CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @ ไป ปิโตนาส ไม่เจอใครเลย @  (อ่าน 4473 ครั้ง)
tampy
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2010, 07:21:31 AM »

ออกจากบ้าน  สามทุ่มกว่าๆ  ไปถึงไม่เจอใครเลย

พี่ๆที่ปั๊ม บอก  ออกไปครึ่งชั่วโมงแล้ว

ไปหาที่ลาน ร.5  ก็ไม่มี

เลยกลับบ้านเลย   อุตส่าห์ ไปจากรามอินทา   อิอิ........

:'(

พอดี  พึ่งซื้อรถมือสองมาเมื่อวาน   ขับแล้วความร้อนฃึ้น  (  ปะเก็นเสื้อหนา  2 - 3  มิล )  คาบู N Pro   ติดมากะรถ  แถมเปลือยกรองอีกต่างหาก 

ว่าจะไปปรึกษาซักหน่อย   ไม่เคยเข้ากลุ่มเลย   พึ่งจะไปวันนี้ (  27 ก.พ. )     ครั้งแรก

สรุปว่า........  จะเอารถไปให้พี่ๆดูให้ครับ     ผมจะเอาไปที่ไหนดี     ผมอยู่มัยลาภ  รามอินทรา

ขอบคุณมากครับ

:-\ :-\ :-\ :-\ :-\

poramate007
I'm CBRsCLUB

FUCK IN LIFE

« ตอบ #1 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2010, 07:27:48 AM »

วันเสาร์รวมที่คลับ ปิโตนาสหลานหลวงครับ 20.00 เป็นต้นไปครับ
ส่วนวันพุธมีmeetingย่อยๆ ทุกอาทิตย์ ที่Maxvalue นวมิน ครับ หน้าแม็คโดนัล สองทุ่มเป็นต้นไปเหมือนกันครับ
 :D :D :D :D
tampy
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2010, 07:39:07 AM »

แสดงว่า  พุธที่จะถึง  (    วันพุธมี   meeting   ทุกอาทิตย์    ที่    Maxvalue   นวมินทร์  )   ก็มีรวมตัวกัน  ใช่มั๊ยครับ

แล้ว     Maxvalue   นวมินทร์ อยู่ประมาณตรงไหน  ของถนนนวมิทร์ครับ

ขอบคุณมากครับ

??? ??? ???

xlimited
STILL STANDING CBR150

maybe think but don't sale sure

« ตอบ #3 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2010, 08:23:16 AM »

near benjamin school 

Dewz
น้องกล้วยหอม

dewzbiggalo@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2010, 08:25:47 AM »

ข้างๆซอย นวมินทร์ 74 ครับ

tampy
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2010, 08:34:44 AM »

ขอบคุณมากๆครับ  จะไปแน่ๆ  อิอิ.......

ว่าแต่  เรื่องเครื่องยนต์  โดนแต่งมา  ความร้อนขึ้น    มีพี่ๆท่านใด  พอดูเบื้องต้นให้ได้มั๊ยครับ  แถวๆรามอินทรา  ,   เกษตร - นวมินทร์

ขอบคุณมากมากอีกทีครับ

;) ;) ;) ;) ;)

Dewz
น้องกล้วยหอม

dewzbiggalo@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2010, 08:49:01 AM »

้เยอะครับ มาดูวันพุธก็ได้ครับ

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2010, 08:55:08 AM »

ปะเก็นเสื้อหนาขนาดนั้นเลยหรอครับ คิดว่าไม่ชักมาเยอะ หัวนูนโครตๆแล้วล่ะครับ แต่ความร้อนขึ้นเยอะนิ ขนาดไหนครับ ยังไงวันพุธเข้าไปที่ ยวมินทร์ก็ได้ มีกูรู อยู่หลายคน อิอิ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

tampy
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2010, 10:08:07 AM »

ขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับ
ขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับขอบคุณครับ

เรื่องความร้อน

(  สามทุ่มครึ่ง )    ขับรถจาก มัยลาภ  ไป ปิโตนาส (  หลานหลวง )   ขึ้น  90  %   ครับ       (   ถ้า  100  % เป็นขีดแดง  )

ขับต่อไปสวนอัมพร  ต้องพักรถ   ดูเค้าเล่นจักรยาน  ครึ่งชั่วโมง  รอเครื่องเย็น

ขากลับ   

เข้าถนนอยุธยา  ตรงมาพระรามเก้า  เลี๊ยวซ้ายเข้าเรียบทางด่วนรามอินทรา  กลับไมยลาภ  (  ห้าทุ่ม  )   ความร้อน  ขึ้น   70 - 80  %   (  วิ่ง  80 - 100  กม / ชม.  รถโล่ง  )

ครับ

;) ;) ;) ;) ;)

Kim_Monkey
GU RocK!!!!

