CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***** สอบถามพี่ๆเกี่ยวกับการเพิ่มขนาดลูกสูบครับ ขอร้องอย่าแอ๊บครับพี่ๆ อิอิ ****  (อ่าน 21219 ครั้ง)
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี
I'm CBRsCLUB

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #60 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2010, 12:54:45 AM »

รถผม 150 บิดกันเข้าไป ไม่ถึงซะที แต่อัตราเร่ง อิอิ มันส์

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us

naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #61 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2010, 12:58:31 AM »

อะ อะ ช่วยดัน . . .  :oiui

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

« ตอบ #62 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2010, 09:02:50 PM »

vpjk.shs]jog=up; ditm^h gog;viNwfpN   :fdwrt :fdwrt :fdwrt :fdwrt :fdwrt  :oiui :oiui :oiui :oiui :oiui

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

chobang
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #63 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2010, 03:41:59 PM »

พี่เอกแล้ว ขยับ ขากเดิมมา 66 นี่อัตราเร่งต่างแบบรู้สึกชัดเลยไหมครับ
มีเสื้ออีกตัวรอไว้แล้ว แต่ยังไม่ได้ทำกลัวพังลามไปถึงฝาสูบ เลยมาถามก่อน

แฟริ่ง อาจารย์เกษม 800 บาท

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=20473
kang_cbr150
ขี่ไปไหนไปไหนก็เท่แฮะ
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

kang_pps123@hotmail.com ขี่ไปไหนไปไหนก็เ ขี่ไปไหนไปไหนก็เท่แฮะ
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #64 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2010, 05:06:45 PM »

พี่ เข้า ใจ ตาม นั้น ก็ ถูก แล้ว นี่ คับ สูตร คือ พัง ตาย ตัว อยู่ แล้ว ถ้า จะ เอา แบบ แรง ผม ว่า น่า จะ หัน ไป เล่น พวก KR หรือ ก็ NSR  ทำเต็มวิ่งได้ 200 กว่า 4 สูบยังอายเลย l12

kang_cbr150
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

kang_pps123@hotmail.com ขี่ไปไหนไปไหนก็เ ขี่ไปไหนไปไหนก็เท่แฮะ
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #65 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2010, 05:23:44 PM »

ผมอยากบอกไรมากเลยครับ รถผมวิ่งมาเดิม 5 ปี เกือบแสนโลครับ ไม่เคยทำลูกเลยแม้แต่ครั้งเดียวเคยแค่เปลี่ยนชิมไป 4 ตัวเอง ผมใช้แบบถนุถนอมมาก บัดนี้ผมทราบแล้วว่ามันคุ้มค่าแค่ไหน ล่าสุดเพิ่งมาโดนเข็มเร่งหักผมต้องเข็นกลับมาบ้านเกือบสิบกิโลเพื่อมาซ่อมเองก่อนหน้านี้เคยโดนศูนย์ฟัน l12 ผมเพิ่งขยับมาไซ 25 เอง เปลี่ยนมาใช้เอ็นโป ฝาบิ้วใหม่ เสียค่าอะไหล่ ร่วม 4พัน เสร็จแล้วในใจผมจะใช้มันอย่างคุ้มค่าที่สุดกับเงินที่เสียไป

jetlee

« ตอบ #66 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2010, 06:07:00 PM »

ปล. ทำแล้วจะวิ่งแซงพวกวิ่ง 180 ได้ไหมอ่ะครับ
อิอิ

ข้อนี้ไม่ต้องตอบน่ะครับอำเล่น

l7 l7 l7

ของผมแอ๊ปครับเพราะวิ่งได้ไม่เกิน 80
แรงม้าต้องแอ๊ปครับเอามาโชว์ไม่ได้

<pig  อูดๆ อ๊อดๆ

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

« ตอบ #67 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2010, 05:20:18 PM »

ลูกเดิม กล่องใบ คาร์บูอีกตัว จูนดี ๆ แค่นี้ก็ดีดแล้ว

แต่ทำมาก้ ok นะ กวาดจนน่ากลัว ขี่สนาม ถือว่าดื้อมาก ๆ อัตราเร่งมันเหลือกินเหลือใช้เลย

แต่บนถนน ไม่ทราบเพราะไม่ค่อยกล้ากดเท่าไหร่ อย่างมากก็แค่ 2-3 เกียร์ ในจังหวะที่ต้องใช้

แรง กับ เร็ว เลือกใช้ให้ถูก ของพี่สูตร แรง แต่ไม่เร็ว เพราะทดเสตอร์ไว้เยอะ 15-44 แป็บๆ หมด

