CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2ล้อ ปะทะ 4ขา  (อ่าน 6510 ครั้ง)
Ravy 9
Electrical Engineer
I'm CBRsCLUB

โ X u' J

keratiwut@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 17, เมษายน 2010, 10:29:56 AM »

!>>) !>>)

โคโยตี้ เกี่ยวไรหว่า 

JOD
มันต้อง...อีก!

by จ๊อด...อะไหล่

0818544497
« ตอบ #21 เมื่อ: 17, เมษายน 2010, 02:10:03 PM »

l11 แต่ละคนประสบการเพียบ หมากับคนที่เคยเจอมันก้าวขาไม่ออกมั้งคับ เต็มๆ (พื้น) เลยเขาคือคนแถมแก่ด้วยเรามาหมด ปลอกเลย อีคุณลุงเค้าข้ามถนนมา พอมันได้ยินเสียงท่อดังเหมือนสะกดจิดมัน (ก้าวขาไม่ออกมั้ง) ทำไงล่ะ!มันไม่หลบคับตัวแข็ง จบด้วยพื้นคับ เจ็บใจรถกำลังสวยพึ่งทำสี+เคฟล่ามาด้วย เจ็บสิคับไปด่าลุงและ(เรียกค่าเสีมหายกับลุงแก่ไป500 เผ่นเน็บเลย ) 555555+

จ๊อด...อะไหล่ 0818544497
DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 17, เมษายน 2010, 05:15:53 PM »

>yes

fangun
ถ้าแรงก้อแซงไป ( ถ้าคิดว่า แซงได้ นะ 555 )

อะไรจะเกิดมันก้อต้องเกิด

« ตอบ #23 เมื่อ: 18, เมษายน 2010, 02:42:02 AM »

ชน คับ แล้ว ค่อย จอดรถ ลงไป ดู สักหน่อย

ถ้ามี เจ้า ของ ก้อ บอกเหตุผล ไป ว่า ทำไม ถึงได้ ชน

เพราะ ผม เคย เจอ พวกชน แล้ว ไม่ สนใจ แย่ มากๆ

หมามันก้อ มี ชีวิต มี หัวใจ คับ มันเจ็บเป็นตายเป็น ถ้ามัน เรียน จบ ปริญญา มา มันคงรู้ คับ ว่า ถนน มันอันตราย แต่ นี่ มันไม่รู้

เราก้อ ต้องแสดงความเป็นเพื่อน ร่วมโลก กัน หน่อย ^^ :D
JOD
มันต้อง...อีก!

by จ๊อด...อะไหล่

0818544497
« ตอบ #24 เมื่อ: 18, เมษายน 2010, 10:49:06 AM »

[URL=http://img63.imageshack.us/i l3 l3

จ๊อด...อะไหล่ 0818544497
navsliptos
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

navs_slipto@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: 30, เมษายน 2010, 04:01:08 AM »

ของผมนี่เจอวัวทั้งฝูงเลย อยู่คนละฝากถนน ขับมา80+แฟนซ้อนท้ายมาด้วย ฝนปรอยๆอีก
อยู่ๆมันก้อตกใจอารายก้อไม่รู้ แห่ข้ามมาทั้งฝูง งานเข้าละสิ เบรคก้อคว่ำแน่ๆ ก้อเลยเป็นไงเป็นกันทำใจกางเข่ายันที่คอวัวไม่งั้นได้วัดถนนแน่ เลือกตัวเล็กที่สุด ปิดคันเร่งกำคลัชแล้วสวดมนตืในใจ ปรากฎว่า วัวลงไปกลิ้ง คนกับรถสดุ้งนิดหน่อย เล่นเอาเอ็นหลังเข่าเจ็บไปหลายเดือน   :-\
colt
Weekend Riders Flyby

Crazy Riders

colt375@hotmail.com
« ตอบ #26 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2010, 09:03:12 PM »

อย่าว่าแต่หมาเลยครับ   อุบัติเหตุส่วนใหญ่เกิดจาก คนมากกว่าหมา คนยังมีความคิดความอ่านมากกว่าหมา แต่ยังวิ่งตัดหน้ารถได้อีก

MY cbr can take me every where
tatana
ผมตาม ไม่เคย ทัน
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #27 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2010, 10:27:46 PM »

