CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสร็จซะที ไฟเลี้ยว แนวๆ ครับ  (อ่าน 29573 ครั้ง)
armmavarium
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2007, 04:59:19 AM »

แนว คับ 
 สนใจไฟสิบล้อม่ะคับ ที่อยู่คล้ายๆปีโป้อ่า เป็นสีๆอ่ะ ^^

za_gank
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

....กอดลมไว้อย่าให้หงอย..........

« ตอบ #21 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2007, 05:30:37 AM »

แล้วบ็อคไฟเลี้ยวท้าย...........ใช้ของรุ่นอะไรครับ............ราคาเท่าไหร่ครับ.............หาซื้อได้ที่ไหนครับ..........รบกวนด้วยครับ
ViRuS_BC
CBR Commando

« ตอบ #22 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2007, 05:53:43 AM »

สวยดีครับอยากทำมั้งครับแต่ยังไม่กล้า....................อย่างพี่ๆเค้าเห็นเค้าจะโบกมั้ยครับ

ถ้าพูดตามหลักการ ผมคิดว่าโดนครับ ข้อหา ดัดแปลงสภาพรถ
แต่ผมว่าตำรวจคงไม่มาเล่นข้อหานี้หรอกครับ เพราะไม่ทันสังเกตุ (ถ้าผมโดนคงโดนเรื่องป้ายตัดขอบก่อนมั้งครับ *-*)

คุณก็อตครับ แล้วโคมที่ถอดไฟเลี้ยวออก เอาไว้ไช้ทำอะไรหรือครับ   เพิ่มหลอดไฟหน้าไช่ใหมครับ
    แล้วไฟสว่างขึ้นใหมครับ   มีผลกับแบ็ตหรือเปล่า แบบว่าชาทร์ไฟไม่ทัน( สมมุติว่า7A ) มุมตกของแสง สูงมากใหม(สูงกว่าไฟสูงของรถหรือเปล่า)
   รถคุณก็อตสวยมากครับ

ปล.  ไฟเลี้ยวของ NICE 125  ก็สวยนะครับขนาดน่าจะกำลังพอดี  

ตอนแรกผมก็เห็นกระทู้ ที่คุณ  cherd จากกระทู้ http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=316.0
ก็คิดอยากทำเหมือนกันครับ แต่ยังไม่ได้ลอง เพราะไม่ค่อยมีเวลามาก แค่นี้ก็ปาไป 1 วันแล้วสำหรับมือใหม่อย่างผม

เรื่องไฟพอหรือไม่ ลองไปถามคุณ cherd ดูนะครับ

ViRuS_BC

« ตอบ #23 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2007, 05:55:38 AM »

แล้วไฟเลี้ยวด้านหน้านี่ต้องเจาะไฟเบอร์ด้วยเปล่าครับ

.............................กอดลมไว้อย่าให้หงอย................................

ไม่เจาะครับ ใช้น๊อตยึดไว้กับแหวนด้านในครับ

แล้วบ็อคไฟเลี้ยวท้าย...........ใช้ของรุ่นอะไรครับ............ราคาเท่าไหร่ครับ.............หาซื้อได้ที่ไหนครับ..........รบกวนด้วยครับ

ผมสั่งซื้อในเน็ตน่ะครับ คู่ละ ร้อยกว่าบาท ใส่ได้ทุกรุ่นที่ใช้ไฟ 12V. ถ้าสนใจบอกได้ครับผมมี เหลืออีก 1 คู่

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2007, 06:15:54 PM »

อยากเห็นไฟเลี้ยว อยู่บนกระจกมองหลังอ่ะครับ เห็น บิกไบค์หลายคันมี มันคงเห็นชัดดี แล้วสวยด้วย ไม่มีใครคิดจะทำก่อนหรือครับ ผมจะได้ทำบ้าง

คันแดง/ดำของคุณRed Bull 99  ทำไปแล้วครับ
แหล่มมากมาย ขอบอก
za_gank

....กอดลมไว้อย่าให้หงอย..........

« ตอบ #25 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2007, 06:10:42 AM »

แล้วไฟเลี้ยวด้านหน้านี่ต้องเจาะไฟเบอร์ด้วยเปล่าครับ

.............................กอดลมไว้อย่าให้หงอย................................

