CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แย่แล้วเมื่อวานผมชนแท็กซี่ครับ...  (อ่าน 7320 ครั้ง)
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #20 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2009, 06:38:11 AM »

ขับรถระวังๆครับ  เมื่อคืนผมก็พึงโดนมา
ขับจากวังหินจะกลับบ้าน  ใกล้ถึงวัดลาดพร้าว มอไซโซนิค คนซ้อนสองคนอยู่เลยซ้าย
ผมวิ่งตามมาอยู่เลนที่สอง  อยู่ดีๆแมร่งชะลอรถและกลับรถโดยไม่ได้ดูเลยว่ามีรถวิ่งมาเลนสองฤเปล่า
ก็บีบเเตร์แล้วมันก็ยังออกอีกเบรคก็คงไม่น่าอยู่แล้วเพราะใกล้มาก  ก็เลยแถไปทางขวาโชคดีที่ไม่มีรถสวนมา
ไม่แถก็ชนเต็มๆคัน  ขนาดแถให้สุดๆมันก็ชนชุดเกียรหัก  ก้านเกียรที่ติดกับเครื่องงอ  ขาตั้งตัวที่ใช้เท้าดันเวลาเอาขาตั้งลงก็ยุบไปเลย
แต่ในที่สุดหันกลับมาดูแมร่ง  หนีไปแล้ว    ชนแล้วหนี
ก็เป็นอุทาหรณ์ในการขับรถว่า อย่าประมาณ  ผมว่าผมขับมาไม่เร็วประมาณ60  ยังโดนเลยครับ 
ขอให้ทุกคนปลอดภัยในการขับขี่  อย่าประมาณนะครับ  เราไม่ชนเค้า  เค้าก็มาชนเรา  ดีที่รถผมไม่ล้ม  ถ้าล้มคงหลายตัง

ขนาดตำหรวจน่ะเนี๊ยะ  l11 l11 l11

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

MODEL
มันอยู่ที่ใจ...ไม่ใช่วัย
I'm CBRsCLUB

เส้นทางลูกผู้ชาย...

« ตอบ #21 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2009, 08:21:29 AM »

ไม่เป็นไรก็ดีแล้ว ถ้าต้องการ กำลังใจผมมีให้ตลอดนะครับ  l11

knotcbr

« ตอบ #22 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2009, 08:54:53 AM »

:-\  ถือว่าฟาดเคราะห์แล้วกันนะครับ คราวหน้าก็ระวังกันให้มากนิดนึง คำนวนสถานการร์ล่วงหน้าไว้สักสองขั้นก็ดี ที่สำคัญมีสติตลอดเวลาในการขับขี่นะ ขอให้โชคดี  >yes

JOD
มันต้อง...อีก!

by จ๊อด...อะไหล่

0818544497
« ตอบ #23 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2009, 10:04:58 AM »

l3 l3 l3 l3 l3 l3   ได้เพื่อนแล้ว สอยดาก แท็กซี่ เอาเลย อัดมันให้ขี้คาดากกกกกกกกกกกกกกกก

จ๊อด...อะไหล่ 0818544497
Dewz
น้องกล้วยหอม

dewzbiggalo@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2009, 11:07:15 AM »

l3 l3 l3 l3 l3 l3   ได้เพื่อนแล้ว สอยดาก แท็กซี่ เอาเลย อัดมันให้ขี้คาดากกกกกกกกกกกกกกกก
:P :P :P :P

FanGot
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

~~Jeab~~

« ตอบ #25 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2009, 03:09:43 PM »

ช่วงนี้เกิด อุบัติเหตุกันบ่อยๆ  ยังไงขับขี่ระวังกันให้มากมากด้วยนะค่ะ  >konan

Hayabusa
ซักวันฝันจะเป็นจริง

เน Electrical Engineering KMUTNB

12312414 nnn@hotmail.com xxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
« ตอบ #26 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2009, 03:57:14 PM »

ขับขี่ปลอดภัยนะครับเพื่อนๆ หายไวๆทั้งคนทั้งรถครับ ;)

Panadda Racing
OngFong

นักบิดประจำหมูบ้าน!!!!

