CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้ยครับเครื่องร้อนเดินเบาชอบดับ  (อ่าน 2571 ครั้ง)
VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2009, 04:51:09 AM »

:oเมื่อก่อนไม่เคยเป็นเลยครับสตาร์ทติดง่ายรอบเดินเบานิ่งตลอด แต่มาช่วง2อาทิตย์นี้เป็นไรไม่รู้ตอนเช้าเครื่องเย็นสตาร์ทติดรอบเดินเบานิ่งครับ1500 รอบ แต่ขับออกมาสักพักความร้อนขึ้นบิดมาดีๆ มาติดไฟแดงรอบเดินเบามันจะค่อยๆตกลงมาครับแล้วก็ดับเลย เป็นเพราะหัวเทียนหรือเปล่าครับ เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ของ DENSO เบอร์U24ESR-N
แต่ช่วงแรกที่เปลี่ยนก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวหรือเปล่า และเมื่อ2วันก่อนตอนกลับรถหน้ารพ.ลาดพร้าวจะไปล้างแผล รถเสียหลักผมปล่อยให้มันล้มเลยครับแต่ไม่เจ็บอะไรและลูกรักก็ไม่เป็นไรเลยเพราะขับมาช้าๆปล่อยให้มันไหลไปเอง แล้วคราวนี้พอล้มแล้วเครื่องดับเลยครับยิ่งเป็นหนักว่าเก่าอีก ขับอยู่ดีๆ(ช้าๆ)ผ่อนคันเร่งแล้วมันก็ดับอีกเบื่อครับกลัวขับไปดับกลางถนนสตาร์ทไม่ทันรถคันหลังจะสอยตูดเอา จะเกี่ยวกับเข็มเร่งมั้ยครับรถวิ่งมา 50000 กว่ากิโลแล้ว :-X !dead ท่านใดรู้ช่วยตอบทีครับปีใหม่จะได้ขี่กลับบ้านที่ เลย ครับขอบคุณคร๊าบบบบ..

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2009, 04:58:54 AM »

หัวเทียนเดนโซเบอร์นี้ ถ้าเทียบกับ NGK จะได้เบอร์ไหนครับ ลองเทียบดู เบอร์มันแปลก
ส่วน5หมื่นโล ยังไม่เคยแตะเครื่องเลยใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็ ล้างคาร์บู เปลี่ยนกรอง ถ้ามีเวลา เช็ควาล์วด้วยก็ดีครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2009, 05:37:25 AM »

!deadคาร์บูล้างเมื่อเดือนก่อนครับร้านแถวที่ทำงานเพราะจอดตากฝนน้ำเข้าวิ่งไม่ออกสายระบายน้ำมันตัน สายคาร์บูใส่ก็ไม่ครบผมต้องมานั่งใส่เองผิดถูกไม่รู้เพราะไม่ใช่คนถอดแต่กรองไม่ได้เปลี่ยนเพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อ3เดือนก่อน ส่วนวาล์วอยากเปลี่ยนชิมเหมือนกันครับอยากเช็คแต่ไม่รู้จะต้องจอดรถไว้เป็นวันรึเปล่าอยู่แถวรามคำแหงครับ และค่าใช้จ่ายเวลาเข้า0ไม่รู้ว่าเท่าไหร่จะได้เตรียมเงินได้ถูก

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2009, 05:46:38 AM »

!deadคาร์บูล้างเมื่อเดือนก่อนครับร้านแถวที่ทำงานเพราะจอดตากฝนน้ำเข้าวิ่งไม่ออกสายระบายน้ำมันตัน สายคาร์บูใส่ก็ไม่ครบผมต้องมานั่งใส่เองผิดถูกไม่รู้เพราะไม่ใช่คนถอดแต่กรองไม่ได้เปลี่ยนเพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อ3เดือนก่อน ส่วนวาล์วอยากเปลี่ยนชิมเหมือนกันครับอยากเช็คแต่ไม่รู้จะต้องจอดรถไว้เป็นวันรึเปล่าอยู่แถวรามคำแหงครับ และค่าใช้จ่ายเวลาเข้า0ไม่รู้ว่าเท่าไหร่จะได้เตรียมเงินได้ถูก
ถ้าเช็ควาล์วเข้า0 ค่าชิม4ตัว 400 ค่าแรงประมาณ300 วันเดียวไม่แน่ใจครับ
แต่ถ้าเอาแบบวันเดียวเสร็จแน่นอน ร้านพี่ต้นเลยครับ จอมทอง19 โทรไปถามได้เลยครับ  084-0665848 โทรเช็ควัน เวลาก่อนครับ ราคาด้วยก็ได้ คิวเยอะครับ >som

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

VaVaX2

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2009, 05:38:25 AM »

:-\อาการดีขึ้นนิดนึงครับ หลังจากหมุนอากาศเข้าอีกเหลือ1(3/4)รอบ ไม่ถึง2รอบครับเพราะถ้าหมุนมา2รอบ จะดับทุกทีหมุนเดินเบาเข้าไปก็ไม่ช่วยอะไร เหอๆๆๆเป็นไรกันล่ะครับเนี้ย แต่ก็ยังดีไม่ดับเหมือนเมื่อก่อน คงต้องได้ไปหาพี่ต้นแล้วล่ะครับ :-*

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์