ใช่แล้ว กัน น้อง เอ่ย

ส่วนให้ กัน จอดดูก่อนใช่มั้ย ว่า

ศพสวย หรือป่าว ถ้าสวย

จะได้ ทำเนื้อแดดเดียว

อย่าลืมนะ แบ่งปั้น สมาชิก cbr150club ด้วยนะ

;)  ;) ;) ;) l10 l10

fangun
ถ้าแรงก้อแซงไป ( ถ้าคิดว่า แซงได้ นะ 555 )

อะไรจะเกิดมันก้อต้องเกิด

« ตอบ #28 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2010, 07:24:27 AM »

กำ  ก้อ จอดดู ถ้า เค้ายังไม่ตาย ก้อ อาจจะ ช่วยอะไร ได้บ้าง

ถ้าตาย อย่างน้อย ลากเค้า เข้า ข้างถนน ก้อยังดี ถ้ามี เวลา ก้อ ฝัง ซะเลย

ยังดี กว่า ปล่อยให้ ศพเค้า โดน รถเหยียบ ซ้ำไป ซ้ำมา  ขนาดคนเรา ยังอยากตาย ศพสวยเลย หมาเค้าก้อ อยากตายแบบ สวยๆ เหมือนกัน ล่ะ

เคยเหง ซากศพ ตายกลางถนน รถ เหยียบไป เหยียบ มา ไม่น่าดู เลย สงสารเค้า มีน้ำใจให้เพื่อนร่วมโลก กันหน่อย :D
Step-Klak
CBR150 REPSOL

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #29 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2010, 03:44:48 PM »

ชนมานเลย

ไม่ล้มหรอก

55+

REPSOL จงเจริญ  55

Uploaded with ImageShack.us
chutipong304

« ตอบ #30 เมื่อ: 12, พฤษภาคม 2010, 06:24:14 PM »

ผมก็ชน แต่ชน โค นะ  คุยกันเกือบ ชม. นะ  เสียเงินประมาณ 2500 ได้มั้ง  ผมไม่เป็นไรมากนะ แค่ เสียว!นะ  แต่ โคโยตี้ นี้สิ ได้เงินปุ๋ปหายปั้ป เลยงะพวกนาย  :-\  :-\  :-\
ไปชนแถวไหนมาครับ อยากทราบสถานที่ คร่าวหน้าจะได้ระหว่างตัว
puk/love/cbr

« ตอบ #31 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2010, 09:52:40 PM »

บีบเเตร
ยาวๆ

เเล้วไม่ต้องหลบ

เบรคเบาๆรึเบรคแบบเอารถให้อยู่

อยาไปคิดอย่างอื่นคิดว่าเอาตัวเองให้รอดพอ

อย่าเสียดายรถ เซฟตัวเองให้มากๆ   

ทางที่ดี ขับเเบลระมัดระวัง  ไม่ประมาท

ก็ดอเคเเล้ว   อะไรมันจัเกิดก็ปล่องมันไป
ชีวิตตัวเองสำคัญที่สุด

คนที่เสียใจคือคนที่เค้ารักเรา

พูดซะ   เศร้า

555+ :'(

frame-tak
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #32 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2010, 06:36:46 AM »

ผมก็เคยครับ เรื่องมีอยู่ว่า โค้งมาประมาน 20-30 จากทางดินลุกลัง มาเจอเจ้าตูบนอนขว่างทางอยู่ครับ ประมาน 2 เมตร ผมก็สะติดีชะลอรถ เหลือประมาน 15 กว่า เจ้าตูบเห็นแล้วไม่ยอมหนีครับ ไม่รุกเลย ผมเลยเบรก แต่ด้วยทางเป็นดินลุกลัง แล้วเป็นเนินลง เบรกหลังแล้วมันปัดครับ เจ้าตูบไม่เป็นไร คนสิครับเป็น มือ ขา นิดๆครับ แต่ที่เจ็บที่ สุด รถสิครับ ขูดๆๆเลยล่ะครับ  <cry 1ปีแล้วผมก็ยังไม่เปลื่ยนเฟรมครับ รอยยังอยู่ครับ  cryyyyy

champattaya
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2010, 03:30:49 PM »