« ตอบ #27 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2009, 04:09:01 PM »

โชคดีคับคนไม่ป็นไรมาก.

yutsoisu
นิ่ง ขรึ๋ม เงียบ เข้ม โหด ติ้งต้อง ตอแหล๋ เด็กแนว ไม่แว๊น LOVE CBR 150

ชีวิตมัน ๆ ยังไม่สิ้น ก็ซิ่งกันต่อไป

yutsoisu@windowslive.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2009, 04:23:33 PM »

ขอบคุณพี่ ๆ  ;)ที่ให้กำลังใจครับ อุบัติเหตุ ชั่วพริบตาจริง ๆ เดี๋ยวจะระวังให้มากครับ ขนาดผมใช้เส้นทางเป็นประจำนะยังเกิดได้เลย เพราะผมเดินทางไปกลับทุกวัน ท่าพระ - นวนคร  แต่เมื่อคืน ผมลองใช้เส้นทางพหลโยธิน เปลี่ยนเส้นทางใหม่ กะว่าจะไปแวะทำบุญโลงศพที่วัดหัวลำโพง สวยงามครับ เส้นทางสะดวกดี แท็กซี่น้อยประปรายกันไป ไม่ค่อยมีรถจอดข้างถนน ไม่เหมือนจรัญฯ จอดเที่ยวเพียบครับ คาเฟ่เอย,ข้าวต้มบ้าง คาราโอเกะเงี๊ยะ,ส่วนใหญ่จอดริมถนนทั้งนั้น แล้วแท็กซี่จะชลอรถช่วงสถานที่ดังกล่าว เป็นจุด ๆ ไป ทำให้ถนนจรัญ 3 เลน เหลือแค่ เลนขวาสุดเลนเดียว
          >:(แจ้งข่าวด้วยครับ รถผมที่ซ่อมมา สรุปแล้วก็ไม่จบครับ ต้องเปลี่ยนยกแผงหน้าเลย
1.แผงคอบนล่าง
2.แกนโช๊คซ้ายขวา
3.ถ้วยลูกปืนอะไรสักอย่าง ผมจำชื่อไม่ได้
4.แกนเหล็ก ที่ยึดจากคอกับแฟริ่งบน ต้องเปลี่ยน
5.แม็กซ์ รีด ใช้ได้ 90 % (ควรเปลี่ยน)
6.จานเบรกหน้า
ส่วนพี่ ๆ ท่านใดที่มี อะไหล่ดังกล่าว รบกวนด้วยครับ ลงเบอร์โทรศัพท์ไว้ได้ครับ ผมจะติดต่อไปครับ เพราะเท่าที่ผมดูราคาเบิกศูนย์ อะไหล่แพง จริงๆ  :'( ขอบคุณพี่ ๆ CBR 150 CLUB.COM มากๆ ครับ
085-8904103 ยุทธ เบอร์ติดต่อผมครับ

ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

จะ 4 หรือ 2 จังหวะ ยังไงก็ 2 ล้อคือกัน

« ตอบ #29 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2009, 04:59:43 PM »

แล้วคนขับแท็กซี่เป็นยังไงบ้างครับ สงสารคนหาเช้ากินค่ำ ฮิฮิ ล้อเล่นครับ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ รถพังยังซื้ออะไหล่มาเปลี่ยนได้ แต่ถ้าคนเป็นอะไร ก็ยากที่จะหาอะไหล่ชีวิตครับผม ***ตัวผมขับไม่เกิน 100 ครับ แล้วก็ไม่ขับจี้ คันหน้า เพราะผมจาโขบโชว์รถผมครับ...ช้าๆ ปลอดภัย
yutsoisu
นิ่ง ขรึ๋ม เงียบ เข้ม โหด ติ้งต้อง ตอแหล๋ เด็กแนว ไม่แว๊น LOVE CBR 150

ชีวิตมัน ๆ ยังไม่สิ้น ก็ซิ่งกันต่อไป

« ตอบ #30 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2009, 05:06:50 PM »

คนไม่เป็นอะไรก้อดีแล้วคับ  ถ้าจะเปลื่ยนโช๊คกับแผงคอผมมีนะคับ 081-4071099 ตี๋
l3ผมโทรไปหาพี่แล้ว แต่ไม่รับสายนะครับ 085-8904103 ยุทธ

HP500
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เหยียบแบรคคิดถึงเมีย เข้าเกียร์คิดถึงเธอ

« ตอบ #31 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2009, 09:41:12 AM »

โชคดีครับที่ไม่เปนไร

ผมก็เกือบชนท้าย แท๊กซี่ กะ สามล้อ หลายครั้งแล้ว

armuro

« ตอบ #32 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2009, 05:48:23 PM »

ผมก็เคยครับขี่ตรงมาปรมาณ100 เห็นป้าแก่ๆคนนึงขี่รถอยู่ข้างทางด้านซ้ายขี่ตรงไปทางเดียวกับผมแต่ไกลเลย  แต่พอผมขี่กำลังจะแซงป้าแก้ก็เลี้ยวขวากะทันหันซะงั้นไฟเลียวไม่เปิด ไม่หันมามองด้วย ผมเบนรถออกเลนขวาเกือบไม่ทันดีนะที่รถที่สวนมาอยู่อีกไกลไม่งั้นผมคงเป็นเหมือน จขกท.ไปแล้ว l12  l6  หันไปมองป้าแก แกทำเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ ขี่เลี้ยวลงซอยไปเฉยเลย   l8  ถ้าตอนนั้นไม่ใชาผมแต่เป็นรถสิบล้อป่านี้ป้าคง l8  หลังจากนั้นผมจะระวังคนแก่เพิ่มมากขึ้นกว่าเดิมครับ l8
dvt09