ไม่เจาะครับ ใช้น๊อตยึดไว้กับแหวนด้านในครับ

ผมสั่งซื้อในเน็ตน่ะครับ คู่ละ ร้อยกว่าบาท ใส่ได้ทุกรุ่นที่ใช้ไฟ 12V. ถ้าสนใจบอกได้ครับผมมี เหลืออีก 1 คู่

อ๋อ.................ขอบคุณครับคุณก็อต
ViRuS_BC

« ตอบ #26 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2007, 01:14:20 PM »

อยากเห็นไฟเลี้ยว อยู่บนกระจกมองหลังอ่ะครับ เห็น บิกไบค์หลายคันมี มันคงเห็นชัดดี แล้วสวยด้วย ไม่มีใครคิดจะทำก่อนหรือครับ ผมจะได้ทำบ้าง

คันแดง/ดำของคุณRed Bull 99  ทำไปแล้วครับ
แหล่มมากมาย ขอบอก

ใช้กระจกเดิมทำเหรอครับพี่กู๊ด

sirihomecare
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #27 เมื่อ: 28, ธันวาคม 2007, 10:42:50 PM »

แหล่มจริงๆครับ
เห็นด้วยครับ  อิอิ (เอาใจสีดำด้วยกัน)

KORRAKOD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 28, ธันวาคม 2007, 11:06:10 PM »

อยากเห็นรูปไฟเลี้ยวที่อยู่ตรงกระจกมองหลังครับ
thong2526
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: 07, มกราคม 2008, 01:08:04 PM »

เห็นแล้วอยากจะทำ แฟริ่ง rcv จังครับไม่รู้ว่าจะทำได้มั๊ย
tae_cbr_dragster
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 15, เมษายน 2008, 06:55:39 AM »

เห็นรถก็อตทำแล้วเพิ่งนึกขึ้นได้ว่า จะลองหาไฟแบบอื่นมาใส่ดูบ้าง.......เพราะผมจะใส่ไฟแฟรตน่ะ............ว่าแต่  กรอบไฟเลี้ยว เวฟ 125i ที่ว่าซื้อมา ยังอยู่ป่ะจ๊ะ.......... ;D ;D
ViRuS_BC

« ตอบ #31 เมื่อ: 15, เมษายน 2008, 01:02:38 PM »

เห็นรถก็อตทำแล้วเพิ่งนึกขึ้นได้ว่า จะลองหาไฟแบบอื่นมาใส่ดูบ้าง.......เพราะผมจะใส่ไฟแฟรตน่ะ............ว่าแต่  กรอบไฟเลี้ยว เวฟ 125i ที่ว่าซื้อมา ยังอยู่ป่ะจ๊ะ.......... ;D ;D

กรอบ มีแต่ของรุ่น 125i รุถใหม่ครับ  (ไม่รู้ว่าใครเก็บไปขายรึยัง)  :o
ตัว 125i รุ่นเก่า ผมเอามาใส่แล้ว  ;D

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 15, เมษายน 2008, 06:54:23 PM »

นั้นล่ะๆ เอาตัวใหม่นั้นล่ะอันที่ก็อตไม่ได้ใช้น่ะ.............. :-*
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #33 เมื่อ: 15, เมษายน 2008, 06:58:04 PM »

พี่เต้ไม่เอาแบบผมเหรอเดี่ยวดูของไปให้เอาเปล่า

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 15, เมษายน 2008, 07:54:52 PM »

พี่จาเอาไปทามแบบเรียบๆน่ะ............ ;D ;D
ViRuS_BC

« ตอบ #35 เมื่อ: 30, มกราคม 2009, 12:37:38 PM »

ใครอยากแนววว เชิญ คร๊าบบ

ท่านชายบ้าหวัน
ผู้บริหารด้านการออกแบบทารก

ที่ปรึกษาด้านท่วงท่าและลีลา

m_cbr150@windowslive.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2009, 11:14:48 PM »

!goodjob

<<-----    สายลมผสมแอลกอฮอล์    ------<<<จงเป็น ศุกร์เป็นศุกร์เถิด  อย่าได้เป็น จันทร อังคาร  พุธ พฤหัส เลย
ViRuS_BC

« ตอบ #37 เมื่อ: 05, มีนาคม 2009, 06:47:48 AM »

ทริปล่าสุดปลูกป่า ไฟเลี้ยวหลุดหายไป 1 ข้าง  !cry! !cry! !cry! !dead !dead !sadsad !sadsad !ohno !ohno !ohno

tonkissme
อยากแรงต้องแซงทางโค้ง
I'm CBRsCLUB

รักทุกคน รัก CBR

tonkissme@hotmail.com tonkissme00@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #38 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2009, 05:53:35 PM »

;)

*-* tonspeedking.hi5.com  ???

CBR CLUB

ผู้หญิง ชอบคนดี    รักคนเลว  แต่แต่งกับคนรวย   
gorncpf
ภูบ่สูง แต่ห้วยมันลึก

เว้น..ไว้ให้ว่าง...

pasagorn_w@hotmail.com
« ตอบ #39 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2009, 02:33:18 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob สวยครับ สวย  !hoehoe
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์