CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟโดนัท กล่องวงจรไหม้ครับ  (อ่าน 1681 ครั้ง)
armcivil
จา เอา อ่ะ
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

armcivil@hotmail.com
« เมื่อ: 18, เมษายน 2011, 10:56:00 PM »

l15 ผมใส่ไฟโดนัสเอาไว้ แล้วซ่อนกล่องไว้หน้ารถครับ คิดว่า มันอาจจะลัดวงจรหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ แต่ มีวันนึง ผมขับรถไปตรงแยกบางเขน กำลังจะข้ามสถานีรถไฟบางเขน พอออกตัว รถผมดับ ผมก็ลองเข็น เข้าข้างทาง สตาร์ทไม่ติดแล้วครับ @#%$(  ผมก็เลย กระตุกเกียร์  l6 ขับต่อไปจนถึงบ้าน แถวๆ ซ.เรวดี ด้วยความสงสัย คือ ไฟโดนัท อะไรก็ยังติดอยู่ ไฟเลี้ยวใช้ได้ไปฟน้าก็ติด ผมเลย ลองเอาเข้าศูนย์ วันรุ่งขึ้น กระตุกเกียร์ไปเหมือนเดิม เค้าบอก แบทเสื่อม ใช้มา 8 เดือน  ก็เปลี่ยนไป ไม่ได้คิดอะไร พอไปทำงานวันนั้น ปรากฎว่า ไฟโดนัทมันไม่ติด พอเย็นผมรีบกลับบ้าน สตาร์ทมือได้แล้วเย่ เลยลองแกะชุดแฟริ่งหน้า ออกมาดู ไฟหน้า ปรากฏว่า กล่องมันละลายครับ  <cry  แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดู กันนะครับ

ตอนนี้ ผมก็เลย ตัดสายไฟ ที่ต่อกับตัวกล่องออกมาก่อน ที่ไหนมีกล่อง ขายบ้างครับ หรือ รับทำ กล่องไฟ รบกวน ขอความช่วยเหลือด้วยครับ แล้วผมก็ไม่รู้ว่า หลอดนีออน โดนัท มันยังใช้งานได้หรือเปล่า เพราะกล่องมันไหม้ ใครพอมีความรู้ แนะนำทีครับ

เพราะ มันอาจจะเกิดจาก ผมต่อ ไฟตรงไปที่แบทเตอรี่ และ จั๊มสวิชไฟไว้แค่นั้นเอง ขอบคุณมากครับ  >A@$%^^

ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 18, เมษายน 2011, 11:23:52 PM »

บ้านหม้อขอรับท่าน มีขายแยกชิ้น ตรงข้ามดิโอลสยาม เดินเข้าซอยมามีติดโชว์ไว้หลายเจ้าลองถามหาดู
armcivil
จา เอา อ่ะ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, เมษายน 2011, 11:36:04 PM »

ขอบคุณมากครับผม ไว้ต้องลองไปเดินหาดูครับ โดนัทจะได้ คืนชีพ เย่
Valentino Wish
The Best of VIP Super Bike ~
I'm CBRsCLUB

Service By.Ton Panda JomTong 19.

tmk_32475@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 19, เมษายน 2011, 12:41:39 PM »

ถ้าหาไม่เจอผมแนะนำ ร้านใน อาคารศรีวรจักร ข้าง ๆ กับโรงบาลกลาง อ่ะครับ เดินลงบันไดเลื่อนไปชั้นใต้ดิน

ร้านจะอยู่ใต้บันไดเลื่อนข้างหลัง ขายแยกให้อยู่นะครับ

ผมก็พังอยู่บ่อย ๆ แนะนำว่า เวลาเก็บอย่าให้โดนน้ำครับ ถ้าล้างรถก็ควรรอให้แห้งสนิทจริง ๆ ถึงจะเปิดโดนัทใช้    l13 l13

Mail  -  tmk_32475@hotmail.com  ,  Facebook  -  https://www.facebook.com/valentino.wish  ,  Twitter  -  @Valentino_777  ,  Skype Name  -  Valentino.777

BlackBerry PIN  ::  226CA00F  ,  Mobile  -  ตอนนี้ได้เปลี่ยนเบอร์มือถือใหม่แล้วนะครับ ขออภัยหากโทรเบอร์เดิมไม่ติด  กรุณาติดต่อ  084 427 8757
armcivil
จา เอา อ่ะ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, เมษายน 2011, 08:48:39 PM »

ขอบคุณมากๆ เลยครับ เดี๋ยว วันหยุดนี้ จะลองไปหาซื้อดูครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์