« ตอบ #33 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2009, 06:08:14 PM »

l8 l8 l8 l8 l8 l8

"ท่อสูตร" มีไว้ใช้ในสนาม  เราไม่สนับสนุนให้ใช้บนถนน
jetlee

« ตอบ #34 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2009, 06:33:53 PM »

พูดเรื่องเท็กซี่นี้น่าโมโหมากเลย

เมื่อคืนผมวิ่งเส้นรัตนาธิเบศ แหม่ง ผมขี่อยู่เลนซ้ายดีๆ 100กว่าๆ

มันอยู่เลนกลาง เห็นลูกค้าแล้วไม่เปิดไฟเลี้ยวครับ หักเข้าหาเลนซ้ายทันที

ผมรับเบรคแล้วจอดรถเห็นมองหน้ามัน

ยกนิ้วกลางให้ทีหนึ่งครับ

มันทำท่าลงจากรถแต่ก็ไม่เปิดประตูครับ

ลงมาจิ

จาเอาซามูไรจามหัวซักทีหนึ่ง

>:(

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
De@thDe@leR
อุ.....ว่ะ.....ฮะ.....ฮ่า......
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

666DE@TH666

........ ....................
« ตอบ #35 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2009, 05:27:45 AM »

!sadsad

CBR150CC........................................DE@THDE@LER
agira012

« ตอบ #36 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2009, 09:41:30 PM »

ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ ขับรถอย่าประมาท ของผมคู่กรณีเป้นต้นไม้ครับ อิอิ ;D ;D ไปทำความรู้จักกันซะตั้งแต่อาทิตย์แรกที่ออกเลย หุหุ ซ่อมไปสองพันกว่าบาท !hoehoe !hoehoe
knotcbr

« ตอบ #37 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2009, 06:48:53 AM »

nooooo  แท๊คซี่บางคันน่ะ มักง่าย (แท๊คซี่ดีๆก็มี ขอชื่นชมจากใจ) วันนี้ผมซวยทั้งวัน เกือบเสยตูดแท๊คซี่แล้ว เลยหน้าร้าน lexcdi ไปหน่อยเดียวเอง ผมอยู่เลนกลาง วิ่งตามหลังแท๊กซี่สีชมพูอยู่ ไอ้แท๊คซี่คันสีขาวด้านซ้ายอยู่ดีๆก็หักพรวดเสียบเข้ามาต่อหลังแท๊คซี่ชมพู ไฟเลี้ยวก็ไม่ตี  >:( ไม่รู้มันแกล้ง หรือมองไม่เห็นจริงๆ ผมก็ขี่มาประมาณ60(อย่างรีบ)ได้มั้ง เบรคเอี๊ยดดด!!!ทีล้อหลังยกขึ้นมานิงนึงเลย ขอบคุณมิชลิน อิอิ ช่วยชีวิต  ชลอรถมองหน้ามันสักพัก ก็ไปต่อ วิ่งตรงเลยไฟแดงไปอีกหน่อยเอาอีกแล้ว แท๊คซี่สีชมพู(คันอื่น) คราวนี้ผมวิ่งมาซ้ายนะ แต่แท๊คซี่อยู่เลนถัดจากผม มันจะจอดส่งผู้โดยสาร อยู่ดีๆก็หักหัวรถเข้ามาเลนซ้ายเลยทั้งที่ตูดมันยังอยู่เลนขวา เบรคเอี๊ยด!! อีกครั้งหนึ่งพร้อมบีบแตรด่ามันยาวเลย เฮ้อ..พอตอนเย็นกลับจากทำธุระที่ระยอง วิ่งมาเส้นบางนา-ตราด มองกระจกหลังเห็น ฟีโน่แต่ง เปิดไฟสูง ผมก็ตีไฟเลี้ยวพร้อมหลีกทางให้แซงไปนะ ตอนนั้นผมขี่มาประมาณ (120-130ได้) มันก็ขี่แซงขึ้นมานะ หมวกก็ไม่ใส่ แซงล้ำไปนิดเดียว มีมาเบิ้ลเครื่องใส่อีก แล้วก็ปล่อยให้ผมขึ้นหน้า แล้วก็ทำแบบนี้อีกสองรอบ กวนมากเลย เหมือนท้าทายว่า รถกุแรงกว่าcbrของเมิงอ่ะ ก็ไม่ได้สนใจอาราย นึกในใจ เอาเหอะตูทำความเร็วแค่ 120-130ก็พอแล้ว ถนนก็ไม่ค่อยจะดี และก็ไม่ได้รีบร้อนอะไรมาก น้ำมันก็เหลืออยู่2ขีด ขี้เกียจกดตังค์เติมน้ำมัน ไม่เหมือนขาไประยองที่ทำความเร็วสูงสุด 180 (รถยนต์เหว๋อ) :-\