!ohno
rambothai
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2010, 08:32:40 PM »

ผมเวลาขี่รถจะใช้สายตามองรอบๆตลอดลอกแลกตลอด ถ้าชนหมาก็ช่วย จอดรถพาไปในที่ปลอดภัยหาคนช่วย  ตายก็บอกมันว่าไปเกิดที่ดีๆนะเดี๋ยวอุทิศบุญไปให้อย่าจองเวรกันนะ l9

อยู่อย่างว่างเปล่า หรือ ตายเพื่อบางสิ่ง
(live for noting or die for someting)
civilman1985
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2010, 10:11:30 PM »

เจอหมาอย่าเบรกคับ มีสติใว้ก่อน
เพราะฉะนั้น ตั้งสติให้ดี
อย่าประมาทขอย้ำ ใครเรียนsafety มาแล้วคงรู้กันดี
rambothai
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2010, 10:19:25 PM »

จริงครับ มีสติไว้ก่อนการแก้ปัญหาจะเกิดขึ้น >yes

อยู่อย่างว่างเปล่า หรือ ตายเพื่อบางสิ่ง
(live for noting or die for someting)
knotcbr

« ตอบ #37 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2010, 09:44:58 AM »

>yes เล่าบ้างแล้วกันนะ ตอนนั้นอยู่พิดโลก ขากลับจาก อ.ชาติการ ฝนตก พื้นเปียก ผมขี่มาไม่น่าเกิน80 เจอไอ้ตูบ 2ตัวอยู่ด้านหน้า ไอ้ตัวแรก มันเห็นผมบีบแตรมาแต่ไกล มันหันหลังกลับไม่กล้าข้าม ส่วนไอ้ตูบตัวเล็กขนยาวๆเหมือนชิสุ มันดันหน้ามึน ทั้งที่เห็นรถผมก็ยังจะวิ่งเหยาะๆข้ามมา ผมแตะเบรคแล้วแต่ไม่ได้แตะแรง ในใจคิดว่ายังไงก็ชนมันแน่ๆ มันรอดจากล้อหน้าผมครับ แต่ไม่รอดกับรถปิ๊กอัพทิ่วิ่งสวนเลนมาด้วยความเร็วสูง ผมเห็นภาพไอ้ตูบตัวเล็กโดนชนดัง ปุ๊ก!! คอหัน นอนแน่นิ่ง คิดว่าตายคาที่เพราะคอหัก เป็นภาพที่หดหู่จริงๆ  <cry เฮ้อ..

แมวก็เหมือนกัน ไอ้นี่อันตรายกว่าหมาอีก มันกำลังจะข้ามถนน พอย่องมากลางถนนแล้วมันจะหยุดจ้องเราสักอึดใจ ไม่ต้องเบรคครับ ไม่ต้องเบี่ยงหลบไปทางด้านหางมัน เพราะส่วนมากมันจะวิ่งกลับ ให้กดแตรลากยาวๆเลย

นี่ก็ 2ขา หน้ามึน คนนี่ละ เมื่อ2-3ปีก่อน ขากลับจากเซอร์กิต(นครปฐม) ผู้หญิงข้ามถนนนี่ละ ไอ้เราก็บีบแตรให้ระวังแต่ไกลแล้วนะ ก็ยังจะวิ่งข้าม แถมมาหยุดอยู่ตรงกลางถนน แล้วทำท่ายึกยักว่าจะวิ่งข้ามฝั่งไปดีมั๊ย หรือจะวิ่งกลับ (ไม่รู้จะเอาไงกะชีวิต) เนี่ยละอันตรายจริงๆ สะพานลอยอยู่ใกล้ๆมีให้ข้ามไม่ข้าม   nooooo

agira012
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #38 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 08:41:26 PM »

แถวบ้านผมถ้าเจอต้องพุ่งเข้าใส่ ไม่งั้นมันไม่หลบ แถวไล่กัดอีกต่างหาก
number11pyx
รถแรงไม่เท่าไหร่ แต่ใจแรงเกินไมด์ รถครับพี่น้อง

We're the new tranning

number11-us@hotmail.com number11-us@hotmail.com
« ตอบ #39 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 10:33:34 PM »

!wanwan !wanwan !wanwan   ระวังกันด้วยนะครับ

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์