบประมาณว่า คดีรถหายสืบยากป่านนี้รถคุณถูกเเยกชิ้นส่วนไปขายคลองถมเเล้ว     ให้ทำใจเถอะ   รถหายเเล้วไม่ได้คืนเป็นเรื่องธรรมดา    รถคนอื่นเขาก็หายกันเยอะเเยะ    เออ :-Xตำรวจพูดอย่างนี้ประชาชนโคตรอุ่นใจเลย    เเล้วตำรวจสน.พลับพลาไชย1มันจะมีไปทำไมวะครับ    ตำรวจ รู้อยู่ว่าตลาดคลองถมตอนกลางคืนมันคือเเหล่งขายของโจรเเล้วทำไมเอ็งไปไปสืบไปจับละวะครับ        วันๆเห็นเเต่นั่งๆนอนดูทีวีจอLCDตากเเอร์อยู่เเต่ในสน.     ตอนโทรไปบอกพนังงานสอบสวนที่ทำคดีผมว่าสน.พญาไทยเเก๊งค์ขโมยรถได้     ผมสงสัยว่าอาจจะมีรถผมอยู่ด้วย     พี่เเกก็พุดเหมือนเดิมๆคือคุณก็ไปดูรถคุณที่สน.พญาไทสิ     มาบอกผมทำไว้คุณเจอรถคุณเเล้วค่อยโทรมาบอกผม(ประมาณว่าตรูต้องสืบเอง   หาของกลางเองจับผู้ร้ายเองใช่ไหมครับ)    เฮ้อผมทำใจเเล้วคิดว่าสน.นี้ทำคดีผมคงไม่มีวันได้รถคืนเเล้ว       เเต่หวังว่าคงมีสมาชิกในนี้ที่รถหายจะได้รถคืน  ก็ขอให้โชคดีครับ   

ปล.จากการที่รถผมหาย   ทำให้ได้รู้อะไรเพิ่มหลายๆอย่างเกี่ยวกับคดีรถหาย    ผมว่าสตช.ควรมีหน่วยงานรับผิดชอบคดีโจรกรรมรถโดยเฉพาะได้เเล้ว    เพราะคดีขโมยรถมีมากๆจริงตอนนี้    เพราะทำง่ายเเค่เรียนช่างนิดๆหน่อยๆก็รู้วิธีการขโมยเเล้ว     รายได้ก็ดีขโมยซักเดือนละ3คันก็อยู่ได้สบายๆเเล้ว    เเล้วโจรพวกนี้ก็ไม่กลัวตำรวจเพราะขโมยเสร็จเข้าอู่โจรชำเเหละเป็นชิ้นๆเอาทะเบียนกับโครงรถไปทิ้งน้ำ    ตำรวจก็ทำอะไรไม่ได้เเล้ว    ตลาดระบายของโจรก็หาไม่ยากที่ๆดังที่สุดก็ตลาดกลางคืนที่คลองถมเขตสน.พลับพลาไชย1นี้เเละ    บางทีตำรวจพลับพลาไชยยังมาเดินซื้อของโจรราคาถูกด้วยซ้ำ    ต่อให้เจ้าของมาเจออะไหล่รถตัวเองก็ทำอะไรไม่ได้เพราะไม่มีหลักฐานเหลือเเล้ว       ตอนที่ผมไปดูของกลางที่สน.พญาไทย   ผมก็ถามตำรวจที่นั้นว่าเเล้วถ้าสมมุติผมเกิดไม่ได้ดูข่าวการจับกุมรถ     ผมจะรู้ได้ยังไงว่าสน.ไหนจับเเก๊งขโมยรถได้เเล้วจะได้ไปดูของกลาง     ตำรวจเจ้าของคดีเขาจะตามให้ไหมเวลาสน.อื่นมีการจับรถที่ถูกขโมยมาได้     ปรากฏตำรวจสืบสวนสน.พญาไทยไม่ตอบเเต่ทำหน้ายิ้มๆ   เเต่เเค่นั้นก็ทำให้ผมรู้คำตอบโดยไม่ต้องพูดอะไรมาก      ตำรวจสืบสวนตามสน.ก็มีงานมากอยุ่เเล้ว    จะให้มาสืบคดีรถหายเป็น10คันๆก็คงทำไม่ไหว     โจรมันถึงได้ใจทำกันเป็นว่าเล่น      ไม่งั้นอีกหน่อยคงต้องออกกฏหมายให้รถทุกคันต้องติดจีพีเอสกันขโมยเป็นอุปกรณ์มาตรฐาน

