CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *-*-*-* รถเลขไมลย์ เยอะๆๆต้องเช็คไรบ้างครับ *-*-*-*-*  (อ่าน 3024 ครั้ง)
chobang
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 24, มิถุนายน 2009, 04:28:04 AM »

พี่ๆๆครับ สอบถามนิดนึงครับปรกติแล้วรถเลขไมลย์ประมาณ 80000โล   nooooo nooooo
มันจะมีอาการเกี่ยวกับเครื่องยนต์อะไรที่ต้องระวังมั่งครับ
เช่นวาล์ว ปะเก็นรั่ว อะไรแบบนี้จะมีไหมครับ
แล้วถ้าเข้าศูนย์ไปยกวาล์วใหม่มันจะกี่บาทครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
 >yes >yes >yes >yes

แฟริ่ง อาจารย์เกษม 800 บาท

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=20473

moodood
I'm CBRsCLUB

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2009, 08:43:41 PM »

>eiei
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2009, 12:45:35 AM »

เช็คภายนอกดูครับว่า มีน้ำมันรั่ว เยิ้มตรงไหนไหม สตาร์ทเครื่องฟังเสียงดูมีเสียงไรผิดปกติเปล่า ถามเจ้าของดูครับว่า เข้า0ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ ทำไร เคยเช็ควาล์วไหม สุดท้าย ลองขี่ดูครับว่า อัตราเร่งเป็นไง ความร้อนขึ้นผิดปกติไหม เวลาเร่งมีเสียงไร ผิดปกติเปล่า ประมาณนี้ครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

boyzaclub

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2009, 12:57:46 AM »

เอะโอ่ๆ

NUENG
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2009, 01:58:05 AM »

>yes >yes

NONG 278

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั่น

n-nongn@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2009, 07:28:41 PM »

:-X

////////////////หนูจะเป็นลูกที่ดีของพ่อ   และผมจะเป็นพ่อที่ดีของลูก/////////////////
kengjank
kengjank.hi5.com

wicheng mahapaisan

kengjank@thaimail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2009, 07:36:42 PM »

>>no
ไม่รู้
อยากรู้เหมือนกัน

muanchon

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2009, 08:03:22 PM »

เปิดดู คู่มือครับ ตรวจสอบตามนั้น รถเลขไมล์พอ ๆ กับของผมเลยครับ
ถ้ายังไม่เคยทำเลย ก็ไล่ check มันเสียทีเดียว

1. น้ำหล่อเย็นหม้อน้ำ วาวล์น้ำ พัดลมหม้อน้ำ ทำงานปกติไหม น้ำยาหม้อน้ำ ของศูนย honda แน่นอนที่สุดละไม่ว่ากี่ปี ยังไม่มีสนิมหรือตะกอนในหม้อน้ำเลย
2. น้ำมัน shock up ถ้าไม่เคยเปลี่ยนก็เปลี่ยนให้เรียบร้อย
3. ลูกปืนล้อ หน้าหลัง ฝืดไหม หล่อลื่น หรือ เปลียนถ้าเสียหาย
4. วาวล์ ตรวจสอบระยะห่างวาวล์ ปกติ รถใช้งานเยอะ และใช้น้ำมันเครื่องปกติศูนย์ ก็ต้องตั้งวาวล์กันแล้วระยะทางขนาดนี้
5. สายครัช สายคันเร่ง ฝืดไหม ติดขัดไหม หล่อลื่น หรือเปลียนยกเส้นไปเลย เส้นละ 100 บาทเอง
6. ระบบบังคับเลี้ยว ปกติไหม
7. ระบบไฟส่องสว่าง ทั้งคันปกติไหม
8. กรองอากาศ น้ำมันเครื่อง
9. สายน้ำมัน สายท่ออากาศ ต่าง ๆ บีบดู หรือสังเกตุดูว่ามีรอยแตก หรือ แข็งเนื้อตายแล้ว ก็เปลี่ยน
10. ผ้าเบรคหน้า และหลัง , น้ำมันเบรคสีขุ่น ๆ ก็เปลี่ยนได้เลย
11. สภาพยาง
12. ตรวจดูสภาพหัวเทียนว่าการจุดระเบิดปกติไหม

คิดออกแค่นี้แหละครับ
ต่อมาทดสอบเอารถไปวิ่งอัดเลย เรียกรอบได้เกิน 8000 รอบไหม อัดสุด ได้ 11500 ไหม ความเร็วสูงสุดได้พอ ๆ เดิมไหม
naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #8 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2009, 08:30:03 PM »

:D

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์