AXA

CBRแดง-ดำคาบู

« ตอบ #68 เมื่อ: 17, กรกฎาคม 2010, 04:23:53 AM »

ทำแรงเอาไปวิ่งถนนที่ไหน dance
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

« ตอบ #69 เมื่อ: 17, กรกฎาคม 2010, 04:38:32 AM »

เขาใหญ่ ใบไม้ไหว  l11 l11

keng non
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

ดำ-เเดง ธรรมชาติๆๆๆๆๆ

« ตอบ #70 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2010, 12:41:09 AM »

ของผมซื้อต่อเค้ามาอีกที ตอนเเรกก้อนึกว่าเครื่องเดิมๆ  @#%$( [ใจอยากได้เครื่องเดิมๆจัดเลยอ่ะ ] พอไปดู เค้าเพิ่มไซส์มาหัย ใหญ่กว่าเดิมไซส์นึง  ยืดก้านด้วย ท่อก้อดัง ผมยังอยากหาเครื่องเดิมๆ ขี่เลยคับ ... เเต่มันก้อบิดติดมือดีนะคับรถทำลูกอ่ะ  :D เเต่ถ้าผมหาท่อที่เงียบกว่านี้มาใส่ได้ก้อจะดีมากเลย ก้อเลยยัง งง ต่อไปอีกว่าถ้าท่อเงียบเเล้วมันจะอั้นป่าว เนี่ยมันเซ็งตรงนี้นี่เองรถทำ ...

ไ ม่ ไ ด้ เ ก็ บ เ งิ น กู้ นะ ... จ๊ะ
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
CBR Commando

-
« ตอบ #71 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2010, 12:56:44 AM »

ฉายานี้ ต้องเก็บไว้ใหเก๊งค์ บิโซม่า เค้า ส่วนลุงเอ น่าจะเป็น เอระเบิดล้อ น่าขะเข้ามากกว่านะ อิอิ

เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
ViRuS_BC
CBR Commando

« ตอบ #72 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2010, 01:13:31 AM »

ฉายานี้ ต้องเก็บไว้ใหเก๊งค์ บิโซม่า เค้า ส่วนลุงเอ น่าจะเป็น เอระเบิดล้อ น่าขะเข้ามากกว่านะ อิอิ

ถูก  :P :P

Zobehun
-- [ S ] t a T u s N / A --

พี่ต้นบอกว่า"เฮ้ย ! เมาบ่อยก็พังสิว่ะ !"

« ตอบ #73 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2010, 08:11:41 PM »

;D ;D ;D ;D :-\ :-\

Service & ModiFy On Street Used Concept By. Ton JomTong19
แรท์ไอเท็มหายากราคาเอื้อมถึง By.  PowerBall D - Z a n (เจ้าตัวขอมาฮ่า ๆ ) 
ลูกหมีแพนด้าอยู่บนภูหากินใบไผ่...
Kanthawit
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #74 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2011, 05:15:47 PM »

กลายเป็นกระทู้ร้อนแรงแห่งเดือนไปแล้ว
 l6 l6 l6
ขอแชร์ประสบการณ์ส่วนตัวนิดนึงครับเรื่องความเร็วปลาย
จากลิ้งนี้
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=3223.0

เท่าที่เคยทดสอบและวัดด้วยไมลย์จักยาน cateye velo8 เซตเส้นรอบวง 185 cm สำหรับยาง 80/90
ไม่เคยได้เกินนี้ครับที่ความเร็วรอบที่บอกในเว็บ
มีแต่น้อยกว่าไม่สิ ไม่เคยถึงที่ในเว็บบอกด้วยซ้ำ
เพราะ ครัชเราไม่ได้จับ 100% ตลอดเวลา+กับแรงต้านอากาศ
แค่เอาประสบการณ์มาแชร์น่ะครับ
ถ้าดูน้อยๆๆอาจเพราะรถผมสึกหรอมากก็ได้

ปล. 120 ผมยังทำไม่ได้เลยพี่ๆๆ
 cryyyyy cryyyyy cryyyyy
ส่วนเรื่องทำลูกก็อย่างว่าจะได้เรื่องอัตราเร่งปลายคงต้องทดสเตอร์เอา

ไมล์ Cateye ตอนตั้งค่า เส้นรอบวง วัดจากศูนย์กลางล้อ ออกมาถึงจุดติดตั้งแม่เหล็ก แล้ววัดเส้นรอบวงตรงจุดนั้นนะครับ ถึงจะได้ค่าใกล้เคียง
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์