CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ  (อ่าน 2759 ครั้ง)
snatch
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2010, 11:44:58 PM »

พอดีว่าเสาร์นี้ผมจะเดินไปจังหวัด พังงา อ.ตะกั่วป่า   พอจะมีพี่ๆ เพื่อนๆ ในเวปท่านใดเป็นคนในพื้นที่แล้วรู้จักเส้นทางดีๆ บ้างครับ  ผมอยากจะถามว่าเราจะเดินทางเส้นไหนดีถึงจะสะดวกและปลอดภัยครับ  ถ้าผมวิ่งตามถนนเพชรเกษม (ทางหลวง 4) ไปเรื่อยๆ จนถึงตะกั่วป่า กับวิ่งไปทางสุราษฏร์ แล้วค่อยอ้อมเข้าตะกั่วป่า ทางไหนจะดีกว่ากันครับ

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ   ขอบคุงมากๆ ครับ

;)   ;)   ;)

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี
I'm CBRsCLUB

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2010, 11:49:11 PM »

ไปทางพ๊ะโต๊ ทางมืด 2 เลนส์ ปั๊มหายากครับ

ถ้าไปทางสุราษฎร์ เข้าแยก 18 เลี้ยวขวาไปจะดีกว่า เติมน้ำมันก่อนเข้าแยก 18 ให้เต็มแล้วลุยเลยครับ

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2010, 11:51:02 PM »

พอดีเคยไปอยู่ 2-3 ครั้งน่ะครับ แยก 18 เข้าไปเขาศกเด๋วมีป้ายบอกตลอดทางครั้บ ทางขึ้น-ลงเขา ขี่ด้วยความระมัดระวังนะครับ

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

snatch

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2010, 11:53:41 PM »

ขอบคุณมากครับ ออ ว่าแต่ แยก 18 นี่มานอยู่ช่วงไหนหรอครับ จาให้ดี ผมขอแผนที่ตรงทางแยกนิดนึงสิครับ ขอบคุงล่วงหน้าครับ

;)
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2010, 11:59:43 PM »

แยกนี้มันจะมีป้ายใหญ่บอกว่า ตรงไป นคร ซ้าย สุราด ขวา พังงา ระนอง ไรงี้อ่ะครับ ไปนานละ จำได้เท่านี้

snatch

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2010, 12:03:27 AM »

ว่าแต่ จาก กทม ไปพังงา นี่มานปามาน กี่ ชม ครับ ถ้าเราวิ่งปามาน 120 ไปเรื่อยๆ
snatch

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2010, 12:04:50 AM »

ใครเคยไปแล้วพอจะรุ้เส้นทางอื่นๆ อีก ผมขอตัวช่วยด้วยนะคร้าบ 

;)
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2010, 12:05:41 AM »

เอาจริงเหรอ จากกรุงเทพถึงแยก 18 อ่ะ 640 โลละครับ จากแยกนั้นถึงตะกั่วป่ามี 200-250 โลอ่ะครับ คงราว ๆ 10-12 ชม. ได้มั้งครับ

black sheep
ถึงสันดานดูรั้น แต่ใจกรูมันก็ CBR'SCLUB100%

คือหยั๋งหว่า?
« ตอบ #8 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2010, 01:10:18 AM »

>jakkkk   การเดินทางที่แสนยาวนานนน  สู้ๆนะครับ   l13
  l13  และขอให้เดินทางปลอดภัย อย่าลืมขับขี่ปลอดภัยนะครับผม

Moomix
E22IRP

ลมพ 555 @cbr150club.com

mixkung_s@hotmail.com M+!+><+K+U
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2010, 01:19:37 AM »

!dead

นั่งบขส.ไปดีกว่าไหมครับไม่ต้องขับมีคนขับให้ด้วยค่าน้ำมันน่าจะพอกัน

แต่ถ้าอยากได้ฟิวในการขับขี่  ยังไงรัดกุมเรื่องอุปกรณ์เซปตี้ตัวเองด้วยนะครับ  เช็ครถให้สภาพพร้อม

เป็นห่วงครับ  ยังไงโชคดีขับขี่ปลอดภัยตลอดเส้นทางครับ

!wanwan

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์