EasY But HarDCorE.!!

faro_pk@windowslive.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2010, 10:10:33 AM »

:-X :-X :-X

เทอร์โบอยู่ในใจ มอไซค์อยู่ในสายเลือด!!!
beluga
design ENG ptw technology

อย่าตัดสินคนอื่น เพียงเขาคิดไม่เหมือนเรา

kiwigong_en@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2010, 01:27:02 PM »

<pig <pig

DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2010, 02:26:39 PM »

l3

ท่านชายบ้าหวัน
ผู้บริหารด้านการออกแบบทารก

ที่ปรึกษาด้านท่วงท่าและลีลา

m_cbr150@windowslive.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2010, 05:50:30 PM »

>%REDD >%REDD >%REDD

<<-----    สายลมผสมแอลกอฮอล์    ------<<<จงเป็น ศุกร์เป็นศุกร์เถิด  อย่าได้เป็น จันทร อังคาร  พุธ พฤหัส เลย
powerball
D-ZAN..RACING..อดีตเด็กแว้น หันมาขี่เรซซิ่ง

bol3s@hotmail.com มันคืออะไรครับ นี่ก็ไม่ได้เล่น
« ตอบ #13 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2010, 06:30:23 PM »

โห...อาการนี้ต้องได้รับการผ่าพิสูจน์โดยด่วนเลย......... l8.....

ชมรมคนตัวแตก..อยากรู้มั้ยเป็นไง ซื้อรถยนต์ดิ...
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #14 เมื่อ: 01, มีนาคม 2010, 12:06:33 AM »

อาการแบบนี้ ผมสันนิฐานน่ะครับ ถ้าลองปะเก็นเสื้อมาขนาดนี้ น่าจะลูกหัวนูนโดยที่เค้าไม่ทำหลบวาล์ว แต่ลองปะเก็นเสื้อเอา ความร้อนขึ้นแน่นอนครับ
และอีกอย่างที่คิดคือ ระบบระบายความร้อนเช่น หม้อน้ำตัน ยางฝาหม้อน้ำเสื่อม พัดลมระบายความร้อน ไม่ทำงาน เป็นต้นครับ

PaTZa

♂♀ อนาคตต้องก้าวไป ♥☺♥

pat_love2@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 01, มีนาคม 2010, 02:08:19 AM »

>%REDD

บางวันมันเหนื่อยนัก แต่ต้องสู้เพื่ออนาคต
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 01, มีนาคม 2010, 02:18:13 AM »

:-\

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
tampy
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 01, มีนาคม 2010, 02:56:49 AM »

อาการแบบนี้ ผมสันนิฐานน่ะครับ ถ้าลองปะเก็นเสื้อมาขนาดนี้ น่าจะลูกหัวนูนโดยที่เค้าไม่ทำหลบวาล์ว แต่ลองปะเก็นเสื้อเอา ความร้อนขึ้นแน่นอนครับ
และอีกอย่างที่คิดคือ ระบบระบายความร้อนเช่น หม้อน้ำตัน ยางฝาหม้อน้ำเสื่อม พัดลมระบายความร้อน ไม่ทำงาน เป็นต้นครับ

เอาไปรื้อดูที่ใหนดีครับรบกวนแนะนำหน่อย

มาอีกอาการ ครับ   วัดรอบไม่ขึ้น

เอาไมล์จากคันที่ใช้ได้มาลอง   ก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน  ตรวจเช็คตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ

??? ??? ??? ??? ???

mayuct

« ตอบ #18 เมื่อ: 01, มีนาคม 2010, 03:06:29 AM »

ตรวจเช็คก็ร้านพี่ต้นครับ ไกลหน่อย แต่ต้องทิ้งรถน่ะครับ พี่เค้างานเยอะ >%REDD >%REDD
ส่วนวัดรอบไม่ขึ้น จากที่ผมเคยโดนมาคือ เอากล่องโซนิคมาใส่ครับ แต่ยังไงเช็คสายไฟวัดรอบด้วยก็ดีครับ แต่ถ้าเช็คง่ายๆ เอากล่องไฟของรถที่วัดรอบขึ้นปกติ มาใส่ดูครับ

tampy
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 01, มีนาคม 2010, 03:11:40 AM »

โป๊ะเช๊ะเลยยยยยยยย.........กล่องที่อยู่ใต้ถัง  มันเป็นของโซนิค   เพราะผมเห็นมันเล็กกว่าของเดิมๆ

ว่าแต่ทำไมมันใส่กันได้ครับ

แล้วผลเสียมันคืออะไรครับ  (  กลัวอย่างอื่นเจ๊งไปด้วย  )

ขอบคุณจริงๆเลยครับ   เดี๋ยวต้องหากล่องเดิมมาลองก่อน  จะมารายงานให้ทราบครับ

!hoehoe !hoehoe !hoehoe

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์