yutsoisu

« ตอบ #38 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2009, 04:20:03 PM »

nooooo  แท๊คซี่บางคันน่ะ มักง่าย (แท๊คซี่ดีๆก็มี ขอชื่นชมจากใจ) วันนี้ผมซวยทั้งวัน เกือบเสยตูดแท๊คซี่แล้ว เลยหน้าร้าน lexcdi ไปหน่อยเดียวเอง ผมอยู่เลนกลาง วิ่งตามหลังแท๊กซี่สีชมพูอยู่ ไอ้แท๊คซี่คันสีขาวด้านซ้ายอยู่ดีๆก็หักพรวดเสียบเข้ามาต่อหลังแท๊คซี่ชมพู ไฟเลี้ยวก็ไม่ตี  >:( ไม่รู้มันแกล้ง หรือมองไม่เห็นจริงๆ ผมก็ขี่มาประมาณ60(อย่างรีบ)ได้มั้ง เบรคเอี๊ยดดด!!!ทีล้อหลังยกขึ้นมานิงนึงเลย ขอบคุณมิชลิน อิอิ ช่วยชีวิต  ชลอรถมองหน้ามันสักพัก ก็ไปต่อ วิ่งตรงเลยไฟแดงไปอีกหน่อยเอาอีกแล้ว แท๊คซี่สีชมพู(คันอื่น) คราวนี้ผมวิ่งมาซ้ายนะ แต่แท๊คซี่อยู่เลนถัดจากผม มันจะจอดส่งผู้โดยสาร อยู่ดีๆก็หักหัวรถเข้ามาเลนซ้ายเลยทั้งที่ตูดมันยังอยู่เลนขวา เบรคเอี๊ยด!! อีกครั้งหนึ่งพร้อมบีบแตรด่ามันยาวเลย เฮ้อ..พอตอนเย็นกลับจากทำธุระที่ระยอง วิ่งมาเส้นบางนา-ตราด มองกระจกหลังเห็น ฟีโน่แต่ง เปิดไฟสูง ผมก็ตีไฟเลี้ยวพร้อมหลีกทางให้แซงไปนะ ตอนนั้นผมขี่มาประมาณ (120-130ได้) มันก็ขี่แซงขึ้นมานะ หมวกก็ไม่ใส่ แซงล้ำไปนิดเดียว มีมาเบิ้ลเครื่องใส่อีก แล้วก็ปล่อยให้ผมขึ้นหน้า แล้วก็ทำแบบนี้อีกสองรอบ กวนมากเลย เหมือนท้าทายว่า รถกุแรงกว่าcbrของเมิงอ่ะ ก็ไม่ได้สนใจอาราย นึกในใจ เอาเหอะตูทำความเร็วแค่ 120-130ก็พอแล้ว ถนนก็ไม่ค่อยจะดี และก็ไม่ได้รีบร้อนอะไรมาก น้ำมันก็เหลืออยู่2ขีด ขี้เกียจกดตังค์เติมน้ำมัน ไม่เหมือนขาไประยองที่ทำความเร็วสูงสุด 180 (รถยนต์เหว๋อ) :-\

ว้าว!!!! "180"  ;)
ผมเจอเหมือนท่านบ่อย พวกฟิโน่เนี่ย เฉพาะช่วงกลางคืนนะ เหมือนท่านเด๊ะเลย  แต่ไม่อยากถือสาไร เด็กมันกำลังแรง บิดกันขี้เปียกเครื่องคอนไปทั้งคัน กว่าจะแซง CBR อย่างเราได้ เราขับ 120 ชิว ๆ แต่พวกเด็กน่ะ ก้มกันให้ตูดโก่งเลยทีเดียว พอทางโล่ง ๆ เราก็แซง แบบชิว ๆ เดียวมันก็เลิกตามเองแหล่ะ 555  :P ถ้าเด็กสมัยนี้เกิดทันรถ 2 จังหวะ นะ น่าจะตายเยอะกว่านี้ คิดดู 125 cc 2จังหวะ เดิม ๆ ก็ 140 แล้ว 150cc ก็ 170+++  เพื่อนรุ่นผมไปกันหลายคนแล้ว  :-\

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์