golfza
มือใหม่ หัดแรง
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

mycomputer2-2@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2011, 01:43:11 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob  ตำรวจดีๆ ก้มี ตำรวจไม่ดีก้มี ปะปนกันไป เป็นกำลังใจ ให้ตำรวจดีๆ ที่ทำงานเพื่อประชาชน

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2011, 01:56:52 PM »

!goodjob ;)

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
Ravy 9
Electrical Engineer
I'm CBRsCLUB

โ X u' J

keratiwut@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2011, 03:04:03 PM »

;) >coooool

Asus
ผมมันคนจรครับ

CBR แดงดำ..ขอขี่แบบเดิมๆ

ha_lovelove@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2011, 03:30:31 PM »

;) ;)

"ก็แค่ต้องการชีวิตที่อิสระ แค่ต้องการออกพจญภัย และต้องการสร้างชื่อ
ฉันไม่ต้องการทำร้ายใครแต่ถ้าใครมาขวางก็แค่ต้องจมไปพร้อมกับกองเลือด"
VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2011, 04:56:46 PM »

>yes

Hareluya98
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

thekenjiboy_13@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2011, 05:52:38 PM »

ก่อนจะมาขับCBR โซนิคผมหายไปเมื่อเดือนกุมภา จนปานนี้ก็เงียบหายตายจากไปแล้วครับ ปล. หายที่ขอนแก่นครับ

My Device : Ninja 250SE White Edition^^
Facebook : iDevice iBoy
Viber/Facetime/Whatsapp : 082-3057169
jumpon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2011, 08:33:35 PM »

!goodjob !goodjob

ชีวิตคือการจัดวาง เราต้องรู้จักที่จะจัดวางตนเองลงในตำแหน่งที่เหมาะสมที่สุดเสมอ
cbr-150shooter
Crazy-Boy-Rider

อวดกล้าคือสมบัติคนขลาด อวดฉลาดคือสมบัติคนโง่

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 03:53:23 AM »

;)ขอบคุณที่มาบอกกล่าวครับ คนที่ยังไม่หายก็ระวัง!อย่าให้หายนะครับ >konan
Natthanand

ชื่อโอ๊ตค้าฟฟฟ ทักทายกันได้ครับ

natthanandspeed@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2011, 03:36:19 AM »

น่าเห็นใจนะครับ  เสียภาพพจน์ตำรวจที่ดีๆ หมด    l8 l8

จะรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร  เราก็อยู่ด้วยกันได้ พิษณุโลกไรเดอร์

sopimpz
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #10 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2011, 03:41:42 AM »

น่าเห็นใจนะครับ  เสียภาพพจน์ตำรวจที่ดีๆ หมด    l8 l8

ใช่ครับ ส่วนใหญ่จะเป็นตำรวจที่ไม่ค่อยให้ความร่วมมือ หรือ ไม่คอยช่วยเหลือประชาชนมากกว่า l13 l13 l13
Natthanand

ชื่อโอ๊ตค้าฟฟฟ ทักทายกันได้ครับ

natthanandspeed@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2011, 04:14:15 AM »

ที่ผ่านมาสำหรับผม ตำรวจที่ดีผมก็เจอน้อยนะครับ  เคยเจอที่แบบว่า กวนๆ ก็มี  แบบว่า วันนั้นไปจ่ายใบสั่งอ่ะนะ พี่ตำรวจเค้ามาท้าผมต่อยอ่ะ คิดดูสิ บางคนก็ดี ช่วยเหลือประชาชนเต็มที่  ผมเคยหลงทางนะ ก็ให้เค้าไปส่ง เค้าก็ไปส่งน้ำใจดีมาก   อยากว่าอ่ะเนอะต่างคนต่างความคิด ต่างนิสัย  :-\

"ดีก็ดีไป ไม่ดีก็ปล่อยเค้าไปเถอะครับ ทำแบบไหนได้อย่างนั้นมากกว่า"  อันนี้ตามความคิดของผมนะครับ <%6

จะรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร  เราก็อยู่ด้วยกันได้ พิษณุโลกไรเดอร์

jetlee

« ตอบ #12 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2011, 03:18:08 PM »

ที่จริงต้องไปหาตามสนามแข่งแด๊ก  คืนวันศุกร์เสาร์อาทิตย์ผมเห็นแต่ละคันต้องเป็นรถขโมยแน่นอนเพราะเวลาตำตรวจมาก็ทิ้งรถหนีได้ตามไม่เจอ   ถ้าตำตรวจกวดขันจับพวกนี้ให้หมดผมว่าคงลดปัญการขโมยรถได้เยอะ   !give  ถ้าผมเป็น ผบ.ตร. ผมจะขอกำลังทหารเข้ามาช่วยในการทำงาน เพราะลำพังตำตรวจเองก็เอาไม่อยู่  เด็กแว๊นทีเป็นร้อย

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
army614584
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

พี่ๆชาวซีบีอาร์ทุกคนทุกภาค+ใครผ่
« ตอบ #13 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2011, 10:05:59 PM »

;) ;) ;)

GuNnM99

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #14 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2012, 02:57:38 AM »

สน.ภาษีเจริญ ก้อสมชื่อเลยครับ  !goodjob

EstorOME

« ตอบ #15 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2012, 08:07:01 AM »

ไม่ไหวจะเคลียกะตำรวจ  >:(
poomalee

poomalee@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2012, 04:18:22 PM »

มายืนยันอีกเสียงว่า หายแค่ ชม. เดียว ป่านนี้ไปคลองถมแล้ว เพราะพวกนี้ทำงานเร็วมาก บางทีรถหาย แต่เจ้าของพึ่งรู้หลังจากผ่านมาหลาย ชม. แล้ว มันไม่เหลือแล้วล่ะ เพราะ จยย. มันไม่ได้เอาไปขายเขมรทั้งคัน มันเอาไปแยกชิ้นขายคลองถม

ดังนั้น จอดรถล็อคคอ ปิดชัตเตอร์ให้เรียบร้อย จอดตรงที่ ๆ คนพลุกพล่านหน่อย ติด GPS จะช่วยได้มาก (ต้องซ่อนดี ๆ นะ)  :D
poomalee

poomalee@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2012, 04:21:52 PM »

ไอ้พวกนี้ก็แสบมาก  อย่างพวกเด็กแว๊นเนี่ย มันก็ฟังวิทยุตำรวจนะครับ บางทีแข่งรถกัน มีคนแจ้งมาพวกนี้ก็รู้แล้ว
pondksr125
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2012, 04:33:59 PM »

ผมขอพูดเลยแร้วกัน สน.พลับพลาไชย1กะ2เนี้ยแย่มากตรงๆเลย
เพราะมันเปนเพื่อนที่บ้านผมเอง ตอนนั้นโทรศัพท์+รถspark135
ของผมก้อหายเช่นกัน ไม่ตามหรือสืบอะรัยทั้งสิ้น

ปล.ถ้ามีปัญหาอย่าขึ้นสน.นี้เด็ดขาดเพราะแม่ง เอาแต่นอนกิน. ตั้งวงเหล้า. เล่นไฮโลไปวันๆ

CBR 150 VTEC TYPE-R
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก รักกันไว้เถิดพี่น้อง

« ตอบ #19 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2012, 10:05:54 PM »

ขอบคุณครับ  ;)

" อยากให้คนไทยรักกัน แตกต่างแต่ไม่แตกแยก "

" คำพูดก่อนพูดเราเป็นนายมัน หลังพูดคำพูดมันเป็นนายเรา"

" ถึงท้อแท้ แต่อย่าท้อถอย "
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์